TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký iui (tầng 45): Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình IUI lần đầu và đã tạch mặc dù lúc IUI bác sĩ bảo niêm mạc ok, trứng tốt, lúc đấy có 2 quả 1 qua 24 voi 1 qua 19,5, tinh trùng của chồng m cũng tốt, thế mà 14 ngày sau mình thử máu kết quả 1,01, hức. Hôm sau thì QKĐ. Chu kỳ này mình tiếp tục IUI nhưng o kích trứng. Lần trước mình làm BS Minh Khai viện Phụ sản Hà Nội nhưng tìm thông tin trên mạng o thấy nói về bsi mấy, bận nào bit thông tin về chị ý bảo mình nhé. Nếu lần này o được mình định chuyển bs Sơn để IUI. Các bạn có bsi nao IUI giỏi bảo mình với nhé. Thank nhìu nhìu

https://www.webtretho.com/forum/f90/n...a-iui-1790677/
    Một nụ cười có thể thay đổi một ngày, một cái ôm có thể thay đổi một tuần, một lời nói có thể thay đổi một cuộc sống
    Số May Mắn 82
    20/07 : QKĐ
    14/08 : QKĐ
    09/09 : QKĐ
    07/10 : Được Chị San Thái cho số may mắn---> Chậm kinh, Hồi hộp thử que--> 1V Buồn nhưng vẫn hy vọng
    11/10 : QKĐ - -> Lại Khóc
    Tút lại Tinh thần chiến đấu tiếp nào. A Lê Hấp.....

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em mới tham gia diễn đàn lần đầu. Có chi nào iui ở từ dũ ngày 19-05 vừa rùi không. Hic, e thử que ngày 10 và ngày 12 đều có mỗi một vạch. Nhìn mỏi mắt không thấy vạch thứ 2. Hôm nay la ngày thứ 14 mà e ko dám thử lại. Thấy triệu chứng sắp đến ngày rùi. Buồn quá các chị ơi.
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nambacthotang1 Xem bài viết
    cảm ơn em nhé,sáng qua chị thử thì 2v đậm hơn nhưng cũng lo que ko chuẩn lên đã đi xn máu và kq là con yêu đã chính thức về
    chúc em và toàn bộ các mẹ nhà mình nhanh chóng có 2v nha
    Chúc mừng mn nhé, thế là con yêu cũng về với mẹ. Chúc 2mc vui khỏe bình an đến lúc mẹ tròn con vuông nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 286 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon112010 Xem bài viết
    Chúc mừng mn nhé, thế là con yêu cũng về với mẹ. Chúc 2mc vui khỏe bình an đến lúc mẹ tròn con vuông nha.
    cảm ơn mn nhé
    Cố gắng vượt qua khó khăn vì một ngày mai tươi sáng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Mình cũng mới iui tháng trc đã tạch, tháng này thì không iui đc vì còn nang tồn dư, bs thì bảo mình nên đi làm ivf chứ không nên iui nữa, mình định tháng sau cứ theo đơn thuốc bs đã kê tự mua tiêm KT, RT rồi iui tự nhiên không biết có đc không, có mẹ nào thử cách này chưa, chia sẻ KN cho mình với.
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Theo em thì không nên làm vậy chị ah, vì đơn thuốc bác sỹ kê là thuốc nội tiết. Nếu chích không theo chỉ định sẽ bị quá kích và suy buồng trứng đó. Nếu chị chưa muốn làm ivf thi chị hốt thuốc bắc uống và nghỉ ngơi 1 tháng cho thoải mái rùi bắt đầu. Em cũng đang tính đi Cao Chánh Đường ở Phạm Văn Hai hốt thuốc uống đây chị.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cac me ơi cho mình hỏi có mẹ nào làm IUI về bị chậm kinh và ra kinh có màu đen không, minh làm IUI ngày 9/5 thì 4 ngày sau IUI bụng cứ đau lâm râm suốt đến ngày 30/5 thì ra kinh nhưng không nhiều à có màu đen, đến hôm nay là ngày 3/6 thì kinh mới bắt đầu màu đỏ, có mẹ nào giống mình không, mình tính tháng này lại đi tiếp lần 2 nhưng thấy cứ bị rối loạn kinh nguyệt mình cũng lo lắm, lúc mình IUI ko có kích trứng chỉ tới khi bác sỹ siêu âm thấy trứng dược 19mm thì bác sỹ cho chích 1 mủi thuốc kích thích rụng trứng và hẹn ngày hôm sau IUI luôn chứ ko thấy siêu âm lại, các mẹ ơi nếu IUI liên tiếp có sao không hay phải để tự nhiên một vài chu ky thì IUI tiếp, các mẹ thông thái chia sẽ kinh nghiệm cho mình với nhé.
    • 331 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtran3333 Xem bài viết
    Cac me ơi cho mình hỏi có mẹ nào làm IUI về bị chậm kinh và ra kinh có màu đen không, minh làm IUI ngày 9/5 thì 4 ngày sau IUI bụng cứ đau lâm râm suốt đến ngày 30/5 thì ra kinh nhưng không nhiều à có màu đen, đến hôm nay là ngày 3/6 thì kinh mới bắt đầu màu đỏ, có mẹ nào giống mình không, mình tính tháng này lại đi tiếp lần 2 nhưng thấy cứ bị rối loạn kinh nguyệt mình cũng lo lắm, lúc mình IUI ko có kích trứng chỉ tới khi bác sỹ siêu âm thấy trứng dược 19mm thì bác sỹ cho chích 1 mủi thuốc kích thích rụng trứng và hẹn ngày hôm sau IUI luôn chứ ko thấy siêu âm lại, các mẹ ơi nếu IUI liên tiếp có sao không hay phải để tự nhiên một vài chu ky thì IUI tiếp, các mẹ thông thái chia sẽ kinh nghiệm cho mình với nhé.
    Thế trước IUI kinh mẹ có đều ko,có hay bị rong kinh không,có bị vón cục và nâu đen như tháng mẹ nó IUI không.Vì theo như mình được biết chúng mình bơm IUI có sử dụng kích trứng sẽ làm thai đổi nội tiết và sự cân bằng hormone bị xáo trộn sẽ dẫn đến việc lớp niêm mạc trở nên quá dày và bị bong tróc. Chính điều này là nguyên nhân làm lượng máu chảy nhiều hơn bình thường, thậm chí có thể gây ra hiện tượng máu vón cục khiến khí hư có màu nâu đen.Hormone thay đổi là do tác dụng phụ của thuốc.Một phần cũng do căng thẳng stress Chính vì thế mà các bác sĩ thường khuyên chỉ nên IUI 3 chu kỳ,nếu không được phải chuyển sang IVF .vì kích trứng nhiều sẽ làm suy buồng trứng và dối loạn nội tiết tố.Nói chung thuốc tây là con dao 2 lưỡi mà bạn.Nếu mẹ nó mới IUI lần đầu thì không lo.Chịu khó uống đậu nành và ăn sầu riêng,tốt cho trứng và niêm mạc.Ăn nhiều hoa quả và nước cam.Mình thì tháng trước IUI ngày đầu chu kỳ là ngày 24,tháng này cũng đúng ngày 24 là thấy kinh chẳng lệch ngày nào.Mọi tháng 3 ngày kinh là hết nhưng tháng IUI xong bị 4 ngày,máu nhiều nhưng đỏ, đẹp.Đang chuẩn bị chiến lần 2 đây.
    Mẹ San Thái tặng số may mắn 47. Cảm ơn công chúa nhỏ đã về với bố mẹ.hai mẹ con ta khỏe mạnh cùng nhau cán đích nha!
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mbuithithuy.ksnuoc kinh nguyệt của mình trước khi làm IUI thì rất là đều, không những đều ngày mà đều luôn giờ luôn mn à, tự nhiện tháng làm IUI thì bị rối loạn kinh nguyệt thế không biết, bị dự định tháng này IUI nữa nhưng chồng mình nói để tự nhiên nên mình theo ý chồng minh luôn, IUI làm mình rất căng thẳng mn à, cứ đếm từng ngày, ngủ cũng không ngon giấc, mn có giống minh không.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mu QKD đã đến,lại thất vọng,có mẹ nào sắp tới làm iui ở Từ Dũ ko ạh,mình làm lần đầu bị hụt rồi,lại chuẩn bị làm lấn 2,mà lòng buồn quá
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ellypham0503 Xem bài viết
    Theo em thì không nên làm vậy chị ah, vì đơn thuốc bác sỹ kê là thuốc nội tiết. Nếu chích không theo chỉ định sẽ bị quá kích và suy buồng trứng đó. Nếu chị chưa muốn làm ivf thi chị hốt thuốc bắc uống và nghỉ ngơi 1 tháng cho thoải mái rùi bắt đầu. Em cũng đang tính đi Cao Chánh Đường ở Phạm Văn Hai hốt thuốc uống đây chị.
    uh, cám ơn em nhiều nha. CHúc em gặp thầy hợp thuốc kỳ này đón đc con yêu nha.
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina-milo Xem bài viết
    mu QKD đã đến,lại thất vọng,có mẹ nào sắp tới làm iui ở Từ Dũ ko ạh,mình làm lần đầu bị hụt rồi,lại chuẩn bị làm lấn 2,mà lòng buồn quá
    Thôi cố lên em ah, thua keo này cày keo khác chắc chắn sẽ thành công, chúc em thắng lợi vẻ vang kỳ này nha.
    • 209 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

các mẹ nó ơi, mình đang uống thuốc kích trứng bs hẹn 6/6 này là ngày thứ 12 của chu kì mình đến soi trứng để tiến hành IUI, vì là lần đầu mình k biết các bước tiến hành ra sao. nhà mình lại xa chắc phải nghỉ làm mất mấy hôm. mình lo lắm, mong con gần 2 năm trời rồi. nhà ck lại con độc nữa nên mình lo lắng lắm.
    Mình sợ bsy họ mắng, quát nên là cứ gặng hỏi các mẹ trước để mình đỡ lo CÁC MẸ GIÚP EM VỚI !
    Sau 5 năm mong mỏi và tìm kiếm con, 5 lần IUI thất bại+ 1 lần IVF thất bại (T5/2016)...tới 16/3/2017 niềm vui bất ngờ of ba mẹ. CON TỚI THẬT TỰ NHIÊN. Mong con khỏe mạnh 9m10d chào đời con nhé
    • 143 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các mẹ cho em học hỏi kinh nghiệm với ah.
    Lót dép theo các mẹ từ nhà IUI đón rồng, nay đến nhà IUI đón rắn rồi e mới được thấy 2 vạch, mừng rơi cả nước mắt lun ah.
    Giờ em lại đang rất hoang mang ko biết giữ em bé thế nào cho khoẻ mạnh. Mẹ nào có kinh nghiệm Sau IUI thành công chia sẻ em với ah....

Gởi từ ứng dụng Webtretho của clarky1012
    Bao ngày mẹ ngóng....
    Bao ngày mẹ trông...
    Bao ngày mẹ ngóng trông con từng ngày...
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenlocyb Xem bài viết
    các mẹ nó ơi, mình đang uống thuốc kích trứng bs hẹn 6/6 này là ngày thứ 12 của chu kì mình đến soi trứng để tiến hành IUI, vì là lần đầu mình k biiết các bước tiến hành ra sao. nhà mình lại xa chắc phải nghỉ làm mất mấy hôm. mình lo lắm, mong con gần 2 năm trời rồi. nhà ck lại con độc nữa nên mình lo lắng lắm.
    Mình sợ bsy họ mắng, quát nên là cứ gặng hỏi các mẹ trước để mình đỡ lo CÁC MẸ GIÚP EM VỚI !
    Cho e hóng với ại, em cũng khoảng 10/6 này bắt đầu iui đây, mẹ nó nhớ chia sẽ với nhé, à mà mẹ nó khám hiến muộn tình hình sao vậy? Ox mình tinh trùng bt 0%, bất thường đầu huuu
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clarky1012 Xem bài viết
    Các mẹ cho em học hỏi kinh nghiệm với ah.
    Lót dép theo các mẹ từ nhà IUI đón rồng, nay đến nhà IUI đón rắn rồi e mới được thấy 2 vạch, mừng rơi cả nước mắt lun ah.
    Giờ em lại đang rất hoang mang ko biết giữ em bé thế nào cho khoẻ mạnh. Mẹ nào có kinh nghiệm Sau IUI thành công chia sẻ em với ah....
    Thai em đc bao lâu rồi, Em thử máu xem hcg dc bnh, sa xem nếu có vđ gì thì bs sẽ cho thuốc dưỡng thai thôi.
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenlocyb Xem bài viết
    các mẹ nó ơi, mình đang uống thuốc kích trứng bs hẹn 6/6 này là ngày thứ 12 của chu kì mình đến soi trứng để tiến hành IUI, vì là lần đầu mình k biết các bước tiến hành ra sao. nhà mình lại xa chắc phải nghỉ làm mất mấy hôm. mình lo lắm, mong con gần 2 năm trời rồi. nhà ck lại con độc nữa nên mình lo lắng lắm.
    Bs hẹn ngày 12 nhưng nếu ở nhà có chỗ sa thì em cứ sa ở nhà trc 1 hôm đi, phòng trứng pt nhanh, nếu trứng tầm 18-20 thì hôm sau em đến bv sa theo chỉ định của bs, nếu KT trứng đủ đk bs sẽ chỉ định ngày tiêm kích rụng, rồi hẹn ngày đến iui, hôm IUI thì em chỉ cần nghỉ 1 ngày thôi, sáng cả 2vc đến làm thủ tục, lấy TT, đến trưa là iui, nằm nghỉ khoảng 1 tiếng là đc về nhà rồi. Chúc em 2v kỳ này nha.
    • 143 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

@menhimcon: em đang sợ em bé còn bé quá. Không bjt đi siêu âm đầu dò liệu có bị bong ko mẹ nó ah. Nếu tính theo ngày cuối chu kì thì được 4 tuần nhg tính ngày IUI thì mới đc hơn 2 tuần chị ah.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của clarky1012
    Bao ngày mẹ ngóng....
    Bao ngày mẹ trông...
    Bao ngày mẹ ngóng trông con từng ngày...
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clarky1012 Xem bài viết
    @menhimcon: em đang sợ em bé còn bé quá. Không bjt đi siêu âm đầu dò liệu có bị bong ko mẹ nó ah. Nếu tính theo ngày cuối chu kì thì được 4 tuần nhg tính ngày IUI thì mới đc hơn 2 tuần chị ah.
    vụ Sa đầu dò thì chị nhớ là ko sao, hình như thế, mẹ nào chắc chắn thì vào bảo cho Clarky cái, em nhớ thử máu xem hcg tăng ntn nhé.
    • 1,873 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Chị vừa gg tìm hiểu thì thấy bảo sa đầu dò không vấn đề gì cả, đôi khi là cần thiết trong những TH dọa sảy đó em, nên cứ yên tâm nha.