TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký iui (tầng 44): Chào đón các bé ngựa về với các mẹ nhà IUI.

• 2 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 116 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm IUI ở Viện 103 ko? mình IUI4 lần ở viện C nản quá, đang tính chuyển sang viên 103, có mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé.

Link nhà cũ: https://www.webtretho.com/forum/f90/n...a-iui-1687152/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 158 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dao_TOTO Xem bài viết
    Có mẹ nào làm IUI ở Viện 103 ko? mình IUI4 lần ở viện C nản quá, đang tính chuyển sang viên 103, có mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé.
    Mẹ nó ơi, mình IUI ở TTCNP 103 đây này. Mình cũng mới làm lần đầu nhưng mà ở đây chắc chắn 1 điều ko bgio có chuyện " đi đêm" như ở việc C . Suốt ngày để ý việc đó mệt lắm. Mà bác sĩ ở đây rất tốt, nhiệt tình. Mẹ nó mang toàn bộ kết quả đến cho bác sĩ xem rồi họ sẽ cho làm. Hi. Chúc mẹ nó may mắn.
    cầu trời phù hộ cho bé yêu mau về với chúng con.....:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 815 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Chào cả nhà, e đang trong chu kì chuẩn bị làm IUI lần đầu. Bsi cho e uống thuốc từ ngày thứ 2 của CK, hiện tại e vẫn đang uống và cảm thấy hết sức lo lắng. Phần vì e mong con quá rùi, phần vì sợ thất bại thì chồng e sẽ rất buồn.
    Các c có kinh nghiệm cho e hỏi, trước và sau IUI cần ăn uống bổ sung dưỡng chất j ko ? và cần lưu ý những điều gì để tăng khả năng thụ thai? E đang rất rối bời và lo lắng =.=
    • 789 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna89 Xem bài viết
    Chào cả nhà, e đang trong chu kì chuẩn bị làm IUI lần đầu. Bsi cho e uống thuốc từ ngày thứ 2 của CK, hiện tại e vẫn đang uống và cảm thấy hết sức lo lắng. Phần vì e mong con quá rùi, phần vì sợ thất bại thì chồng e sẽ rất buồn.
    Các c có kinh nghiệm cho e hỏi, trước và sau IUI cần ăn uống bổ sung dưỡng chất j ko ? và cần lưu ý những điều gì để tăng khả năng thụ thai? E đang rất rối bời và lo lắng =.=
    . Mình cưới chồng 3 năm, mai IUI lần đầu. nhưng mà chuẩn bị tinh thần rồi.
    IUI khả năng thành công cũng chỉ 20%thôi mẹ nó ạ, nên đừng để cái cảm giác sợ thất bại nó đè lên mình. Đừng đặt quá nhiều kì vọng thì sẽ thấy thoải mái hơn mẹ nó nhé.
    Chúc mẹ nó thành công nhé .
    mình cũng hóng xem sau IUI nên làm gì. nghe các mẹ bên nhà TTON truyền nhau là ăn cháo cá chép mí cả là ăn lòng trắng gà luộc
    Có thật là rồi điều kì diệu cũng sẽ tới bên em ko??????
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 114 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng vừa iui lần đầu, cứ xác định tạch để đỡ buồn. Thua keo này bày keo khác. Chỉ chuẩn bị tài chính để trường kỳ kháng chiến thôi.
    • 262 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

[QUOTE=meo2013;30700845]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuong144 Xem bài viết
    Nếu ban ngày k đặt dc thì ạn có thể uống, nhưng sẽ gây buồn ngủ đấy. Bạn đọc hướng dẫn sẻ ụng xem ó uống đc k. Bsi kê thuốc cho mình loại có thể uống đc
    Thuoc cua minh uong duoc me no a, nhung nghe bac si dan dat nen cung khong dam uong. Hom qua co me cung hoi minh doc thu xem thuoc co the dat hau mon duoc ko, minh cung nho la dat duoc, nhung toi ve do ra thi khong duoc, chi co uong va dat am dao thoi. Thoi cu lam theo loi bac si vay.
    Nếu đặt mà nó chảy ra hết thì cũng phí ra. Bạn cứ uống đi, không sao đâu. Muốn chắc ăn thì gọi điện hỏi trực tiếp bác sĩ ấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    wb82p7
    • 262 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiphong123 Xem bài viết
    Nhà mình làm IUI lần 2 tại pstw hôm qua. Lại bắt đầu những ngày đếm ngược. Hi vọng lần này thành công hơn lần trước dù chu kì này ko kích trứng, nhõn 1 quả
    Chúc mẹ nó thành công vang dội lần này để ủn mông chị em tớ đi sau nhé

wb82p7
    • 262 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna89 Xem bài viết
    Ăn nhiều bơ và sầu riêng để dày niêm mạc. Uống cả vitamin E nữa, cũng tốt cho nội tiết lắm đấy bạn ạ

wb82p7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 99 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hôm nay em đã tiêm IVF rồi, sáng thứ 6 đi làm IUI mà hồi hộp quá, không biết có thuận lợi không. Có mẹ nào làm chỗ a Sơn nhà siêu âm trứng hem, chia sẻ em ít kinh nghiệm, có đau đớn gì không ạ? Mà khi bơm mà thấy mình bị viêm nhiễm nhẹ liệu có cho bơm hem ạ ? Mấy tháng trước em bị viêm, đặt thuốc rồi mà tháng này toàn siêu âm, chẳng được khám nên k biết đã hết viêm hẳn chưa nữa. ><
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 815 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluerose1102 Xem bài viết
    . Mình cưới chồng 3 năm, mai IUI lần đầu. nhưng mà chuẩn bị tinh thần rồi.
    IUI khả năng thành công cũng chỉ 20%thôi mẹ nó ạ, nên đừng để cái cảm giác sợ thất bại nó đè lên mình. Đừng đặt quá nhiều kì vọng thì sẽ thấy thoải mái hơn mẹ nó nhé.
    Chúc mẹ nó thành công nhé .
    mình cũng hóng xem sau IUI nên làm gì. nghe các mẹ bên nhà TTON truyền nhau là ăn cháo cá chép mí cả là ăn lòng trắng gà luộc
    Thanks c, e chúc mẹ nó 1 phát ăn luôn để còn ủn mông e nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga-oc-nam-nhim Xem bài viết
    Lấy hên chị Mai, đặt gạch hóng hớt tin mừng, hihi.
    Hii em l thanh vien moi
    Em dang chuan bi IUI, nghe cac chi 2v net nhu sony vui wa.
    Mong lan toi se la minh
    • 247 Bài viết

• 629 Được cảm ơn

Chào các mẹ, ko biết có mẹ nào còn nhớ mình không?

Mình lấy chồng 5 năm, cũng làm IUI 3 lần rồi mà chưa thành công nên đợt hè vừa rồi mình có chuyển bệnh viện để xin làm IVF. Sau khi nộp đơn, làm xét nghiệm đủ kiểu thì bác sĩ bên này (mình sống ở Hà Lan) ko cho mình làm IVF mà bắt mình phải làm tiếp IUI thêm 3 lần nữa, sau đó nếu vẫn ko thành công thì chồng mình phải mổ (chồng mình bị giãn mạch thừng tinh). Mình nghe bác sĩ nói mà buồn quá vì làm IUI thêm 3 lần nữa thì tiền bạc cũng tốn kém bằng làm 1 lần IVF ( ở HL, y tế ko được miễn phí mà phải đóng tiền bảo hiểm, dù đóng bảo hiểm nhưng bạn vẫn phải trả tiền, trừ khi mua bảo hiểm trọn gói là 500€/tháng thì mới được miễn phí hoàn toàn), chưa kể nếu ko được chồng mình mà hải mổ thì phải chờ hơn 1 năm nữa.

Mình mặc dù ko đồng ý với quyết định của bác sỹ nhưng vẫn dặn lòng là thôi thì khi nào có kinh lại tiếp tục đi làm IUI vậy. Thế mà tháng rồi mình chờ mãi cũng ko thấy bị. Nửa mừng nửa lo vì mình bị mừng hụt như thế này ko biết bao nhiêu lần rồi. Mình chờ 1 tuần vẫn không thấy mụ KQD đâu cả, chờ tiếp thêm 3 ngày nữa thì mình ko chịu được nên đã thử que luôn. Lần đầu tiên trong đời mình được nhìn thấy que 2 vạch. Mình mừng muốn khóc luôn. Đúng là ông Trời đã thương mình, để mình chạm tới đáy của thất vọng, rồi lại cho mình niềm vui.

Mình muốn chia xẻ với các mẹ ở đây chuyện của mình để các mẹ có thêm lòng tin và tinh thần. Nhiều lúc mình xem phim hay nghe mọi người nói là cứ để kệ, đừng suy nghĩ nhiều rồi có khi lại có con tự nhiên. Mình cứ nghĩ thầm trong đầu là: thế quái nào mà ko nghĩ được, rồi chuyện đó sẽ ko xảy ra với mình đâu. Thế mà có đấy các mẹ ơi!

Chia xẻ thêm với các mẹ về triệu chứng mang bầu của mình là sau ngày rụng trứng (mình đo nhiệt độ nên dự đoán ngày rụng trứng cũng khá chuẩn), mình ko co biểu hiện gì đặc biệt cả. Khoảng 1 tuần sau thì ngực mình bắt đầu bị đau (thường mình bị đau ngực ngay sau lúc rụng trứng chứ ko phải chờ 1 tuần sau mới đau), mình buồn ngủ liên tục và thấy chán ăn. Chỉ có vậy thôi.

Giờ mình rục rịch chuyển sang "nhà mới" rồi. Mình chúc các mẹ sẽ gặp thật nhiều may mắn và sớm có tin vui nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 114 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cảm ơn phuonglolo. Chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe!
    Tâm sự của mẹ nó là động lực rất lớn cho các mẹ trong nhà IUI.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 72 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Flamengo Xem bài viết
    Cảm ơn phuonglolo. Chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe!
    Tâm sự của mẹ nó là động lực rất lớn cho các mẹ trong nhà IUI.
    Chào chị Flamengo. hôm trước em có gặp chị tại phòng khám a sơn, hôm chị đi siêu âm ngày 2 QKD ý. Chị có buôn mới chị 1 ít ý. không biết chị còn nhớ ko. Em mới IUI ở chỗ a Sơn tối qua chị a. Chị đang uống thuốc và tiêm đúng ko a? Chúc chị có những e trứng siêu đẹp nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 72 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathaoanh Xem bài viết
    Hôm nay em đã tiêm IVF rồi, sáng thứ 6 đi làm IUI mà hồi hộp quá, không biết có thuận lợi không. Có mẹ nào làm chỗ a Sơn nhà siêu âm trứng hem, chia sẻ em ít kinh nghiệm, có đau đớn gì không ạ? Mà khi bơm mà thấy mình bị viêm nhiễm nhẹ liệu có cho bơm hem ạ ? Mấy tháng trước em bị viêm, đặt thuốc rồi mà tháng này toàn siêu âm, chẳng được khám nên k biết đã hết viêm hẳn chưa nữa. ><
    Tớ mới bơm chỗ a Sơn hqua, chi phí hết 2.5 triệu đồng. Không đau đâu bạn a, bơm mất 15 p, nằm nghỉ 30P. Tớ được 5 em trứng, niêm mạc 10mm. Nhưng tt của chồng thì ko đc tốt, không lý tưởng ( tỷ lệ bình thường 6%) nhưng a sơn bảo nếu may mắn vẫn có thai . Tớ cũng ko hi vọng nhiều, xác định thua keo này bày keo khác. Chúc bạn ngày mại UIU may mắn nha.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 99 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cent Xem bài viết
    Tớ mới bơm chỗ a Sơn hqua, chi phí hết 2.5 triệu đồng. Không đau đâu bạn a, bơm mất 15 p, nằm nghỉ 30P. Tớ được 5 em trứng, niêm mạc 10mm. Nhưng tt của chồng thì ko đc tốt, không lý tưởng ( tỷ lệ bình thường 6%) nhưng a sơn bảo nếu may mắn vẫn có thai . Tớ cũng ko hi vọng nhiều, xác định thua keo này bày keo khác. Chúc bạn ngày mại UIU may mắn nha.
    Hix, sao mọi người được nhiều trứng thế nhỉ ? Mình có 2 trứng thôi. Mà bạn trước 36 tiếng phải tiêm mấy mũi IVF? hôm qua mình tiêm hẳn 2 ống 1 lúc mà em y tá cứ thắc mắc sao lại tiêm nhiều thế. Làm IUI xong bạn có phải hạn chế đi lại nhiều không? Đi về nhà bằng xe máy chắc k sao đâu nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 114 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cent Xem bài viết
    Chào chị Flamengo. hôm trước em có gặp chị tại phòng khám a sơn, hôm chị đi siêu âm ngày 2 QKD ý. Chị có buôn mới chị 1 ít ý. không biết chị còn nhớ ko. Em mới IUI ở chỗ a Sơn tối qua chị a. Chị đang uống thuốc và tiêm đúng ko a? Chúc chị có những e trứng siêu đẹp nha.
    chào em, chúc em kỳ này thành công. Số lượng trứng và niêm mạc của em bước đầu là ổn rồi. Em chỉ uống thuốc thôi hay vừa uống vừa tiêm? Chị thì uống thuốc từ ngày 2CK, sau đó tiêm 3 phát liều nhẹ vào ngày 7,8,9CK. Ngày mai bắt đầu tiêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 72 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Flamengo Xem bài viết
    chào em, chúc em kỳ này thành công. Số lượng trứng và niêm mạc của em bước đầu là ổn rồi. Em chỉ uống thuốc thôi hay vừa uống vừa tiêm? Chị thì uống thuốc từ ngày 2CK, sau đó tiêm 3 phát liều nhẹ vào ngày 7,8,9CK. Ngày mai bắt đầu tiêm.
    E cũng vừa uống vừa tiêm mà. cũng tiêm ngày 7,8,9 chị a. Tháng này e cũng ko hi vọng nhiều vì tt của c hơi yếu ( có 6% bình thường), nếu tháng này ko đc em phải chờ thêm 6 chu kì nữa. A sơn kê cho e thuốc Duphaston và Oresol. Chán ghê lúc nào cũng phải nóc đống thuốc vào ng chị a. Chị tháng này dự tính IUI thì 2 vợ chồng tẩm bổ luôn đi ạ
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi, trung bình 1 lần bơm chỗ bác Sơn hết bao nhiêu, tính cả tiền thuốc ý ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 114 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nangmoittd Xem bài viết
    Các chị ơi cho e hỏi, trung bình 1 lần bơm chỗ bác Sơn hết bao nhiêu, tính cả tiền thuốc ý ạ
    Chi phí lọc rửa TT và bơm là 2,5 triệu em nhé.
    Ngoài ra còn thuốc kích (khoảng vài trăm nghìn), và đắt là thuốc tiêm kích trứng. Tùy "bệnh", nếu cần tiêm nhiều tốn nhiều, tiêm ít tốn ít. Ví như của chị liều nhẹ là gần 600 nghìn/1 mũi, tiêm 3 mũi hết 1,8 triệu. Thuốc đặt sau IUI thì chị cũng chưa biết nhưng chắc cũng không tốn kém đâu.