TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký iui (tầng 43): Chào đón các bé ngựa về với các mẹ nhà IUI.

• 3 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 125 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copiuchuot Xem bài viết
    Mình hôm nay là ngày 7 sau IUI, tình hình là chưa có triệu chứng gì hết, chỉ đau ngực lúc mới IUI xong, giờ hết đau rồi, người nhẹ tênh à, đích thị là con mụ QKD sắp xuất hiện rồi, 2 lần trước cũng y như thế, nên mình cũng chuẩn bị tinh thần kiếm tiền ivf cho xong. Không xong nữa là giải thoát cho chồng luôn, chứ thế này thì mệt mỏi quá rồi
    cố gắng lên mẹ nó. mới có 7 ngày mà, m lần đầu làm, nhưng nghĩ đến thất bại cũng nản lắm. hix, chắc m ko thử que đâu, đợi mụ kia đến thui...hix

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 90 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ động viên em nhé. Đúng là gặp những ng cùng cảnh ngộ đc an ủi phần nào các mẹ nhỉ. Mẹ vanhuong ơi. Mẹ nó đc 2 vạch nhưng sau 1 tuần lại ra qkđ. Tức là bạn giống mình đấy. Ko muốn nói để bạn buồn. Nhưng như thế là bạn đã bị sảy sớm giống mình. Chắc tại con yếu quá ko làm tổ đc nên ra luôn. Mình làm lễ cầu siêu cho con ở chùa Phúc Khánh rồi. Con ko có duyên với chúng mình thì cho con đi mát mẻ. Bạn cùng cquan mình cũng sảy. Bạn ấy bảo làm lễ cầu siêu cho các bé thì lại sớm có lại đấy.

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    Bé yêu sớm về với ba mẹ con nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    Mọi người ơi mình nghe bảo sau IUI nếu AĐ khô thì sẽ là triệu chứng có bé, có ai bị khô không? mình thấy nếu đặt thuốc như BS dặn thì sao lại thấy khô được nhỉ?
    Mình cũng có câu hỏi này mấy ngày nay rồi, làm sao mà biết AĐ khô hay ẩm khi mà ngày nào cũng đặt thuốc chứ. Nhưng hôm nay mình phải hỏi các mẹ có ai bị như mình không? Tối qua đi vệ sinh nhìn xuống thấy dịch dai trong như rụng trứng, rất dài, lòng thòng (sorry các mẹ vì mình muốn diễn tả cho rõ) xuất hiện, dài cả gang tay, mình phải lấy giấy vệ sinh để kéo nó ra...Hic, lần có thai trước mình nhớ rất rõ là AĐ vô cùng khô ráo, những lần sau ẩm ướt thì xem như thất bại, lần này do đặt thuốc nên thôi kệ không thèm để ý. Vậy mà hôm qua lại như vậy, sáng nay cũng thế, ngày thứ 7 sau IUI mà bụng cũng k đau lâm râm, ngực cũng chẳng có dấu hiệu gì, lại còn hiện tượng dịch trong, dai như vậy? Có mẹ nào biết đó là vì lý do gì không? Mình hoang mang quá, không lẻ bây giờ trứng mới rụng???.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình bạn thế nào rồi? minh IUI ngày 13-08 cũng đang hồi hộp quá, mong con yêu về với cả nhà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochien02011987 Xem bài viết
    có mẹ nào IUI ngày 7/8 không. tính ra cũng được 10 ngày rồi. mình chẵng hồi họp gì cả vì đây là lần thứ 4 rồi. Mình cầu mong cho tất cả các mẹ IUI đều đậu hết trong đó có mình...Mình đang hóng vụ IVF đây này, chứ IUI hoài thấy không khả quan mà tốn kém quá..Các mẹ tới ngày cứ thủ máu thử que đi đừng đoán già đoán non tâm lý lắm. các mẹ làm IUI mà 14 ngày nếu không có thai mà chưa QKD thì cũng là bình thường thôi..mình lần nào cũng không có thai mà tạn ngày 18,19ck mới có cơ. Nên chuẩn bị tâm lý làm chu kỳ mới đ7ng2 nghi ngờ này nọ. Còn chuyện uống thuốc bắc thuốc nam cũng tùy mẹ nữa như mình IUI lần đầu xong uống 4 tháng thuốc bắc khó uống kinh khủng tốn hơn chục triệu ( khoảng 15tr) mà có ăn thua gì đâu cũng vậy thôi> Mình quyết định lần nảy nữa sẽ IVF thôi cơ hội cao mà còn có phôi trử nữa, Chúc nhà minh mau 2V nhé
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hope1208 Xem bài viết
    Mình cũng có câu hỏi này mấy ngày nay rồi, làm sao mà biết AĐ khô hay ẩm khi mà ngày nào cũng đặt thuốc chứ. Nhưng hôm nay mình phải hỏi các mẹ có ai bị như mình không? Tối qua đi vệ sinh nhìn xuống thấy dịch dai trong như rụng trứng, rất dài, lòng thòng (sorry các mẹ vì mình muốn diễn tả cho rõ) xuất hiện, dài cả gang tay, mình phải lấy giấy vệ sinh để kéo nó ra...Hic, lần có thai trước mình nhớ rất rõ là AĐ vô cùng khô ráo, những lần sau ẩm ướt thì xem như thất bại, lần này do đặt thuốc nên thôi kệ không thèm để ý. Vậy mà hôm qua lại như vậy, sáng nay cũng thế, ngày thứ 7 sau IUI mà bụng cũng k đau lâm râm, ngực cũng chẳng có dấu hiệu gì, lại còn hiện tượng dịch trong, dai như vậy? Có mẹ nào biết đó là vì lý do gì không? Mình hoang mang quá, không lẻ bây giờ trứng mới rụng???.
    Hic, mẹ nó IUI trước mình 1 ngày đúng không? mình cũng chẳng có dấu hiệu gì hết chán quá
    hay mẹ nó đi BS hỏi xem sao? chứ mình thì không thấy dịch dai trong như mẹ nó, chắc là không phải rụng trứng đâu vì trước IUI mình bơm kích rụng rồi không lẽ giờ mới rụng? dịch trong thì chắc không đến nỗi nào đâu mẹ nó, đừng lo lắng quá chúc mẹ nó sớm 2v để ủn mông cho mình lấy hên nhé.
    MTM5MjgwMDM5OQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatnguyen0712 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ động viên em nhé. Đúng là gặp những ng cùng cảnh ngộ đc an ủi phần nào các mẹ nhỉ. Mẹ vanhuong ơi. Mẹ nó đc 2 vạch nhưng sau 1 tuần lại ra qkđ. Tức là bạn giống mình đấy. Ko muốn nói để bạn buồn. Nhưng như thế là bạn đã bị sảy sớm giống mình. Chắc tại con yếu quá ko làm tổ đc nên ra luôn. Mình làm lễ cầu siêu cho con ở chùa Phúc Khánh rồi. Con ko có duyên với chúng mình thì cho con đi mát mẻ. Bạn cùng cquan mình cũng sảy. Bạn ấy bảo làm lễ cầu siêu cho các bé thì lại sớm có lại đấy.

Bạn làm lễ cầu siêu thế nào chỉ cho mình với...mình cũng nghe nói làm vậy con sẽ cho em mới về với mẹ nhanh hơn. Mà hôm nay mình mới làm lễ thì có được không? Vì hôm qua mình không sắp xếp được. Cám ơn bạn trước nha.
    • 125 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

buồn chết các mẹ ạ, sáng nay còn thấy đau ngực ( hi vọng chút) giờ đã trở về trạng thái bình thường rồi....ôi...m đau tim quá mất
    • 90 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình lên chùa Phúc Khánh. Tuần nào cũng có khoá lễ vào thứ 7 bạn ah. Đến đăng ký vào ngày trong tuần không thì cuối tuần đăng ký cuối tuần sau làm. Gửi nhà chùa 500k để các cụ sắm lễ cho mình ko phải làm gì hết. Đến ngày hẹn thì 2 vc đến ngồi làm lễ cùng. Ở đây các sư trực tiếp làm lễ. Lễ cẩn thận chu đáo lắm bạn ah. Cuối tuần này bạn ra đó hỏi xem nhé. Phải nhớ đc tháng âm mất bé nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

[QUOTE=nhatnguyen0712;30381599]Mình lên chùa Phúc Khánh. Tuần nào cũng có khoá lễ vào thứ 7 bạn ah. Đến đăng ký vào ngày trong tuần không thì cuối tuần đăng ký cuối tuần sau làm. Gửi nhà chùa 500k để các cụ sắm lễ cho mình ko phải làm gì hết. Đến ngày hẹn thì 2 vc đến ngồi làm lễ cùng. Ở đây các sư trực tiếp làm lễ. Lễ cẩn thận chu đáo lắm bạn ah. Cuối tuần này bạn ra đó hỏi xem nhé. Phải nhớ đc tháng âm mất bé nhé.

Mình ở SG bạn ạ. Tối qua đi chùa khấn cầu Quan Âm Bồ Tát và Phật Tổ một điều duy nhất là xin một đứa con để vui cửa vui nhà. Cũng mua đồ làm lễ cầu siêu cho con nhưng trong chùa không có nơi làm việc này. Mình nghĩ chắc phải đến đúng chùa hoăc đúng ngày. Tối nay vc mình tự đốt đèn và áo quần, bánh trái cho con vậy....dù sao làm được vậy mình cũng nhẹ nhàng hơn vì nghĩ con cũng biết được mình vẫn nhớ đến con. Chúc bạn sớm 2v nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi133 Xem bài viết
    buồn chết các mẹ ạ, sáng nay còn thấy đau ngực ( hi vọng chút) giờ đã trở về trạng thái bình thường rồi....ôi...m đau tim quá mất
    Sáng nay thế nào rồi mẹ nó, mình thì đầu ti chỉ hơi nhạy cảm từ tối qua thôi. Nhưng dầu hiệu này cũng đã gặp nhiều mấy chu kì trước rồi, khoảng 3 ngày sẽ hết thôi. Mình chỉ hi vọng khi cả ngực sưng to, không cần đụng vào vẫn đau cơ. Dù còn sớm, nhưng cũng như một mẹ trong nhà này đã nói, cơ thể mình mình biết, mình đã chuẩn bị tâm lý rồi bạn ạ.

Báo cáo các mẹ trong nhà là ngày 8 sau IUI, bụng vẫn nhẹ tênh, ghét quá sáng nay đi làm gấp k thèm kiêng cử, nhảy cầu thang lan 2 bậc luôn. Ac ac.
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Sáng nay thế nào rồi mẹ nó, mình thì đầu ti chỉ hơi nhạy cảm từ tối qua thôi. Nhưng dầu hiệu này cũng đã gặp nhiều mấy chu kì trước rồi, khoảng 3 ngày sẽ hết thôi. Mình chỉ hi vọng khi cả ngực sưng to, không cần đụng vào vẫn đau cơ. Dù còn sớm, nhưng cũng như một mẹ trong nhà này đã nói, cơ thể mình mình biết, mình đã chuẩn bị tâm lý rồi bạn ạ.

Báo cáo các mẹ trong nhà là ngày 8 sau IUI, bụng vẫn nhẹ tênh, ghét quá sáng nay đi làm gấp k thèm kiêng cử, nhảy cầu thang lan 2 bậc luôn. Ac ac.
    bạn còn ra dịch trong không? đầu ti nhạy cảm là dâu hiệu tốt rồi. 3 ngày nữa mà vẫn không hết mẹ nó quất ngay 1 que cho hoành tráng đi, biết đâu trúng số đấy, hehehe. Mình sau bạn 1 ngày, bạn quất que thành công là mình quất theo luôn, hohoho
    MTM5MjgwMDM5OQ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn còn ra dịch trong không? đầu ti nhạy cảm là dâu hiệu tốt rồi. 3 ngày nữa mà vẫn không hết mẹ nó quất ngay 1 que cho hoành tráng đi, biết đâu trúng số đấy, hehehe. Mình sau bạn 1 ngày, bạn quất que thành công là mình quất theo luôn, hohoho
    Dịch trong dai biến mất rồi mẹ nó ạ. Thay vào đó là dịch loãng, giống như nước í, ướt cả quần, lạ thật. Sáng nay mình sờ thử thì đâu ti cũng chẵng đau hơn chút nào, bóp thiệt mạnh cũng chỉ hơi ê thôi. Hi vọng đầu ti mỗi ngày mỗi đau, đau không đi nổi luôn, hihi. Đợi đến ngày 12 sau IUI mà dấu hiệu có thay đổi mình sẽ thử que...còn cứ như vầy chắc không thử đâu mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó ngực đau, lưng đau, nhiệt độ tăng nhé
    • 125 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

giờ m lại thây đau ngực, sờ, hoặc nhảy thì đau nhưng ko đau lắm lắm...hix, chúng ta cùng ngày với nhau nhỉ. m đợi mẹ nó thử que m mới dám thứ mất. hôm qua m đo nhiệt độ được 37, hnay chưa đo, nhiệt độ nthe là bình thường hay tăng mẹ nó nhỉ
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Dịch trong dai biến mất rồi mẹ nó ạ. Thay vào đó là dịch loãng, giống như nước í, ướt cả quần, lạ thật. Sáng nay mình sờ thử thì đâu ti cũng chẵng đau hơn chút nào, bóp thiệt mạnh cũng chỉ hơi ê thôi. Hi vọng đầu ti mỗi ngày mỗi đau, đau không đi nổi luôn, hihi. Đợi đến ngày 12 sau IUI mà dấu hiệu có thay đổi mình sẽ thử que...còn cứ như vầy chắc không thử đâu mẹ nó ạ. Chúc mẹ nó ngực đau, lưng đau, nhiệt độ tăng nhé
    dịch loãng có khi nào là thuốc không mẹ nó? Me nó có đặt thuốc ngày 2 lần như BS nói không? Đầu ti thì mình cũng chẳng đau, nói chung không có dâu hiệu gì hết. Mấy bữa trước thì chiều tối còn mệt người & đau đầu chứ giờ thì hết sạch Sao nhiều người có nhiều triệu chứng thế còn tụi mình thì chẳng có gì thế nhẩy
    MTM5MjgwMDM5OQ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi133 Xem bài viết
    giờ m lại thây đau ngực, sờ, hoặc nhảy thì đau nhưng ko đau lắm lắm...hix, chúng ta cùng ngày với nhau nhỉ. m đợi mẹ nó thử que m mới dám thứ mất. hôm qua m đo nhiệt độ được 37, hnay chưa đo, nhiệt độ nthe là bình thường hay tăng mẹ nó nhỉ
    Mình cũng không nhớ có cùng ngày không, mình làm 15/8. Mẹ nó đo nhiệt độ buổi nào mà 37 vậy?. Buổi sáng mà 37 là cao đó, còn buổi chiều thì bình thường không chính xác vì mình đã hoạt động cả ngày rồi nên nhiệt độ thường tầm đó. Tuy nhiên, muốn biết tăng hay không thì phải so với nhiệt độ các ngày trước mẹ nó ạ vì thân nhiêt mỗi người khác nhau mà. Mình thì không đo nhiệt độ nhưng mình thân nhiệt nóng nên người lúc nào cũng nóng hơn so với người khác, sau rụng trứng thì ông chồng phải cách xa 8 mét vì nóng như lửa, kaka. Cơ mà lần này thì mát rượi, hôm trước đã lên đây than thở cái vụ ' mát hơn bình thường' này rồi, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

dịch loãng có khi nào là thuốc không mẹ nó? Me nó có đặt thuốc ngày 2 lần như BS nói không? Đầu ti thì mình cũng chẳng đau, nói chung không có dâu hiệu gì hết. Mấy bữa trước thì chiều tối còn mệt người & đau đầu chứ giờ thì hết sạch Sao nhiều người có nhiều triệu chứng thế còn tụi mình thì chẳng có gì thế nhẩy
    .

Ây da mẹ nó nói mình mới nghĩ đến, vậy mẹ nó cũng bị dịch loãng do đăt thuốc hà̀? Mình cũng đặt Utrogeston 200mg gì đó, ngày 2v. Nếu do đặt thuốc thì chắc không phải là dấu hiệu gì rồi, hic. Mình cũng nghĩ như mẹ nó, sao mấy mẹ nhà mình ít dấu hiện thế không biết. Sáng nay dậy sờ ngực không đau hơn mấy thì 'chổng mông, ôm mặt' rên ri, không muốn dậy ăn sáng luôn, chồng bảo ' bình tĩnh, bình tĩnh', mình bảo ' tạch rồi, tạch rồi' thì có
    • 125 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng không nhớ có cùng ngày không, mình làm 15/8. Mẹ nó đo nhiệt độ buổi nào mà 37 vậy?. Buổi sáng mà 37 là cao đó, còn buổi chiều thì bình thường không chính xác vì mình đã hoạt động cả ngày rồi nên nhiệt độ thường tầm đó. Tuy nhiên, muốn biết tăng hay không thì phải so với nhiệt độ các ngày trước mẹ nó ạ vì thân nhiêt mỗi người khác nhau mà. Mình thì không đo nhiệt độ nhưng mình thân nhiệt nóng nên người lúc nào cũng nóng hơn so với người khác, sau rụng trứng thì ông chồng phải cách xa 8 mét vì nóng như lửa, kaka. Cơ mà lần này thì mát rượi, hôm trước đã lên đây than thở cái vụ ' mát hơn bình thường' này rồi, hihi.
    m cũng ko tin cái nhiệt độ lắm đâu, tội qua vì rảnh quá nên ti toa cặp nhiệt độ ý mà, chúng ta cùng ngày mẹ nó ạ, hix, m muốn thử que lắm rồi nhưng lại sợ...hix.. cố gắng chịu đựng vậy. cầu mong nhà ta 2v ầm ầm...
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

.

Ây da mẹ nó nói mình mới nghĩ đến, vậy mẹ nó cũng bị dịch loãng do đăt thuốc hà̀? Mình cũng đặt Utrogeston 200mg gì đó, ngày 2v. Nếu do đặt thuốc thì chắc không phải là dấu hiệu gì rồi, hic. Mình cũng nghĩ như mẹ nó, sao mấy mẹ nhà mình ít dấu hiện thế không biết. Sáng nay dậy sờ ngực không đau hơn mấy thì 'chổng mông, ôm mặt' rên ri, không muốn dậy ăn sáng luôn, chồng bảo ' bình tĩnh, bình tĩnh', mình bảo ' tạch rồi, tạch rồi' thì có
    Đúng rồi đặt thuốc cũng bị ra dịch loãng í bạn, nếu không dùng băng hằng ngày thì đúng là cũng ướt quần thật. Mình cũng được chỉ định đặt 2 viên/ngày mà mấy bữa nay đi làm chỉ đặt được 1 viên trước khi ngủ thôi, cuối tuần ở nhà sẽ ráng đặt đúng 2 viên/ngày đây.
    Mắc cười quá, gì đến nỗi chổng mông ôm mặt thế. Mẹ nó tự tin lạc quan yêu đời lên nhé. Bứa đọc chị kia IUI 8 lần mới được đấy, noi gương nhé
    MTM5MjgwMDM5OQ
    • 163 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới iui lần đầu. Nhưng buổi tối về thấy ra dịch màu nâu, lúc đầu em nghĩ nó là thuốc sát trùng bị ra, nhưng chắc không phải, vì em cũng thấy dai dai như dịch âm đạo mà. Có mẹ nào bị như thế không, có đáng lo không ạ. Bây giờ có vẻ ra ít hơn rồi
    :Battin ey::Applause:
    • 90 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hôm trước làm IUI tớ cũng bị thế đấy. Chị trưởng phòng bảo ko sao nhưng cũng chả hiểu gì. Hôm nay ngày thứ 10 rủi mà chả thấy biểu hiện gì. Chán quá.