TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - Tầng 51

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HEOVANG2019 Xem bài viết
    là thuốc gì vậy bạn, phải kích trứng k
    Đúng rồi ạ, kích trứng. Nhưng chắc mình tạch ròi các mom ah. Hôm nay là 12 srt rồi, thử que vẫn 1v

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào IUI thành công ngay lần đầu không, cổ vũ cho mình với. Này 28/08 trứng mình được 17mm với 1 trứng 16mm rồi. Mình uống thuốc 5 ngày và nay 28/08 tiêm 1 mũi cuối là 7 mũi vào mông và 1 mũi vào bụng (tổng 8 mũi tiêm). Mai 29/08 tiêm mũi rụng trứng nữa là 13h ngày 30/08 bơm rồi. Mình căng thẳn quá vì mới làm lần đầu không biết có được thành công luôn không. Hixhixx
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn làm ở đâu vậy bạn, chi phí thế nào vậy, mình đang hóng cũng tín làm nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebom160293 Xem bài viết
    Có mẹ nào IUI thành công ngay lần đầu không, cổ vũ cho mình với. Này 28/08 trứng mình được 17mm với 1 trứng 16mm rồi. Mình uống thuốc 5 ngày và nay 28/08 tiêm 1 mũi cuối là 7 mũi vào mông và 1 mũi vào bụng (tổng 8 mũi tiêm). Mai 29/08 tiêm mũi rụng trứng nữa là 13h ngày 30/08 bơm rồi. Mình căng thẳn quá vì mới làm lần đầu không biết có được thành công luôn không. Hixhixx
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn làm ở đâu vậy bạn, chi phí thế nào vậy, mình đang hóng cũng tín làm nè
    Mình làm BV Từ Dũ HCM nek. Mình thấy chi phí chắc chừng 8tr mấy. Mình tiêm 7 mũi x 342k = 2,4tr. 1 mũi 550. Thuốc 5 ngày hình như gần 800k (không nhớ rõ). Mũi tiêm rụng trứng: khoảng 1,2tr đỗ lại. Tiền siêu âm cả chu kỳ 500k. Tổng đến giờ khoảng 5,5tr. Chưa tính ngày mai 30/08 phải đóng phí lọc rữa tinh trùng và bơm mình nghe nói khoản 2,5tr nữa là cũng hơn 8tr rồi. Mà trước khi mình làm IUI mình còn phải làm đủ các xét nghiệm khoảng 5tr chở lại. Nói chung bạn cứ chuẩn bị 15tr là luôn chi phí ăn uống và phát sinh. Ngoài ra cũng tuy mỗi người nữa. Chi phí có tăng là do tiền thuốc ak. Có người chích thuốc đến 500k hoặc 1tr mấy một mũi ak. Có người chích mấy mũi là trứng lớn cũng có người chích 20 mấy mũi mà chưa lớn. Còn nếu chồng tinh trùng yếu là phải tốn thêm tiền thuốc cho cả chồng ak. Mình chia sẻ đến đây trước nhé. Mai mình bơm và hẹn 14 ngày sau dù thành công hay thất bại mình cũng thông báo cho mọi người cùng biết. Mình bị đa nang, chồng mình bình thường. Nếu mình thành công mình sẽ chia sẻ hết quá trình mình tìm con cho mỗi người cụ thể hơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình thành công rồi. Hôm 13/9 mình mới đi xét nghiệm máu beta 191. Giờ mình phải chờ 3 tuần nữa siêu âm mới biết bé thế nào. Các mẹ chờ tin mình nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ak các mẹ làm IUI đừng thử que trước ngày xét nghiệm máu nhé. Mình cũng thử vào ngày 12/9 mà cũng có 1 vạch nek. Làm buồn quá tưởng không được. Ai ngờ 13/9 beta trong máu đến 191. Bs bảo có thai.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomapmap2019 Xem bài viết
    là thuốc gì vậy bạn, phải kích trứng k
    Đúng rồi ạ, kích trứng. Nhưng chắc mình tạch ròi các mom ah. Hôm nay là 12 srt rồi, thử que vẫn 1v
    Chào mẹ, mình mới gia nhập hội,  cũng uống thuốc kích trứng đó, có trứng to mình thả tự nhiên tầm được 10 ngày mình thử que nhưng chắc cũng tạch rồi bạn, cùng cố gắng lên nhé mẹ!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ak các mẹ làm IUI đừng thử que trước ngày xét nghiệm máu nhé. Mình cũng thử vào ngày 12/9 mà cũng có 1 vạch nek. Làm buồn quá tưởng không được. Ai ngờ 13/9 beta trong máu đến 191. Bs bảo có thai.
    Chúc mừng mẹ nó, giữ sức khỏe thật tốt chuẩn bị đón con iu nhé!
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn chia sẽ của bạn nhé, mình cũng đang tính tháng sau làm nè.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebom160293 Xem bài viết
    mình làm bv từ dũ hcm nek. Mình thấy chi phí chắc chừng 8tr mấy. Mình tiêm 7 mũi x 342k = 2,4tr. 1 mũi 550. Thuốc 5 ngày hình như gần 800k (không nhớ rõ). Mũi tiêm rụng trứng: Khoảng 1,2tr đỗ lại. Tiền siêu âm cả chu kỳ 500k. Tổng đến giờ khoảng 5,5tr. Chưa tính ngày mai 30/08 phải đóng phí lọc rữa tinh trùng và bơm mình nghe nói khoản 2,5tr nữa là cũng hơn 8tr rồi. Mà trước khi mình làm iui mình còn phải làm đủ các xét nghiệm khoảng 5tr chở lại. Nói chung bạn cứ chuẩn bị 15tr là luôn chi phí ăn uống và phát sinh. Ngoài ra cũng tuy mỗi người nữa. Chi phí có tăng là do tiền thuốc ak. Có người chích thuốc đến 500k hoặc 1tr mấy một mũi ak. Có người chích mấy mũi là trứng lớn cũng có người chích 20 mấy mũi mà chưa lớn. Còn nếu chồng tinh trùng yếu là phải tốn thêm tiền thuốc cho cả chồng ak. Mình chia sẻ đến đây trước nhé. Mai mình bơm và hẹn 14 ngày sau dù thành công hay thất bại mình cũng thông báo cho mọi người cùng biết. Mình bị đa nang, chồng mình bình thường. Nếu mình thành công mình sẽ chia sẻ hết quá trình mình tìm con cho mỗi người cụ thể hơn
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé, chia sẽ kn với,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebom160293 Xem bài viết
    các mẹ ơi mình thành công rồi. Hôm 13/9 mình mới đi xét nghiệm máu beta 191. Giờ mình phải chờ 3 tuần nữa siêu âm mới biết bé thế nào. Các mẹ chờ tin mình nhé
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2