TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 50

• 0 Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocoi583 Xem bài viết
    Chị mới iui ngày 16/6 à em. Hi... Thời gian chờ đợi còn dài. Em nay ngày mấy rồi nhỉ? Có kết quả chưa e?
    Hi, em hnay ngày 13 c ak. Ngày 10 em thử mà có 1v thui nên ko dám thử nữa c ak. Mong là chị em mình sớm đón đc bé yêu chị nhỉ?
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Langmai2016 Xem bài viết
    mẹ này y chang mình, con trai tinh trùng yếu mà k cho IUI, giờ IUI 1 lần năm 201 6 tạch, năm nay tụi mình chuẩn bị cúi tháng 6 làm, bs Hồng bảo k đậu chắc chỉ có IVF, thế mà về nc bà bà chẳng buồn trả lời, haiz
    Chị em mình tự động viên bản thân thui mn ak. Chị cố gắng lên. Chúc chị iui lần này thành công, 2v đỏ chót ạ.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi erdbeer2010 Xem bài viết
    Báo với em là tối nay ngày 16 sau IUI chị đã thấy bã thuốc cùng dịch nâu ra, chưa thấy rõ máy kinh nhưng chắc là qkd rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của erdbeer2010
    Em chiều ngày 17 sau iui cũng gặp chị nguyệt rồi chị ạ.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mami18 Xem bài viết
    Hi, em hnay ngày 13 c ak. Ngày 10 em thử mà có 1v thui nên ko dám thử nữa c ak. Mong là chị em mình sớm đón đc bé yêu chị nhỉ?
    Ngày 10 thử thì còn sớm đó em. Nay ngày thứ 15 rồi, thử lại đc rồi. Chúc e 2V đỏ chót nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BÊn tầng này im ắng quá các mẹ nhỉ. Mình sau lần 1 làm IUI nhiều hy vọng vì trứng không cần kích mà khá to gần 30 thế mà cũng không đậu. Chậm kinh 32 ngày, bình thường chu kỳ là 29 ngày. Từ ngày 32-35 mỗi ngày ra 1 chút máu kinh nhưng rồi lại hết. Test máu đều <0,1. Bác sĩ theo dõi cũng hy vọng.

Giờ mình đang theo dõi để làm lần 2 mà sao gian nan thế. Mình lớn tuổi rồi mới lấy chồng, chồng cũng ngoài 40. đi khám thì bác sĩ bảo bị u xơ tử cung, làm tắc vòi trứng bên trái. Lần 1 quả trứng bên phải đủ điều kiện IUI mà không thành, không hiểu lần 2 thì thế nào nữa.

Ngày thứ 5 trứng lên được 12mm, niêm mạc 7,2 mm. Không hiểu sao ngày thứ 8, trứng nhiều hơn cả bên trái lẫn bên phải nhưng trứng nhỏ đi còn 9mm, niêm mạc còn 6mm. Ai đã từng bị như mình không chia sẻ cùng mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tweenies203 Xem bài viết
    Mới có 9, 10 ngày sau IUI cũng khó biết lắm các mẹ ạ. Như nhà mình cũng soi dấu hiệu ý, chẳng thấy gì, ngày 10 sau IUI còn đi thử máu, âm tính, thế là thôi, nghĩ tạch rùi. Đến lúc trễ kinh 1 tuần mới thử kiểu cho có ấy chứ cũng ko hi vọng thì lại lên 2v căng đét, siêu bất ngờ ý. Nên các mẹ cứ tinh thần thoải mái nhé, mặc dù mình rất hiểu là sau IUI mẹ nào cũng sốt ruột soi dấu hiệu ý, mình cũng đã từng rùi, hì. Chúc các mẹ đón đc bé yêu nha
    Mẹ tweenies203 ơi, sau iui mẹ có kiêng cử gì kg ah? Mình mới iui xong đc 2 ngày ah, mình iui xong thì lên xe giường nằm về quê luôn ( mat 8 tiếng trên xe luôn )
    đi xe dòng quá mình sợ bị động nên lo quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của loanptn
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mami18 Xem bài viết
    Chị em mình tự động viên bản thân thui mn ak. Chị cố gắng lên. Chúc chị iui lần này thành công, 2v đỏ chót ạ.
    Cảm ơn em nhiều nhé! 26 chị mới khám lại sau 5 ngày uống thuốc kích trứng nè em, lần này là IUI lần thứ 2, không còn hi vọng háo hức j như lần 1 nên chị bỏ thí luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ đã iui rồi cho em hỏi chút, em canh iui ck tự nhiên, Bsi cho e tiem HCG 1 lần, hẹn sau đó khoảng 36 tiếng sau thì iui
    Sau đó lại p đặt thuốc. Em tưởng iui giog như qhe bt sao p tiêm thuốc w đặt thuốc cái mẹ nhỉ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kiwi56
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiwi56 Xem bài viết
    Các mẹ đã iui rồi cho em hỏi chút, em canh iui ck tự nhiên, Bsi cho e tiem HCG 1 lần, hẹn sau đó khoảng 36 tiếng sau thì iui
    Sau đó lại p đặt thuốc. Em tưởng iui giog như qhe bt sao p tiêm thuốc w đặt thuốc cái mẹ nhỉ

Tiêm thuốc rụng trứng đó bạn, Để chắc chắn rằng trứng của bạn rụng đúng thời điểm iui.
    Còn thuốc đặt là thuốc dưỡng, Nếu như bạn có thai thì thuốc sẽ giúp dưỡng thai nhé bạn.
    Chúc bạn thành công rực rỡ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocoi583 Xem bài viết
    Tiêm thuốc rụng trứng đó bạn, Để chắc chắn rằng trứng của bạn rụng đúng thời điểm iui.
    Còn thuốc đặt là thuốc dưỡng, Nếu như bạn có thai thì thuốc sẽ giúp dưỡng thai nhé bạn.
    Chúc bạn thành công rực rỡ!
    Vậy ko có thai thì thuốc dưỡng công cốc hả chị. Hic. Em tưởng iui là giongws qhe tự nhiên, ko cần thuốc đặt j cả chớ.
    Với cả em thấy có kêu đi thử máu nữa, liệu mình hk muốn thử máu có dc ko ạ. Cứ để khi nào trễ hãy thử ấy ạ

• 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E chào các mẹ, e mới làm iui lần 1 ngày 13, e chưa dám thử vì sợ k có lại buồn, cách đây 2.Hôm e đi làm k may bị ngã tệt mông xg đường, may mà chân tay k sao, tối về râm râm đau bụng dưới, đến hôm nay thì mỏi lưng quá, chắc lần này e tạch rồi. huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yeu_em_lam
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chúc mừng bạn, bạn đi bs theo dõi họ sẽ cho thuốc an thai cho an tâm. bạn có rồi giữ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi các mẹ iui có dễ ko,
    Em làm mãi mới dc, bsi bảo cổ tử cung nhỏ nên khó đưa vô, với lại p kẹp giữ cồ tử cung thì mới cho vô dc
    Có mẹ nào giống em ko ạ?

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi, các mẹ tư vấn giúp em với. e làm iui lần 2(iui tự nhiên) nhưng không thành công, bình thường e chỉ bị trong vòng 5 ngày là ok nhưng lần này em bị tới 8 ngày mà chưa hết (3 ngày sau toàn ra ít chất màu nâu). có mẹ nào bị như em không, vì e ở xa nên không tái khám đc, các mẹ chỉ biết nguyên nhân với, e chưa bị như thế này bao giờ. đính chính thêm là ngày đầu tiên e bị thì bị sốt cao, giờ thì khi nào cũng bị chóng mặt. cảm ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhemheomap Xem bài viết
    các mẹ ơi, các mẹ tư vấn giúp em với. e làm iui lần 2(iui tự nhiên) nhưng không thành công, bình thường e chỉ bị trong vòng 5 ngày là ok nhưng lần này em bị tới 8 ngày mà chưa hết (3 ngày sau toàn ra ít chất màu nâu). có mẹ nào bị như em không, vì e ở xa nên không tái khám đc, các mẹ chỉ biết nguyên nhân với, e chưa bị như thế này bao giờ. đính chính thêm là ngày đầu tiên e bị thì bị sốt cao, giờ thì khi nào cũng bị chóng mặt. cảm ơn các mẹ nhiều

Chị ơi, chị iui tự nhiên sau iui chị có đặt thuốc ko chị?
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lansongxanh Xem bài viết
    BÊn tầng này im ắng quá các mẹ nhỉ. Mình sau lần 1 làm IUI nhiều hy vọng vì trứng không cần kích mà khá to gần 30 thế mà cũng không đậu. Chậm kinh 32 ngày, bình thường chu kỳ là 29 ngày. Từ ngày 32-35 mỗi ngày ra 1 chút máu kinh nhưng rồi lại hết. Test máu đều <0,1. Bác sĩ theo dõi cũng hy vọng.

Giờ mình đang theo dõi để làm lần 2 mà sao gian nan thế. Mình lớn tuổi rồi mới lấy chồng, chồng cũng ngoài 40. đi khám thì bác sĩ bảo bị u xơ tử cung, làm tắc vòi trứng bên trái. Lần 1 quả trứng bên phải đủ điều kiện IUI mà không thành, không hiểu lần 2 thì thế nào nữa.

Ngày thứ 5 trứng lên được 12mm, niêm mạc 7,2 mm. Không hiểu sao ngày thứ 8, trứng nhiều hơn cả bên trái lẫn bên phải nhưng trứng nhỏ đi còn 9mm, niêm mạc còn 6mm. Ai đã từng bị như mình không chia sẻ cùng mình với.
    Chị ơi lần này chị làm có kích trứng không? tháng trước em canh tự nhiên tạch chị ah, tháng này em vẫn ngoan cố canh trứng tự nhiên, khả năng đầu tháng 7 bơm chị ah, chị có thêm thông tin gì chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ mai8994 kq thế nào rồi ah? mình mới iui đc 5 ngày mà hồi hộp qá. mong tin zui từ mẹ mai8994 nha
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ oi em iui 14 ngày thử vẫn chỉ 1V chắc là tạch rồi! lại chờ lần sau vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị nguyệt đã ghé thăm bạn chưa? nếu chưa thì tiếp tục hy vọng đi bạn ah? biết đâu đc sau đó sẽ 2v đỏ chót, hihihi. chúc mẹ may mắn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi erdbeer2010 Xem bài viết
    Ôi bụng chị nó cũng lâm râm suốt, có hôm qua là ngày 14 nó cứ nhẹ tênh và chị không đến bs lấy máu. Hôm nay lại đau, sáng giờ chị cứ chạy ra chạy vô nhà vệ sinh để chuẩn bị đóng bỉm mà nó chưa ra.Mong tin em và chúc điều kì diệu sẽ đến với em.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của erdbeer2010
    Chị ơi, tình hình chị sao rồi?