TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 50

• 0 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em còn 7 ngày tới kqđ, nôn lắm mà k biết thử đk chưa nè chị, hii

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mom nào làm tại phòng khám riêng của bs Nhã ( Bv bưu điện ) chưa ah??? Cho em xin ít kinh nghiệm với ạ
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint2018 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuongthi2601 Xem bài viết
    Dạ cũng hơn 1 năm rồi chị. 2 vc e vẫn chưa đi làm xn. Cphi tốn kém ko c. Tại e hay bị trễ nên đi bsi uống thuốc cho ra kinh. Đợt tháng r do có kinh tự nhiên nên e canh trứng luôn.
    Nếu mong hơn 1 năm rồi (khác với cưới 1 năm rồi) thì nên đi khám sớm chứ đừng ỷ y như chị nên giờ chạy quáng quàng đây. Khám xong dù kết quả thế nào thì mình vẫn chủ động hơn trong việc theo dõi và điều trị còn hơn là cứ canh noãn, thử que RT này nọ rồi uống điều kinh... sẽ làm mình bị áp lực và mệt mỏi hơn nữa. Chi phí khám ko nhiều lắm đâu, em mà để lâu thì sợ sẽ nhiều hơn đó. Chồng làm tinh dịch đồ, vợ siêu âm và xét nghiệm xem AMH (chỉ số đánh giá khả năng dự trữ buồng trứng), chụp TCVT. Do đang ở cty nên chị ko xem hóa đơn được, chị nhớ tổng gần 3 triệu đó em. Nhưng em sẽ được BS khám và tư vấn nên làm xét nghiệm nào trước sau. Cố lên nhé!
    Em cưới hơn 1 năm r chị mint ơi. Cũng gần 1 năm rưỡi á ch. Em định đi bên Từ Dũ. Mà e thấy bên đông quá. Chị ở Sg luôn hay đâu ah
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuongthi2601 Xem bài viết
    Em cưới hơn 1 năm r chị mint ơi. Cũng gần 1 năm rưỡi á ch. Em định đi bên Từ Dũ. Mà e thấy bên đông quá. Chị ở Sg luôn hay đâu ah
    Ừ chị ở SG đây. Chị theo BS ngoài, 1 số xét nghiệm cần thiết thì BS viết giấy giới thiệu mình vô BV làm.
    1. Có giấy giới thiệu thì ko mất công xếp hàng lấy số/ko cần đặt chỗ trước tốn tiền.
    2. Ko có giấy giới thiệu thì nên đặt trước qua điện thoại tốn 300k nên ko cần phải có mặt lúc 5h sáng để lấy số đâu.
    Cả số 1 và 2 thì khác nhau ở chỗ ko phải đi sớm xếp hàng thôi, còn lúc nộp giấy chờ kêu tên thì ai cũng như nhau hết. Em ở xa thì nên đặt trước qua điện thoại nhé, chị lần đầu ko biết nên đi từ 4h sáng lên xếp hàng, ôi thôi các loại bệnh tập trung 1 chỗ chắc 1000 người đó, mỗi lần nhắc lại là oải, haha... Còn nếu em theo phòng khám lớn có đầy đủ thiết bị thì làm ở đó cũng được, nhưng phòng khám như vậy ít lắm.
    Cảm ơn số may mắn 316 của chị San Thái!
    Cảm ơn con đã đến với ba mẹ và gia đình, xin ơn trên phù hộ cho 2 mẹ con được khỏe mạnh và bình an 9M10D
    Xin Phật gia hộ cho con và tất cả những người phụ nữ khác đều có được đứa con ngoan hiền, có hiếu, làm lợi lạc cho gia đình và cho chúng sanh
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ừ chị ở SG đây. Chị theo BS ngoài, 1 số xét nghiệm cần thiết thì BS viết giấy giới thiệu mình vô BV làm.
    1. Có giấy giới thiệu thì ko mất công xếp hàng lấy số/ko cần đặt chỗ trước tốn tiền.
    2. Ko có giấy giới thiệu thì nên đặt trước qua điện thoại tốn 300k nên ko cần phải có mặt lúc 5h sáng để lấy số đâu.
    Cả số 1 và 2 thì khác nhau ở chỗ ko phải đi sớm xếp hàng thôi, còn lúc nộp giấy chờ kêu tên thì ai cũng như nhau hết. Em ở xa thì nên đặt trước qua điện thoại nhé, chị lần đầu ko biết nên đi từ 4h sáng lên xếp hàng, ôi thôi các loại bệnh tập trung 1 chỗ chắc 1000 người đó, mỗi lần nhắc lại là oải, haha... Còn nếu em theo phòng khám lớn có đầy đủ thiết bị thì làm ở đó cũng được, nhưng phòng khám như vậy ít lắm.
    Dạ em thì ở tuốt Hóc Môn, Đợt có lần e đi Từ Dũ khám do ko có KN, may có ng qen trong đó dẫn đi mà e cũng phải mất hơn nửa ngày mới xong á c. Mà đợt đó BS cho e uống thuốc ngừa thai nói để cho KN đều lại. em uống hết 1 vỉ thì 5-6 ngày sau ra kinh, tới vĩ thứ 2 được nửa vỉ e bị đau bao tử đi pk ngoài thì bác nói ngưng đừng uống nữa. Ngưng đc 2-3 e ra kinh sau đó tịt luôn gần 6th phải uống thuốc ms có lại. Nên giờ em ko biết là có nên đi Từ Dũ hay kiếm BV khác ko.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mom. E iui lần đầu và jo đc 16 ngày rồi ạ. Từ ngày thứ 10 e thử que mà có 1v thôi ạ. Tối về tò mò lôi ra thấy v2 nhưng mờ lắm sau đó cách 1 ngày tức ngày 12 e thử tiếp và rồi chiều e lại thấy v2 xuất hiện nhưng đậm hơn ngày t10. Và rồi ngày thứ 13 và 14 e thử tiếp thì v2 hiện lên luôn có đậm hơn nhìn là thấy các mẹ ạ. E muốn đi thử máu mà mng khuyên ko phải thử. Bs có hẹ n e t6 tuần này đến siêu âm. Mấy hôm nay ngực e còn bớt đau cơ ạ. E định sáng mai thử tiếp xem ntn vì cứ sợ dương tính giả thôi ạ. Các mẹ có kinh nghiệm cho e lời khuyên với. E lo quá. Hixhix
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hptronven8590 Xem bài viết
    Chào các mom. E iui lần đầu và jo đc 16 ngày rồi ạ. Từ ngày thứ 10 e thử que mà có 1v thôi ạ. Tối về tò mò lôi ra thấy v2 nhưng mờ lắm sau đó cách 1 ngày tức ngày 12 e thử tiếp và rồi chiều e lại thấy v2 xuất hiện nhưng đậm hơn ngày t10. Và rồi ngày thứ 13 và 14 e thử tiếp thì v2 hiện lên luôn có đậm hơn nhìn là thấy các mẹ ạ. E muốn đi thử máu mà mng khuyên ko phải thử. Bs có hẹ n e t6 tuần này đến siêu âm. Mấy hôm nay ngực e còn bớt đau cơ ạ. E định sáng mai thử tiếp xem ntn vì cứ sợ dương tính giả thôi ạ. Các mẹ có kinh nghiệm cho e lời khuyên với. E lo quá. Hixhix
    Rất hi vọng rồi mom ơi. Mai mom thử que lại xem có đậm hơn không, rồi t6 mình đi xét nghiệm máu theo lịch hẹn bác sĩ nhe. Thoải mái tinh thần với niềm hạnh phúc này mom nhé.
    Mom có biểu hiện gì sau khi bom không?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì ngày 12 sau iui mình bị quá kích buồng trứng, đau quá lên viện bs cho xét nghiêm beta là 68.7 rồi.nên nếu mom lo thì xet nghiệm beta đi mom...
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi devilfox Xem bài viết
    Mình thì ngày 12 sau iui mình bị quá kích buồng trứng, đau quá lên viện bs cho xét nghiêm beta là 68.7 rồi.nên nếu mom lo thì xet nghiệm beta đi mom...
    Ôi chúc mừng Mom nha. Mình còn 3 viên đặt cho ngày 30,31/5 và 1/6. Mình tính t7 đi xét nghiệm máu đây, hy vọng mình cũng được beta cao ơi là cao. Chúc 2 mẹ con bình an 9M10D nhé.
    Cảm ơn số may mắn 316 của chị San Thái!
    Cảm ơn con đã đến với ba mẹ và gia đình, xin ơn trên phù hộ cho 2 mẹ con được khỏe mạnh và bình an 9M10D
    Xin Phật gia hộ cho con và tất cả những người phụ nữ khác đều có được đứa con ngoan hiền, có hiếu, làm lợi lạc cho gia đình và cho chúng sanh
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi chúc mừng Mom nha. Mình còn 3 viên đặt cho ngày 30,31/5 và 1/6. Mình tính t7 đi xét nghiệm máu đây, hy vọng mình cũng được beta cao ơi là cao. Chúc 2 mẹ con bình an 9M10D nhé.
    Cám on mom nhiều. Mình hiện tại cg đang lo lắng vì tình trạng quá kích chưa thuyên giảm. Đau và khó chịu lắm mom ak. Chúc mom có kết quả thật tuyệt vời nha....các mom iui về nên uống nhiều nước đề phòng bị quá kích giống mình nà
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pknha Xem bài viết
    Rất hi vọng rồi mom ơi. Mai mom thử que lại xem có đậm hơn không, rồi t6 mình đi xét nghiệm máu theo lịch hẹn bác sĩ nhe. Thoải mái tinh thần với niềm hạnh phúc này mom nhé.
    Mom có biểu hiện gì sau khi bom không?
    Vâng e cảm ơn c ạ.E tiêm rụng vào tối 12/5 đến ngày 14 e đau bụng khó chịu lắm ạ. Bs siêu âm và vẫn bơm nói e bị quá kích nhẹ nói e về ăn nhiều thịt và uống nhiều nước. Tuần đầu e bụng e bị đau và chướng lên khó chịu lắm. Đến ngày 17/5 thì e hết chướng và đau bụng chuyển sang đau lưng và ngực ạ. Nhưng rồi nó mất dần đến ngày thứ 10 e cứ nghĩ là toạch rồi nhưng vẫn thử que và rồi sáng nay thử lại 2v lên nhanh lắm c. Và cũng đậm lên ạ. Bs hẹn t6 tuần này e đi siêu âm. Nên các triệu chứng ko nói lên đc điều j c ạ. Chưa đến ngày đèn đỏ thì các mẹ cứ hy vọng ạ. Biết đâu bất ngờ con yêu lại về với chúng ta pải ko các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng mom nhé. Thế mom đã đi siêu âm chưa. Sau bơm mình cũng bị quá kích nhẹ mom ạ. Sau đó 1 tuần thì mình trở về bt. Mình lúc bơm rụng thì có 1qua 18mm còn lại là 14 15 16mm thì 2 bên tầm hơn 10 quả. Bs bảo sẽ bị quá kích nhẹ nên mình mua ozezon về uống sau đó bớt đó mẹ nó ạ. T6 tuần này mình sẽ đi siêu âm theo lịch bs hẹn mom ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình IUI thứ 6 tuần rồi (25/05) các mom ah. Thứ 4 (23/05) tiêm rụng trứng. Mình có 1 quả trứng 20mm. Điều mình thắc mắc là có một chị cũng bom cũng đợt với mình, cùng bác sỉ theo dõi. Trứng của chị ấy cũng đạt kích thước 20mm. Nhưng sao bác sỉ lại chỉ định bom liền ngày hôm sau, sau khi tiêm kích trứng (tiêm rụng trứng ngày thứ 5, bom ngày thứ 6), còn mình lại cách 1 ngày ah.
    Các mom bom sau bao nhiêu giờ sau khi tiêm rụng trứng ah?
    Và kích thước trứng đạt bao nhiêu khi tiêm rụng trứng ah?
    Mình chỉ cảm giác rõ ràng đau bụng, và ê đầu ti một chút ở ngày thứ 2 sau khi tiêm rụng trứng thôi.
    Mong chia sẽ từ các mom!
    Ngày 20/08/2018, Chị San Thái tặng số may mắn 159
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mom bom ngày 13/05 hay 14/05 ah? Bao nhiêu giờ sau khi tiêm rụng trứng ah? chất lượng TT của chồng mom thế nào ah, được bao nhiêu triệu sau khi lọc rửa ah? Của mình được 12 triệu sau lọc rửa, nên không biết có nên hi vọng hay không

Vâng e cảm ơn c ạ.E tiêm rụng vào tối 12/5 đến ngày 14 e đau bụng khó chịu lắm ạ. Bs siêu âm và vẫn bơm nói e bị quá kích nhẹ nói e về ăn nhiều thịt và uống nhiều nước. Tuần đầu e bụng e bị đau và chướng lên khó chịu lắm. Đến ngày 17/5 thì e hết chướng và đau bụng chuyển sang đau lưng và ngực ạ. Nhưng rồi nó mất dần đến ngày thứ 10 e cứ nghĩ là toạch rồi nhưng vẫn thử que và rồi sáng nay thử lại 2v lên nhanh lắm c. Và cũng đậm lên ạ. Bs hẹn t6 tuần này e đi siêu âm. Nên các triệu chứng ko nói lên đc điều j c ạ. Chưa đến ngày đèn đỏ thì các mẹ cứ hy vọng ạ. Biết đâu bất ngờ con yêu lại về với chúng ta pải ko các mẹ
    Ngày 20/08/2018, Chị San Thái tặng số may mắn 159
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

<blockquote><small style="font-weight: bold;">pknha</small>Mom bom ngày 13/05 hay 14/05 ah? Bao nhiêu giờ sau khi tiêm rụng trứng ah? chất lượng TT của chồng mom thế nào ah, được bao nhiêu triệu sau khi lọc rửa ah? Của mình được 12 triệu sau lọc rửa, nên không biết có nên hi vọng hay không <br><blockquote><small style="font-weight: bold;">Hptronven8590</small>Vâng e cảm ơn c ạ.E tiêm rụng vào tối 12/5 đến ngày 14 e đau bụng khó chịu lắm ạ. Bs siêu âm và vẫn bơm nói e bị quá kích nhẹ nói e về ăn nhiều thịt và uống nhiều nước. Tuần đầu e bụng e bị đau và chướng lên khó chịu lắm. Đến ngày 17/5 thì e hết chướng và đau bụng chuyển sang đau lưng và ngực ạ. Nhưng rồi nó mất dần đến ngày thứ 10 e cứ nghĩ là toạch rồi nhưng vẫn thử que và rồi sáng nay thử lại 2v lên nhanh lắm c. Và cũng đậm lên ạ. Bs hẹn t6 tuần này e đi siêu âm. Nên các triệu chứng ko nói lên đc điều j c ạ. Chưa đến ngày đèn đỏ thì các mẹ cứ hy vọng ạ. Biết đâu bất ngờ con yêu lại về với chúng ta pải ko các mẹ</blockquote></blockquote> Mình tiêm rụng vào 21h30 ngày 12 mom ah. 11h30 ngày 14 mình bơm. Mình ko hỏi TT của ck mình là bnhiu triệu. Nhưng bs bảo TT của ck mình tốt lắm. Mình còn đau bụng 1 tuần liền ý. Jo chỉ đau lưng và ngực chạm vào thì hơi đau thôi. Mom thử chưa mình lên 2v từ ngày 12 sau bơm mom ạ. Tùy cơ địa từng ng bs sẽ cho tiêm rụng mom ạ. Mình cũng v 14 ngày mà dài đằng đẵng. Mình thấy dấu hiệu ko mang lại đc điều j đâu mom nên cứ cố gắng tmai đc càng nhìu càng tốt mom ạ. Chúc mom sớm 2v nha
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    <blockquote><small style="font-weight: bold;">pknha</small>Mom bom ngày 13/05 hay 14/05 ah? Bao nhiêu giờ sau khi tiêm rụng trứng ah? chất lượng TT của chồng mom thế nào ah, được bao nhiêu triệu sau khi lọc rửa ah? Của mình được 12 triệu sau lọc rửa, nên không biết có nên hi vọng hay không <br><blockquote><small style="font-weight: bold;">Hptronven8590</small>Vâng e cảm ơn c ạ.E tiêm rụng vào tối 12/5 đến ngày 14 e đau bụng khó chịu lắm ạ. Bs siêu âm và vẫn bơm nói e bị quá kích nhẹ nói e về ăn nhiều thịt và uống nhiều nước. Tuần đầu e bụng e bị đau và chướng lên khó chịu lắm. Đến ngày 17/5 thì e hết chướng và đau bụng chuyển sang đau lưng và ngực ạ. Nhưng rồi nó mất dần đến ngày thứ 10 e cứ nghĩ là toạch rồi nhưng vẫn thử que và rồi sáng nay thử lại 2v lên nhanh lắm c. Và cũng đậm lên ạ. Bs hẹn t6 tuần này e đi siêu âm. Nên các triệu chứng ko nói lên đc điều j c ạ. Chưa đến ngày đèn đỏ thì các mẹ cứ hy vọng ạ. Biết đâu bất ngờ con yêu lại về với chúng ta pải ko các mẹ</blockquote></blockquote> Mình tiêm rụng vào 21h30 ngày 12 mom ah. 11h30 ngày 14 mình bơm. Mình ko hỏi TT của ck mình là bnhiu triệu. Nhưng bs bảo TT của ck mình tốt lắm. Mình còn đau bụng 1 tuần liền ý. Jo chỉ đau lưng và ngực chạm vào thì hơi đau thôi. Mom thử chưa mình lên 2v từ ngày 12 sau bơm mom ạ. Tùy cơ địa từng ng bs sẽ cho tiêm rụng mom ạ. Mình cũng v 14 ngày mà dài đằng đẵng. Mình thấy dấu hiệu ko mang lại đc điều j đâu mom nên cứ cố gắng tmai đc càng nhìu càng tốt mom ạ. Chúc mom sớm 2v nha
    Mình mới bom ngày 25/05 hà mom. Đang chờ lên 2 vạch hạnh phúc giống như mom. Cảm ơn mom nhé
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nằm ko ngủ đc mình vừa đi xét nghiệm máu về mom ạ. Kết quả của mình là 47.8 bs bảo có thai nhưng mình siêu âm con vẫn chưa vào tổ mom ạ. Mình kết quà nv có thấp quá ko mom. Mom đi siêu âm chưa.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hirolin89 Xem bài viết
    Bạn trễ bn ngày rồi? Mình cũng trễ 2 ngày rồi mà thử máu trước đó là tach rồi
    Mình trễ tận 14 ngày cơ bạn, hi hi. Tạch nhưng giờ tâm lý mình vẫn thoải mái. Hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế là có dấu hiệu lắm đấy
    ngày 14 mẹ nó đi thử máu đi ạ, để còn biết tình trạng của thai ntn ạ
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

<blockquote><small style="font-weight: bold;">hanhccid</small><blockquote><small style="font-weight: bold;">Hptronven8590</small>Chào các mom. E iui lần đầu và jo đc 16 ngày rồi ạ. Từ ngày thứ 10 e thử que mà có 1v thôi ạ. Tối về tò mò lôi ra thấy v2 nhưng mờ lắm sau đó cách 1 ngày tức ngày 12 e thử tiếp và rồi chiều e lại thấy v2 xuất hiện nhưng đậm hơn ngày t10. Và rồi ngày thứ 13 và 14 e thử tiếp thì v2 hiện lên luôn có đậm hơn nhìn là thấy các mẹ ạ. E muốn đi thử máu mà mng khuyên ko phải thử. Bs có hẹ n e t6 tuần này đến siêu âm. Mấy hôm nay ngực e còn bớt đau cơ ạ. E định sáng mai thử tiếp xem ntn vì cứ sợ dương tính giả thôi ạ. Các mẹ có kinh nghiệm cho e lời khuyên với. E lo quá. Hixhix</blockquote>thế là có dấu hiệu lắm đấy<br>ngày 14 mẹ nó đi thử máu đi ạ, để còn biết tình trạng của thai ntn ạ</blockquote> Mình hwa thử máu rùi. Kq đc 47.8 bs kết luận có thai. Nhưng mai mình lại ktra lại bs nói nếu tăng gấp đôi là đc. Tại mình thấy ngực tự nhiên bớt đau nên hơi lo mom ạ. Siêu âm con vẫn chưa vào. Ngày kinh đầu của mình là 1/5/2018 mom ạ