TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 50

• 0 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuongthi2601 Xem bài viết
    hiz các mẹ cũng làm mình hồi hộp qá, mình vẫn chưa dám thử que, tính ra hôm này là ngày t13 sau khi chích RT rồi đó các mẹ. hizzz
    Cố lên. Chúc mẹ nó 2v đậm nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint2018 Xem bài viết
    @Leigh: chị ơi, chụp TCVT sau khi sạch kinh từ 2-3 ngày chứ ko nhất thiết là ngày thứ 6,7,8 của vòng kinh vì thời gian hành kinh của mỗi người khác nhau. Chị tính chụp ở đâu vậy?
    chị ngại đi BV đông xếp hàng dài lắm. nên chị chụp tại Thu Cúc Thụy KHuê. Em thăm khám ở đâu đấy?
    Nếu sau lần tới IUI ko thành công, chắc lúc đó sẽ tính đổi sang chỗ khác. Chỗ nào đông và chen chúc là nhà mình sợ lắm ý.
    Buồn ghê, khó khăn vất vả thật ấy!!!
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leigh Xem bài viết
    Cố lên. Chúc mẹ nó 2v đậm nhé
    Cám ơn chị nhé. E sinh năm 92 ạ hj
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chị ngại đi BV đông xếp hàng dài lắm. nên chị chụp tại Thu Cúc Thụy KHuê. Em thăm khám ở đâu đấy?
    Nếu sau lần tới IUI ko thành công, chắc lúc đó sẽ tính đổi sang chỗ khác. Chỗ nào đông và chen chúc là nhà mình sợ lắm ý.
    Buồn ghê, khó khăn vất vả thật ấy!!!
    Em ở SG, đang theo BS tư. Dạ, chị theo Thu Cúc thì yên tâm rồi vì chắc bên đó sẽ kê thuốc uống chống viêm nhiễm sau khi chụp, chị cứ uống hết số thuốc ấy là OK rồi. Trước khi vô chụp thì hít thở sâu rồi lên bàn nằm chị thả lỏng người nhé, chứ co người lại có khi chụp ko chính xác, ko đau tẹo nào, hơi tức xíu thôi à. Em đang chờ có kinh để làm IUI đây, chắc trong tuần này mà chưa biết ngày nào, heehe.... Chúc cho chị em chúng ta mau có tin vui
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hiz các mẹ cũng làm mình hồi hộp qá, mình vẫn chưa dám thử que, tính ra hôm này là ngày t13 sau khi chích RT rồi đó các mẹ. hizzz
    Chúc may mắn nhé! Nổ phát súng đầu tiên cho tháng mới nào bé yêu ơi!
    Bé 92 nhỏ hơn mình á, hihi
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mai là thử được rồi mn nhỉ! Em mới dc 5 ngày mà từ ngày iui xong đã thấy triệu chứng tức tức âm đạo như sắp bị nên cũng ko hi vọng gì nhiều. Nhưng nay lại thấy mấy hạt trắng trắng ở ti ko biết có phải dấu hiệu gì ko nữa...
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mẹ ơi cùng cảnh ngộ. Ngày ra máu nói thật, mình cáu bẳn cả nhà, chán không buồn làm gì cơ. Nhưng thôi, lại một nỗi lo khác đây này.
    Có ai bị rong kinh không, khổ quá, bình thường minh bị ra nhiều, 3 ngày là hết ngày thứ 4 nâu nâu và hết luôn; còn giờ ngày thứ 5 vẫn đang ra nhỏ giọt, trong khi mình cần kiểm tra vòi trứng xem thông không. huhu. không biết ngày 6-7 chu kì kinh đi kiểm tra có bị muộn ko nữa.
    Chán không buồn phàn nàn. HÔm qua tập thể dục lại, lâu rồi vụ con cái làm mình chểnh mảng, đi biển mới phát hoảng cái tướng toàn mỡ.
    Các mẹ cố lên. Tháng này lại săn nhé.
    Chắc làm IUI hơi rối loạn chút ah, mình cũng lên tinh thần tập thể dục thôi, vì săn bé Cún mà số kg cứ tăng hic hic thấy sợ quá rồi. HÔm thấy ckk mình đã khóc tại chỗ luôn đó mẹ Leigh ah, nhưng giờ đỡ hơn rồi vì nghĩ có lẽ pe chưa có duyên với mình nên 2 mẹ con chưa gặp nhau. GIờ mình tập thể dục và ăn kiêng để giảm cân thôi, mình đẹp mới thấy tự tin lên hihihi.....mong nhận được tin vui từ mẹ chuongthi2601 nha cố lên em.
    Bé iu con nơi nào về với ba mẹ đi con. Thèm con quá mọi người ơi
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sáng em thử que 1v căng đét các mẹ ạ. Mà e qan sát thấy trên bầu ngực có mấy hạt gì đấy e lên mạng thì nói là hạt montgomery ấy - nói là dấu hiệu đầu của thai kỳ, em có nên hy vọng không các mẹ hizzzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint2018 Xem bài viết
    Em ở SG, đang theo BS tư. Dạ, chị theo Thu Cúc thì yên tâm rồi vì chắc bên đó sẽ kê thuốc uống chống viêm nhiễm sau khi chụp, chị cứ uống hết số thuốc ấy là OK rồi. Trước khi vô chụp thì hít thở sâu rồi lên bàn nằm chị thả lỏng người nhé, chứ co người lại có khi chụp ko chính xác, ko đau tẹo nào, hơi tức xíu thôi à. Em đang chờ có kinh để làm IUI đây, chắc trong tuần này mà chưa biết ngày nào, heehe.... Chúc cho chị em chúng ta mau có tin vui
    Cám ơn Mint, chị nhát gan nên tiêm hay lấy máu cũng sợ nữa. nên mai chụp chắc sợ hơn.
    Ngày trước chị có chụp một lần, chắc từ năm 2013 gì đấy.
    Chúc em canh trứng đẹp, làm IUI hai vạch nhé. Chị tháng sau mới làm lại hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mongbecun2018 Xem bài viết
    Chắc làm IUI hơi rối loạn chút ah, mình cũng lên tinh thần tập thể dục thôi, vì săn bé Cún mà số kg cứ tăng hic hic thấy sợ quá rồi. HÔm thấy ckk mình đã khóc tại chỗ luôn đó mẹ Leigh ah, nhưng giờ đỡ hơn rồi vì nghĩ có lẽ pe chưa có duyên với mình nên 2 mẹ con chưa gặp nhau. GIờ mình tập thể dục và ăn kiêng để giảm cân thôi, mình đẹp mới thấy tự tin lên hihihi.....mong nhận được tin vui từ mẹ chuongthi2601 nha cố lên em.
    lần này mình tận 5 ngày mới hết. Mình hẹn bác sĩ mai đi chụp vòi trứng rồi. Mẹ nó giống tớ, không có cái hân hạnh thử que vì mình cũng đợi trễ mới thử. Mà lúc tớ kêu ra máu ấy, sau ngày IUI 11-12 ngày, tưởng hôm sau ra ai dè nó ko ra, chỉ là vệt màu hồng lúc sáng sớm. Tối hôm sau lại ra dịch nâu, tưởng sáng hôm tới lại ra ai dè chưa ra. cuối cùng tối 27 ckk mới bắt đầu. Mẹ nó IUI có kích trứng ko mà đc 3 quả vậy? lần này nhất định may mắn ghé thăm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng em thử que 1v căng đét các mẹ ạ. Mà e qan sát thấy trên bầu ngực có mấy hạt gì đấy e lên mạng thì nói là hạt montgomery ấy - nói là dấu hiệu đầu của thai kỳ, em có nên hy vọng không các mẹ hizzzzz
    nhiều ng ngày 14 còn 1v ấy em ạ, về sau vẫn đậu. Chúc em may mắn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hirolin89 Xem bài viết
    Mai là thử được rồi mn nhỉ! Em mới dc 5 ngày mà từ ngày iui xong đã thấy triệu chứng tức tức âm đạo như sắp bị nên cũng ko hi vọng gì nhiều. Nhưng nay lại thấy mấy hạt trắng trắng ở ti ko biết có phải dấu hiệu gì ko nữa...
    sau bạn chuongthi là đến em nhỉ. Vậy là đợt nào đội IUI cũng có người thử que ^_^. Chúc em may mắn nhé
    • 15 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E đang định sang tháng làm IUI ở Hồng Ngọc, mà cũng băn khoăn cả Tâm Anh ạ. các mẹ có kinh nghiệm làm IUI ở HN cho em ít kinh nghiệm nên làm Bệnh viện nào thì dịch vụ tốt ạ?
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ này giống mình quá. Mình cũng thấy mấy hạt trắng ở quầng thâm xung quanh đầu ti. Cu hi vong bik đâu lật ngược thế trận thì sao
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

sau bạn chuongthi là đến em nhỉ. Vậy là đợt nào đội IUI cũng có người thử que ^_^. Chúc em may mắn nhé
    Hihi e cám ơn chị! Dành cả thanh xuân để hoi hop chờ thử que rồi lại thất vọng hix
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@chuongthi: nếu hồi hộp thì mẹ nó đi thử máu cho chắc, 14days vạch có thể chưa lên nhưng thử máu là biết chính xác rồi ý.
    Miracles will appear as long as we're young.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hienthuygtvt47 Xem bài viết
    E đang định sang tháng làm IUI ở Hồng Ngọc, mà cũng băn khoăn cả Tâm Anh ạ. các mẹ có kinh nghiệm làm IUI ở HN cho em ít kinh nghiệm nên làm Bệnh viện nào thì dịch vụ tốt ạ?
    em đang ở khu nào thế? Thấy nhiều người làm Bưu Điện hay Sản C mà chị sợ đông lắm. E lội thêm mấy trang trước có bạn Linh đậu IUI lần đầu, bạn ý làm ở Vạn Phúc hay Vạn Bảo gì đấy. Còn chị làm ở Thu Cúc, lần 1 bị trượt rồi. chắc do chị chứ ko phải do BV. BV sạch sẽ, nv ngoan ngoãn nhiệt tình ^-^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi e cám ơn chị! Dành cả thanh xuân để hoi hop chờ thử que rồi lại thất vọng hix
    Hi hi. RỒi ai cũng đến lượt em ạ!!! các em còn trẻ, cơ hội còn nhiều.
    May mắn nhé để quay lại ủn mông các chị với ^_^
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nemran.92 Xem bài viết
    @chuongthi: nếu hồi hộp thì mẹ nó đi thử máu cho chắc, 14days vạch có thể chưa lên nhưng thử máu là biết chính xác rồi ý.
    Mình cũng mún thử nhưng cũng sợ lắm mn ạ. Do kỳ trước mình để tự nhiên thử qe 2v 1 đậm 1 mờ cái đi xn beta kq âm tính nên hụt hẫng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, Ai đã đi chụp x-quang kiểm tra tử cung vòi trứng cho mình hỏi chút xíu. Có mẹ nào bị ra máu sau khi kiểm tra không nhỉ? Trước khi mình sinh bé đầu, mình có kiểm tra một lần, rất nhanh, mất khoảng 30’ ( BV Hạnh Phúc ở Sg). Mình có hồ sơ ở BV vì mình đã mổ u xơ ở đó, bác sĩ chỉ bơm, chụp và vài phút sau mình được về. Không hề thấy chảy máu gì luôn.
    Hôm nay ở Thu Cúc, thấy có vẻ như có cả người thực tập, vì tất cả có 3 bạn nam. Một bạn thì làm công tác chuẩn bị, kẹp và vệ sinh, chuẩn bị sẵn vòi bơm, bạn khác vào bơm rồi ra. Bạn kia lại tháo dụng cụ, nhét một miếng gạc chắc để thấm máu, dặn mình sau 30’-1 tiéng tháo ra.
    Lúc tháo ra có thấy máu đỏ dính ít. Mình cẩn thận lót một miếng giấy mỏng, mới kiểm tra có vết máu và có dịch nhầy. Vậy là có bt không hay các bạn kia làm không cẩn thận nhỉ? Hôm nay đi làm ở viện mình rất bực mình, cố tình vào phòng khám tư để cho nhanh, thế mà cũng mất gần 4 tiếng, cả buổi sáng mới xong. Đấy là mình còn chạy ra phàn nàn là có kết quả rồi mà ko trả đi để chị còn về (có bé thật thà ra báo là kết quả chị, em có đây rồi mà bác sĩ đi ăn rồi nên đợi em chuyển qua bác sĩ khác. Bác sĩ đi ăn lúc 11.15 trời ơi.)
    Được cái đi khám thấy có nhiều cặp đi làm IUI quá, nhiều mẹ còn có bầu tròn vo đáng yêu quá đi. KHi nào mình mới đc mang bầu nhỉ?