TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 50

• 0 Lượt chia sẻ
  • 198K Lượt đọc
  • 1.6K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint2018 Xem bài viết
    Tức lộn phèo từ tối hôm qua tới giờ, hy vọng nói ra thì sẽ dễ chịu hơn, hic hic hic...
    Theo lịch hẹn thì tuần sau là đến kỳ kinh và em sẽ đến chỗ BS để làm IUI lần đầu. Tối hôm qua trong lúc chờ chồng đi làm về, em có đứng nói chuyện với người hàng xóm, lúc đó có con bé nhỏ 6t đang học lớp 1 của chị đó bỗng dưng xen vào câu chuyện giữa em với mẹ nó là 'chắc cô P bị sảy thai rồi đó.'. Nghe nó nói ra câu đó mà em hết hồn luôn, liền quay sang la sao con nhỏ mà nói gì vậy, có biết gì không mà nói vậy thì nó vội vàng sửa là "à, mà chắc đẻ được đó", nó mới 6t thôi đó chứ lớn 1 xíu nữa là em chửi cho 1 trận hoặc vả vô miệng ăn mắm ăn muối của nó rồi, càng tức hơn khi con mẹ ko la mắng gì mà chỉ nhìn nhìn nó rồi quay sang em kể thêm là "ê mày, ko biết trong lớp cô giáo nói chuyện sao mà nó về nhà kể là mẹ ơi, ba má bạn S ly dị nhau, đánh nhau trước mặt bạn đó nữa mẹ". Em bực mình quá bỏ về, có thể các mẹ cho rằng con nít nó ko hiểu nên nói vô tư nhưng em ở đó cũng gần 3 năm rồi nên em cũng hiểu được phần nào tính cách con bé 6t này, em nghĩ là nó hiểu cái từ mà nó nói ra nên khi em la thì nó mới sửa lại thành câu khác đó. Đợt trước tết cũng có lần tự dưng ở đâu nó nhảy qua nhà nói là "sao cô chú ko đẻ con đi, chắc ko có con quá" . Lần đó em cũng la nó rồi, nhưng mẹ nó nghe xong cũng la nó cho có rồi thôi. Hôm qua lại 1 lần nữa, các mẹ cho em mê tín nhưng chưa gì hết mà xui xẻo ở đâu báo trước rồi.
    Các mẹ trên hành trình tìm con như bọn mình t nghĩ đều đã trải qua cảm giác miệng lưỡi thế gian rồi.
    mình học cách bơ đi mà sống thôi, kệ họ, đừng để những lời xấu xa độc địa của những ng ko liên quan làm ảnh hưởng đến tâm lý của mình.
    lạc quan vững tin lên mn ạ, chúc mn iui 2v nét căng nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leigh Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nemran.92 Xem bài viết
    10 ngày đầu thì em chẳng có bất cứ 1 dấu hiệu gì luôn ý. bụng, ngực, cơ thể đều nhẹ nhõm, thoải mái như chưa từng có sự can thiệp của thuốc kích hay rụng trứng. mà em uống xong tiêm 3 mũi kích trứng được có mỗi 1 trứng thôi nên cũng ko hy vọng. các bạn làm cùng em hôm đấy toàn lên mấy quả liền.
    Từ ngày 11 thì e thấy đầu ti nhạy cảm hơn tí ti, bụng thì đôi lúc lâm râm. nhưng gần đến kỳ em cũng hay có biểu hiện đấy nên cũng chả phân biệt được.
    Đến ngày 14 thử thì 1v ko thể nét hơn, chán luôn, e lấy chồng 2 năm rồi mong 1 lần thấy 2v dù dương tính giả còn chưa đc
    em linh cảm mai mụ áo đỏ ghé rồi, bụng đang ấm ách đúng kiểu luôn.
    Chị Leigh thử que hay máu chưa?
    ối tớ ko dám thử que nữa, vì toàn mong quá xong biểu hiện y như nghén: người nôn nao, nôn khan, chóng mặt, tức thở... mấy tháng trước toàn thế nên cạch, ko bao giờ dám thử que. sợ nhìn thấy 1V lắm. mà lần này tớ bị ra máu rồi. đợi tháng tới tớ đi ktra vòi trứng, tháng sau nữa làm IUI tiếp. Tớ mới làm IUI lần 1, phải xốc tinh thần cho lần 2. Mẹ cháu cứ kiên nhẫn vài ngày sau xem nhé, chắc sắp tới CKK đúng ko, nếu ko ra máu là có hi vọng mà.
    vụ thử que công nhận ám ảnh 1v, nhưng sao c kiềm chế giỏi thế, e hồi hộp lắm nên cứ đủ 14day là vẫn phải thử 😭😭😭 và rồi chả có phép màu nào.
    em mới dừng duphaston 1 ngày, thường sau 2 ngày mới ra kinh, mà lần nào dùng duphaston cũng ra ồ ạt như xả lũ, sợ lắm, ám ảnh kinh hoàng.
    em nghe nói kiểm tra vòi trứng xong nhiều mẹ lại có tin vui ngay tháng đó.
    chúc c Leigh may mắn nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi, từ hôm chích RT mình hay đau bụng lâm râm, ng thì nóng, mấy nay lại hay ợ chua nữa. đêm khuya cũng hay bị z. ngực thì ko đau nhức gì hết. chỉ 2 bên nách thôi. lưng thì khỏi nói nhức kinh khủng. các mẹ có hay bị z ko?
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuongthi2601 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi, từ hôm chích RT mình hay đau bụng lâm râm, ng thì nóng, mấy nay lại hay ợ chua nữa. đêm khuya cũng hay bị z. ngực thì ko đau nhức gì hết. chỉ 2 bên nách thôi. lưng thì khỏi nói nhức kinh khủng. các mẹ có hay bị z ko?
    những biểu hiện đó đều là bình thường mn nhé.
    Các mẹ từng làm iui đều truyền kinh nghiệm rằng ko nên quá để ý những dấu hiệu. đó có thể là do tác dụng phụ của thuốc kích rụng và thuốc nội tiết khác mình uống sau iui.
    mn chờ đến đủ ngày bác sỹ dặn thì thử que hoặc máu nhé. chúc mn 2v đỏ chót để truyền động lực cho các mẹ khác nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint2018 Xem bài viết
    Đúng là 6t thì nó còn nhỏ dại, suy nghĩ non nớt nhưng đó là với đứa trẻ khác, còn con bé này em hiểu, ba mẹ hay ông bà nhà nó cũng sợ nó mà chị, hic... Mẹ nó ko đi làm, ở nhà cơm nước, đưa đón nó rồi quần áo tóc tai phấn son này nọ thôi, nên cái tính nó giống mẹ á. Sinh con ra đã khó rồi mà việc dạy con lại còn khó hơn chị nhỉ.
    ------------------
    Cảm ơn chị Leigh đã động viên. Nghỉ lễ này em cũng tính đi chùa nè. Từ lúc khám về thì 2 vc cũng cố gáng bồi dưỡng, tạo ko khí vui vẻ thoải mái để chuẩn bị lên thớt. Hy vọng suôn sẻ! À, dạo này em ko thấy chị Cá Heo online, ko biết tình hình chỉ sao rồi nhỉ, chị có liên lạc gì với chỉ ko chị Leigh?
    Chúc các mẹ nghỉ lễ vui vẻ nhé! Mẹ nào có 2v rồi thì 2 mẹ con bình an 9M10D còn mẹ nào chưa được thì cũng đừng nản lòng, còn sức còn chiến đấu cùng con nha.
    ừ lâu khôgn thấy Cáheo81 với Hoatydieu nhỉ? không hiểu hai bạn đó sao rồi?
    Chúc em may mắn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vụ thử que công nhận ám ảnh 1v, nhưng sao c kiềm chế giỏi thế, e hồi hộp lắm nên cứ đủ 14day là vẫn phải thử 😭😭😭 và rồi chả có phép màu nào.
    em mới dừng duphaston 1 ngày, thường sau 2 ngày mới ra kinh, mà lần nào dùng duphaston cũng ra ồ ạt như xả lũ, sợ lắm, ám ảnh kinh hoàng.
    ủa cái thuốc đó là thuốc đặt sau khi làm IUI pk? vậy là dừng cái đó là nếu có kinh là ra máu hả mẹ???
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ủa cái thuốc đó là thuốc đặt sau khi làm IUI pk? vậy là dừng cái đó là nếu có kinh là ra máu hả mẹ???
    ko nó là thuốc uống. nó là thuốc nội tiết uống sau iui để dưỡng thai nếu có thai, còn nếu ko có thai thì nó sẽ là thuốc cho ra kinh sau khi dừng thuốc 2, 3 ngày.
    thường với ai bị btdn mà kỳ kinh nguyệt ko đều trước khi kích trứng bác sỹ vẫn kê thuốc đó để ra kinh mà.
    mẹ Leigh ko đc kê duphaston à?
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ từng làm iui đều truyền kinh nghiệm rằng ko nên quá để ý những dấu hiệu. đó có thể là do tác dụng phụ của thuốc kích rụng và thuốc nội tiết khác mình uống sau iui.
    mn chờ đến đủ ngày bác sỹ dặn thì thử que hoặc máu nhé. chúc mn 2v đỏ chót để truyền động lực cho các mẹ khác nha.
    Bác ko dặn mình ngày nào thử que hết á, tại kinh mình cũng ko đều, chẳng biết khi nào trễ nên mình định như các mẹ ở đây sau ngày thứ 14 của hôm chích RT mình thử lun
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuongthi2601 Xem bài viết
    Bác ko dặn mình ngày nào thử que hết á, tại kinh mình cũng ko đều, chẳng biết khi nào trễ nên mình định như các mẹ ở đây sau ngày thứ 14 của hôm chích RT mình thử lun
    uh thường thì từ ngay 12 trở đi mn thử được rồi. có mẹ lâu hơn mới lên vạch. Chúc mn 2v nét nhé.
    • 69 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng mơi iui lần đầu hôm qua. Lên đây hồi hộp chung với các mẹ
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình chính thức gặp mụ áo đỏ được mấy hôm rồi. đang lên dây cót cho lần tiếp theo, nghỉ ngơi thả tự nhiên vài tháng đã. chúc các mẹ tháng mới nhiều may mắn, báo nhiều nhiều tin vui 2v nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, Chu kì của e 2 tháng trước đều lắm, vì e uống thuốc bắc nên cứ đúng 29 là tới , nhưng tới là vẫn đau bụng, ra dịch màu nâu r khoảng 2 ngày sau là ra kinh nguyệt. Tháng này e k uống thuốc đều kinh nữa nên e bị trể 3 ngày r, nhưng k thấy đau bụng j cả, chỉ lâu lâu nằm cảm giác hơi ê 1 bên bụng dưới, kèm đau ngực cả tuần rồi đau lưng nữa. Nhưng thử que có 1 vạch thôi , như vậy là e bị rối loạn hay có hi vọng j k, cố chị nào như e không ạ ...3 ngày mà e sài 6 cái que r huhu
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình đây chính thức trượt rồi, hôm bữa mình nói thấy có dấu hiệu ckk đó là ngày mai gặp luôn không có cơ hội thử que hahhah,..... mình thất bại 2 lần rồi nên giờ để đầu óc thoải mái tự nhiên trong vài tháng thôi, chúc mẹ nào đang chờ kq sau IUI thì sẽ thấy 2 vạch đỏ chót nha, vậy là lần này 4 mẹ cùng ngày đều trượt cả, có bạn làm cùng ngày ở bv đã thông báo đậu mừng cho bé đó quá ( sinh năm 90) chắc trẻ nên tỷ lệ đậu cao hơn mình. Lại tiếp tục lên đường tìm con hichichic trứng tốt ( 3 trứng), nm tốt, tt tạm ổn thế mà không thành công, vc chẵng có bệnh gì mà mãi vẫn chưa gặp con huhuhuhu......
    Bé iu con nơi nào về với ba mẹ đi con. Thèm con quá mọi người ơi
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em sn92 còn trẻ hơn mà cũng tạch đây T_T mọi thứ đều tốt nhưng em nghĩ còn do may mắn nữa ạ. chị em chúng ta lại tiếp tục hành trình vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mongbecun2018 Xem bài viết
    mình đây chính thức trượt rồi, hôm bữa mình nói thấy có dấu hiệu ckk đó là ngày mai gặp luôn không có cơ hội thử que hahhah,..... mình thất bại 2 lần rồi nên giờ để đầu óc thoải mái tự nhiên trong vài tháng thôi, chúc mẹ nào đang chờ kq sau IUI thì sẽ thấy 2 vạch đỏ chót nha, vậy là lần này 4 mẹ cùng ngày đều trượt cả, có bạn làm cùng ngày ở bv đã thông báo đậu mừng cho bé đó quá ( sinh năm 90) chắc trẻ nên tỷ lệ đậu cao hơn mình. Lại tiếp tục lên đường tìm con hichichic trứng tốt ( 3 trứng), nm tốt, tt tạm ổn thế mà không thành công, vc chẵng có bệnh gì mà mãi vẫn chưa gặp con huhuhuhu......
    mẹ ơi cùng cảnh ngộ. Ngày ra máu nói thật, mình cáu bẳn cả nhà, chán không buồn làm gì cơ. Nhưng thôi, lại một nỗi lo khác đây này.
    Có ai bị rong kinh không, khổ quá, bình thường minh bị ra nhiều, 3 ngày là hết ngày thứ 4 nâu nâu và hết luôn; còn giờ ngày thứ 5 vẫn đang ra nhỏ giọt, trong khi mình cần kiểm tra vòi trứng xem thông không. huhu. không biết ngày 6-7 chu kì kinh đi kiểm tra có bị muộn ko nữa.
    Chán không buồn phàn nàn. HÔm qua tập thể dục lại, lâu rồi vụ con cái làm mình chểnh mảng, đi biển mới phát hoảng cái tướng toàn mỡ.
    Các mẹ cố lên. Tháng này lại săn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mẹ ơi cùng cảnh ngộ. Ngày ra máu nói thật, mình cáu bẳn cả nhà, chán không buồn làm gì cơ. Nhưng thôi, lại một nỗi lo khác đây này.
    Có ai bị rong kinh không, khổ quá, bình thường minh bị ra nhiều, 3 ngày là hết ngày thứ 4 nâu nâu và hết luôn; còn giờ ngày thứ 5 vẫn đang ra nhỏ giọt, trong khi mình cần kiểm tra vòi trứng xem thông không. huhu. không biết ngày 6-7 chu kì kinh đi kiểm tra có bị muộn ko nữa.
    Chán không buồn phàn nàn. HÔm qua tập thể dục lại, lâu rồi vụ con cái làm mình chểnh mảng, đi biển mới phát hoảng cái tướng toàn mỡ.
    Các mẹ cố lên. Tháng này lại săn nhé.
    @Leigh: chị ơi, chụp TCVT sau khi sạch kinh từ 2-3 ngày chứ ko nhất thiết là ngày thứ 6,7,8 của vòng kinh vì thời gian hành kinh của mỗi người khác nhau. Chị tính chụp ở đâu vậy?
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hiz các mẹ cũng làm mình hồi hộp qá, mình vẫn chưa dám thử que, tính ra hôm này là ngày t13 sau khi chích RT rồi đó các mẹ. hizzz
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mai là thử được rồi mn ạ, chúc b may mắn nhé, có tình hình gì nhớ báo cho mng cùng biết
    Miracles will appear as long as we're young.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@Leigh: c ơi mới ngày 5 chưa gọi là rong đâu, phải trên 7 ngày cơ.
    Miracles will appear as long as we're young.
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mai là thử được rồi mn ạ, chúc b may mắn nhé, có tình hình gì nhớ báo cho mng cùng biết
    Cám ơn bn nhé. để mai mình thử coi sao, tại thực chất h cũng chẳng có biểu hiện gì hết ý, chỉ là ng hơi nóng thôi