TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 50

• 0 Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi iui mà chỗ bsy yến k cần lọc tinh trùng vậy liệu có đảm bảo k các chị?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kembi2017

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocoi583 Xem bài viết
    Mình có làm ở BV Hùng Vương 1 lần, ngày 2 Chu kỳ bạn đến siêu âm, tuỳ thể trạng của bạn mà BS cho dùng thuóc.
    Lúc trước mình uống 5 ngày Femara (ngày 2V x82.000 đ)
    Sau 5 ngày siêu âm lại, tuỳ trứng ntn mà BS cho dùng thuốc tiếp, ....
    2 ngày siêu âm 1 lần theo dõi trứng. Khi đạt yeu cầu, BS sẽ cho tiêm rụng và hẹn ngày bơm.
    Bạn đừng quá lo lắng nhé.
    Cảm ơn chị Heocoi, chị làm lần đó có thành công luôn ko chị? Ngày 2 chu kỳ là ngày ra nhiều mà cũng phải siêu âm ak chị?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tien1110 Xem bài viết
    C ơi. C làm iui thì c mua sài cái kia đi. C e sài rồi. Với uống kích trứng đậu liền đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tien1110
    Bạn ơi, chị của bạn sài kén gì vậy?
    • 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KieuDuongAnh Xem bài viết
    bạn làm iui ở đâu vậy? mình vừa mới làm ở viện c, sau khi iui nên kiêng gì ko bạn nhỉ? mình làm iui xong là đi tiểu ngồi xổm ý ko biết có sao ko? mình đi nhẹ nhàng lắm nhưng ko biết là có cần kiêng lên xuống cầu thang ko bạn?
    Thực ra mn ko cần kiêng cữ gì nhiều. Sau IUI mình chỉ nghỉ ngơi đúng ngày hôm ấy thôi, còn từ hôm sau mình đi làm như bt, vì thực ra sau IUI cũng là quá trình thụ thai tự nhiên mn ạ, nên là mọi thứ cứ tự nhiên thôi, chờ đến 14 ngày sau IUI thì thử, nếu có tránh chỉ tránh bê vác quá nặng thôi. Chúc mn may mắn nhé
    Ngày 26/10/2016, mẹ San Thái "tặng em số 116 lấy hên 2v của mẹ thanhthao0690 mau 2v nhé".
    Con yêu ơi, mau về với bố mẹ nha, ông bà bố mẹ mong chờ con và yêu thương con vô bờ bến

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mami18 Xem bài viết
    Cảm ơn chị Heocoi, chị làm lần đó có thành công luôn ko chị? Ngày 2 chu kỳ là ngày ra nhiều mà cũng phải siêu âm ak chị?
    Siêu âm để bs kiểm tra nang trứng của bạn thế nào nhé, rồi kê thuốc kích trứng từ ngày thứ 2 của ck thì mới có tác dụng mn ạ.
    Ngày 26/10/2016, mẹ San Thái "tặng em số 116 lấy hên 2v của mẹ thanhthao0690 mau 2v nhé".
    Con yêu ơi, mau về với bố mẹ nha, ông bà bố mẹ mong chờ con và yêu thương con vô bờ bến

• 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kembi2017 Xem bài viết
    Các chị ơi iui mà chỗ bsy yến k cần lọc tinh trùng vậy liệu có đảm bảo k các chị?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kembi2017
    Mình thấy đa phần IUI đều phải lọc rửa tinh trùng để lấy ra những con tốt nhất, như vậy xác suất thành công mới cao hơn được, còn mình cũng ko rõ tt của chồng bạn thế nào, có thể cô ấy thấy tốt rồi ko cần lọc rửa chăng?

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tweenies203 Xem bài viết
    Mình thấy đa phần IUI đều phải lọc rửa tinh trùng để lấy ra những con tốt nhất, như vậy xác suất thành công mới cao hơn được, còn mình cũng ko rõ tt của chồng bạn thế nào, có thể cô ấy thấy tốt rồi ko cần lọc rửa chăng?
    Cảm ơn mẹ Tweenies nhiều nhé. Chỉ mong đc 2v đỏ chót như mẹ Tweenies. Ủn mông mình phát cho may mắn nhé. Mai mình bắt đầu hành trình iui tìm con yêu nè. Vừa lo vừa hồi hộp bạn ak. 😖
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Siêu âm để bs kiểm tra nang trứng của bạn thế nào nhé, rồi kê thuốc kích trứng từ ngày thứ 2 của ck thì mới có tác dụng mn ạ.
    Cảm ơn mẹ Tweenies nhiều nhé. Chỉ mong đc 2v đỏ chót như mẹ Tweenies. Ủn mông mình phát cho may mắn nhé. Mai mình bắt đầu hành trình iui tìm con yêu nè. Vừa lo vừa hồi hộp.😖
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao mn, cho minh tham gia voi, minh di kham, ck bi tty,bac si bao phai thu tinh nhan tao nhung ox chua chiu di kham lai, hixx. Dang tang cuong boi bo cho ck de tang chat luong va so luong tinh trung, co ai co kinh nghiem j huong dan giup minh voi. minh cam on. chuc nha minh ai cung 2v net cang nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tramanh9685
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thực ra mn ko cần kiêng cữ gì nhiều. Sau IUI mình chỉ nghỉ ngơi đúng ngày hôm ấy thôi, còn từ hôm sau mình đi làm như bt, vì thực ra sau IUI cũng là quá trình thụ thai tự nhiên mn ạ, nên là mọi thứ cứ tự nhiên thôi, chờ đến 14 ngày sau IUI thì thử, nếu có tránh chỉ tránh bê vác quá nặng thôi. Chúc mn may mắn nhé
    cám ơn mẹ nó nhiều nha. đọc cmt của bạn thấy yên tâm hẳn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Tweenies nhiều nhé. Chỉ mong đc 2v đỏ chót như mẹ Tweenies. Ủn mông mình phát cho may mắn nhé. Mai mình bắt đầu hành trình iui tìm con yêu nè. Vừa lo vừa hồi hộp.������
    Ủn mông cho mn cũng đón được 2v đỏ chót nhé, mn cứ theo chỉ dẫn của bs thôi nhé, giữ tâm trạng thoải mái thì mới dễ đậu thai được ý

• 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanh9685 Xem bài viết
    chao mn, cho minh tham gia voi, minh di kham, ck bi tty,bac si bao phai thu tinh nhan tao nhung ox chua chiu di kham lai, hixx. Dang tang cuong boi bo cho ck de tang chat luong va so luong tinh trung, co ai co kinh nghiem j huong dan giup minh voi. minh cam on. chuc nha minh ai cung 2v net cang nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tramanh9685
    Mình cũng đọc lang thang trên wtt thôi, thường thì bồi bổ cho chồng các món giàu kẽm như thịt bò, hàu, tôm, các loại rau như giá đỗ hoặc trứng gà đều tốt cả. Ngoài ra có thể cho chồng ăn thêm socola đen loại nguyên chất khoảng 85% ấy cùng với hạt óc chó cũng tốt. Nhưng nên động viên chồng sau khi bồi bổ vài tháng thì đi kiểm tra lại xem đã khá lên chưa, và cũng nên làm theo chỉ dẫn của bs. Mn cố gắng nhé, chúc mn may mắn nha

• 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lần đó mình tạch rồi Mami18 à, Mình bị tắc vòi trứng. Vừa rồi mình mổ thông VT rồi, iui lại lần nữa, nay ngày thứ 22 rồi mà vẫn 1V, vẫn chưa ra K. Chắc lại tạch.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocoi583 Xem bài viết
    Lần đó mình tạch rồi Mami18 à, Mình bị tắc vòi trứng. Vừa rồi mình mổ thông VT rồi, iui lại lần nữa, nay ngày thứ 22 rồi mà vẫn 1V, vẫn chưa ra K. Chắc lại tạch.
    Lần trc chị chích rụng trứng và bơm tt ở hùng vương hết nhiều ko ạ? Hnay e mới đi siêu âm ngày 2 chu kỳ, bác sĩ Hiền cho thuống giống hệt như của chị luôn. Chị đi thử beta máu đi chị. Cầu mong lần này chị đón đc bé rùi ủn mông e phát cho e có động lực. 💖💖
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ủn mông cho mn cũng đón được 2v đỏ chót nhé, mn cứ theo chỉ dẫn của bs thôi nhé, giữ tâm trạng thoải mái thì mới dễ đậu thai được ý
    Cảm ơn Tweenies nhiều. Chúc mn 9m10d khỏe mạnh
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lần trc chị chích rụng trứng và bơm tt ở hùng vương hết nhiều ko ạ? Hnay e mới đi siêu âm ngày 2 chu kỳ, bác sĩ Hiền cho thuống giống hệt như của chị luôn. Chị đi thử beta máu đi chị. Cầu mong lần này chị đón đc bé rùi ủn mông e phát cho e có động lực. ������������
    Lần đó C làm hết gần 7 tr. Sau khi uống Femara xong C tiêm thêm Manogon 75ui. (340k/mũi)
    Không nhớ 6 hay 7 mũi gì đó. C XN máu rồi nhưng mà không có gì vui. Tại ngày K chị không đều nên đến nay chưa có thôi. Chắc chiều nay C qua lấy thuốc uống cho ra K rồi làm tiếp chu kỳ nữa.
    C đang theo bên BS Ngọc Sương (BV Hùng Vương). PK bên cư xá Lữ Gia.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho mình hỏi cái này với, mình iui được 9 ngày rồi mà thỉnh thoảng đau nhâm nhẩm bụng và hơi lệch phía bên trái, các mẹ có ai giống mình ko? Thường đau bụng khi có thai là đau ở giữa bụng phải ko ạ?
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nhà iui ơi cho em hỏi chút. Vc em quyết định xin TT để có con nhưng k muốn vào bv lấy trong ngân hàng TT mà muốn lấy TT của em chồng. Các mẹ giới thiệu cho em vài địa chỉ bác sĩ uy tín với.
    Quyết định này là vc em và gia đình 2 bên đã suy nghĩ kỹ và thống nhất nên em chỉ muốn tìm hiểu thông tin về bác sĩ và phòng khám có thể giúp vợ chồng em thôi ạ. Rất mong các mẹ có thể tư vấn cho em
    Em cảm ơn mọi người

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nguyennt2305
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À. Em ở tphcm mọi người ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nguyennt2305
    • 859 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình mới IUI hôm 2-6, nhưng khi IUI xong bs không cho mình nằm mà kêu đi về liền. Lúc về mình có cảm giác nặng bụng chút nhưng đến tối là hết. Hôm nay là ngày thứ 4 sau IUI mình chẳng có tí dấu hiệu gì khả quan cả, chỉ có cảm giác bụng dưới nặng nặng thôi. Chắc mình phải chuẩn bị tâm lý cho lần sau rồi quá. Hành trình tìm con của mình là 10 năm rồi các mẹ ah. Không biết khi nào mình mới được diễm phúc làm Mẹ. Mẹ nào đã 2v xin ủn mông mạnh dùm mình với.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của erdbeer2010