TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 50

• 0 Lượt chia sẻ
  • 191K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ tweenies203 nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 124 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đặt gạch tầng mới, hi vọng may mắn , có mẹ nào đau ngực từ hôm rụng trứng ko, đau sớm thế k hi vọng j nhỉ
    Ngày 06/03/2017 được mẹ "Hương 1004" để lại số 219.
    Ngày 01/07/2017 lại QKĐ.
    Ngày 28/07/2017: 219 ơi 2v rồi.
    Ngày 31/07/2017 được mẹ San Thái cho giữ số 219 qua tam cá nguyệt đầu tiên.
    9m10d bình an nhé
    <3 <3
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiwi56 Xem bài viết
    Chị ơi, AMH là j vậy ạ? Trước giờ e đi canh trứng chưa thấy bsi đề cập

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kiwi56
    AMH là chỉ số đánh giá khả năng dự trữ buồng trứng. Làm xét nghiệm máu bạn ạ. Dựa vào đó sẽ biết khả năng sinh sản thế nào. Có bị suy buồng trứng hay không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 179 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị gái mình cũng làm iui. Trc khi lam chị sài kén vs thuốc xông gì dính luôn. Làm 2 lần đầu ko dính. Lần sau dàu cái đó cho sạch âm đạo. Vậy là đc luôn đó💪💪💪

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tien1110
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 179 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị mình giờ vui lắm. 2 vk ck khó có con. Mừng qua mn ơi

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexabong Xem bài viết
    AMH là chỉ số đánh giá khả năng dự trữ buồng trứng. Làm xét nghiệm máu bạn ạ. Dựa vào đó sẽ biết khả năng sinh sản thế nào. Có bị suy buồng trứng hay không
    Em thì chưa làm xét ngiêm này lần nào, nhưng e đã từng đi soi trứng thì bsi bảo trứng tốt, nội tiết cug tốt, vậy e có cần p đi xét nghiệm cái này ko ạ,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kiwi56
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, quá trình iui như thế nào vậy c, em đang tính làm iui nhưng ko biết như thế nào nữa, lo quá ?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em hỏi cp kích trứng iui bao nhiêu ạ? Em đang định tháng sau iui ak, cả nhà đừng bơ em nhé, chúc tầng mới con yêu về với chúng ta

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kembi2017
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kembi2017 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em hỏi cp kích trứng iui bao nhiêu ạ? Em đang định tháng sau iui ak, cả nhà đừng bơ em nhé, chúc tầng mới con yêu về với chúng ta

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kembi2017
    Mình nghĩ dao động 3-10tr đó bạn. Nếu trứng b tốt, chỉ cần uống thuốc + tiêm rụng + iui thì chỉ mất 3tr thôi. Còn nếu phải tiêm thì sẽ tốn kém hơn. Tuỳ người phải tiêm 5-7-10 mũi kích + tiêm rụng + iui + 1 số thuốc khác thì rơi tầm 10tr. Và còn tuỳ theo b tiêm thuốc nào nữa cơ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoaithukt
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có chị nào làm iui ở bẹnh viện hùng vương ko cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Mấy ngày nữa là e tới QKD rùi. Bác sĩ hẹn ngày 2 chu kỳ tới mà em lo quá. Lần đầu em làm iui ạ.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 179 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mami18 Xem bài viết
    Có chị nào làm iui ở bẹnh viện hùng vương ko cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Mấy ngày nữa là e tới QKD rùi. Bác sĩ hẹn ngày 2 chu kỳ tới mà em lo quá. Lần đầu em làm iui ạ.
    C ơi. C làm iui thì c mua sài cái kia đi. C e sài rồi. Với uống kích trứng đậu liền đó

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn làm iui ở đâu vậy? mình vừa mới làm ở viện c, sau khi iui nên kiêng gì ko bạn nhỉ? mình làm iui xong là đi tiểu ngồi xổm ý ko biết có sao ko? mình đi nhẹ nhàng lắm nhưng ko biết là có cần kiêng lên xuống cầu thang ko bạn?
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tuỳ từng người bạn ạ như mình thì bs kê thuốc kích trứng trong 10 day bắt đầu từ ngày thứ 2 chu kỳ hết 130k. sau đo siêu âm 3 lần 80k/lan. tiến hành bơm và lọc tt hết 2tr nữa, tổng chi phí hết khoảng 2tr300
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngphuc88 Xem bài viết
    Chị ơi, quá trình iui như thế nào vậy c, em đang tính làm iui nhưng ko biết như thế nào nữa, lo quá ?
    tuỳ từng người bạn ạ như mình thì bs kê thuốc kích trứng trong 10 day bắt đầu từ ngày thứ 2 chu kỳ hết 130k. sau đo siêu âm 3 lần 80k/lan. tiến hành bơm và lọc tt hết 2tr nữa, tổng chi phí hết khoảng 2tr300
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tweenies203 Xem bài viết
    Do nhà cũ chật chội rồi nên mình mạn phép được mở nhà mới cho các mẹ nhé.
    Chúc các mẹ nhà IUI chúng mình sớm đón được 2v nhé, ở nhà cũ thấy nhiều mẹ đón được bé lắm, hi vọng mình mở nhà mới cũng ủn mông được các mẹ có 2v nhờ IUI như nhà mình nha
    Chúc các mẹ đã có 2v như mình sẽ có 9m10d bình an, khỏe mạnh và được bế bồng con yêu nhé

Link nhà cũ dưới đây nha các mẹ:

https://www.webtretho.com/forum/f90/n...-49-a-2321443/
    bạn làm iui ở đâu vậy? mình vừa mới làm ở viện c, sau khi iui nên kiêng gì ko bạn nhỉ? mình làm iui xong là đi tiểu ngồi xổm ý ko biết có sao ko? mình đi nhẹ nhàng lắm nhưng ko biết là có cần kiêng lên xuống cầu thang ko bạn?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm on b nha. nhờ b mà hôm nay minh co bé con rồi. sài cái đó đung hiệu quả luôn đó. tớ tính thụ tinh nhân tạo. mag nhờ b 2vkck có con tự nhiên lun. tks b nhiu lắm luôn. hôm nao gap nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tien1110 Xem bài viết
    Chị gái mình cũng làm iui. Trc khi lam chị sài kén vs thuốc xông gì dính luôn. Làm 2 lần đầu ko dính. Lần sau dàu cái đó cho sạch âm đạo. Vậy là đc luôn đó��������������� ��

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy_nguyen11 Xem bài viết
    Cảm on b nha. nhờ b mà hôm nay minh co bé con rồi. sài cái đó đung hiệu quả luôn đó. tớ tính thụ tinh nhân tạo. mag nhờ b 2vkck có con tự nhiên lun. tks b nhiu lắm luôn. hôm nao gap nhé
    bạn ơi bạn sài gì vậy????
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mami18 Xem bài viết
    Mình có làm ở BV Hùng Vương 1 lần, ngày 2 Chu kỳ bạn đến siêu âm, tuỳ thể trạng của bạn mà BS cho dùng thuóc.
    Lúc trước mình uống 5 ngày Femara (ngày 2V x82.000 đ)
    Sau 5 ngày siêu âm lại, tuỳ trứng ntn mà BS cho dùng thuốc tiếp, ....
    2 ngày siêu âm 1 lần theo dõi trứng. Khi đạt yeu cầu, BS sẽ cho tiêm rụng và hẹn ngày bơm.
    Bạn đừng quá lo lắng nhé.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi, ko biết sau iui nên kiêng đi lại trong thời gian bao lâu nhỉ, mình iui xong đi vệ sinh luôn, sau đó nằm nghỉ được 15 phút là đi về, hôm sau đi làm luôn không biết có sao ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tien1110 Xem bài viết
    Chị gái mình cũng làm iui. Trc khi lam chị sài kén vs thuốc xông gì dính luôn. Làm 2 lần đầu ko dính. Lần sau dàu cái đó cho sạch âm đạo. Vậy là đc luôn đó💪💪💪

chị bạn xài kén với thuốc xông j vậy bạn. mình cung dg chuẩn bị iui lần 2 mà bữa giờ lại bị viêm ad, phair đặt thuốc, mình cg muốn xg cho sach ad mà ko biêt xg bang cai j