TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI - Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 50

• 0 Lượt chia sẻ
  • 184K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Do nhà cũ chật chội rồi nên mình mạn phép được mở nhà mới cho các mẹ nhé.
    Chúc các mẹ nhà IUI chúng mình sớm đón được 2v nhé, ở nhà cũ thấy nhiều mẹ đón được bé lắm, hi vọng mình mở nhà mới cũng ủn mông được các mẹ có 2v nhờ IUI như nhà mình nha
    Chúc các mẹ đã có 2v như mình sẽ có 9m10d bình an, khỏe mạnh và được bế bồng con yêu nhé

Link nhà cũ dưới đây nha các mẹ:

https://www.webtretho.com/forum/f90/n...-49-a-2321443/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình iui 2 lần không thành công rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Cafedang2k9
    • 167 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Xí được mặt tiền. Hi vọng tháng này mình thành công như chủ top

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Memongbeiu
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

M xí đc mặt tiền rồi. Buồn qúa các mẹ ah. Tiêm 11 mũi kích trứng mà k đc trứng nào. Đành uống thuốc bổ trứng rồi đợi 2 tháng nữa làm iui. Chúc các mẹ 2v đỏ chót nhé 😘😘😘😘

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuynguyen0605
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi nhờ với, tháng vừa rồi mình làm iui không thành công, tháng này mình làm tiếp, hôm rồi đi khám bác sỹ bảo là tháng này cho làm tự nhiên ( vì trứng to nhưng màng mỏng), híc cảm thấy không khả quan lắm. các mẹ có kinh nghiệm về làm iui tự nhiên không chỉ mình với, thank all
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm iui ở từ dũ rồi cho mình kinh nghiệm với ah. Tháng tới mình iui mà chưa biết phải làm thế nào ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng tính làm iui ở Từ Dũ, ko biết ntn, các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kiwi56
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cũng mới làm iui được 9 ngày,ko biết thế nào,mẹ nào làm rồi có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ah
    • 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai8994 Xem bài viết
    E cũng mới làm iui được 9 ngày,ko biết thế nào,mẹ nào làm rồi có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ah
    Cứ bình tĩnh chờ đến ngày 14 sau IUI rồi thử que mn à, thử sớm hay hoang mang lắm ^^
    Ngày 26/10/2016, mẹ San Thái "tặng em số 116 lấy hên 2v của mẹ thanhthao0690 mau 2v nhé".
    Con yêu ơi, mau về với bố mẹ nha, ông bà bố mẹ mong chờ con và yêu thương con vô bờ bến

• 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanptn Xem bài viết
    Có mẹ nào làm iui ở từ dũ rồi cho mình kinh nghiệm với ah. Tháng tới mình iui mà chưa biết phải làm thế nào ah?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiwi56 Xem bài viết
    Em cũng tính làm iui ở Từ Dũ, ko biết ntn, các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ạ

Trước khi làm IUI thì 2vc chuẩn bị tinh thần thoải mái nè, tẩm bổ 1 số đồ ăn tốt cho trứng và tinh trùng, các mẹ tham khảo trên wtt nhìu lắm, rồi làm theo hướng dẫn của bs thui.
    Ngày thứ 2 của ck đến siêu âm để bs kê thuốc uống kích trứng hoặc thuốc tiêm kích trứng, sau đó hẹn lịch siêu âm theo dõi quá trình phát triển của trứng. Khi nào bs thấy trứng đủ kích thước thì sẽ cho tiêm kích rụng, rồi 2 ngày sau tiến hành bơm IUI.
    Nói chung là cứ theo chỉ dẫn của bs ha. Chúc 2 mẹ thành công nhé.
    Ngày 26/10/2016, mẹ San Thái "tặng em số 116 lấy hên 2v của mẹ thanhthao0690 mau 2v nhé".
    Con yêu ơi, mau về với bố mẹ nha, ông bà bố mẹ mong chờ con và yêu thương con vô bờ bến

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me no oi e hom nay cũng 10 ngày sau iui me no có trieu chứng gi k
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng 9 ngày iui mà chưa thấy triệu chứng gì các mẹ ah,lo quá đi thôi
    • 358 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 12345567890 Xem bài viết
    Me no oi e hom nay cũng 10 ngày sau iui me no có trieu chứng gi k
    comment by WTT mobile view
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mai8994 Xem bài viết
    em cũng 9 ngày iui mà chưa thấy triệu chứng gì các mẹ ah,lo quá đi thôi
    Mới có 9, 10 ngày sau IUI cũng khó biết lắm các mẹ ạ. Như nhà mình cũng soi dấu hiệu ý, chẳng thấy gì, ngày 10 sau IUI còn đi thử máu, âm tính, thế là thôi, nghĩ tạch rùi. Đến lúc trễ kinh 1 tuần mới thử kiểu cho có ấy chứ cũng ko hi vọng thì lại lên 2v căng đét, siêu bất ngờ ý. Nên các mẹ cứ tinh thần thoải mái nhé, mặc dù mình rất hiểu là sau IUI mẹ nào cũng sốt ruột soi dấu hiệu ý, mình cũng đã từng rùi, hì. Chúc các mẹ đón đc bé yêu nha

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nha,hôm nay e thử que nhưng có 1 vạch thôi,buồn từ sáng tới giờ ,huhu,ko có dấu hiệu gì chỉ chờ khi bị chậm kinh để thử lại xem thế nào.Hi vọng là đc may mắn như các mẹ
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình IUI tháng 10/2016. Hồi đó bác sĩ cho mình uống thuốc 5 ngày rồi tiêm 2 mũi kích. Bsi hẹn trước khi tiêm mũi thứ 3 siêu âm xem trứng có đáp ứng thuốc tốt không. Ai ngờ siêu âm mình đã có 3 nang 22cm rồi. Bsi tiêm rụng luôn và hẹn hôm sau vào bơm. Hic bất ngờ quá, mới có ngày 9 chu kỳ mình đã bơm luôn nên ko kịp chuẩn bị tẩm bổ gì, niêm mạc được có 6mm. Chắc do niêm mạc mỏng quá nên mình ko thành công. Mình đang ko biết nên IUI tiếp hay IVF luôn các mẹ ạ. Vì AMH của mình tháng 10/2016 có 2.85 thôi, giờ ko biết giảm xuống bao nhiêu rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng đang mong con lắm .... mình đang trong quá trình kích trứng... ngày mai đi siêu âm xem trứng sao ùi.đợi iui như cả nhà... hi vọng tháng này 2v căng đét ...... cố lên thôi các mẹ ah...
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có mẹ nào biết bác sĩ vinh và bs lan không... cho mình địa chỉ với..
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexabong Xem bài viết
    Mình IUI tháng 10/2016. Hồi đó bác sĩ cho mình uống thuốc 5 ngày rồi tiêm 2 mũi kích. Bsi hẹn trước khi tiêm mũi thứ 3 siêu âm xem trứng có đáp ứng thuốc tốt không. Ai ngờ siêu âm mình đã có 3 nang 22cm rồi. Bsi tiêm rụng luôn và hẹn hôm sau vào bơm. Hic bất ngờ quá, mới có ngày 9 chu kỳ mình đã bơm luôn nên ko kịp chuẩn bị tẩm bổ gì, niêm mạc được có 6mm. Chắc do niêm mạc mỏng quá nên mình ko thành công. Mình đang ko biết nên IUI tiếp hay IVF luôn các mẹ ạ. Vì AMH của mình tháng 10/2016 có 2.85 thôi, giờ ko biết giảm xuống bao nhiêu rồi.
    Chị ơi, AMH là j vậy ạ? Trước giờ e đi canh trứng chưa thấy bsi đề cập

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tháng này là lần đầu m làm IUI. Bs cho m tiêm 5 mũi kích trứng từ ngày 4 ck. Sau đó cho m lịch siêu âm lại. Lịch siêu âm của bs cách xa lắm, m chỉ sợ nhỡ cái trứng rụng trước khi siêu âm thì làm thế nào. Có mẹ nào mà định IUI nhưng trứng rụng mất rồi lại phải dừng đợi tháng sau ko. Chia sẻ cho m với
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào làm iui 12 ngày mà có dấu hiệu gì ko,nói e biết với,e sốt ruột quá các mẹ ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)