TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký IUI- Chào đón các bé về với các mẹ nhà IUI - tầng 49

• 0 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 1.65K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hnay là ngày 18 sau bơm, thử lên thấy có 2v rồi các mẹ ah. Không biết có phải uống thuốc với đặt thuốc tiếp không các mẹ nhỉ?

Link nhà cũ đây các bạn nhé:
    https://www.webtretho.com/forum/f90/n...-48-a-2122607/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm xong bác sỹ không dặn gì à? Mình thấy thường thì 14 ngày sau khi bơm là thử được rồi. bac si có dặn. Sau 14 ngày
    1. Nếu thử có 2v phải đến bệnh viện. Bac sĩ se cho thuốc để giữ thai. Và còn dặn. Nhất định phải đến không thì dễ sảy thai lắm
    2. Nếu không có thai. Nếu muốn làm luôn ck tiếp thì đợi đến ngày 2 ckk đến khám lại
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào 2 vòi trứng thông hết mà iui bị thai ngoài tử cung ko? e vừa bị xong, đến h cũng ko biết tại sao lại bị thế
    • 203 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cm cho em hỏi, em thử que 2 ngày trc 1v nét căng, mà hnay thử que để 1 tiếng sau lên đc v2 mờ những vẫn có thể nhận ra. em xn máu beta 5,8 liệu có hi vọng gì ko ạ.16 là đến kì kinh của em rồi. Nhiệt độ của em vẫn tăng chưa có dấu hiệu giảm, âđ vẫn khô thỉnh thoáng có dịch nhầy keo như trc lúc rụng trứng. Em tiêm pregnyl đến hnay đc 8 ngày rồi, lần đầu làm 7 ngày xn máu thì beta 0,1 và em xịt ở tháng đó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mn tiếp tục đặt thuốc dưỡng. Nếu không đau bụng, ra máu thì đợi tới 6-6,5 tuần đi siêu âm nghe tim thai luôn. Thường thì 5-5,5t sẽ có YS, tới 6-6,5t sẽ có phôi và tim. Nếu mn nó lo lắng quá thì cứ đi khám ngay khi thử lên 2v cũng được. Nếu bình thường, từ 14-20 ngày sau IUI, sẽ thấy túi thai thôi, và an tâm hơn thì thai đã về tới tc làm tổ an toàn.

MN bổ sung acid folic, vitamin càng tốt, hoặc sắt (nếu thiếu máu) trong thời gian này nhé.
    • 126 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mebapmia ơi hôm nay e tái khám bác cho em 3 liều chích với thuốc uống 1 tuần mà thuốc chích mang về bỏ ngăn đông hay ngăn mát nhỉ e quên mất k hỏi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hiepnguyen9290
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mebapmia ơi hm nay e đi khám bs cho e thuốc chích với uống mà thuốc chích về bỏ tủ đá hay mát c nhỉ,e quên k hỏi

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 212 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

để ngăn mát nha, để ngăn đá hư hết thuốc, ở trong hộp thuốc có tờ hướng dẫn nhiệt độ bảo quản đó, có gì e xem rồi điều chỉnh nhiệt độ tủ lạnh. Mà e nhớ là có một lọ thuốc bột và một là nước cất, nhớ pha hai lọ đó rồi mới chích nha.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mebapmia
    • 126 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vâng ạ,e cám ơn chị,c ơi hm trước c có chích thuốc ivf 75 iu ko,b cho e chích 3 mũi thôi c ạ

• 166 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

E bị btdn. E tiêm kích trứng để iui, hnay là ngày thứ 10 của cky, buồng trứng trái nang nhỏ, buồng trứng phải 2 nang: 16 và 14. Các mẹ cho e hỏi được 2 trứng thì iui có dễ đậu k ạ 😶, tại e thấy mọi người kích được nhiều trứng trội lắm, e thì có 2 quả nên tự dưng lo lo ạ 😥

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KimHana09
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 212 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

hiepnguyen9290: chị cũng được chích 3 mũi, trứng lên tròn đẹp luôn. Kỳ này mấy chị e theo bác làm Ivf với Iui đậu nhiều lắm, e cứ thoải mái đi, tháng sau giờ này giống chị.
    KimHana: hôm nay mới ngày 10chu kỳ mà, đến lúc chỉ định bơm rụng trứng còn lớn mà, nhiều người được có 1 trứng với tty mà vẫn 2v đó. Tâm trạng quan trọng lắm, thoải mái với cứ xxx vô tư, khi nào bác sĩ cho tiêm rụng thì ngưng, sau bơm thì cứ thoải mái xxx tiếp thêm 1 tuần nữa để tăng khả năng có thai.Lần đầu chị lo lắng, kiêng cữ các kiểu mà không đậu, lần 2 kệ thì lại được dù chị xác định tìm con lâu dài, sẽ có lần thứ n mà lại được nên mới biết tâm trạng nó quan trọng lắm. Mà sau khi tiêm rụng trứng chị không rụng hết liền 1 lúc, 5 ngày sau bơm chị siêu âm lại thì còn 1 e vừa rụng với 1 e 17 mm tròn xoe đẹp luôn đó, thế là 2 vợ chồng kiêng xxx luôn vì sợ đa thai.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mebapmia
    • 126 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hí hí cám ơn c mebapmia nhiều ạ,c nói e cũng mừng quá mong rằng e sẽ đc như chị

• 126 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ah c ơi mình uống thuốc ntn với hsau iui thì vc có kiêng cữ gì ko ạ

• 166 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hnay e siêu âm 1 trứng 19, 1 trứng 17. Nm 8. Bsi kê cho e tiêm thuốc rụng trứng r. Mai iui. Tự dưng e lo quá 😰 mai là ra trận r. Iui có đau không các chị? Có đau như chụp tử cung vòi trứng không? E chụp tc-vt mà đau tưởng ngất đi í. Hix

• 166 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

E cảm ơn mebapmia đã động viên. Nghe chị nói xong thấy yên tâm hẳn

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimHana09 Xem bài viết
    Hnay e siêu âm 1 trứng 19, 1 trứng 17. Nm 8. Bsi kê cho e tiêm thuốc rụng trứng r. Mai iui. Tự dưng e lo quá ������ mai là ra trận r. Iui có đau không các chị? Có đau như chụp tử cung vòi trứng không? E chụp tc-vt mà đau tưởng ngất đi í. Hix

mình cũng iui 1 lần nhưng trượt. mình thì iui hơi đau nhẹ.
    còn chụp tử cung vòi trứng thì ko đau gì cả.
    mẹ nó xác định tinh thần thoải mái đi đừng căng thẳng nhé. mình lần đầu stress nặng nề. sau iui 10 ngày là KQD luôn ấy. chưa kịp hi vọng.
    mình xác định con đường tìm con còn nhìu khó khăn nên không dám nghĩ tới luôn. nhìu lúc ngồi mà nước mắt chảy ra.
    chúc mẹ này 2v đỏ chót nhé. quan trọng hơn là tinh thần thoải mái.
    • 126 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Kimhana09 ơi trong time c uống với chích thuốc kích c có uống thêm vitamin ko ạ,với trong quá trình uống với kích vc có kiêng cữ gì ko c

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ, tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng hôm nay m mới viết bài.
    M thì 2 vợ chồng bt, chụp CTCVT thì cổ tử cung hơi cao, 2 vòi trứng thông.
    Tháng trước nữa m IUI lần 1 nhưng ko ăn thua.
    Tháng trước thì nhà ck có việc nên phải bỏ ck 😂
    Tháng này m IUI chiều 2/6 (28/5 ÂL), hôm làm thì có 3 trứng, kích thước 22mm-24mm.
    Đầu ck thì hô hào ko thử lắm, nhưng từ ngày thứ 10 trở đi là tinh thần bắt đầu bồn chồn. Rồi thì là.
    M thử thì 1v 🐽😂🐽😂🐽😂🐽
    Dấu hiệu: đầu ti đau, nhạy cảm, 2 bên nách đau. Ôi lại QKD lại sắp ghé thăm thì buồn lắm.
    Có mẹ nào ngày thứ 10 mà thử chỉ lên 1v mà vẫn thành công ko?!
    Ngóng tin các mẹ, chúc m và các mẹ sớm được đón con yêu về làm tổ.
    • 166 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepnguyen9290 Xem bài viết
    Kimhana09 ơi trong time c uống với chích thuốc kích c có uống thêm vitamin ko ạ,với trong quá trình uống với kích vc có kiêng cữ gì ko c

E k uống thêm j chị ạ. Vì e nằm tại viện luôn nên chỉ tiêm và ăn uống thôi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckytuyn Xem bài viết
    Có Mẹ nào IUI vào ngày 25/06 rồi không ạ, Bs hẹn em 12/07 mới thử thai. Hôm qua EM nôn quá mới 11 ngày sau IUI em thử sau khi nghe bạn cùng ngày cũng làm IUI với em thử que 2V mờ, Em thử lúc 11 h 1V net. Em suy sụp luôn. Có nên nuôi hi vọng không các mẹ ? Em cũng có vài triệu chứng nhưng hơi giống KQĐ. Em có 1 điều khác là mụn nổi cả người đặc biệt là mặt không còn chỗ nào để nổi, trước h chưa bao h bị vậy, người nóng, khô môi. H em chuẩn bị tinh thần rồi. Không lẽ buông xuôi(((
    M cũng thế, thế b thế nào r?!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)