Nhan gui cac me sinh non

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.66K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cach day gần 1 nam ruoi e la dua chuyen vao dien dan nay de hong hot tin cac me sinh non, vi luc do e dag trong tinh trang co con sinh non. Den gio nay, de viet dc bai nay em cug co gang nhiu lam.vi be em da mat sau 1 thoi gian chien dau sinh tu cg bme, nhug roi con cung di. Tu kinh nghiem ban than, mh dong vien cac me co con sinh non fai nghi luc kien cuong len nhe. Con duong dai lam, hau het la o bv, le let het noi nay den noi khac,nhung den cui cung cac me ah, chinh ban than mh da k du dung khi nhin thay con fai chiu dau don voi bnhiu mui tiem bao lan lay ven tay de roi mh qd de con ra di cho thanh than, mh chang biet noi gi nua buon qua.......

Co len nhe cac me

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em xin chia buồn với chị, e cũng sinh non 2 bé khi bước sang tuần 20 của thai kỳ đến nay cũng được hơn 2 tháng rùi, nhưng vết thương dường như vẫn chưa lành lại được. Nhưng vẫn phải cố gắng tiếp c ah, rùi nhất định con yêu sẽ lại về với cả nhà mình. Chị sinh non bé lúc bao nhiêu tuần tuổi thế c? từ đó đến giờ chị có lại e bé chưa hả c ơi?
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị sinh bé lúc 26,5 tuần, chị chưa đủ tự tin để có lại em ah, tạm gác lại nỗi đau là một khó khăn rồi.hic
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, e biết là đau lòng lắm, nhưng thời gian trôi qua cũng được hơn năm rùi, c cũng nên suy nghĩ việc tìm lại con đi c ah, e nghe nói để lâu quá cũng k tốt c ah. Lúc sinh xong c có bị rong k c?
    • 134 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng bị sinh non ở tuần thứ 23 và con đã mất giờ m lại cấn bầu đc 7tuần, ốm nghén mệt mỏi lắm, vậy mà 6tuần con bị tụ dịch màng nuôi ra máu đỏ phải uống thuốc nội tiết, mong rằng lần này mẹ tròn con vuông,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của methienhuong12
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tại bé chị đã có thời gian được về nhà với ba mẹ, chị được bế được bồng. Nên giờ dù năm rồi mà sao với c nó k nguôi được, cố gắng nhiều lắm em nhưng cứ nhắc là khóc. hihi. chắc phaie có động lực thêm tí nữa quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cố gắng dưỡng thai, đừng lo lắng nhiều, hồi mình cũng bị vậy, mà nằm nhà cả tháng rồi cố gắng ăn yến, uống sữa từ từ dịch cũng bớt bạn ah. Bạn nên tìm chỗ nào bán yến sào uy tín (nếu có điều kiện bạn nên mua của Công ty Yến sào Khánh Hòa để đảm bảo) bạn dùng cách bữa cũng tốt cho cả mẹ và con. Sau này sinh ra sức đề kháng bé khá tốt. Đó là kinh nghiệm mh thấy từ bé minh. Tuy sinh ra có 700gr nhưng k bị nhiễm trùng, và có những chuyển biến mà bsy k ngờ đó. nhưng do bé non quá chỉ có 26,5 t nên phổi chưa phát triển nên vây. Bạn cố lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanly_ngansachkh Xem bài viết
    Bạn cố gắng dưỡng thai, đừng lo lắng nhiều, hồi mình cũng bị vậy, mà nằm nhà cả tháng rồi cố gắng ăn yến, uống sữa từ từ dịch cũng bớt bạn ah. Bạn nên tìm chỗ nào bán yến sào uy tín (nếu có điều kiện bạn nên mua của Công ty Yến sào Khánh Hòa để đảm bảo) bạn dùng cách bữa cũng tốt cho cả mẹ và con. Sau này sinh ra sức đề kháng bé khá tốt. Đó là kinh nghiệm mh thấy từ bé minh. Tuy sinh ra có 700gr nhưng k bị nhiễm trùng, và có những chuyển biến mà bsy k ngờ đó. nhưng do bé non quá chỉ có 26,5 t nên phổi chưa phát triển nên vây. Bạn cố lên nhé.
    Chị ah, em cũng sinh con ở tuần thứ 26 con cũng được 700g. Nghe con khóc mà ko biết mình đang nghĩ gì nữa, con em ở lồng kính đc 12 ngày thì con đi. Đôi lúc em chỉ mong được ghe 1 điều từ con là mẹ ơi con ổn con hạnh phúc mà. Nhưng em nghĩ phải để con yên ổn chị ah, để con yên tâm chúng ta cất con vào một nói xâu trong tin đi chị, chúng ta ko bao giờ quên con. Vì vậy hãy cố gắng lên chị nhé. Cầu mong cho tất cả những bà mẹ sinh non đều sẽ có những lần sau có con được mạnh khoẻ và con yêu đủ 9t10 ngày, cầu mong các con sinh non có dũng cảm có đủ nghị lực và có đủ may mắn để vượt qua được tất cả thử thách vì các con thiệt thòi lắm
    Yêu các mẹ và các con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thu283
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cố lên bạn nhé.Mọi chuyện rồi sẽ qua.Cứ cố gắng hết sức là dc.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quả thật là quá đau đớn c ah, thời gian đầu e tưởng chừng k vượt qua nổi, cái sáng sau hôm e mất con, nằm ở viện cùng các mẹ bầu, bác sĩ họ đo tim thai cho những mẹ bầu khác, mà e nghe đứt từng khúc ruột, e lại nghĩ đến con mình, nhớ lại cái cảm giác sung sướng khi được nghe từng nhịp đập của con yêu, e lại khóc nức lên mà k sao kìm được. Nếu không vì bố mẹ vì chồng e chắc e k vực dậy nổi c ah, nhưng vì những người thân yêu nên e sẽ tiếp tục cố gắng và mong con yêu sẽ lại về với e, chị cũng vậy, cố gắng lên chị nhé. Rùi con sẽ lại về với chị và cả nhà mình.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uh, trải qua rồi mới thấy, chia buồn cùng bạn nhé, chúng ta phải cố lên, bạn sinh bé lâu chưa. nếu bé mới mất, hàng đêm bạn cố gắng trì đọc kinh phật cho bé (nếu bạn theo phật) để linh hồn bé sớm siêu thoát nhé.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng rồi, mình phải nghĩ cho mẹ ruột mình đó, mình mất con đau khổ nhường nào. nếu mẹ mình mất mình nỗi đau càng gấp vạn lần. chính vì vậy, mình đã cố gắng rất nhiều để vượt qua bạn cũng vậy nhé. Chúng ta cùng cố gắng.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methienhuong12 Xem bài viết
    Mình cũng bị sinh non ở tuần thứ 23 và con đã mất giờ m lại cấn bầu đc 7tuần, ốm nghén mệt mỏi lắm, vậy mà 6tuần con bị tụ dịch màng nuôi ra máu đỏ phải uống thuốc nội tiết, mong rằng lần này mẹ tròn con vuông,

Mn ơi, mẹ sinh non bao lâu thì có bầu lại vậy? sau sinh non mẹ có bị rong k? mình rong khổ sở quá hơn 2 tháng mới hết được hơn 1 tuần thì mình có chu kỳ kinh thứ 2, sạch được 4, 5 ngày thì vc mình sinh hoạt lại (sau sinh non song thai được 2 tháng 10 ngày) mình lại tiếp tục ra huyết dắt dây 7,8 ngày, mình đi thăm khám bsi rất nhiều lần, bsi cho mình uống vỉ cycloprogestan. Nhưng tình trạng cũng chẳng cái thiện nhiều, mình k biết những ngày sau này có tiếp tục ra huyết nữa k ấy, lo lắng quá các mẹ ah, có mẹ nào bị như mình k? chỉ mình cách với!!!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng rồi, mình phải nghĩ cho mẹ ruột mình đó, mình mất con đau khổ nhường nào. nếu mẹ mình mất mình nỗi đau càng gấp vạn lần. chính vì vậy, mình đã cố gắng rất nhiều để vượt qua bạn cũng vậy nhé. Chúng ta cùng cố gắng.
    uh, trải qua rồi mới thấy, chia buồn cùng bạn nhé, chúng ta phải cố lên, bạn sinh bé lâu chưa. nếu bé mới mất, hàng đêm bạn cố gắng trì đọc kinh phật cho bé (nếu bạn theo phật) để linh hồn bé sớm siêu thoát nhé.
    Vâng chị ah. Em mới mất con được 2 tháng 20 ngày chị ah, chị e mình cùng cầu chúc cho các con sớm siêu thoát và nếu còn duyên phận sau này con lại quay về làm con chị e mình c nhé!
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chúc mừng chị đón con trở lại. Chị cho e hỏi lần sinh non trước của chị có lý do gì ko?
    KKC 28/8 sn mẹ
    Ngày 11/9 6h tối mẹ thấy đau lưng bên phải. Mẹ báo ngay với bố để triển khai

26/9/2016 - Mẹ biết có con yêu rùi nè

Ngày 27/9 mẹ ra ít máu báo

28/9 Đúng ngày sinh nhật ba con, món quà sinh nhật vĩ đại nhất năm nay của ba mẹ là con đó, con ngoan ở trong lòng mẹ nghe. YÊU CON

10w4d - CRL: 29.7mm;12w1d - 46mm(DMDG 1.2mm);15w4d- 95mm(142gr); 22w6d :556gr ; 26w6d : 950gr ; 36w5d : 2.600g
    • 133 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ topic đã mở trang để những chị em chung cảnh ngộ chia sẻ với nhau, động viên nhau. Mình cũng sinh non ở tuần 26 dc 5 tháng rồi. Còn 1 tháng nữa là mình thả lại.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuylinhgl
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e củng vừa sinh non 28tuân và bé chiến đấu được 16ngày thì bé mất nổi đau mất đi.đứa con mang nặng 7thág trời k thể nào quên được 1thang trôi qua mà k lúc nào e vui được....... e rất mong con năm sau muốn có bé lại nhưng lại sợ vì lúc e sinh non được chuẩn đoán hở eo tử cung e sợ lám có mẹ nào jống e k ạk

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kemdautay1998
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đi khám chưa, bạn phải khám thật kỹ ấy, vì lúc trước mình cũng sinh non, rồi cũng kiêng 8 tháng, có lại vận bị sinh non tiếp. mình kế hoạch 1 năm rưỡu rồi, vợ chồng vừa đi khám lại, bsy cho làm nhiều xét nghiệm lắm chưa có kết quả, hic. Mình khuyên bạn nên kiểm tra thật kỹ, vì sinh non lần 2 xong là mình rất sợ luôn
    • 133 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn đi khám chưa, bạn phải khám thật kỹ ấy, vì lúc trước mình cũng sinh non, rồi cũng kiêng 8 tháng, có lại vận bị sinh non tiếp. mình kế hoạch 1 năm rưỡu rồi, vợ chồng vừa đi khám lại, bsy cho làm nhiều xét nghiệm lắm chưa có kết quả, hic. Mình khuyên bạn nên kiểm tra thật kỹ, vì sinh non lần 2 xong là mình rất sợ luôn
    chị đi khám ở đâu? làm những xét nghiệm gì ạ?Em qua tuần vào Từ Dũ khám tiền sản trước khi thả lại chị ạ. lần2 chị co khâu eo và chỉ nằm nghỉ ngơi là chủ yếu ko hayvẫn đi lại bình thường
    • 133 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

kemdautay:
    Chia sẻ với nỗi đâu của bạn. 1 thời gian nỗi đau cũng sẽ nguôi ngoai. Khi sinh non mà ko rõ vì sao thì bác sĩ toàn chuẩn đoán vậy thôi bạn. mình cũng thế chuẩn đoán sinh non. dặn lần sau có khâu eo. bạn vô FB tìm hội khâu eo nha. trong nhiều mẹ sinh non có bầu lại khâu ấy. trao đổi học hỏi kinh nghiệm cho lần sau.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2