TIN TÀI TRỢ.

Mua bảo hiểm cho thai sản???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 5.77K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Tình hình là em đang chuẩn bị cho tập 2, tính mua bảo hiểm cho thai sản cho đỡ tốn khi sinh, nhưng em chưa biết mua loại nào tốt cả, thủ tục thanh toán có phức tạp không? mẹ nào đã dùng tư vấn giúp em với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình đang sử dụng bảo hiểm y tế cua Gras savoye , minh mua goi $312usd là cover tất cả các loại bệnh và thai sản. Mình thấy dịch vụ bên này cũng tốt. thủ tục đơn giản.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó hỏi bác moving. ý bác ấy tư vấn nhiệt tình lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai tư vấn bảo hiểm không, gửi cho em vào email các gói bảo hiểm thai sản. Nhu cầu của e: muốn sinh mổ ở vinmec nhé. Tks. Email em là yennm85@yahoo.com
    • 298 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình cũng muốn mua bảo hiểm ..dự định sang 2015 mình sẽ mang thai ..gửi mail tham khảo cho mình nhé thanhthaohappy@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E cũng đang có nhu cầu mua BH Thai Sản mẹ nào có thông tin j email cho em với nhé. E cám ơn trước thutrangdo.1809@gmail.com
    Số may mắn của em là 195 :*
    Chờ ngày đơm hoa kết trái thôi
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongyeu-2013 Xem bài viết
    Chào bạn mình gửi chương trình cho bạn rồi, bạn check mail nhé
    Mình cũng đang quan tâm,gửi vao manhvietiep@yahoo.com cho mình nữa nhé
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng chuẩn bị mang thai nên có hỏi gói thai sản của Bảo Việt nhưng bắt buột phải ký 1 năm sau mới có hiệu lực nên không mua nữa đây
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepvietlife1 Xem bài viết
    Bạn check mail tham khảo chương trình giúp mình nhé!
    Căm ơn bạn!
    Cac me vao trang ebaohiem ma mua bao hiem thai san cua MIC, rat tiet kiem va quyen loi tot hon cua Bao Viet
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng có ý định mua bảo hiểm cho quá trình mang thai và sinh nở, nếu có thông tin bạn gởi cho mình nhé, gởi cho mình vào mail tram241284@gmail.com, thanks!
    • 89 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sand173 Xem bài viết
    mẹ nó ơi, hiện nay có nhiều gói bảo hiểm sức khỏe cover luôn cho thai sản lắm mẹ nó ạ. mẹ nó có muốn tham khảo thì inbox cho em email, em gửi cho mẹ nó tham khảo nhé, phí hợp lý quyền lợi tốt ạ.

Chị ơi gủi giúp vào địa chỉ mail: hoapham.yb@gmail.com giúp em với nhé !
    Cảm ơn chị ạ !
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bảo hiểm thai sản thời gian chờ là 270 ngày trở nên, các mẹ tham gia thai sản phải mua trước khi có bầu
    Sống đơn giản cho đời thanh thản.Cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên

ĐT: 0934 609 188
    mail: dangthuhn2011@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 217 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị chuyển phôi TTON vào tháng tới, cũng đang có nhu cầu tìm hiểu gói bảo hiểm sức khỏe và bảo hiểm thai sản, mẹ nào có thông tin gửi cho mình vào hòm thư minhtamnguyen.bhxh@gmail.com với nhé. Thanks các mẹ
    Ba là cây nến vàng... mẹ là cây nến xanh... con là cây nến hồng...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi sinh em bé lần đầu mình sử dụng gói bảo hiểm Family Care của Gras Savoye, dịch vụ rất tốt mà không biết bây giờ gói bảo hiểm nào tốt vậy các mẹ ? Mình định làm thêm nhóc nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 365 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Có topic này rồi mà các mẹ, vào đây mà đọc cho rõ này: https://www.webtretho.com/forum/f92/h...ai-san-566850/
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình các mẹ quan tâm thai sản thì nên chọn chương trình mua chung đang rất được nhều người quan tâm, phí ưu đãi mà quyền lợi lại tốt nữa.
    Mình cũng mới đăng ký tham gia chương trình mua chung của MIC, mình dự tính tháng 12 có em bé, bây giờ đăng ký đầu tháng 11 có hiệu lực là hợp lý.
    Mẹ nào quan tâm thì gọi điện cho số điện thoại này nè: 0906.818.357 , em này tư vấn rất nhiệt tình nhé
    Các mẹ nhanh đăng ký săn ngựa cùng em ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lylabeyeu Xem bài viết
    Có topic này rồi mà các mẹ, vào đây mà đọc cho rõ này: https://www.webtretho.com/forum/f92/h...ai-san-566850/
    Nước mắt rơi trò chơi kết thúc
    Lau khô nước mắt tiếp tục cuộc chơi
    ...
    • 129 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các c ơi, c nào biết về BHYT tự nguyện thì cho e hỏi chút ạ. E có thgia bhyt 4năm sv hết hạn 31/12/2012, lúc hết hạn e đang ở quê chồng nên k tham gia tiếp. Ra tết 2vc ra HN rùi e tính mua bhyt tự nguyện nhưng cứ lần nữa mãi mà giờ vẫn chưa đi mua. Hic, e đang thất nghiệp, lại mới có bầu, tìm hiểu chi phí sinh mà e hoảng quá. Giờ e tính mua bhyt tự nguyện để đỡ chi phí sinh ở viện liệu có kịp k ạ? Tính theo chu kì thì e mới bầu ở tuần thứ 6 thôi. Cuối tuần này bs hẹn đi sa nghe tim thai và tính tgian bầu, dự sinh các c ạ. E đúng là mất bò mới lo làm chuồng, liệu giờ có cách nào k ạ? E cám ơn cả nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 217 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhoan198 Xem bài viết
    Các c ơi, c nào biết về BHYT tự nguyện thì cho e hỏi chút ạ. E có thgia bhyt 4năm sv hết hạn 31/12/2012, lúc hết hạn e đang ở quê chồng nên k tham gia tiếp. Ra tết 2vc ra HN rùi e tính mua bhyt tự nguyện nhưng cứ lần nữa mãi mà giờ vẫn chưa đi mua. Hic, e đang thất nghiệp, lại mới có bầu, tìm hiểu chi phí sinh mà e hoảng quá. Giờ e tính mua bhyt tự nguyện để đỡ chi phí sinh ở viện liệu có kịp k ạ? Tính theo chu kì thì e mới bầu ở tuần thứ 6 thôi. Cuối tuần này bs hẹn đi sa nghe tim thai và tính tgian bầu, dự sinh các c ạ. E đúng là mất bò mới lo làm chuồng, liệu giờ có cách nào k ạ? E cám ơn cả nhà!
    Em mua BHYT tự nguyện thời điểm này vẫn kịp em ạ. Thẻ BHYT sẽ có hiệu lực sau 30 ngày kể từ ngày em đóng tiền tại cơ quan BHXH. Nhớ trình thẻ BHYT khi đi khám thai và khi sinh em nhé. Nếu em gửi nhờ công ty nào đóng BHXH giùm cho nữa thì em còn được hưởng cả tiền thai sản, với điều kiện em phải tham gia BHXH bắt buộc đủ 6 tháng trong vòng 12 tháng trước khi sinh, với mức lương tối thiểu chung ở HN như hiện nay là 2350k thì số tiền hưởng thai sản sẽ không ít đâu em.
    • 129 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

C ơi, e cám ơn c! Theo c nói như vậy cái bhxh như c nói là k kịp nữa đúng k c? Còn bhyt ấy e tìm hiểu trên google có trang nói đối với thai sản thì phải 270 ngày mới đc hưởng bh ạ? Hì, e gà mù nên c đừng cười e nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tamte Xem bài viết
    Em mua BHYT tự nguyện thời điểm này vẫn kịp em ạ. Thẻ BHYT sẽ có hiệu lực sau 30 ngày kể từ ngày em đóng tiền tại cơ quan BHXH. Nhớ trình thẻ BHYT khi đi khám thai và khi sinh em nhé. Nếu em gửi nhờ công ty nào đóng BHXH giùm cho nữa thì em còn được hưởng cả tiền thai sản, với điều kiện em phải tham gia BHXH bắt buộc đủ 6 tháng trong vòng 12 tháng trước khi sinh, với mức lương tối thiểu chung ở HN như hiện nay là 2350k thì số tiền hưởng thai sản sẽ không ít đâu em.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 217 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Có luật mới rồi em, em tham gia BHYT tự nguyện vẫn đc hưởng bt mà. Em mới có bầu 6 tuần, tức là chưa đc 2 tháng đúng không? Em dự kiến sinh ngày bao nhiêu thì em trừ lùi lại xem có đủ 6 tháng không. Nếu em đủ tg thì gửi nhờ cty nào đó đóng hộ cho mà lấy tiền thai sản.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhoan198 Xem bài viết
    C ơi, e cám ơn c! Theo c nói như vậy cái bhxh như c nói là k kịp nữa đúng k c? Còn bhyt ấy e tìm hiểu trên google có trang nói đối với thai sản thì phải 270 ngày mới đc hưởng bh ạ? Hì, e gà mù nên c đừng cười e nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2