Mỏng niêm mạc 2mm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 373 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 24 tuổi chưa gđ, e có quan hệ với bạn trai 5 lần và cả 5 đều ra máu trong khi quan hệ
    Cụ thể như sau:
    Ngày 18/8 e qh lần đầu ra máu
    23-29/8 e hành kinh
    31/8 e qh ra máu.
    Ngày 20-26/9 e hành kinh
    Ngày 12/10 e qh ra máu và như kiểu hành kinh đến 19/10 e hết. E ko rõ là kinh nguyêth hay ko nhưng tháng đó e ko bị ra máu hành kinh lần nào nữa.
    Ngày 20/10 e qh ra máu rất loãng hồng nhạt và keoa dài 2-3 ngày
    Ngày 3/11 e lại bị qh ra máu và đến hnay là 8/11 e vẫn bị ra máu và ra nhiều như hành kinh
    Em có đi khám ở pk đa khoa quốc tế hà nội thì e bị viêm lộ tuyến nhẹ độ 1. Ko có thai, ko có tế bào ung thư, buônf trứng bthg nhưng niêm mạc của e so với ngày kết thúc kinh tháng trc lại quá mỏng có 2mm. bác sĩ bảo là do niêm mạc tử cung quá mỏng được có 2mm nên khi cổ tử cung co thắt khi qhe bị xuất huyết. Bs bảo e dung thuốc đông y kết hợp tây y trong 15-20 ngày, mỗi ngày hơn 300k. số tiền đó hơi lớn nên e chưa quyết định có điều trị ở đây hay ko.ngoài ra e bị viêm lộ tuyến nhẹ nếu chưa ở đây thì chiếu hồng ngoại 30' trong 5 ngày mỗi ngày tầm 800k nữa (khá max ạ). E khám ở phòng khám đa khoa quốc tế hà nội ở 152 xã đàn. Chữa ở đây có đc ko ạ? E chưa có gđ nên khá lo lắng vì bệnh này khiến khó thụ thai và sảy thai. niêm mạc của e như thế bác sĩ nói là quá mỏng. có mom nào bị như e mà có địa chỉ điều trị uy tín thì cho e tham khảo ý kiến với ạ. em định tuân sau đi khám lại ở bv công rồi mới qđịnh điều trị ạ. Mn có kinh nghiệm trong vụ này ko chứ e lo lắng quá. Khi qh ny e cũng biết ra máu và giục e đi khám. Nếu có vđ sinh sản thật e thật sự lo lắng quá ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn bị viêm lộ tuyến nhẹ thì đừng vội đốt, bạn cố gắng hàng ngày lấy lá trầu không với muối đun sôi để ấm rồi rửa, mình cũng bị viêm lộ tuyến nặng nhưng vẫn để chưa dám đốt, niêm mạc mình cũng mỏng mình cũng đang thử ăn uống như sữa đậu nành với vitamine E để hỗ trợ cho niêm mạc mình phát triển dày lên thấy nhiều mẹ mách ăn 2 loại này cũng giúp niêm mạc mình phát triển dày lên đấy. Cố lên bạn nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buon123654 Xem bài viết
    Bạn bị viêm lộ tuyến nhẹ thì đừng vội đốt, bạn cố gắng hàng ngày lấy lá trầu không với muối đun sôi để ấm rồi rửa, mình cũng bị viêm lộ tuyến nặng nhưng vẫn để chưa dám đốt, niêm mạc mình cũng mỏng mình cũng đang thử ăn uống như sữa đậu nành với vitamine E để hỗ trợ cho niêm mạc mình phát triển dày lên thấy nhiều mẹ mách ăn 2 loại này cũng giúp niêm mạc mình phát triển dày lên đấy. Cố lên bạn nhé
    Vâng ạ. E cũng đang us đậu nành và vitamin e. E còn matxa bụng để máu lưu thông. E tìm hiểu thì thấy niêm mạc như vậy là quá mỏng. Điều e lo là cứ qh là ra máu làm e rất hoang mang. Có nhiều ng bị niêm mạc mỏng ko chị nhỉ? 😢
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,236 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungoc95 Xem bài viết
    Em năm nay 24 tuổi chưa gđ, e có quan hệ với bạn trai 5 lần và cả 5 đều ra máu trong khi quan hệ
    Cụ thể như sau:
    Ngày 18/8 e qh lần đầu ra máu
    23-29/8 e hành kinh
    31/8 e qh ra máu.
    Ngày 20-26/9 e hành kinh
    Ngày 12/10 e qh ra máu và như kiểu hành kinh đến 19/10 e hết. E ko rõ là kinh nguyêth hay ko nhưng tháng đó e ko bị ra máu hành kinh lần nào nữa.
    Ngày 20/10 e qh ra máu rất loãng hồng nhạt và keoa dài 2-3 ngày
    Ngày 3/11 e lại bị qh ra máu và đến hnay là 8/11 e vẫn bị ra máu và ra nhiều như hành kinh
    Em có đi khám ở pk đa khoa quốc tế hà nội thì e bị viêm lộ tuyến nhẹ độ 1. Ko có thai, ko có tế bào ung thư, buônf trứng bthg nhưng niêm mạc của e so với ngày kết thúc kinh tháng trc lại quá mỏng có 2mm. bác sĩ bảo là do niêm mạc tử cung quá mỏng được có 2mm nên khi cổ tử cung co thắt khi qhe bị xuất huyết. Bs bảo e dung thuốc đông y kết hợp tây y trong 15-20 ngày, mỗi ngày hơn 300k. số tiền đó hơi lớn nên e chưa quyết định có điều trị ở đây hay ko.ngoài ra e bị viêm lộ tuyến nhẹ nếu chưa ở đây thì chiếu hồng ngoại 30' trong 5 ngày mỗi ngày tầm 800k nữa (khá max ạ). E khám ở phòng khám đa khoa quốc tế hà nội ở 152 xã đàn. Chữa ở đây có đc ko ạ? E chưa có gđ nên khá lo lắng vì bệnh này khiến khó thụ thai và sảy thai. niêm mạc của e như thế bác sĩ nói là quá mỏng. có mom nào bị như e mà có địa chỉ điều trị uy tín thì cho e tham khảo ý kiến với ạ. em định tuân sau đi khám lại ở bv công rồi mới qđịnh điều trị ạ. Mn có kinh nghiệm trong vụ này ko chứ e lo lắng quá. Khi qh ny e cũng biết ra máu và giục e đi khám. Nếu có vđ sinh sản thật e thật sự lo lắng quá ạ
    Vâng. Trường hợp của Bạn là khi QH, tử cung quá kích thích gây xuất huyết.
    Còn trường hợp viêm LT CTC nhẹ thì Bạn đặt thuốc để giảm triệu chứng bệnh, nếu viêm nặng LT diện rộng trên 1Cm thì bắt buộc phải đốt(áp lạnh, lasez,...) để diệt tuyến nhé. Chứ viêm LT ko có thuốc chữa trị kể cả đông và tây y. hoặc kết hợp đặt thuốc và ngâm rửa âm đạo như lá trầu, kim ngân hoa, xà sàng tử, muồng trâu, bọng giếng,..
    Vấn đề đặt ra là một phần NMTC mỏng(do chức năng nội tiết buồng trứng), tử cung quá kích khi QH: Thì trên lâm sàng thường dùng bài Nội huyết thang - Để điều hòa chức năng nội tiết buồng trứng(tăng NMTC như người bình thường) và làm bền thành mạch máu tử cung.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy là e cần cải thiện độ dày niêm mạc thì sẽ ko bị ra máu nữa đúng ko ạ? vì lần nào cũng bị nên e rất là lo và mỗi lần tiếp lại ra nhiều máu hơn