TIN TÀI TRỢ.

Mong con vô cùng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.19K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thời gian trôi nhanh quá. 1 năm rưỡi rồi vẫn chưa thấy con đâu cả. Nhà chồng nói ra nói vào thật sự rất mệt mõi. Buông lời độc địa vô cùng, đôi lúc muốn li hôn giải thoát cho khỏe, lâu có con họ lại nghỉ lý do tại mình 'con chó nó đẻ mà m chưa đẻ', mình đi du lịch thì bảo 'đi chơi mà ko đẻ được đi chi'. Được cái chồng thương nhưng nhìn anh ấy áp lực thật tội vô cùng. Kinh nguyệt mình rất đều từ 28-30 ngày mà vẫn chưa có con 😢 . Mình nghĩ chồng mình mạnh mẽ cỡ nào mọi người nói quá chắc a ấy chịu ko nỗi rồi dần dần tan vỡ hôn nhân. 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 330 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luffyvanami Xem bài viết
    Thời gian trôi nhanh quá. 1 năm rưỡi rồi vẫn chưa thấy con đâu cả. Nhà chồng nói ra nói vào thật sự rất mệt mõi. Buông lời độc địa vô cùng, đôi lúc muốn li hôn giải thoát cho khỏe, lâu có con họ lại nghỉ lý do tại mình 'con chó nó đẻ mà m chưa đẻ', mình đi du lịch thì bảo 'đi chơi mà ko đẻ được đi chi'. Được cái chồng thương nhưng nhìn anh ấy áp lực thật tội vô cùng. Kinh nguyệt mình rất đều từ 28-30 ngày mà vẫn chưa có con ������ . Mình nghĩ chồng mình mạnh mẽ cỡ nào mọi người nói quá chắc a ấy chịu ko nỗi rồi dần dần tan vỡ hôn nhân.
    Bạn đã đi xét nghiệm chưa?
    Zalo tư vấn 24/7: https://zaloapp.com/g/hltyfj162
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suckhoemebau2019 Xem bài viết
    Thời gian trôi nhanh quá. 1 năm rưỡi rồi vẫn chưa thấy con đâu cả. Nhà chồng nói ra nói vào thật sự rất mệt mõi. Buông lời độc địa vô cùng, đôi lúc muốn li hôn giải thoát cho khỏe, lâu có con họ lại nghỉ lý do tại mình 'con chó nó đẻ mà m chưa đẻ', mình đi du lịch thì bảo 'đi chơi mà ko đẻ được đi chi'. Được cái chồng thương nhưng nhìn anh ấy áp lực thật tội vô cùng. Kinh nguyệt mình rất đều từ 28-30 ngày mà vẫn chưa có con ������ . Mình nghĩ chồng mình mạnh mẽ cỡ nào mọi người nói quá chắc a ấy chịu ko nỗi rồi dần dần tan vỡ hôn nhân.
    Bạn đã đi xét nghiệm chưa?
    Mình định tháng sau mình đi. Chồng mình không chịu đi vì sợ có kết quả rồi buồn. Cứ bảo là khi nào có thì có đi.
    • 330 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình định tháng sau mình đi. Chồng mình không chịu đi vì sợ có kết quả rồi buồn. Cứ bảo là khi nào có thì có đi.
    Nên đi đi bạn ơi. Không đi thì tâm lý còn mệt hơn đó. Bạn có thể kết nối zalo với mình qua số 0972 871 298
    Zalo tư vấn 24/7: https://zaloapp.com/g/hltyfj162
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 93 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chị đi canh trứng đi ạ, với làm xét nghiệm cho cả 2 vợ chồng nữa. để nếu có bất thường còn điều trijh chứ mom. trc vk ck e cũng thế, 2 năm mong mỏi đứa con, đi khám thì vỡ ra bao nhiêu và canh trứng nên cũng đc thằng con zai rồi mom ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi canh trứng đi, bạn ở SG hay HN
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi canh lần nào cũng đậu hết, cũng tuỳ thuộc ba sản có mát tay ko nữa, nếu cần mình cho địa chỉ bs này nha, mình ở SG
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thời gian trôi nhanh quá. 1 năm rưỡi rồi vẫn chưa thấy con đâu cả. Nhà chồng nói ra nói vào thật sự rất mệt mõi. Buông lời độc địa vô cùng, đôi lúc muốn li hôn giải thoát cho khỏe, lâu có con họ lại nghỉ lý do tại mình 'con chó nó đẻ mà m chưa đẻ', mình đi du lịch thì bảo 'đi chơi mà ko đẻ được đi chi'. Được cái chồng thương nhưng nhìn anh ấy áp lực thật tội vô cùng. Kinh nguyệt mình rất đều từ 28-30 ngày mà vẫn chưa có con 😢 . Mình nghĩ chồng mình mạnh mẽ cỡ nào mọi người nói quá chắc a ấy chịu ko nỗi rồi dần dần tan vỡ hôn nhân. 
    2 vợ chồng bạn đi khám chưa? Xem nguyên nhân là gì để điều trị. Chưa chắc kinh đều trứng đã pt đâu mn ơi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenkhuyen0707
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình cũng cưới 1,5 năm mới có bầu nên hiểu tâm trạng của bạn mong con như nào. 😢
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieula Xem bài viết
    Mình đi canh lần nào cũng đậu hết, cũng tuỳ thuộc ba sản có mát tay ko nữa, nếu cần mình cho địa chỉ bs này nha, mình ở SG
    Bác sĩ nào mát tay vậy bạn, mình cũng ở SG. Bạn chỉ giúp mình với
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thả hơn 1 năm rưỡi mới có bầu, thời gian đầu cũng vô cùng khủng hoảng vì hai vc sức khỏe sinh sản bình thường, quan hệ đều đặn mà không hiểu sao không dính. Mình đã rất buồn khi thấy bạn bè rồi họ hàng ai ai cũng có tin vui, nhiều đêm khóc ướt gối. Cũng may ông chồng hiểu chuyện lúc nào cũng động viên bày trò cho vợ thoải mái tinh thần. Rồi mình thay đổi suy nghĩ, con cái là lộc trời cho có duyên sẽ đến với mình, mình nghĩ thoáng hơn, tích cực hơn thế là đâu một tháng thì có bầu. Giờ cũng được gần 10 tuần rồi. Nên bạn cố gắng lên nhé. Mọi chuyện sẽ ổn thôi. Suy nghĩ tích cực MN tinh thần thoải mái con sẽ nhanh về với mẹ
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin địa chỉ với. Mình ở SG
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho mình xin địa chỉ ở Sài gòn nha bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con cái đúng là còn lộc trời cho nữa, k chỉ do cứ muốn là được ngay. Người ngoài sốt ruột 1 mẹ lại mong con 10.
    Nhưng nếu hiểu chuyện thì "mẹ" vững tâm lên mà đừng lo lắng quá. Vì lo quá thành stress lại gây khó khăn trong quá trình thụ thai tự nhiên. Mình chuyên về bệnh mãn tính và nội tiết; Làm việc cùng với những chuyên gia hiếm muộn cực mát tay ( trong vòng gần 3 năm mà có 161 e bé ra đời từ những cặp hiếm muộn trước đó ivf, iui vài lần đều hỏng), xin góp lời khuyên nhỏ tới các bạn trẻ mới lập gia đình cứ bình tĩnh và lưu ý vài điểm để có sức khỏe sinh sản tốt nhất đón con.
    Chị em cứ nhớ là thế này:
    - Xét nghiệm nội tiết nam nữ cần thiết phải làm, Còn tinh dịch đồ của nam để biết nội tiết bố mẹ tốt chưa?
    - Còn SA trứng vẫn phải SA. Chứ k phải làm xn nội tiết thì k phải soi trứng và ngược lại. Tất nhiên cũng tuỳ case. Bạn nào nhẹ , còn trẻ, mới thả 1-1,5 năm thì có thể chỉ cần soi trứng để xđ ngày quan hệ.
    - Còn về kết quả xét nghiệm và SA có:
    + Trứng kém-> ta phải bổ trứng
    + Niêm mạc mỏng-> làm dày niêm mạc tự nhiên
    + buồng trứng đa nang-> ta phải xử lí nội tiết
    + tắc vòi trứng: làm cho Thông hoặc đào thải tự nhiên cho sạch vòi
    - AMH giảm phải tăng ( bình thường cực khó tăng, nếu biết cách đều lên tốt)
    - nội tiết kém -> phục hồi nội tiết nội sinh trước
    - tinh trùng yếu, dị dạng-> tăng chất lượng lên.
    Nhưng phải có cụ thể kết quả thì đánh thẳng nguyên nhân vào chứ k thì mọi thuốc bổ thì đều tốt cả, mỗi tội tốn nhiều tiền mà chỗ yếu vẫn chưa khắc phục dc.
    Tạm thế nhé. Các e Cứ bình tĩnh k quá lo lắng được đâu. Chúc các e sớm được như ý.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanhkawaii
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhkawaii Xem bài viết
    Con cái đúng là còn lộc trời cho nữa, k chỉ do cứ muốn là được ngay. Người ngoài sốt ruột 1 mẹ lại mong con 10.
    Nhưng nếu hiểu chuyện thì "mẹ" vững tâm lên mà đừng lo lắng quá. Vì lo quá thành stress lại gây khó khăn trong quá trình thụ thai tự nhiên. Mình chuyên về bệnh mãn tính và nội tiết; Làm việc cùng với những chuyên gia hiếm muộn cực mát tay ( trong vòng gần 3 năm mà có 161 e bé ra đời từ những cặp hiếm muộn trước đó ivf, iui vài lần đều hỏng), xin góp lời khuyên nhỏ tới các bạn trẻ mới lập gia đình cứ bình tĩnh và lưu ý vài điểm để có sức khỏe sinh sản tốt nhất đón con.
    Chị em cứ nhớ là thế này:
    - Xét nghiệm nội tiết nam nữ cần thiết phải làm, Còn tinh dịch đồ của nam để biết nội tiết bố mẹ tốt chưa?
    - Còn SA trứng vẫn phải SA. Chứ k phải làm xn nội tiết thì k phải soi trứng và ngược lại. Tất nhiên cũng tuỳ case. Bạn nào nhẹ , còn trẻ, mới thả 1-1,5 năm thì có thể chỉ cần soi trứng để xđ ngày quan hệ.
    - Còn về kết quả xét nghiệm và SA có:
    + Trứng kém-> ta phải bổ trứng
    + Niêm mạc mỏng-> làm dày niêm mạc tự nhiên
    + buồng trứng đa nang-> ta phải xử lí nội tiết
    + tắc vòi trứng: làm cho Thông hoặc đào thải tự nhiên cho sạch vòi
    - AMH giảm phải tăng ( bình thường cực khó tăng, nếu biết cách đều lên tốt)
    - nội tiết kém -> phục hồi nội tiết nội sinh trước
    - tinh trùng yếu, dị dạng-> tăng chất lượng lên.
    Nhưng phải có cụ thể kết quả thì đánh thẳng nguyên nhân vào chứ k thì mọi thuốc bổ thì đều tốt cả, mỗi tội tốn nhiều tiền mà chỗ yếu vẫn chưa khắc phục dc.
    Tạm thế nhé. Các e Cứ bình tĩnh k quá lo lắng được đâu. Chúc các e sớm được như ý.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanhkawaii
    Cảm ơn chị với lời khuyên rất bổ ích