TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có câu hỏi gì , trước trong và sau mang bầu thì vào đây nhé .

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình xin gt m là Bs chuyên khoa nội , và làm siêu âm sản khoa. Các mẹ có hỏi gì về chuyên môn thì cứ đưa ra nhé. Rất vui đc trò chuyện cùng cả nhà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn, cho mình hỏi là mình đang mang thai tuần thứ 10 nhưng mà từ khi có thai đến h phía dưới AD của minh hay bị ngứa, ngứa phía ngoài, nhưng đi khám thai thì ko thấy bs đề cập là bị nấm j hết. Ngứa ngáy làm mình khó chịu quá, mình thuơfng xuyên vs sau khi tiêu tiểu và sd ddvs phụ nữ hàg ngày nhưng vẫn bị ngứa, cho mình hỏi có cách nào giảm ngứa dc ko b? Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 127 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi là em vừa uống Nature Made ( loại 150v) trc khi có bầu. Trong thời gian đèn đỏ có phải ngừng uống thuốc này k chị? Chị tư vấn thêm giúp em về giai đoạn này với. Và ông xã em nếu muốn cbị skhỏe tốt thì nên uống gì ạ?
    Em cảm ơn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

C ơi vc e mún có e bé lắm rùi mà 2 tháng đầu đều trượt dù e đã canh ngày rụng trứng rùi qh khá đều. Thế mà vẫn ko đc. K bít e có bị làm sao ko? Huhu. Làm cách nào để dễ có e bé ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của CandyQ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 409 Bài viết

• 2,431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vừa đi s.a 14 tuần về ạ, mà bs nói " khả năng con trai, nhưng chưa chắc chắn " là sao ạ. E thắc mắc ko biết dựa vào đâu để nói vậy hay chỉ.. đoán qua các chỉ số thôi ạ? Bởi vì nếu nhìn rõ bộ phận sinh dục của bé rồi thì phải chắc chứ. Vậy bác sĩ sa của e dựa vào đâu để đưa ra kết luận đó ạ. E cảm ơn chị trc nha.
    E với ck thì ko quan trọng trai gái nhưng tò mò quá, hihi
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi cho e hỏi. E đi CTCVT thì thấy một bên ống dẫn trứng nhỏ, bác sĩ ghi là bt trái ngấm thuốc cứng, bt phải bình thường, nghiệm phap cote (+). Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ? Kết quả SA của e thì có nhiều nang nhỏ kích thước là 7mm còn mọi cái đeeuf bt ạ. Như thế có ảnh hưởng đến thụ thai ko chị?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MrsPhan0311
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 486 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chị ơi cho e hỏi hiện tại e mang thai được 11 tuần và bị nghén nên chưa ăn uống được gì nhiều. Sữa e cũng chưa uống được. E đang uống thuốc bổ Nature Prental mỗi ngày 1 viên. Nhưng khi e ngủ thì e hay bị tê mấy ngón tay.
    Khi đi khám thai e có hỏi Bs là cơ thể e có thiếu chất gì không và có cần uống thêm thuốc gì không thì Bs bảo không sao. E đang hoang mang là không biết mình có thiếu chất gì không và có ảnh hưởng đến con không ?
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào chị bsi ạ.e đang mang bầu tuần thứ 10.e ra khí hư màu trắng đặc như nước vo gạo,ko mùi,ko ngứa.vậy em có bị sao không ạ.e cảm ơn chị nhiều
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn oi mình bị tư cung lộ tuyến nhẹ. Chờ kết quả xét nghiệm tb ad rồi bs mới kê đơn. M lo lắng quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hongtham273
    • 154 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hoi, em kết hôn gần 2 năm mà chưa có bầu, cách đây khoảng 6 tháng vc em đến C kiểm tra thì không sao. E đã làm tinh dịch đồ, xét nghiệm nội tiết 6 chỉ số, xét nghiệm máu, phụ khoa đều bình thường. Nhưng khoảng 3 chu kỳ gần đây e SA trưng lại bị trứng to không rụng và bị xuất huyết trong nang. Em uống 10 ngày Duphaston cky truoc nhưng ck này vẫn không rụng và to 45x35mm.
    Vậy phải chữa trứng to không rụng này thế nào ạ? Niêm mạc của e dày 16mm có dày quá không ạ? Ck của e 26 ngày, kéo dài 7 ngày. Vc e 30 tuổi rồi ạ. Em cám ơn chị nhiều!
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=violet_huynh;32372918]Chào bạn, cho mình hỏi là mình đang mang thai tuần thứ 10 nhưng mà từ khi có thai đến h phía dưới AD của minh hay bị ngứa, ngứa phía ngoài, nhưng đi khám thai thì ko thấy bs đề cập là bị nấm j hết. Ngứa ngáy làm mình khó chịu quá, mình thuơfng xuyên vs sau khi tiêu tiểu và sd ddvs phụ nữ hàg ngày nhưng vẫn bị ngứa, cho mình hỏi có cách nào giảm ngứa dc ko b? Thanks[/QUO
    Mn ơi.nên đi khám.bsi sản khoa ngay nhé.mình cũng bầu hơn 10tuan hqua đi khám vì ra nhiều khí hư.kqua là bị viêm và phải điều trị ngay đó.ngày nào cũng đến bsi đặt thuốc và vsinh.lo lắm vì viêm nhiễm ảnh hưởng tới bé nếu ko chữa sớm đó.mn đi khám sớm nhé.chúc 2 mẹ con khỏe