TIN TÀI TRỢ.

Mất tim thai. Em buồn quá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.49K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy là em phải chia tay đứa con đầu lòng của mình rồi. Lâng đầu nghe tim thai thì đc 81 nhịp/phút và sau 1 tuần thì đã mất tim thai. Vậy là em hết hi vọng rồi phải không mọi người. Mọi thứ trong bụng em đều tốt, không có bất cứ dấu hiệu nào của hiện tượng sảy thai, túi ối tròn đều, mang nuôi tốt, tử cung ngả sau. Vậy mà... Em buồn quá ôm chồng khóc như mưa.
    Có chị nào như em không thế?? Sau bao lâu các chị lại có thai lại vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chia buồn với mẹ nó , lần đầu mẹ nó nghe tim 81 nhịp là chậm quá rùi
    Lần đầu e nghe tim thai đã 140 rùi
    Việc có thai trở lại tốt nhất khi nào mẹ nó hết buồn , tâm trạng thoải mái hơn rồi bồi bổ thêm vitamin , sắt ... Rồi có e bé chưa muộn
    Chúc mẹ nó sớm có tin vui

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chồng mình lại sắp đi nước ngoài thế nên mình rất mong có bé, bjo bị thế này, buồn quá trời bạn à.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thui, đừng buồn bạn nhé. Mình e bé còn ra đời rùi, cũng chẳng biết tnao, đi khám, làm xét nghiệm, siêu âm đầy đủ đâu cũng bảo ổn, thế mà sau 2 tuần phát hiện ra e bé bị tim bẩm sinh và không được ở lại với vc mjnh. hụt hẫng 1 thời gian rùi cũng phải quen thôi....Cố lên, đừng buồn, mjnh h đang lên kế hoạch cuối năm đầy này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi chia buồn cùng bạn, bạn đừng buồn nhé cứ coi như là mìnhphận mỏng nên con ở chưa lâu với mình thôi. Bạn có uống thuốc gì thêm không?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mo-mot-hanh-phuc Xem bài viết
    ôi chia buồn cùng bạn, bạn đừng buồn nhé cứ coi như là mìnhphận mỏng nên con ở chưa lâu với mình thôi. Bạn có uống thuốc gì thêm không?
    Khi phát hiện thai yếu bác sỹ có cho đặt và uống thuốc nội tiết tố, ngoài ra mình còn uống viên tổng hợp với bổ sung thêm sắt àng ngày. Thứ 7 mình ra viện phụ sản khám lại và chắc làm theo chỉ dẫn thôi. Đến bây giờ vẫn còn hiện tượng nghén, hỏi thì đc trả lời là do màng nuôi. Hic. Mọi thứ đều ổn mà bé lại ra đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sapphire071 Xem bài viết
    thui, đừng buồn bạn nhé. Mình e bé còn ra đời rùi, cũng chẳng biết tnao, đi khám, làm xét nghiệm, siêu âm đầy đủ đâu cũng bảo ổn, thế mà sau 2 tuần phát hiện ra e bé bị tim bẩm sinh và không được ở lại với vc mjnh. hụt hẫng 1 thời gian rùi cũng phải quen thôi....Cố lên, đừng buồn, mjnh h đang lên kế hoạch cuối năm đầy này.
    Chia buồn cùng gia đình bạn nhé. Hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muilac Xem bài viết
    Khi phát hiện thai yếu bác sỹ có cho đặt và uống thuốc nội tiết tố, ngoài ra mình còn uống viên tổng hợp với bổ sung thêm sắt àng ngày. Thứ 7 mình ra viện phụ sản khám lại và chắc làm theo chỉ dẫn thôi. Đến bây giờ vẫn còn hiện tượng nghén, hỏi thì đc trả lời là do màng nuôi. Hic. Mọi thứ đều ổn mà bé lại ra đi.
    Mình thì chưa có kn nhưng theo các bs thì tim thai mà dưới 105 thường là...bé sẽ bỏ mình.
    Nhưng cũng còn tùy cơ địa của mẹ nữa vì thế bạn thử đi xn nội tiết xem thế nào vì nội tiết mình kém thì dễ mất bé lắm.
    Thôi cố gắng vượt qua nỗi đau nhé. Bé đã về mệtlla62nn thì sẽ về nữa thôi.
    Đừng từ bỏ hi vọng tìm con nhé. Mình cũng hơn 2 năm rồi chưa thấy con yêu. Buồn tê cả lòng...chỉ dám tàu ngầm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 411 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Em đã chắc chắn hư thai chưa, sao không để ít ngày, 1 tuần nữa gì đó hãy bỏ để cầu may bs khám lầm lẫn... chuyện thế này cũng không hiếm đâu.
    Cầu bình an và sức khỏe ở trong gđ Bạn và Bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đã bị thai lưu 2 lần lien tiếp cũng không phải do nhịp tim thấp đâu bạn ạ. Mình toàn trên 140 mà còn bị lưu bạn ạ . Giờ cũng thèm lắm mà chưa dám thả cũng chẳng biết đi khám ở đâu cả
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chia buồn cùng bạn nhé, mình cũng bị sảy một lần cách đây 1 năm, khi đó còn chưa có tim thai nữa! mong bạn sớm lấy lại tinh thần để đón một thiên thần khác nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucnghi26032008 Xem bài viết
    Mình đã bị thai lưu 2 lần lien tiếp cũng không phải do nhịp tim thấp đâu bạn ạ. Mình toàn trên 140 mà còn bị lưu bạn ạ . Giờ cũng thèm lắm mà chưa dám thả cũng chẳng biết đi khám ở đâu cả
    Chị ơi, em đọc thấy trường hợp của chị giống của em. Sau thai lưu 2 lần chị đã có con nào chưa ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,648 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MickeyRemy Xem bài viết
    Chị ơi, em đọc thấy trường hợp của chị giống của em. Sau thai lưu 2 lần chị đã có con nào chưa ?
    Vậy là nang noãn bị suy hoàng thể rồi. Không nuôi dưỡng được phôi thai khi trứng thụ tinh.
    Buồng trứng bị rối loạn nội tiết tố.