TIN TÀI TRỢ.

Mang thai và chia sẻ cùng Mẹ Uyên My (Tầng 68) - Lòng mẹ thương con vô bờ bến - Chị em thắm thiết những vui buồn - Tiếng cười rộn ràng khắp nơi nơi

• 6 Lượt chia sẻ
  • 62.4K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

:Rose::Rose::Rose: Welcome to MUM's sweet home!!!:Rose::Rose::Rose:

YÊU THƯƠNG...
    Đơn giản là ở đấy, không những với thân xác, nhưng với cả tâm hồn mình… Là nói: “Tôi luôn bên bạn”.

YÊU THƯƠNG...
    Chỉ đơn giản như thế thôi. Không có gì phức tạp cả. Nhưng nếu tình yêu không ở trong ta, chúng ta thiếu mọi sự trong cuộc đời…
    Khi ai có đặc quyền yêu thương và được yêu thương, cuộc đời thành phi thường. Làn hơi ấm tỏa lan ấy, ánh sáng trong tâm hồn và trong mắt ấy…

“Mỗi ngày qua như trên một chuyến tàu, cuộc sống cứ trôi đi, hành trình sẽ chuyên chở thêm trải nghiệm, vui có buồn có, thành công và thất bại đan xen, nhưng dứt khoát nó hơn hẳn việc mãi mãi phải dừng lại”.

Kể từ khi ngôi nhà đầu tiên được xây dựng, bằng tình thương yêu, đùm bọc và sẻ chia, Mẹ Uyên My cùng biết bao chị, em gái đã cùng nhau chia sẻ những khó khăn trong cuộc sống, khi mang thai, lúc chăm con... Đến nay đã được 68 tầng nhà, biết bao em bé đã về với bố mẹ, biết bao câu chuyện ngày đêm rôm rả WTT, chuyện vui chị em ta cùng nhau , khi có chuyện buồn, chị em mình lại :553::553::553::553::553: Vào nhà là thấy sự bình yên, vào nhà là cảm nhận sự ấm áp, sẻ chia... không từ nào tả xiết :Kiss::Kiss:

Chị Calla hay nói: Ngày mai là một ngày khác!!! Đó sẽ là ngày con yêu về bên bố mẹ thật bình an, là ngày bé yêu cất tiếng khóc chào đời, ngày VC vỡ òa trong hạnh phúc được làm cha, làm mẹ... Và cũng sẽ là ngày những nỗi buồn phải ra đi, Đêm khuya dù dài thế nào cũng phải nhường chỗ cho ánh nắng ban mai mỗi sớm...

Chúc ngôi nhà của Mẹ Uyên My và các chị em gái chúng mình luôn ngập tràn ánh nắng ấm áp, hạnh phúc!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Chúc Mẹ Uyên My - người đưa những ánh nắng ấm áp đến từng chị, từng em - mãi xinh đẹp, hạnh phúc!!!:Kiss::Kiss::Kiss:

Chúc các thiên thần bé nhỏ, nhưng bông hoa, những "khẩu súng" thật ngoan, hay ti chóng nhớn; Chúc các mẹ nhiều sữa, sức khỏe chăm con, chăm chồng, chăm vô nhà mình!:Kiss::Kiss::Kiss:

Chúc các mẹ mang bầu bình an cán đích, niềm vui vỡ òa!!!:Kiss::Kiss::Kiss:

Chúc các chị, các em mong bé yêu được toại nguyện, hạnh phúc trọn ven!!!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Chúc sức khỏe, bình an và tình yêu đến các chị, em nhà mình!!!:Rose::Rose::Rose:

Dành chút time tìm về Tầng 67 - Lắng nghe bức thư tình đầu tiên và thứ hai của chị Soăn :570::570::570:

https://www.webtretho.com/forum/f90/m...hu-hai-605368/

Dành nhiều time hơn nữa cho dự định mang thai và những điều cần lưu ý khi có thai :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

https://www.webtretho.com/forum/wttsh...44&postcount=1

Rồi cũng đến lúc các chị em trong nhà mình chuẩn bị đón con yêu, hãy vào đây nhé :Kiss::Kiss::Kiss:

https://www.webtretho.com/forum/wttsh...4&postcount=45

Ai chưa lộ ngày sinh tháng đẻ hãy vào đây để chị e ta chúc mừng nào

https://www.webtretho.com/forum/f156/...yen-my-586186/
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,199 Bài viết

• 6,117 Được cảm ơn

:554::554::554::554::554::554::554::554::554::554: :554::554::554::554::554::554::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,060 Bài viết

• 19,011 Được cảm ơn

Nhà mới rồi....lần thứ 2 xí được mặt tiền...số 2 là số may mắn nè! Chúc cho chị em nào đang mong được 2V cũng sẽ đạt được ước nguyện trong nhà mới nhé! Chúc mừng nhà mới của dì Kít xây....nhà Kít nhất định phải "bục nhà thì thiên" nhé!!!! :557:
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

eNortjKzUjI0NbewNFGyBlwwFcAC3w,,42

Ev9Zp7

Hạnh phúc khi được là thành viên của nhà MUM, từ ngày có MUM và những chị em trong nhà mình, em đã có 1 hoàng tử yêu dấu. Cảm ơn cả nhà nhiều lắm! :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Danh sách các mẹ dự sinh năm 2010 và 2011 (update đến thời điểm post bài)

Hổ con Năm 2010

Tháng 11 : ha141299 2/11, 3T&V 30/11,
    Tháng 12 : Mẹ Thỏ-Cactus 10/12, Vongoan 12/12, Oishi, em nhớ có 1 chị đky tháng 12 nữa mà chưa tìm đc nick, sorry mẹ con chị

Năm 2011 - Đuôi Hổ đầu Mèo, Mèo con..

Tháng 1 : Calla 1/1, wo-ai-ni 4/1, Pitapink 23/1, thich_ăn_sushi 29/1, Kimnguu 31/1, @boiboi
    Tháng 2 : bim-bim (2/2), voxinh 05/02, thaonguyen181 7/2, vitamintinhyeu7684(15/2), heongodangiu 28/2
    Tháng 3 : Tolato 20/3, H&A, meocon1011, thu_hanoi_1982 (23/03), Nam Yến 23/3
    Tháng 4 : Minhthao 4/4, Andy11, SVD, Bubi, Akachan, meo-mama 14/4, trangthaotrang, me cua Soc, KIDPRO
    Tháng 5 : moonbear, hoadngnoi, mẹ Cherry
    Tháng 6: mẹ baileys và mẹ soixinh đã từ ds tạm ứng chuyển lên đây nhé :Rose:
    Tháng 7/2011: huongta, Cà rốt chín mọng, Nhulinh, Xianhy, Mamasuri, keo-bong, dc_songngu… (tạm ứng nhá, ^_^)

Các bầu to bầu nhỏ, các bạn đã 2v cùng ủn các chị em còn lại nè

*****Danh sách Vip của nhà MUM chuẩn bị đón 2v . Mẹ UyênMy , chị Soăn, Cà rốt , Hươngta, Bongbonbi , Mẹ of Sóc , Xianhy , Nhulinh0106, keo_bong, heosumo, Kiddo,Cuacon2011, Cat2011 , Qh_conyeu, tieuquynh, Heoconjapan, comaymuaha125, Bibingoan, dc_songngu, me_net83, Mamasuri, NgalongHp, Zinzinbabay, hatluavang, Vitbup, Haviet2006, Sakura, bongconghp, bimatnho, HYC, Kittymon, white lotus, Me Gau truc, I love my Baby, cu_han, bubu mom, thuhangbtb, Milo 2009, thaole119, duyentram, cubill_2011, erdbeer2010, thuyltsl, Me Cherry, Sumi83 ..... ...

bài này e tìm mãi, chắc chưa update đầy đủ, có j mọi ng ới e nhé..

E chết mất, đang chờ sau 4s để post bài này mà quay lại đã thấy dc songngu và chị kẹo nhảy nhót tưng bừng rồi
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,772 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

“Con làm bằng tình yêu
    Của cha và của mẹ”
    Ôi mầm non nhỏ bé
    Đến nhanh mẹ chờ mong!

Chúc mừng tân gia nhà Mẹ Uyên My!
    Chúc cho bão không đổ bộ vào miền Trung nữa mà chuyển hướng đổ bộ bão 2v vào nhà Mẹ Uyên My nhé, cho thỏa lòng của các mẹ mong con!

Chúc cho các tiểu hoàng tử, tiểu công chúa hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn mạnh khỏe!

Chúc các mẹ bầu bì bình an khỏe bạo 9 tháng 10 ngày!

Chúc cho tình cảm của các thành viên nhà Mẹ Uyên My ngày càng gắn bó khăng khít!

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose:
    MTM1ODU3MjkyMg

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

Kinh nghiệm cho con tập ăn dặm
    • 876 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tầng mới, nhà mới chúc tất cả các mẹ hạnh phúc, cầu được ước thấy.
    Chúc cho các mẹ đang mong 2v sẽ được thấy 2v trong tầng này.
    Chúc các mẹ bầu bí, mẹ khoẻ con ngoan 9th10ng.
    Chúc các mẹ mới sinh mạnh khoẻ, nhiều sữa cho bé ti. Các bé ngủ ngoan, ti giỏi.
    Cầu chúc cho chị Cua mau hồi phục, bé Maika ngoan ngoãn.
    Cầu chúc cho MUM khoẻ mạnh để đồng hành cùng bầy E lít nhít này, các cách cách khoẻ mạnh, giỏi giang.
    Chúc cho niềm vui sẽ đến với tất cả mọi người trên trái đất này.
    Chúc cho chị em trong nhà MUM luôn hạnh phúc, chia sẻ với nhau lúc vui cũng như lúc buồn, lúc đau ốm cũng như khi mạnh khoẻ và yêu thương nhau mỗi ngày trong suốt cuộc đời này.
    • 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

xí mặt tiền , chúc các mẹ sớm đón baby yêu thương vào lòng
    • 1,217 Bài viết

• 9,294 Được cảm ơn

Nhà mới 68, dành cho tất cả các mẹ đang mong con sẽ hưởng niềm hạnh phúc trọn vẹn!!. Cật lực ủn mông cho danh sách VIP nhà mình
    tsv0a2rpc0eNortjKzUjI0tTSwMFCyBlwwFZQC1A,,94
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,060 Bài viết

• 19,011 Được cảm ơn

..đền đi....hẻm chịu đâu...Kít bỏ sót tên Kẹo trong danh sách VIP rồi...:Crying:
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

eNortjKzUjI0NbewNFGyBlwwFcAC3w,,42

Ev9Zp7

Hạnh phúc khi được là thành viên của nhà MUM, từ ngày có MUM và những chị em trong nhà mình, em đã có 1 hoàng tử yêu dấu. Cảm ơn cả nhà nhiều lắm! :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 425 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Nhà mới nhiều niềm vui mới.
    Chúc các mẹ bầu bì mạnh khỏe, cập bến bình an
    Chúc các mẹ đang trên hành trình tìm con sớm toại nguyện ước mơ….Con yêu sẽ mau chóng về với mọi người
    Chúc toàn thể gia đình MUM tràn đầy sức khỏe
    Thương chúc chị 2 luôn trẻ đẹp và hạnh phúc
    Chúc chị Cua mau chóng bình phục.

Tầng 68 – lộc phát đầy nhà….2v ngập tràn…tiếng cười rộn ràng…niềm vui vỡ òa….tân gia tân gia…..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,538 Bài viết

• 11,984 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới
    Chúc nhà mới thêm nhiều tin vui 2v và luôn trần đầy niềm vui, tiếng cười
    Mong con yêu khôn lớn từng ngày, mạnh khỏe và bình an mãi mãi con nhé. Yêu con vô cùng
    7HKLLFa7HKLp7
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha.
    TnvJp7 GxDBp7
    Cầu mong điều kỳ diệu sẽ sớm đến với tất cả những người mẹ đang mong con trên khắp thế gian
    • 1,968 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

chúc mừng nhà mới

chờ từ sáng đến giờ lấy mặt tiền nhà mới
    Chúc chị em mình ai cũng 2v như ý, bầu bì khỏe manh, bé yêu chóng nhớn, cả nhà đầy ắp tiếng cười trẻ thơ
    8qnlp8
    Paxop7GDrRp7
    • 214 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Nhà mới rồi, nhà mới rồi...Chúc mừng nhà mới của chị em mình...
    Chúc các bạn đang mong 2v sẽ được như ý, sớm báo tin vui với chị Hai và cả nhà, mong, mong lắm được thấy niềm vui đó của mọi người.
    Chúc các mẹ đang mang bầu sẽ toại nguyện như ý, ăn uống tốt, ngủ tốt, con ngoan ăn nhìu giúp các mẹ...
    Chúc các mẹ sắp về đích sẽ cán đích an toàn, suôn sẻ trong cuộc sinh...
    Chúc các mẹ và các bé thiệt khỏe, các bé ti ngoan, ko quấy rầy cho các mẹ còn nghỉ ngơi, lấy sức chăm sóc các bé nha....
    Và thương yêu chúc chị Hai cùng gia đình luôn khỏe mạnh, luôn rạng ngời hạnh phúc....Chúc chị Cua nhanh chóng lấy lại sức để làm những công việc mà chị yêu thích.
    Thật hạnh phúc khi có ngôi nhà này, em tuy ít vào nhưng cũng vô cùng cảm kích với tình cảm các chị em giành cho nhau, cho em xin góp 1 góc vào nữa nhé...Yêu cả nhà....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStru c::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Lov eStruc::LoveStruc:
    Chào con nhé, Dế nhỏ của mẹ...Hai mẹ con ta cùng nhau chiến đấu nào...:Applause::Applause::Applause::Applause::Ap plause::Applause::Applause:
    5dyEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 148 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới khai trương trùng ngày sinh nhật của kittymon.
    Chúc cả nhà nhiều niềm vui, mọi lo buồn rồi sẽ qua hết.
    Thương.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    W0lFp7

an1cF5q0g410010MzAwMjc1ZHw2NTY2NzdsYXxCVCA6LSogUVQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo-bong Xem bài viết
    ..đền đi....hẻm chịu đâu...Kít bỏ sót tên Kẹo trong danh sách VIP rồi...:Crying:
    Đâu đâu đâuuuuuuuuuuuuu

Upte tình hình chị Cua: men gan chị đã hạ một cách thần tốc (nhờ những lời chúc từ nhà mình đây mà). Tối thì chị xin về nhà ngủ cho ngon, sáng thì vào viện lại để truyền nước, kháng sinh.. mà theo như chị kể thì chị truyền nhanh 1 cách kinh khủng - như ăn cướp í (cho mau hết), chị vào sau bác giường bên cạnh mà khi chị truyền xong, bác ý mới đc có 1/2 chai . Giờ chị đang động viên bác sĩ cho chị ra viện, có thể trong chiều nay, để về nhà nghỉ ngơi, dưỡng sức... Chị yêu cứ đà này mà tiến nhé :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 425 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Kid ơi, tên chị đâu....huhuhu...:Crying::Crying::Crying::Crying: :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cry ing::Crying:
    • 152 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới!

Chúc các bé hay ăn chóng lớn!

Chúc các chị, các bạn bầu bì mạnh khoẻ, bình an, trọn vẹn suốt 9 tháng 10 ngày.

Chúc các chị, các bạn đang mong có bé sớm được toại nguyện.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,222 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Nhà mới xây rồi, nhà mới xây rồi!
    Nhà mới xây trên móng có nhiều mẹ mang song thai nè..... Nhà mới cầu chúc những điều tốt đẹp nhất tới tất cả thành viên của nhà UM!
    Chúc nhà mới sẽ có nhiều mẹ lên báo 2v nhé! :Rose::LoveStruc:
    Chúc những bà bầu bình an suốt 9 tháng 10 ngày. Mẹ khỏe, con khỏe (1 tỷ lần trộm vía)! :Rose: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chia sẻ với những mẹ phải bỏ những mầm sống đang sống trong cơ thể mình nhé! Ôm các mẹ ấy thật chặt để chia sẻ! :Kiss:
    Cầu mong mọi điều tốt lành, may mắn tới mọi người! Yêu tất cả mọi người! :Kiss::Rose::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 975 Bài viết

• 3,815 Được cảm ơn

:Applause::570::570::570::570::570::570::570::570: :570::570::570::570::557::557::557::557::557::557: :557::557::557::557::557::557:
    Chúc mừng nhà MUM lên tầng 68
    VfiEp8
    • 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mừng nhà mới!
    Cảm ơn nhà mình nhiều lắm!
    Nhà mình đã cho em một chổ dựa tinh thần vững chắc!
    Cảm ơn MUM và tất cả các mẹ đã dành thời gian quý báo của mình chia sẽ với những thành viên khác trong lúc khó khăn!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Em đang mong tin tốt lành từ MUM!
    P/s: Chị MUM ơi check inbox và trả lời giúp em nhé! Em sốt ruột lắm rồi! :Kiss::LoveStruc:
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose: