TIN TÀI TRỢ.

Mang thai và chia sẻ cùng Mẹ Uyên My (Tầng 51) - Hạnh Phúc Trọn Vẹn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 50K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Khai trương tầng mới, cả nhà nhé :Rose:

Sang tầng 51, cầu chúc nhà mình luôn ngập tràn tin vui....tin 2v, tin mẹ tròn con vuông, tin vui gì cũng tuyệt vời cả các em nhé:Rose:

Chúc các bé đang chờ chạm đích, Cua bé bỏng, caybang, Phèn Mực, Vợ Ngoan, Tuấn Trâm, Trái Tim Vui, Bé Khoai Tây, và rất nhiều bé khác bình an cập bến :LoveStruc:

Chúc các em gái nhỏ đang mong 2v sẽ sớm đạt thành ý nguyện trong tầng này :Rose:

Bên cạnh đó, cầu chúc các điều ước của các em sẽ chóng thành hiện thực :Rose:

Yêu các em gái bé bỏng nhà mình rất nhiều :Kiss::Kiss::Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Sang nhà mới rồi, nhà này e dành lời chúc đặc biệt đến các mẹ đang mang bầu ở những tháng cuối, chúc mẹ con các chị gặp nhau đúng ngày, đúng giờ, thật bình an, khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông!!!

Chúc các mẹ đang bầu bì, nghén ngẩm luôn vui tươi, lạc quan, mẹ khỏe, con ngoan, bình an 9m10d...

Chúc kimnguu làm triple test đạt kết quả tốt, chúc tolato đỡ đỡ nghén, ăn uống đầy đủ giữ sk, chúc 2 em bé nhà mẹ caybang ngoan ngoãn, thương mẹ các con nhé... chúc mẹ piglet, mẹ osaka, mẹ tini, mẹ alyssaa, mẹ thienbinh84, mẹ meomit, mẹ luôn xinh tươi, khỏe mạnh, bình an tới đích nha!!

Chúc các chị, các bạn đang chờ con yêu sớm toại nguyện, chúc Kidpro này, chị huongta này, meomama này, em nữa này... sẽ thấy 2v đỏ trong nhà này nha!

Chúc chị moonhn bình an, hạnh phúc với cuộc sống mới!!!!

Yêu cả nhà mình :553::553::553::553::553::553::553::553::553::553: :553::553::553::553::553:
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Lâu lẳm mới vào nhà mình mà em lại xí được mặt tiền thế này. May mắn quá.
    Nhân dịp tân gia mừng nhà mới em chúc cả nhà mình những mẹ nào đang bầu bí thì khỏe mạnh suốt 9 tháng 10 ngày.
    Mẹ nào đang săn mèo thì sớm có bé nha.
    Chúc cả nhà mình luôn hạnh phúc, tràn ngập tiếng cưới.
    Be wife => Be mom.:LoveStruc::LoveStruc:
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7
    Mít iu: NB: 3,3kg * 1m: 4,3kg * 2m: 5,5kg * 3m: 6,3kg - 63,5cm * 4m: 7kg - 66cm 6m: 7,6kg 7,5m 8,3kg:Crying:
    11/2: lẫy.
    6/3: ho, uống ks lần đầu tiên.
    13/3: viêm phế quản, uống tiếp ks.
    12/4: mọc 1 răng cửa dưới.
    8/5: trườn, ngồi vững.
    16/5: sốt phát ban.
    28/5: mọc tiếp 1 răng cửa dưới.
    1/6: mọc 1 răng áp răng cửa dưới.
    13/6: mọc 1 răng cửa trên.
    21/6: mọc tiếp 1 răng cửa trên, sốt mọc răng. huhu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Hihi, em xí được mặt tiền rồi. Cầu chúc cả nhà ai ai cũng mạnh khoẻ, chị nào chưa bầu sẽ sớm có bầu, chị nào đang bầu sẽ chín tháng mười ngày bình an, bé con khoẻ mạnh, bú nhiều mau lớn. :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 8,059 Bài viết

• 22,410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng tân gia, nhà mình lại thêm lầu mới:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se:
    Chúc mọi người luôn bình an và hạnh phúc!
    Chúc các mẹ bầu bí thật mạnh khỏe về đích an toàn! Nhất là mẹ con chị Cua.
    Chúc các mẹ đang mong bé đều sớm 2V (hì hì xí mặt tiền hộ cho các mẹ luôn nhé:LoveStruc: để lấy hên nào)
    Chúc các bé hay ti chóng nhớn, ngoan ngoãn.
    Chúc chị MUM sức khỏe, may mắn và hạnh phúc, 3 công chúa thật ngoan. Yêu chị nhiều:Kiss:
    V0iHp7
    dODEdODEp7

Các chỉ số trong siêu âm thai nhi
    https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=257
    Các chỉ số về xét nghiệm nước tiểu
    https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=261
    Các chỉ số về xét nghiệm máu
    https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=269
    Thông tin về tiêm phòng
    https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=265
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 130 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mẹ con em xí nhà mặt tiền nào. Ủn mông cho các cô mau đón bé.
    Ubcnp7
    • 2,136 Bài viết

• 14,864 Được cảm ơn

Hihi, MUM xây nhà thì thế nào cũng có bão hai vạch cho xem! :Kiss::Kiss:
    Nhân dịp nhà mới, em chúc tất cả các mẹ và các bé mạnh khỏe, bình an, luôn luôn vui vẻ và hạnh phúc!:Kiss::Kiss::Kiss:
    Chúc cho các mẹ bầu nhà mình bình an trọn vẹn 9m10d, khai hoa nở nhụy các bé Cọp và tiểu Miu xinh xắn đáng yêu!:Kiss::Kiss::Kiss:
    Chúc các mẹ đang mong hai vạch sẽ sớm toại nguyện, được hưởng cảm giác nghén ngẩm! hhihi
    Và cuối cùng chúc chị Cả Mẹ Uyên My của chúng ta và gia đình thật nhiều sức khỏe, hạnh phúc và bình an! :Kiss::Kiss::Kiss:
    Yêu cả nhà mình nhiều nhiều!:LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::Rose:
    tspscs4dcgeNortjKzUjI0NjY1M1SyBlwwFXYC0A,,14

Chanh iu: NB: 3kg - 50cm; 1m: 5kg - 54cm; 2m: 5.6kg - 60cm; 3m: 6,5kg - 63cm; 4m: 7kg - 65cm ; 5m: 7.5kg - 67cm; 6m: 7.7kg - 69cm , 7m: 8kg-71cm; 8m:8.5kg- 73cm ; 9m: 9kg - 75cm; 10m: 9,3kg-77cm; 11m: 9.5kg – 78cm; 12m: 9.8kg – 80cm; ...; 15m: 11kg - 83cm; ... 19m: 11.5kg - 86cm

9m: Chanh iu đã bước đi những bước đi đầu đời!
    10m7d: con cất tiếng gọi ME ME. Dù chưa tròn tiếng nhưng mẹ cảm động lắm con ah!

Phật pháp
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Chị ơi nhân tiện nhà mới em hỏi chị luôn.
    Hôm thứ 5 tuần trước, trong 15 phút mà em bị gò 3 lần, con lệch hẳn sang bên phải. Nhưng mỗi lần chỉ khoảng 15 s thôi. Sau gò thì em bé có đạp nhẹ 1, 2 cái. Tối thứ 6 thì em thấy căng cứng bụng nên uống luôn 2v No spa thì ko thấy con gò nữa. Tối qua cũng ko thấy j nữa. Nhưng mấy ngày nay bụng em cứ đau râm ran quay rốn, ko đau lắm đâu à, chỉ hơi tức tức khó chịu thôi.
    Như thế có làm sao ko hả chị. Hôm nay em định đi khám mà trời mưa quá.
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7
    Mít iu: NB: 3,3kg * 1m: 4,3kg * 2m: 5,5kg * 3m: 6,3kg - 63,5cm * 4m: 7kg - 66cm 6m: 7,6kg 7,5m 8,3kg:Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,913 Bài viết

• 17,922 Được cảm ơn

Chúc mừng tân gia... :Rose::Rose::Rose::Rose:

Mong sao sang nhà mới all chị em mình luôn mạnh khỏe và bìn an...

Mong cho chị Cua và chị Caybang, chị tbk, chị Mực... vượt qua mốc 37w, các bé ra đời an toàn và đạt chuẩn cân nặng như các mẹ của bé mơ ước...:Kiss::Kiss::Kiss:

Mong cho chị Callalys chị vợ xinh... và các chị khác đang 3 tháng đầu hết nghén, mẹ khỏe và nhanh tăng cân....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Mong cho chị hươngta, chị Ca rot ương, bà Kiddo... và all các mẹ đang mong bé luôn mạnh khỏe và sớm 2v trong sự bất ngờ của cả nhà...:Applause::Applause::Applause:

Chúc MUM luôn mạnh khỏe, xinh đẹp và vạn điều như í :Kiss::Kiss::Kiss:

...

Cuối cùng em cầu mong ngày mai em đi làm test đc xuông sẻ, thuận lợi và nhận đc kết quả test chỉ với 2 câu "bình thường". là em mãn nguyện lắm rùi
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    eNortjKzUjI0NTcztlCyBlwwFaoC2w,,44
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 467 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

May quá vẫn còn chỗ ở mặt tiền. Nhà mất điện nên giờ em mới vào được. Hôm nay mưa mát trời quá ta các chị nhỉ! Mừng tân gia nhà mới chúc các chị em luôn mạnh khoẻ, ai bầu bí thì 9t10ng được bình an, ai chuẩn bị cán đích thì mẹ tròn con vuông, ai đang chờ tin bé thì mau chóng có 2 vạch đỏ chót nhé. Hihi. Chúc các hoàng tử, công chúa luôn mạnh khỏe, nhanh nhẹn, thông minh, hay ăn chóng nhớn nha. Sáng nay nghe tin tốt lành của chụ Cua mà em mừng quá. Ngày mát trời, tin tốt lành, lên nhà mới thế này chắc chắn là nhà mình sẽ có nhiều điều may mắn, vui mừng lắm ha!
    • 1,224 Bài viết

• 6,333 Được cảm ơn

Chúc mừng tân gia nhà mới. Nhà mới nhiều niềm vui mới đến với các mẹ, các chị em trong nhà. Hihihihi :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:Em vui quá vì lần đầu em nhận được mặt tiền...
    Cầu mong mẹ con chị Cua bình an. Chúc chị Cua, caybang, chị Phương Diệp, chị phèn mực cán đích an toàn. các chị em đang bầu bì bình an. Huongta, kiddo131, zinbaby, ca-rot-uong và các chị em khác trong nhà mình đang mong baby thì nhanh chóng 2v. Cứ gọi là nét nèn nẹt:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha Em Yêu Nhà Mum

hkkD84fhkkDp7P9ES7OQP9ESp7
    Mẹ đổi tên ở nhà cho con là Happy, mong cuộc sống của con iu của mẹ như cái tên mẹ đặt cho.
    Dù đổi tên em vẫn là em của anh Pikop
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be wife Xem bài viết
    Chị ơi nhân tiện nhà mới em hỏi chị luôn.
    Hôm thứ 5 tuần trước, trong 15 phút mà em bị gò 3 lần, con lệch hẳn sang bên phải. Nhưng mỗi lần chỉ khoảng 15 s thôi. Sau gò thì em bé có đạp nhẹ 1, 2 cái. Tối thứ 6 thì em thấy căng cứng bụng nên uống luôn 2v No spa thì ko thấy con gò nữa. Tối qua cũng ko thấy j nữa. Nhưng mấy ngày nay bụng em cứ đau râm ran quay rốn, ko đau lắm đâu à, chỉ hơi tức tức khó chịu thôi.
    Như thế có làm sao ko hả chị. Hôm nay em định đi khám mà trời mưa quá.
    Hiện tượng của em hoàn toàn bình thường, ko sao đâu, em yêu nhé.

Chúc mẹ con em thật nhiều sức khoẻ, bình an và hạnh phúc.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,142 Bài viết

• 1,309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Hiện tượng của em hoàn toàn bình thường, ko sao đâu, em yêu nhé.

Chúc mẹ con em thật nhiều sức khoẻ, bình an và hạnh phúc.
    Nhận được câu trả lời của chị mà em mừng quá, suýt rơi nước mắt à. Em cảm ơn chị nhiều nhiều lắm. Hôm trước nghĩ đó là cơn gò nguy hiểm mà em cứ rơi nước mắt vì thương con, lo lắng cho con.
    Giờ thì em yên tâm rồi. Hihi
    NAUVp7
    zvzZzvzZp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,913 Bài viết

• 17,922 Được cảm ơn

MUM ơi, chị tư vấn cho em với. Từ hôm qua em tham khảo nhiều rùi mà vẫn chưa bit nên qđ thế nào.
    DMDG của con em là 2,7mm. bs chỉ định làm Double test ngay ngày mai (13w1d)
    Bạn em là y tá sản khoa và chị Cua thì bảo bây h làm Double test xong ng ta vẫn cho làm thêm cả triple test để kiếm tra chính xác vì Triple test cho kết quả chính xác hơn Double test. Bạn em thì khuyên nên chờ đến 14w đi làm Triple test luôn, k cần làm Double test nữa khỏi mất công, mất time và tốn tiền....
    Em có nên làm Triple test k chị? hay cứ làm Double test rùi nếu bị chỉ định làm Triple test tiếp thì lại làm Triple test ạ? mà Triple test thì họ sẽ làm những xét nghiệm j hả chị???
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    eNortjKzUjI0NTcztlCyBlwwFaoC2w,,44
    • 496 Bài viết

• 1,206 Được cảm ơn

Em xí được mặt tiền rồi, hy vong em sẽ được tặng hoa trong tháng này ạ.
    M7J8aHPM7J8p7
    Y2RhX7EY2Rhp7
    pFIQpFIQp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 497 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường em cũng không bon chen mặt tiền đâu. Nhưng lần này cố gắng tranh vậy. Để chúc cả nhà mình mạnh khỏe, các bạn chưa có tin vui thì sớm 2 vạch. Các mẹ khệ nệ như mình thì cán đích an toàn (hì, tất nhiên là cả 3 mẹ con mình nữa, 2 hổ nhí nhỉ?). Chúc bé Cua con ngoan ngoãn, chờ đúng ngày ba bé đã đặt sẵn cho con rồi chào đời nhé. :Rose:. Bé yêu nhà TBK thì cố gắng tăng cân để cán đích nhé. Riêng 1 lời chúc cho bạn mình là Comaymuaha125, sớm 2v như các mẹ khác trong nhà MUM nhé.
    Yêu MUM, chị Mực, chị Cua, các chị và các bạn trong nhà mình nhiều. Không phải lúc nào cũng tìm thấy được nơi ấm áp và tràn đầy tình yêu thương như nhà của chị. Cảm ơn chị nhiều lắm. :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 467 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Chị MUM ơi qua mốc 12w rùi thì phải kiêng kem gì nữa hả chị? Còn phải kiêng rau ngót nữa không ạ?
    • 1,089 Bài viết

• 6,827 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Khai trương tầng mới, cả nhà nhé :Rose:

Sang tầng 51, cầu chúc nhà mình luôn ngập tràn tin vui....tin 2v, tin mẹ tròn con vuông, tin vui gì cũng tuyệt vời cả các em nhé:Rose:

Chúc các bé đang chờ chạm đích, Cua bé bỏng, caybang, Phèn Mực, Vợ Ngoan, Tuấn Trâm, Trái Tim Vui, Bé Khoai Tây, và rất nhiều bé khác bình an cập bến :LoveStruc:

Chúc các em gái nhỏ đang mong 2v sẽ sớm đạt thành ý nguyện trong tầng này :Rose:

Bên cạnh đó, cầu chúc các điều ước của các em sẽ chóng thành hiện thực :Rose:

Yêu các em gái bé bỏng nhà mình rất nhiều :Kiss::Kiss::Kiss:
    Ôi ôi, em canh từ sáng đến giờ, chậm chân mất hơn 1 tiếng rồi. Hi vọng xí xớn được cái tầng 1 MUM ơi.
    CHÚC CẢ NHÀ MỌI SỰ NHƯ Ý!
    Em phải quote nhanh nhanh để lanh chanh được cái mặt tiền chị ạ. hihi.

gsdldl
    nYNGMoDnYNGp7
    CHINSU: 0m: 3.4kg/48cm - 1m: 4.5kg/53cm - 2m: 6.2kg/59cm - 3m: 7.5kg/64cm - 4m: 8.3kg/68cm - 5m: 9kg/70cm - 6m: 9.2kg/71cm - 7m: 9.8kg/75cm - 8m: 10.2kg/76cm - 9m: 11kg/77cm - 10m: 11,2kg/77cm - 11m: 11.5kg/78cm - 12m: 11.8kg/78cm - 13m: 12kg/79cm - 14m: Sắp tròn 14m rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,089 Bài viết

• 6,827 Được cảm ơn

Ôi hên quá! Lần đầu tiên nhanh tay nhanh chân được cái mặt tiền chị ạ!
    Hi vọng mọi chuyện diễn ra thật êm đẹp với tất cả các mẹ và các bé trong gia đình mình.
    À chị ơi, cái vụ đau ngang mông của em ấy, em có được xoa xoa, bóp bóp không? Em nhớ có đọc là mấy tháng đầu tuyệt đối không được xoa bụng, xoa đấm lưng, còn chỗ trên mông 1 chút thì sao nhỉ?
    Em định đi lại nhiều nhiều chút, vận động nhiều nhiều chút nhưng không rõ tư thế nào thì thích hợp. Mấy bài tập xoay phần hông, rồi đứng lên ngồi xuống (ngồi xổm ấy) thẳng lưng có tác dùng gì không? Động tác hơi gập người về phía trước có sao không chị?
    Hôm qua em quyết định không kê gối cao mông khi đặt thuốc nữa nhưng sáng nay vẫn chưa thấy đỡ, chắc phải từ từ chị nhỉ. Của đáng tội em lại nghĩ giống như khi xxx ấy, cao mông thì giúp cho TT vào sâu bên trọng, không bị trào ra nên đặt thuốc là cũng như thế luôn. Mà buổi tối em toàn nằm kiểu đó từ 9h tối đến khoảng 2,3h sáng mới bỏ gối ra. Khổ thế chứ! Đúng là sao ngốc vậy ta?

gsdldl
    nYNGMoDnYNGp7
    CHINSU: 0m: 3.4kg/48cm - 1m: 4.5kg/53cm - 2m: 6.2kg/59cm - 3m: 7.5kg/64cm - 4m: 8.3kg/68cm - 5m: 9kg/70cm - 6m: 9.2kg/71cm - 7m: 9.8kg/75cm - 8m: 10.2kg/76cm - 9m: 11kg/77cm - 10m: 11,2kg/77cm - 11m: 11.5kg/78cm - 12m: 11.8kg/78cm - 13m: 12kg/79cm - 14m: Sắp tròn 14m rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,089 Bài viết

• 6,827 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caybang Xem bài viết
    Bình thường em cũng không bon chen mặt tiền đâu. Nhưng lần này cố gắng tranh vậy. Để chúc cả nhà mình mạnh khỏe, các bạn chưa có tin vui thì sớm 2 vạch. Các mẹ khệ nệ như mình thì cán đích an toàn (hì, tất nhiên là cả 3 mẹ con mình nữa, 2 hổ nhí nhỉ?). Chúc bé Cua con ngoan ngoãn, chờ đúng ngày ba bé đã đặt sẵn cho con rồi chào đời nhé. :Rose:. Bé yêu nhà TBK thì cố gắng tăng cân để cán đích nhé. Riêng 1 lời chúc cho bạn mình là Comaymuaha125, sớm 2v như các mẹ khác trong nhà MUM nhé.
    Yêu MUM, chị Mực, chị Cua, các chị và các bạn trong nhà mình nhiều. Không phải lúc nào cũng tìm thấy được nơi ấm áp và tràn đầy tình yêu thương như nhà của chị. Cảm ơn chị nhiều lắm. :Rose:
    Chúc chị caybang cán đích an toàn tuyệt đối. hihi, thấy chị có tận 2 tiểu hổ mà ngưỡng mộ quá. vc em cũng thích sinh đôi lắm lắm!
    Em đang tưởng tượng caybang khệ nệ thế nào đây? Haha
    Tặng chị này :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

gsdldl
    nYNGMoDnYNGp7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)