TIN TÀI TRỢ.

Mang thai và chia sẻ cùng Mẹ Uyên My (Tầng 100) Trọn nghĩa vẹn tình - Đẹp chữ thủy chung-Tròn tình Tỉ Muội....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.6K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

:Rose:Lục Độ Mẫu:Rose:
    greentara
    tara1

Nam mô gu ru bê
    Nam mô bút đà da
    Nam mô đạt ma da
    Nam mô xăng gà da
    (x 3 lần)

:Rose:Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    :Rose:

:Rose:Quan Âm Tống Tử :Rose:
    63c757cb88c46074f21fe71c
    02
    78829339205043c8b311c74a

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Nguyện cầu mọi điều ước của các thành viên nhà Mẹ Uyên My đều thành hiện thực. Nguyện cầu cho các thiên thần bé bỏng sớm về bên mẹ. Nguyện cầu cho cả nhà bình an, mẹ khỏe con ngoan, cả nhà hạnh phúc
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Từ nơi đây... tình yêu đã được đơm hoa kết trái...và đâm chồi nẩy lộc... Từ nơi đây... đã đón chào hàng trăm thiên thần nhỏ chào đời... hòa chung với niềm vui lứa đôi hạnh phúc...

Từ nơi đây..... Những mầm sống của yêu thương, của tình yêu đôi lứa, của tình chồng nghĩa vợ....đã được vun bồi, chăm bón bởi nghĩa chị em... từ tầng một... nay nhà ta đã tròn đủ trăm tầng....:Rose::Rose::Rose:

Từ bốn phương trời, chị em mình hội tụ... mỗi người 1 tính cách, 1 cuộc sống khác nhau, nhưng đều đến với nhau bằng tấm lòng vô tư vô lự, vô vụ lợi giữa cuộc đời đầy rẫy những cạm bẫy... lọc lừa... chị cám ơn các em....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Không có những sự đóng góp thầm lặng của các em thì ngôi nhà này không thể cao, cao nữa... và cao mãi... chị cám ơn tất cả các bé, dù chỉ góp 1 viên gạch nhỏ hay ngàn viên gạch to thì cũng là tình cảm của tất cả dành cho nhà mình....

Chị cảm ơn các em... vì tình yêu nhà mình, vì tình chị em mà luôn ngồi lại bên nhau, không chỉ giữa mạng ảo mà còn hiện diện giữa đời thường, trong sáng, đáng yêu và thánh thiện vô vàn....:553::553::553:

Cám ơn các tình yêu nhỏ... vì không có các em thì cũng... không có nhà mình ngày nay:Rose::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Cám ơn BQT diễn đàn, Admins, Smods, Mods... đã giúp chị em mình tạo điều kiện để nhà mình ngày một cao to hơn, đông vui hơn, rộng lớn hơn và hạnh phúc hơn bao giờ hết....

Mọi sự so sánh đều là khập khiễng... chị chỉ muốn nói với cả nhà rằng... chị yêu nhà mình, yêu tất cả các em.... Tất cả các em đều có chỗ đứng trong tim chị... mãi mãi là thế.... :Rose::Rose::Rose:

Cho yêu thương để nhận lấy yêu thương... nếu có lỡ cho yêu thương mà nhận lấy oán hờn thì cũng... để sang 1 bên mà đi tiếp các bé nhé... đừng vì 1 tí đau buồn mà bỏ dở tất cả....

:Kiss::Kiss::Kiss:

Tầng 100 là tầng của hạnh phúc và trọn vẹn...:559::559::559:

Nhất dạ đồng sàng chung dạ ái,
    Nhất nhật phu thê hề bá dạ ân...

Chúc các tình yêu của chị sống bách niên giai lão.... loan phụng hòa minh, sắt cầm hòa hiệp... Chúc các em luôn hạnh phúc và bình an trong cuộc sống....Chúc các em luôn tìm được niềm vui nơi ngôi nhà nhỏ này....nơi mà các em có thể chia sẻ bất cứ điều gì trong cuộc sống.... dù hạnh phúc hay khổ đau... dù đi bất cứ nơi nào... đây cũng là nơi các em có thể trút bỏ tất cả... các tình yêu nhé.....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

WELCOME:Rose:

4737fabc_blumen-pflanzen140

P.S: Dành riêng tầng 1 cho các mặt hàng... tồn kho... cần được xuất xưởng gấp :RollingEy::RollingEy::RollingEy:.... Mẹ Trà My, bimbim, Sweet November, Soăn, wannabemine, Haviet2009, heoconjapan, bi_mat_nho, thuhangbtb, hallokitty, mevabe82,chimnon_07, vo_sake, Mailan, light.ah, chuot minie, Cà Rốt Xanh.. Út Nhulinh và... cùng điền vào chỗ trống.....

Giữ giùm tầng 1 cho mẹ con Sweetbabies bình an trọn vẹn... Chúc Hanard mẹ khỏe, bé ngoan theo lời gởi gắm của em gái:Rose:

Chúc các thiên thần nhỏ nhà mình luôn bình an, mạnh khỏe, ti ngoan chóng lớn... Chúc cả nhà luôn có những nụ cười hạnh phúc như Phèn con, Maika, Pikop, Ku Bóp, Ku Ken, Kent, Ku Bon. Panda, Sumi, Suli, ......Ngỏng...... và... hàng trăm hoàng tử, công chúa nhà mình....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

1454217coeckymhuu

232400fx31hlvb56

705190mbhcoc7b0b

Chúc mừng nhà mới 100
    Chị Hai xây dựng như tằm kén tơ
    Biết bao em bé ngây thơ
    Mẹ cha yêu mến đón chờ thiết tha

Trải xong 99 tầng qua
    Thành công rực rỡ cứ là "mắn" thôi
    Vào đây chia sẻ ngọt bùi
    Để khoe con cái rạng ngời đẹp sao

Vào đây có 1 ước ao
    Có con có cái ôm vào lòng yêu
    Nhà ta sớm sớm chiều chiều
    Nâng niu chăm chút yêu nhiều lắm thay

Chị em nào cùng hăng say
    Chúc mừng nhà mới nhà này của ta
    Chúc cho sức khỏe nở hoa
    Mẹ tròn con cũng rất là vuông vuông

100 như đóa vô thường
    Tuy ko nhan sắc - tình thương dạt dào
    Cùng xây nhà mãi thật cao
    Chung tay giúp đỡ bạn nào cần ta

Cuộc đời là những bông hoa
    Ta là hương nhụy để mà đẹp thêm
    Hữu duyên thiên lý tự nhiên
    Vào đây chung 1 nỗi niềm mong con

Cầu mong vạn sự vuông tròn
    Đến cùng tất cả thành viên nhà mình
    Vạn điều may mắn lung linh
    Kết hoa nở trái nghĩa tình đẹp sao

100 nhà mới mời vào
    Ngập tràn hạnh phúc ước ao sẽ thành
    Cầu cho vạn sự an lành
    Cầu cho tất cả yên bình thành công !

667106lhpwxlnwlw

2100553luhrf77zhy

478511sk2174o3gq

2751757tivmgh2un3
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 14,524 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Lucky!
    pq40pq40p7pczjpczjp7
    • 6,976 Bài viết

• 63,827 Được cảm ơn

congratulations-1rose_072
    Chúc Mừng Nhà MUM tròn 100 tầng...

4thofjulyfeuerwerk_1374737fabc_5blumen-pflanzen036

[CENTER][COLOR="darkgreen"][B][COLOR="magenta"]Pháo hoa rợp trời,
    tình yêu muôn nơi,
    hạnh phúc lan tỏa,
    chào đón những niềm vui

Như cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn đã viết... chúng ta đến với nhau từ những phút bỡ ngỡ đầu tiên nhưng bằng những tấm lòng nhân ái và sự nhiệt tình đã mang tình yêu thương chân thành đến...

Hơn cả những lời nói, cảm ơn chị Hai đã xây lên ngôi nhà của tình yêu này

Tình yêu từ chị Hai đã lan tỏa đến tất cả mọi người, đã gắn kết chúng ta lại với nhau để hạnh phúc cứ thế nhân lên, nhân lên mãi... Tại ngôi nhà này chúng ta đã đón bao nhiêu thiên thần nhỏ bé, lần lượt ươm mầm và sinh trưởng thành những bông hoa có ích cho đời:Rose::Rose::Rose:

Thiên thần ơi! Mau về với những mẹ còn đang mong con trong ngôi nhà hạnh phúc này con nhé!

Con số 100 luôn là một con số để người ta hướng tới...
    Những câu chúc tụng luôn có con số 100 để nói lên tuổi thọ, sự viên mãn và sung túc.
    Nhà MUM đã lên tầng 100... Tại đây Đu Đủ xin chúc cho mọi người:
    -100 năm mạnh khỏe
    -100 năm hạnh phúc
    -100 năm bình an
    -100 năm phát tài
    -100 năm như ý
    -100 điều may mắn
    :553::553::553::553::553::553::553:

4ac75ab8_7376935b_4

Cảm ơn tất cả mọi người đã bên nhau từ những ngày gian khó, từ những ngày mưa

Xin gửi tình yêu ở đây bay đi muôn nơi như hương thơm của những loài hoa dịu mát. Mong cho tình yêu này cứ thể được nhân lên, nhân lên mãi trong ngôi nhà này...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 825 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới MUM,tầng thứ 100 sẽ có thật nhiều tin vui của mọi người nhé.Chúc các mẹ,các bé luôn khỏe mạnh :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    eHMKD8XeHMKp7

Chữ kí hả ...! Đưa giấy bút đây
    • 749 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Ui! E lại xí mặt tiền nhà MUM nè! Chúc mừng nhà MUM đã xây được 100 ngôi biệt thự cho chị em Bắc trung nam chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm. E cảm ơn chị MUM và các chị trong nhà mình rất nhiều!!! Mong nhà MUM ngày càng đông vui và hạnh phúc hơn!!!
    :Rose:Con yêu ah, Cảm ơn con đã về bên ba mẹ!Mong con luôn mạnh khỏe, bình an!:Rose:
    as1cJIF0g410030MTAwMjU4OGJ8MDAwODYxMmRifENvbiB56nUgJiMyNzM7JiM0MzI7JiM3OTA3O2Mg
    Mẹ Voi còi: 8w: 46Kg - 12w: 46Kg :Thinking:
    Con NTM: 8w: Bé tí xíu - 12w: 66g :Laughing:
    [/URL]an1cCDp0g410010NjA0MTI1fDEzNDU1NTZsamF8V2UgaGF2ZSBiZWVuIG1hcnJpZWQgZm9y
    • 2,136 Bài viết

• 14,864 Được cảm ơn

Từ mọi miền Tổ Quốc
    Ta tụ họp về đây
    Dưới mái nhà MUM này
    Ngôi nhà của Tình Yêu
    Và tiếng cười Hạnh Phúc:Kiss::Kiss::LoveStruc:
    Dù cuộc sống bộn bề
    Bao lo toan vất vả
    Cứ vào nhà tâm sự
    Chị em cùng sẻ chia
    Có MUM luôn tận tình
    Chỉ bảo đàn em thơ
    Nỗi buồn sẽ tan biến
    Chỉ nụ cười ở lại:Kiss::Kiss::LoveStruc:

Ngôi nhà của chúng mình
    Nơi bao mẹ mong con
    Ủn mông và cạ bụng
    Sẽ được trọn ước mong
    Nơi nụ cười bé thơ
    Sẽ ngân vang, ngân xa:Angel::Angel:

Nay nhà ta tròn trăm
    Xin làm bài ca nhỏ
    Chúc mọi nhà sung túc
    Mong Bình An sẽ tới
    Với MUM và chị em:Rose::Rose::Rose:
    Để tình cảm chúng mình
    Mãi bền chặt, dài lâu:553::553::553:
    Dù đi đâu cũng nhớ
    Nhà MUM-nhà Hạnh Phúc:570::570:
    Và tự hào để khoe
    EM YÊU NHÀ MUM NHẤT!
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::LoveStr uc::LoveStruc::LoveStruc:

Tặng cả nhà tài sản lớn nhất của đời em… hihi:Kiss::Kiss::LoveStruc:

IMG_8955
    tspscs4dcgeNortjKzUjI0NjY1M1SyBlwwFXYC0A,,14

Chanh iu: NB: 3kg - 50cm; 1m: 5kg - 54cm; 2m: 5.6kg - 60cm; 3m: 6,5kg - 63cm; 4m: 7kg - 65cm ; 5m: 7.5kg - 67cm; 6m: 7.7kg - 69cm , 7m: 8kg-71cm; 8m:8.5kg- 73cm ; 9m: 9kg - 75cm; 10m: 9,3kg-77cm; 11m: 9.5kg – 78cm; 12m: 9.8kg – 80cm; ...; 15m: 11kg - 83cm; ... 19m: 11.5kg - 86cm

9m: Chanh iu đã bước đi những bước đi đầu đời!
    10m7d: con cất tiếng gọi ME ME. Dù chưa tròn tiếng nhưng mẹ cảm động lắm con ah!

Phật pháp
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Em xí tầng 1 cầu 2v đến với Cà rốt và Nhulinh nữa chị iu và cả nhà ơi... :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,092 Bài viết

• 9,762 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,092 Bài viết

• 9,762 Được cảm ơn

• 1,287 Bài viết

• 2,591 Được cảm ơn

CHúc mừng nhà mới.
    Nhà 100 của chị em ta hoành tráng quá ah.
    Chúc mùng nhà thứ 100,chúc chị em ta đạt đc mọi ước mơ trong cuộc sống.
    ts8cpmwwoweNortjKzUjI0MTcwMVCyBlwwFXECzQ,,62
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha!
    Con cầu trời phật phù hộ mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mẹ con con! :561::LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 14,524 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vodka Xem bài viết
    _100page-Final
    Hay quá, thật ý nghĩa!
    pq40pq40p7pczjpczjp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 141 Bài viết

• 1,012 Được cảm ơn

MUM, Cua và Đủ khai bút thật hoành tráng!!! Em chỉ biết vào noí cám ơn chị MUM đã tạo ra ngôi nhà này cho tụi em "trú ngụ", nơi đây tụi em được sẽ chia, được chị nâng niu, chăm sóc. :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: thay lời muốn nói chị nhá! Em mong rằng (phải nói là chắc chắn rằng) nhà mình sẽ còn cao, cao mãi. Yêu tất cả chị em trong ngôi nhà thân thương này lắm lắm !:553::553::553::553::553::553::553::553::559::559 ::559::559::559::559::559:
    XUTjm4
    • 6,976 Bài viết

• 63,827 Được cảm ơn

_100page-Final
    Thiên tài IT của nhà mình đây rồirooling:rooling:rooling:

Giỏi quá, giỏi quá! em làm chị ngưỡng mộ quá! Thật là ý nghĩa vô cùng, vô cùng:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,285 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới!
    2547146546_c8c1b4eab6
    100 - con số thật đẹp, thật trọn vẹn, cuộc sống thì không bao giờ trọn vẹn nên mỗi người chúng ta lúc nào cũng muốn vươn tới sự trọn vẹn đó, dù biết là không thể. Vì thế mà chị em nhà mình ai cũng hóng, cũng chờ cho đến lúc ngôi nhà thứ 100 được xây lên - bằng chính tay MUM - ngôi nhà của tình yêu thương trọn vẹn :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Lời đầu tiên cầu chúc cho mẹ con Ivy gặp nhau bình an khỏe mạnh, "hoảng tử nhỏ" của Nữ Vương sẽ ti ngoan, chóng lớn! :LoveStruc::Kiss: Tiếp theo chúc cho các bầu to chị Mysunshine, chieusaigon và em nữa sắp tới sẽ cán đích bình an trọn vẹn! :LoveStruc::LoveStruc:

Chúc cho các bầu chưa và sắp to: Sói xinh, baley, SongNgư, Út-cưng, Kẹo, Kít, DoNhung, Đôi dép, huongta, Bongbonbi... bình an vượt qua các mốc quan trọng, luôn khỏe mạnh để chờ đón con yêu chào đời!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Chúc cho các thiên thần nhỏ UM, UN, TC, Trà My, Hà My + twin, Nu, Billy, Maika, Sumi, Pikop, Phèn con, Kiến, Chanh, Xôi, Ngỗng, Timmy... và nhiều bé con đã và sắp chào đời của nhà mình cũng nào cũng đáng yêu trong mắt mọi người, mong các con ngoan, chóng lớn là niềm tự hào của ba mẹ! :Kiss::Kiss::Kiss:

Chúc cho các "hàng tồn kho" của nhà mình: Mẹ Trà My, chị Soăn, Sweet_11, Duyen_Nguyen, avocado, mevabe... nhanh chóng cho nhà mình nhảy chuối nhé! :Rose::Rose::Rose:

Cuối cùng em dành lời chúc đặc biệt đến MUM, chúc cho chị yêu lúc nào cũng giữ vững phong độ, vững tay chèo để dìu dắt đàn em "lít nhít" không chỉ trong giai đoạn "chuẩn bị mang thai" mà còn cách chăm sóc con cái và cả cách để... yêu và được yêu bởi "đức lang quân" làm sao mà sao gần 20 năm mà mọi người nhìn vào đều phải ngưỡng mộ! :Kiss::Rose::LoveStruc:
    • 6,976 Bài viết

• 63,827 Được cảm ơn

img_12_1170_1_inday134angel33canhbia4ac75d49_0de680ca_4a3e4220_2e0a72aa_love50

100 tầng rồi đó
    Có biết bao niềm vui
    Chị em từ khắp nơi
    Lại về đây hội tụ.

100 tầng trôi qua
    Với tình yêu thiết tha
    Vượt qua bao bao phong ba
    Đón bình minh rực rỡ

100 tầng bỡ ngỡ
    Có lúc bỗng khóc òa
    Vì những điều xót xa
    Làm lòng ta băng giá…

100 tầng có lúc
    Cũng có những nỗi đau
    Nhưng lại dần qua mau
    Để đắp xây ngày mới…

100 tầng phơi phới
    Chào đón những bé yêu
    Để rồi có những chiều
    Mẹ con cùng ca hát

100 tầng cao vút
    Đầy ắp tiếng trẻ thơ
    Tình yêu cứ vô bờ
    Tràn về như ngọn sóng…

100 tầng em chúc
    Các chị em chúng mình
    Tràn ngập mãi chữ tình
    Lung linh và rạng rỡ…

100 tầng cao mãi
    Vọt đến 1000 tầng
    Mà nền móng vững bền
    Vì tình yêu vững chắc

4ab6e945_6fc923f6_new0972bg_mod_21
    • H&A
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,383 Bài viết

• 7,231 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới của MUM.
    Chúc mọi điều tốt đẹp nhất trong cuộc đời này sẽ đến với chị em chúng mình.
    Cảm ơn ngôi nhà của MUM rất nhiều :553::553::553::553::553::570::570::570::570::570: :570::561::561::561::561::559::559::559::559::559:
    P9fFp1
    • 21 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc cho ngôi nhà của Mum ngày càng đông vui và hạnh phúc, chúc cho tất cả các chị em đều sớm được như ý, nhân đây em cũng muốn xí luôn mặt tiền cho các chị em mong con như em sẽ sớm được 2 vạch, tầng 100 này hy vọng mọi buồn lo sẽ qua đi và may mắn sẽ đến với ngôi nhà đầy ắp yêu thương này :Rose:
    • H&A
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,383 Bài viết

• 7,231 Được cảm ơn

_100page-Final
    Cảm ơn Vodka rất nhiều - thật là nhiều ý nghĩa và cảm động, em chôm làm thay lời muốn nói gửi đến MUM luôn.:Battin ey::Battin ey:
    P9fFp1
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Có những lời yêu làm sao nói hết...:LoveStruc:
    Như mây... như mưa... như gió biển khơi...:Rose:
    Có những niềm yêu dường như tha thiết...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Yêu lắm em ơi.. .hạnh phúc những ngày...:Rose::Rose::Rose:

Có những tình yêu dường như quên lãng....:LoveStruc:
    Qua bao thương đau.... Em cũng về đây......:Rose:
    Có những tình yêu tưởng chừng câm nín...:Kiss:
    Hạnh phúc thăng hoa.... em vẫn bên mình:Rose:

Có những người yêu dường như... xa lắm...:LoveStruc:
    Em vẫn quanh đây... em vẫn cạnh ta...:Rose:
    Có những tình yêu dường như... không thấy...:LoveStruc:
    Một phút nở hoa.. hạnh phúc ngập tràn...:Rose::Rose::Rose:

Cám ơn Little Cua, Đu Đủ....Vodka, Piglet_Xinh ... đã khai trương nhà mình bằng những vần thơ ấn tượng và những lẵng hoa đủ sắc đủ màu....

Yêu cả nhà thật nhiều:Rose::Rose::Rose: