TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu - tầng 45

• 0 Lượt chia sẻ
  • 86.1K Lượt đọc
  • 1.96K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 240 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi strawberry2903 Xem bài viết
    Chị Thanhvien ơi
    Em mang thai dc 11 tuần rồi, hồi 7 tuần em bị viêm,bs kê polygynax nhưng em lười đặt, có khi 2 ngày em đặt 1 viên thôi, có hôm 3 ngày ý, đặt dc 5 viên em lại bỏ, h thấy viêm nặng hơn rồi
    ,hiện tại em đang dùng trà xanh, liệu h 11 tuần em đặt thuốc tiếp được ko ạ
    minh cung bị ngứa và ra nhiều khí hư,bạn dùng trà xanh có đỡ k?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny79 Xem bài viết
    Chị ơi! Chị thấy elevit có đủ chưa chị, e thấy có trong đó có acid folic rồi mà sao e có chị bảo uống elevit phải uống thêm acid folic. Hổm nay e chưa ăn uống gì được hết chị à!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của jenny79
    E xem lượng acid folic của elevit nếu đủ 800mcg thì k cần uống thêm sắt, còn nếu ít hơn thì uống thêm 1v sắt ngoài cũng đc, sở dĩ chị cũng k khuyến khích uống sắt vì có nhiều người cơ địa dễ bị nóng và táo bón khi uống viên sắt đó e, e tự cân đối theo gợi ý bên trên nhé.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0987827958 Xem bài viết
    Chị ơi.rau bám toàn diện là Em bé đang cần nhiều chất à chị?7 tuần đã cần uống sữa bầu chưa chị? Em không bị nghén,ăn uống bình thường chị ạ
    Bắt đầu lúc nào e uống sữa bầu cũng tốt hết, nhau bám toàn diện đúng là e bé đang cần nhiều chất nên nếu đã k nghén thì đó là điều thuận lợi, e cứ chú ý ăn uống đầy đủ nhé.
    • 240 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chị Thanhvien oi nay e moi để ý khi e nằm ngửa thì e thấy e bé của e o fần dưới rốn chị ah.khi đi lại thi thấy o giữa rốn.vậy có sao không chị.hic.
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

C oi, neu k dau bung v k ra huyet thi co ngoai tru dc tih trag say thai v thai luu k vay c thanh vien? E cam on c truoc!
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylongvbhp Xem bài viết
    chị Thanhvien oi nay e moi để ý khi e nằm ngửa thì e thấy e bé của e o fần dưới rốn chị ah.khi đi lại thi thấy o giữa rốn.vậy có sao không chị.hic.
    E ơi thai từ 8 tháng trở xuống ngôi thai vẫn còn di động nên em bé có thể xoay lung tung hết nhé, phần cử động nhiều nhất của thai chính là chân cho nên việc e cảm nhận thai có khi trên rốn (khi đó em bé đang quay đầu xuống dưới) và cũng có khi dưới rốn (khi em bé quay đầu lên trên) đều là bình thường nha.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhanhpharmacy Xem bài viết
    C oi, neu k dau bung v k ra huyet thi co ngoai tru dc tih trag say thai v thai luu k vay c thanh vien? E cam on c truoc!
    Diễn biến thai lưu và sảy thai đôi khi diễn tiến âm thầm lắm e, chỉ có khác là sảy thai tuy âm thầm nhưng nó đến rất nhanh chóng và tuy mình k biết từ trước nhưng khi sảy thì mình đã biết rồi, còn thai lưu thì có khi đến lúc mình tái khám mới biết thai đã lưu cả mấy tuần luôn đó e, do vậy dù rất buồn nhưng phải kl là ngay cả khi k ra huyết và đau bụng thì cũng chưa chắc là thai đang ptr tốt e nhé, nói vậy k phải là mình lúc nào cũng phải lo lắng, vì chuyện sảy và lưu là tỷ lệ nhỏ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hế lu nhà mới ^_^, chúc chị thành viên, các chị em và các con luôn khỏe mạnh!
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Diễn biến thai lưu và sảy thai đôi khi diễn tiến âm thầm lắm e, chỉ có khác là sảy thai tuy âm thầm nhưng nó đến rất nhanh chóng và tuy mình k biết từ trước nhưng khi sảy thì mình đã biết rồi, còn thai lưu thì có khi đến lúc mình tái khám mới biết thai đã lưu cả mấy tuần luôn đó e, do vậy dù rất buồn nhưng phải kl là ngay cả khi k ra huyết và đau bụng thì cũng chưa chắc là thai đang ptr tốt e nhé, nói vậy k phải là mình lúc nào cũng phải lo lắng, vì chuyện sảy và lưu là tỷ lệ nhỏ thôi.
    Khổ thật c ah, e nghén thì mệt, mà k nghén e lại lo. Mà e chấp nhận mệt, chứ lo nhu thế này e chết mất.luc thai 8w thì tự nhiên e mất dấu hiệu nghén.e lo quá trời, e định đi Sa rồi, nhưng chưa kịp Sa thì 2ngay sau có dấu hiệu lại.roi khi thai dc 9w1d e bị té nhẹ, k đau bụng hay ra huyết, nhưng e di Sa cho an tâm, thì bs bảo thai pt tốt, túi thai tròn trịa lắm.hiên tại thai e dc 10w rồi, e mới mất dấu hiệu nghén cách đây 3 ngày.ôi trời chẳng lẽ giờ e đi Sa nữa hả c. Chứ bảo e đợi đến mốc 12w chắc e như ngồi trên đống lửa quá c ơi.giup e với. Giờ e nên làm gì hả c,hic???
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhanhpharmacy Xem bài viết
    Khổ thật c ah, e nghén thì mệt, mà k nghén e lại lo. Mà e chấp nhận mệt, chứ lo nhu thế này e chết mất.luc thai 8w thì tự nhiên e mất dấu hiệu nghén.e lo quá trời, e định đi Sa rồi, nhưng chưa kịp Sa thì 2ngay sau có dấu hiệu lại.roi khi thai dc 9w1d e bị té nhẹ, k đau bụng hay ra huyết, nhưng e di Sa cho an tâm, thì bs bảo thai pt tốt, túi thai tròn trịa lắm.hiên tại thai e dc 10w rồi, e mới mất dấu hiệu nghén cách đây 3 ngày.ôi trời chẳng lẽ giờ e đi Sa nữa hả c. Chứ bảo e đợi đến mốc 12w chắc e như ngồi trên đống lửa quá c ơi.giup e với. Giờ e nên làm gì hả c,hic???
    Ai mang thai mà chả có những gđ lo lắng như vậy hả em, nếu e lo quá thì e có thể đi nghe tim thai xem sao, nếu nghe qua doppler khó thì thôi siêu âm 2D thêm 1 lần cũng đc, mình yêu cầu bs siêu âm nhanh, chỉ cần ktra tim thai tốt thôi, k cần đo đạc làm gì nhé, thêm 1 lần này nữa rồi từ lần sau khám mốc 12w là e có thể yên tâm nghe tim thai bằng máy doppler để biết thai vẫn khỏe mà k sợ hại cho thai nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvien30.08.14 Xem bài viết
    Ai mang thai mà chả có những gđ lo lắng như vậy hả em, nếu e lo quá thì e có thể đi nghe tim thai xem sao, nếu nghe qua doppler khó thì thôi siêu âm 2D thêm 1 lần cũng đc, mình yêu cầu bs siêu âm nhanh, chỉ cần ktra tim thai tốt thôi, k cần đo đạc làm gì nhé, thêm 1 lần này nữa rồi từ lần sau khám mốc 12w là e có thể yên tâm nghe tim thai bằng máy doppler để biết thai vẫn khỏe mà k sợ hại cho thai nhé
    Dạ c, chiều nay e đi ngay. E sẽ yc bs sa nhah như y cua c huong dan e.E cám ơn c nhiều lắm.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các c
    Các c ơi,e mới có bầu lần đầu,đi siêu âm mới dc có 5 tuần nên chưa có tim thai gì hết,bsi hẹn 1 tuần nữa khám lại.nhưng hôm thứ 2 vừa rồi e bị cảm lạnh,đau bụng dưới,mồ hôi vã ra nhưng người lạnh toát,ck e có bôi dầu xanh cho e khắp ng,được 1 lúc thì đỡ hơn.Nhưng đến hnay (sau 2 ngày) e vẫn bị gai người,thỉnh thoảng ra mồ hôi và người thì cứ nhũn ra,mệt mệt.Các chị cho e hỏi bị như thế có ảnh hưởng gì đến e bé k ạ? Và làm thế nào để chữa cảm mà k ảnh hưởng (uống trà gừng hay bôi dầu ạ)
    Các c trả lời giúp e với ạ,hic,e lo quá
    • 57 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoangtuanh.hta Xem bài viết
    Em chào các c
    Các c ơi,e mới có bầu lần đầu,đi siêu âm mới dc có 5 tuần nên chưa có tim thai gì hết,bsi hẹn 1 tuần nữa khám lại.nhưng hôm thứ 2 vừa rồi e bị cảm lạnh,đau bụng dưới,mồ hôi vã ra nhưng người lạnh toát,ck e có bôi dầu xanh cho e khắp ng,được 1 lúc thì đỡ hơn.Nhưng đến hnay (sau 2 ngày) e vẫn bị gai người,thỉnh thoảng ra mồ hôi và người thì cứ nhũn ra,mệt mệt.Các chị cho e hỏi bị như thế có ảnh hưởng gì đến e bé k ạ? Và làm thế nào để chữa cảm mà k ảnh hưởng (uống trà gừng hay bôi dầu ạ)
    Các c trả lời giúp e với ạ,hic,e lo quá
    không được xức dầu đâu bạn ạ, bạn uống trà gừng ý, với lại chịu khó uống nước cam mỗi ngày để tăng sức đề kháng
    • 164 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ,
    Mình đã được 14 tuần, tuần thứ 12 mình đã đi siêu âm bác sỹ Cường TTT, trộm vía kết quả bình thường. Mình đang đợi tuần thứ 16 để làm triple test, nhưng có điều hơi lo là mọi người đều bảo kể cả khi kết quả triple test bình thường và siêu âm 12 tuần bình thường thì bác sỹ Cường vẫn chỉ định chọc ối do mẹ nhiều tuổi (40 tuổi). Mình đang định xem nếu kết quả triple test bình thường thì đi không chọc ối, không biết có sao không các mẹ nhỉ ? trộm vía bé đầu nhà mình bình thường, anh chị em trong nhà cũng bình thường nốt.
    Các mẹ góp ý cho mình với nhé,
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieulan1901 Xem bài viết
    không được xức dầu đâu bạn ạ, bạn uống trà gừng ý, với lại chịu khó uống nước cam mỗi ngày để tăng sức đề kháng
    C ơi,sao lại k dc xức dầu ạ,mà lỡ xức rồi thì có sao k ạ,hic hic
    • 57 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vì trong dầu thường hay có tinh dầu bạc hà, long nẫo gây co bóp tử cung, hấp thu qua da không tốt cho em bé dầu tràm thì được, nhưng cũng nên hạn chế, xức 1 vài lần chắc không sao đâu bạn, rút kinh nghiệm lần sau thôi. Hi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình giống mẹ này, nhưng mình sức dầu ở lưng và đầu vì hay bị đau đầu và mỏi lưng. Mình có hỏi các dì và mẹ mình lúc có bầu các dì và mẹ cũng có sức dầu sinh con vần tròn ngày mà còn vượt chuẩn lun ý. H nghe mẹ kja nói mình cũng đang phân vân hjx

Ah c thành viên ơi cho em hỏi đến tuần thứ mấy mình mới ăn nhiều vậy c? Nay em tròn 12w mà ăn vẫn ít như xưa thôi hjx
    Khỉ con NB 3,7kg đc 32 ngày tuổi rồi
    Cả nhà ai cũng thương khỉ con nhất đó nha
    • 948 Bài viết

• 2,657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Hà 2006 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình đã được 14 tuần, tuần thứ 12 mình đã đi siêu âm bác sỹ Cường TTT, trộm vía kết quả bình thường. Mình đang đợi tuần thứ 16 để làm triple test, nhưng có điều hơi lo là mọi người đều bảo kể cả khi kết quả triple test bình thường và siêu âm 12 tuần bình thường thì bác sỹ Cường vẫn chỉ định chọc ối do mẹ nhiều tuổi (40 tuổi). Mình đang định xem nếu kết quả triple test bình thường thì đi không chọc ối, không biết có sao không các mẹ nhỉ ? trộm vía bé đầu nhà mình bình thường, anh chị em trong nhà cũng bình thường nốt.
    Các mẹ góp ý cho mình với nhé,
    Chị ơi, sao lại phải làm triple test thế? E tưởng chỉ khi độ mờ da gáy cao quá thì mới làm thôi chứ ạ?
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Hà 2006 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Các mẹ góp ý cho mình với nhe,
    Bs đứng trên lập trường riêng của bs, mặc dù mẹ nhiều tuổi nhưng kq các xn kia đã tính tóan cả nguy cơ tuổi mẹ luôn rồi, cứ cho là mọi thứ đều có xác suất, vậy chọc ối cũng có xác suất sảy thai mà, người ta có nguy cơ bắt buộc phải chọc ối còn đang k nỡ, đằng này lại phải làm chỉ để thêm thủ tục, theo e mình nên cân nhắc cái đc và mất, e tư vấn chị k cần chọc ối làm j nhé.
    • 3,182 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metapmot Xem bài viết
    Mình giống mẹ này, nhưng mình sức dầu ở lưng và đầu vì hay bị đau đầu và mỏi lưng. Mình có hỏi các dì và mẹ mình lúc có bầu các dì và mẹ cũng có sức dầu sinh con vần tròn ngày mà còn vượt chuẩn lun ý. H nghe mẹ kja nói mình cũng đang phân vân hjx

Ah c thành viên ơi cho em hỏi đến tuần thứ mấy mình mới ăn nhiều vậy c? Nay em tròn 12w mà ăn vẫn ít như xưa thôi hjx
    Cái này còn phải xem cơ địa e thế nào, đến khi cơ thể k còn dấu hiệu nghén thì sẽ muốn ăn nhiều thôi nha.