TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để vượt qua ám ảnh và nỗi sợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatcatnho8982 Xem bài viết
    Tinh hình e thế nào rồi yenlibra1994? C đang chờ 2 tuần trôi qua để biết đc kì này con yêu có về hay ko nè. Đôi lúc ngồi nghỉ quẩn hay tiêu cực lắm e ah. Trong cv và cs mọi người đều khen c mạnh mẽ quyết đoán; nhưng cs gia đình nhất là chuyện con cái nó khiến c trở nên tự ti và bi quan. C cũng đang cố gắng gạt bỏ lo lắng để hi vọng tháng này đón 2vc nét căng.
    e đang uống thuốc ra kinh tháng sau e tiêm và uống. bs bảo e bị dạng đn điển hình. haizzz. h c e mình ko cố gắng động viên bản thân thì ai giúp mình đc chị. có fải cái gì cũng đc hoàn hảo đâu. ng áp lực này ng áp lực kia.cái chính là bản thân mình tiếp tục đc tới đâu. vậy nên chị fải cố gắng hết mình để ko fải hối hận nhé chị. e cũng đang mong tin vui sẽ đến vs c.e mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 292 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Cảm ơn e nhé. E mua thử thuốc ovumcare bổ trứng uống thử xem. Trên diễn đàn có chị kia uống có thai tự nhiên trong khi c ấy làm kích trứng với tton mấy lần ko đc đấy. Đợt này ko thành công thì c mua về uống xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị đợt này tiêm KT à chị. Chúc chị và gia đình may mắn nhé. Em theo dõi trứng và nm của em tháng này xem thế nào. Khả năng tháng tới đi chụp TCVT xem có sao ko.
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn e nhé. E mua thử thuốc ovumcare bổ trứng uống thử xem. Trên diễn đàn có chị kia uống có thai tự nhiên trong khi c ấy làm kích trứng với tton mấy lần ko đc đấy. Đợt này ko thành công thì c mua về uống xem sao.
    vâng ạ. e sẽ dùng thử. để bắt đầu chiến đấu tiếp chị à. hì hì
    • 292 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvl Xem bài viết
    chị đợt này tiêm KT à chị. Chúc chị và gia đình may mắn nhé. Em theo dõi trứng và nm của em tháng này xem thế nào. Khả năng tháng tới đi chụp TCVT xem có sao ko.
    Đợt này mình kích trứng đc có 1 trái; niêm mạc khá tốt. Nhưng đúng đợt chồng sốt cao nên chỉ xxx đc 1 lần à. Hic. Thứ 7 tuần tới test kết quả b ạ. Hồi hộp nhưng thấy mong manh. B có uống thuốc gì ko. Mh có đợt uống Linh Tự Đan 1 tgian thấy kinh đẹp nhưng bị dạ dày nên thôi. Mh mới biết thuốc bổ trứng ovumcare các chị e trên dđ chia sẻ nghe nói tốt lắm; b thử xem. Chúc b sớm 2vc nè.
    • 292 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Lại một lần nữa cảm thấy đau; thấy tủi hờn vì ước mơ đc làm mẹ sao xa vời vợi. Chu kì kích trứng đầy sóng gió; vậy mà khi thấy 2 vạch; m đã ko tin nổi; đã nghĩ rằng ông trời đã thấu hiểu những khổ đau của m mà mang con về. Niềm hp chỉ vỏn vẹn 3 ngày; kết quả xn hcg thấp so với tuổi thai; m đã biết con ko thể ở lại lâu.
    Bao nhiêu nước mắt nữa mới đủ để đen tia nắng ấm về cho cđ tăm tối này đây? Tại sao? Tại sao?
    • 292 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Bạn bè cưới cùng thời điểm; cưới sau hay vừa mới cưới; họ người thì 2 con; người thì 1 con ; ng thì đang kì thai nghén đầy hạnh phúc. Mỗi lần nói chuyện m đều nói chúc mừng họ; nhưng trong lòng thì buồn; thèm thuồng và có sự ghen tị lắm. Sự tự tin vốn có đang ngày một mất dần; m thu người lại trong cái vỏ bọc của sự mạnh mẽ giả tạo. M sợ hãi nhiều hơn; cáu gắt nhiều hơn; đa nghi nhiều hơn. Đa nghi mỗi khi thấy chồng ít nói ngọt ngào với vợ; m sợ sẽ mất a khi chẳng thể sinh con cho chồng- mặc dù từng nghĩ sẽ để a đi nếu 5 năm sau ngày cưới mà m ko sinh đc. Hạn 5 năm cũng đã cận kề; hơn 1 năm nữa thôi; chỉ có nhiêu đó time để tìm kiếm; đợi chờ phép màu mang con đến bên cạnh. Bé yêu ơi; mẹ tìm con trong mỏi mòn hi vọng; trong nước mắt chứa chan.
    • 401 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bạn bè cưới cùng thời điểm; cưới sau hay vừa mới cưới; họ nđừngười thì 2 con; người thì 1 con ; ng thì đang kì thai nghén đầy hạnh phúc. Mỗi lần nói chuyện m đều nói chúc mừng họ; nhưng trong lòng thì buồn; thèm thuồng và có sự ghen tị lắm. Sự tự tin vốn có đang ngày một mất dần; m thu người lại trong cái vỏ bọc của sự mạnh mẽ giả tạo. M sợ hãi nhiều hơn; cáu gắt nhiều hơn; đa nghi nhiều hơn. Đa nghi mỗi khi thấy chồng ít nói ngọt ngào với vợ; m sợ sẽ mất a khi chẳng thể sinh con cho chồng- mặc dù từng nghĩ sẽ để a đi nếu 5 năm sau ngày cưới mà m ko sinh đc. Hạn 5 năm cũng đã cận kề; hơn 1 năm nữa thôi; chỉ có nhiêu đó time để tìm kiếm; đợi chờ phép màu mang con đến bên cạnh. Bé yêu ơi; mẹ tìm con trong mỏi mòn hi vọng; trong nước mắt chứa chan.
    Mẹ nó ơi mẹ nó mệt mỏi thì đi chơi đi du lịch ăn uống bét nhè đi. Cho hả lòng. . Mẹ nó đừng tự đẩy m ra xa chồng như thế. Có chị mình biết, TTON 8 lần k dc, chị bảo a đi lấy vợ khác, nhưng a k nghe, và đến lần 9 còn 1 phôi yếu thì anh chị lại đón dc bé gái đáng yêu sau gần 10 năm chung sống. Còn có chị chữa 17 năm cơ mẹ nó ạ. Họ k từ bỏ cớ sao mình lại buông. Mẹ nó đi khám bác sĩ bảo sao? Mẹ nó từng có rồi thì có thể do nội tiết yếu, trứng or tt k chất lượng, đều giải quyết dc mà. Đương nhiên là vất vả kiên trì chút. Mong con yêu thấu hiểu đến bên mẹ nó xoa dịu mọi nỗi đau mong ngóng chờ đợi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2