TIN TÀI TRỢ.

Làm gì khi mẹ bị tiền sử thai lưu, thai dị tật?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.3K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn, mình cũng 2 lần rồi, 1 sảy tự nhiên 1 lưu. Sau những lần như thế bạn đã đi khám gì chưa hả bạn? Mình cũng đang rất đau khổ và dự định sẽ đi khám 2 vợ chồng ở bv phụ sản xem thế nào!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

e cảm ơn chị ạ, khổ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baovi2525 Xem bài viết
    chào các mẹ,

sáng nay nhận được topic này mình mừng quá. Mình 30t, cũng ở trong hoàn cảnh này, nhưng bị thai lưu tới 3 lần rmà ko có nguyên nhân chính xác: lần 1 8w, lần 2 là 16 tuần, lần 3 là 19 tuần.

Đau và chán nản lắm các mẹ ạ, không còn chút tinh thần mong con gì cả, cả 3 lần sức khỏe thể chất lẫn tinh thần mình sa sút trầm trọng, đã có thời gian mình rơi vào trầm cảm nặng phải dùng tới thuốc ngủ an thần.

Mỗi lần nghĩ tới sinh con là nỗi đau và sợ lại như hiện về. Mình ko biết phải làm sao ????
    Chia sẻ cùng bạn, mình cũng từng 2 lần liên tiếp. Sau những lần ấy vợ chồng bạn đã đi khám tổng quát không? VC mình cũng đang dự tính đi BVPS xem thế nào, làm sao cho qua khỏi giai đoạn này, mình cũng rất chán nản.
    • 130 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh113 Xem bài viết
    Chia sẻ cùng bạn, mình cũng từng 2 lần liên tiếp. Sau những lần ấy vợ chồng bạn đã đi khám tổng quát không? VC mình cũng đang dự tính đi BVPS xem thế nào, làm sao cho qua khỏi giai đoạn này, mình cũng rất chán nản.
    hi anh113,

vc mình khám hết rồi, đông tây nam bắc đều có mặt, các bvps lớn đều đi hết cả rồi, kể cả BVPS quốc tế. chỉ được cái tốn kém chẵng được gì, đều lưu ở tuần 18-19 hết. chán lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 644 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Bé cũng vừa bỏ mình đi được 10 ngày ở tuần 27. Mình cứ tự trách là tại mình không tốt không quan tâm đến con nhiều nên con mới bị suy dinh dưỡng và cạn ối. Bận tết 5 tuần không siêu âm mà con đã bị vậy dù sau đó nỗ lực rất nhiều cũng chỉ giữ con ở lại thêm 1 tuần. Cảm nhận con đạp ít và yếu dần mà đau. Cuối cùng cũng không biết để yêu cầu được nhìn và ôm con lấy một lần. Tự an ủi là đã ôm con trong bụng đến khi con mất. Chẳng giữ được gì của con ngoài nhưng tấm ảnh siêu âm. Trước khi bỏ con cố chụp ảnh mang bầu con lần cuối. Nằm nhà mà cứ hồi tưởng lại cảm giác con đang đạp tring bụng. Nươc mắt lại rơi ra.
    iLrZIF2vp7
    • 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cố gắng lên chị, tội nghiệp chị quá
    • 130 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kevono Xem bài viết
    Bé cũng vừa bỏ mình đi được 10 ngày ở tuần 27. Mình cứ tự trách là tại mình không tốt không quan tâm đến con nhiều nên con mới bị suy dinh dưỡng và cạn ối. Bận tết 5 tuần không siêu âm mà con đã bị vậy dù sau đó nỗ lực rất nhiều cũng chỉ giữ con ở lại thêm 1 tuần. Cảm nhận con đạp ít và yếu dần mà đau. Cuối cùng cũng không biết để yêu cầu được nhìn và ôm con lấy một lần. Tự an ủi là đã ôm con trong bụng đến khi con mất. Chẳng giữ được gì của con ngoài nhưng tấm ảnh siêu âm. Trước khi bỏ con cố chụp ảnh mang bầu con lần cuối. Nằm nhà mà cứ hồi tưởng lại cảm giác con đang đạp tring bụng. Nươc mắt lại rơi ra.
    cố gắng lên bạn nhé, mình cũng đã từng ở hoàn cảnh của bạn, nhiều lúc tim đập mạnh, hồi hộp, bụng sôi sục sạo mà cứ nghĩ con mình vẫn còn,, lại tự khoe : con đang đạp kìa, mở nhạc cho con đi,.....
    đau lòng lắm, cố gắng ăn uống, nghỉ ngơi đừng để trầm cảm bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=baovi2525;32943908]chào các mẹ,

sáng nay nhận được topic này mình mừng quá. Mình 30t, cũng ở trong hoàn cảnh này, nhưng bị thai lưu tới 3 lần rmà ko có nguyên nhân chính xác: lần 1 8w, lần 2 là 16 tuần, lần 3 là 19 tuần.

Đau và chán nản lắm các mẹ ạ, không còn chút tinh thần mong con gì cả, cả 3 lần sức khỏe thể chất lẫn tinh thần mình sa sút trầm trọng, đã có thời gian mình rơi vào trầm cảm nặng phải dùng tới thuốc ngủ an thần.

Mỗi lần nghĩ tới sinh con là nỗi đau và sợ lại như hiện về. Mình ko biết phải làm sao ???? Mail cho minh nhe nguyetkt2014@Gmail.com co the minh se giup duoc cho ban
    • 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mẹ nó ơi kinh nghiệm của mẹ nó là thai mấy tuàn vào tử cung vậy, mình trễ 9 ngày rồi mà chưa tháy vào tử cung bác sy dang dọa thai ngoài, làm mình mât ăn mất ngủ
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

me kevono co gi lien lac voi minh de chia se cung canh ngo nhe. mail cua minh hiep.nguyenvan005@gmail.com
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cac me nao ma truong hop thai lan truoc gap van de lan nay co thai lien he voi minh de cung chia se va tim bac si tu van nhe. minh rat mong duoc cung cac me chia se cung di kham thai va tu van bac si cho lan sau co the tot hon. hiep.nguyenvan005@gmail.com
    • 184 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng mới bị luu thai so suy dinh duong o tuan 20, chung minh se chia se so dt cua nhau de chia se kinh nghiem cho lan mang thai sap toi nhe.cac me co uong thuoc o dau k, du dinh theo b.si nao. So dt cua m la 0948969272.m la mai
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các anh,chị,cô,chú trong diễn đàn. Em năm nay 24t, bị chẫn đoán u lạc nội mạc trong cơ tử cung đến nay đã được bốn năm, nhưng đi khám ở bv nào họ cũng không can thiệp do e chưa có con. Đến thời gian gần đây e liều có con thì không giữ được, cảm giác như chết đi ấy. Em vào diễn đàn thấy nhiều người bảo có uống thuốc đông y của bs Thanh Mai. Mọi người cho e hỏi liệu e có thể dùng thuốc này được k? Địa chỉ này có đáng tin cậy không? E xin chân thành cảm ơn. Sdt của em là 0966074978. Nếu ai biết dc gì xin hãy gúp em với.
    • 107 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ,hôm nay tìm đc topic này e đã giải toả đc nỗi buồn của mình phần nào. Trc đây e đã mổ đẻ 2 lần nhưng chỉ đc 1 bé gái đã 6 tuổi,lần 2 đc bé trai nhưng bé mắc chứng bệnh DOWN & viêm phổi nên mất sau khi sinh 5 tháng.
    Rồi đến t10/2013 e lại bị CNTC phải cắt 1 bên vòi trứng. Có làm IUI 1 lần thất bại,IVF 1 lần cũng thất bại. Tháng 3 vừa đây e cũng mang bầu mặc dù đã tiêm & đặt thuốc nội tiết nhưng thai bị lưu ở tuần thứ 9. Thật là buồn!!!
    Giờ e vẫn muốn có e bé để cho con gái có chị có e cho đỡ tủi thân. Mà e thấy khó quá,có mẹ nào có kinh nghiệm gì ko ạ???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e 25 tuổi, kết hôn đươk hơn 1 năm ui, có thai 2 lần đều bị lưu, l1 8w, l2 6w, e đau đớn lắm, e đang dưỡng sk, cúi thang vc e se vao bv tư dủ kham tong quat, hy vong la tim đươk nguyen nhân.xin chia se cung cac me va chung ta se cug chiên đâu đê mang con vê.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 603 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các mẹ ơi vào hội này mình cùng nhau chia sẻ nhé, mọi người trong nhóm cùng cảnh ngộ nên đồng cảm hơn https://www.facebook.com/groups/mang...comment_follow
    • 1,357 Bài viết

• 2,824 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyen_Linh Xem bài viết
    Chào các mẹ,hôm nay tìm đc topic này e đã giải toả đc nỗi buồn của mình phần nào. Trc đây e đã mổ đẻ 2 lần nhưng chỉ đc 1 bé gái đã 6 tuổi,lần 2 đc bé trai nhưng bé mắc chứng bệnh DOWN & viêm phổi nên mất sau khi sinh 5 tháng.
    Rồi đến t10/2013 e lại bị CNTC phải cắt 1 bên vòi trứng. Có làm IUI 1 lần thất bại,IVF 1 lần cũng thất bại. Tháng 3 vừa đây e cũng mang bầu mặc dù đã tiêm & đặt thuốc nội tiết nhưng thai bị lưu ở tuần thứ 9. Thật là buồn!!!
    Giờ e vẫn muốn có e bé để cho con gái có chị có e cho đỡ tủi thân. Mà e thấy khó quá,có mẹ nào có kinh nghiệm gì ko ạ???
    chào các mẹ. mình đang trong hòan cảnh này đây. thai bị hội chứng down. các bs khuyên dừng thai nghén. cả nhà đang buồn quá. các mẹ cho mình hỏi là sau khi ngừng thai thì e bé sẽ thế nào? các mẹ có mang con gửi chùa ko hay mang về quê với ông bà tổ tiên? nhà mình muốn mang bé về quê nhưng đi xem thầy thì thầy nói do gdinh chồng có ngươời chết trẻ nên họ k cho mang con mình vào nghiĩa trang. mình đang thưực sự rối bời. thương con ngàn lần, muốn giữ con lại (oba và bố cunũng k muốn dừng thai) nhưng sợ viêệc giữ con lại sẽ laàm con đau khổ hơn. bé bị down, tim và nguy cơ lây viêm gan B từ mẹ do cuộc chọc ối
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 603 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.yeu.Huy Xem bài viết
    chào các mẹ. mình đang trong hòan cảnh này đây. thai bị hội chứng down. các bs khuyên dừng thai nghén. cả nhà đang buồn quá. các mẹ cho mình hỏi là sau khi ngừng thai thì e bé sẽ thế nào? các mẹ có mang con gửi chùa ko hay mang về quê với ông bà tổ tiên? nhà mình muốn mang bé về quê nhưng đi xem thầy thì thầy nói do gdinh chồng có ngươời chết trẻ nên họ k cho mang con mình vào nghiĩa trang. mình đang thưực sự rối bời. thương con ngàn lần, muốn giữ con lại (oba và bố cunũng k muốn dừng thai) nhưng sợ viêệc giữ con lại sẽ laàm con đau khổ hơn. bé bị down, tim và nguy cơ lây viêm gan B từ mẹ do cuộc chọc ối
    Mình thì mang về wê nhưng có ng hỏa táng rồi gửi lên chùa mn ah. Mình thì e bé bị lưu, nhưng vào viện nằm cùng những mẹ cũng bị dừng thai, cảm giác con đang đạp mà phải uống thuốc kích đẻ non thật là đau đớn cũng như mình nằm viện chỉ mong có phép màu là con đang đạp mà k đc
    • 97 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bluesky_mum Xem bài viết
    Ngay đến bác sĩ nhiều khi cũng không tìm được nguyên nhân thai lưu bạn ạ. Nhưng bạn đã đến tư vấn bác sĩ chưa?
    Khi có thai, bạn có được nghỉ ngơi và chăm sóc không? Có làm việc nặng nhọc không? Có tiếp xúc với chất độc hại (vd khói thuốc lá) ko?
    Sau 2 lần lưu thai thì vc mình có đi TD khám tiền sản, kết quả bình thường bạn ạ, mình hỏi nhưng ngta ko rõ nguyên nhân, mình lại vừa mới bị lưu cách đây 3 tuần nữa mn ạ, lại ko rõ nguyên nhân, trời ơi, phải làm sao bi h, chồng mình ko rượu bia thuốc lá gì hết, nhà mình chỉ có vc mình ở với mẹ mình thôi, nhà hiếm con nên có thai kỹ lắm, ăn ở ko đi lại trong nhà thôi, ko làm gì hết, mẹ mình làm hết mà chăm kỹ lắm, ăn cháo cá chép, hạt sen... Nói chung cái gì tốt cho bà bầu là mẹ mình làm cho mình à, nhưng vẫn lưu, vc mình mong con lắm rồi nhưng h mình sợ có thai bạn ạ, mình sợ con bỏ mình bạn ạ, đau lòng lắm, hay do tuổi vc mình ( mình 34, chồng 35 )?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bsnjjjs kkkns kj. Dh
    Bjjoos
    comment by WTT mobile view