TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm và dấu hiệu khi vừa mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 949 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các chị/ em,

Mình đang thả để có thai mới tháng này thôi, và mình có đọc, nghiên cứu trước đó về các dấu hiệu mang thai.

Mình thấy hầu như chị e nào cũng có hiện tượng đau ngực, mình xin hỏi là đau ngực như vậy kéo dài bao lâu thì hết ạ, vì trường hợp của mình là cứ qhe sau khi sạch kinh của chu kỳ tháng trước, đến ngày thứ 18 của ck tháng này thì mình đau ngực, bình thường đau 1 tuần là đến kì kinh, nhưng nay thì chục ngày rồi vẫn đau, vì ck của mình dài, dao động 35-40 ngày, nên nếu đau ngực trước kinh như vậy với mình là quá sớm, và cũng vì ck dài, nên mình ko tính được chính xác rụng trứng ngày nào cả. Trước kỳ kinh thì thường dịch ÂD ướt nhưng nay thì khô reng luôn.

Mình mong các chị em có kinh nghiệm chia sẻ thêm về dấu hiệu mang thai để mình có thêm kiến thức được không ạ, cảm ơn mọi người rất nhiều! Chúc các chị em mạnh khoẻ, hạnh phúc!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 214 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi January6 Xem bài viết
    Xin chào tất cả các chị/ em,

Mình đang thả để có thai mới tháng này thôi, và mình có đọc, nghiên cứu trước đó về các dấu hiệu mang thai.

Mình thấy hầu như chị e nào cũng có hiện tượng đau ngực, mình xin hỏi là đau ngực như vậy kéo dài bao lâu thì hết ạ, vì trường hợp của mình là cứ qhe sau khi sạch kinh của chu kỳ tháng trước, đến ngày thứ 18 của ck tháng này thì mình đau ngực, bình thường đau 1 tuần là đến kì kinh, nhưng nay thì chục ngày rồi vẫn đau, vì ck của mình dài, dao động 35-40 ngày, nên nếu đau ngực trước kinh như vậy với mình là quá sớm, và cũng vì ck dài, nên mình ko tính được chính xác rụng trứng ngày nào cả. Trước kỳ kinh thì thường dịch ÂD ướt nhưng nay thì khô reng luôn.

Mình mong các chị em có kinh nghiệm chia sẻ thêm về dấu hiệu mang thai để mình có thêm kiến thức được không ạ, cảm ơn mọi người rất nhiều! Chúc các chị em mạnh khoẻ, hạnh phúc!
    Chào bạn,

Chu kỳ kinh của bạn dài hay bình thường không quá quan trọng đâu. Hiện tượng đau ngực có thể xuất hiện trước hoặc sau kỳ kinh tùy theo mỗi chị em. Nhưng giấu hiệu mang thai thì cứ trễ kinh 1 - 2 tuần thì bạn mua que thử thai về là biết kết quả.
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw