TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm là IUI, IVF (thụ tinh nhân tạo)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.34K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ đã làm IUI, IVF thành công chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với ạ
    2vc em lấy nhau 1,5 năm rồi mà vẫn chưa có em bé. Đầu năm đi khám thì mới vỡ ra là do tinh trùng chồng em bị yếu khó có khả năng thụ thai tự nhiên. Bs kê đơn thuốc cho chồng em uống mấy mấy triệu 1 đơn thuốc mà uống xong đi khám kết quả ko cải thiện được nhiều. Bs kêu nên làm IUI mà xem kết quả chồng em rồi hỏi bạn bè bác sĩ thì em thấy làm IUI cũng không ăn thua cho lắm như em định bồi bổ sức khỏe rồi 2-3 tháng nữa em sẽ là IUI 1 chu kì trước nếu thành công thì tốt còn không thành công thì em chuyển qua IVF luôn.
    Các mẹ đã làm 1 trong 2 phương pháp thành công cho em hỏi han ít kinh nghiệm như ăn uống, chuẩn bị sức khỏe trước khi làm để tăng khả năng thành công với ạ
    Với các mẹ đã làm thành công thì các mẹ làm ở bệnh viên nào. Em định làm ở bv Bưu điện bs Nhã

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3sa
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình từng làm 2 lần IUI ko thành công vì nguyên nhân mình khác bạn... mình cũng đang theo dõi để làm IVF
    Nhưng mỗi người mỗi khác và còn vào "Duyên", ne nên bạn cứ làm thử IUI trước đi
    Chúc bạn may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,132 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm IVF rùi vào chia sẻ kinh nghiệm với. E cũng đang rất muốn làm IVF. Định sang tuần đi khám ở Tâm Anh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mẹ Léa
    • 815 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm mình đã từng làm IUI chia sẻ với bạn. Nhà mình thì chồng tinh trùng yếu, mình thì bị rối loạn nội tiết nặng. 8 năm mới có bé yêu đầu tiên. Mình không cần phải IVF mà có con tự nhiên.
    Nếu tinh trùng yếu để phục hồi khỏe thì đơn giản. Tầm 3-4 tháng là ok (đó là kinh nghiệm mình đã nhờ chuyên gia chữa cho chồng mình). Việc IUI hay IVF, nếu trên nền tinh trùng yếu thì khả năng thành công cũng không cao, kể cả bác sỹ họ nói là "sàng lọc tinh trùng khỏe mạnh", câu nói đó chỉ mang tính "tâm lý", ông anh họ mình tinh trùng yếu cũng đã tốn 2 lần IVF ở bệnh viện Bưu điện nhưng không thành công. IVF tại Bệnh viện Bưu điện ở HN là chi phí "hợp lý" nhất bây giờ. Nhưng "tiền nào của nấy" thôi. Mỗi lần thấy bảo tốn khoảng 100 triệu.
    Nếu sức khỏe nội tiết nữ mà tốt, trứng đẹp mà chỉ là nguyên nhân của chồng yếu thôi thì giờ chữa quá đơn giản. Chữa nội tiết nữ kém như mình thì mới khó và phải kiên trì lâu dài.
    Bạn nên nghiên cứu kỹ rồi hãy làm IVF trong trường hợp này. Có thể làm IUI trước xem sao. Chúc gia đình bạn có niềm vui sớm.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Léa Xem bài viết
    Có mẹ nào làm IVF rùi vào chia sẻ kinh nghiệm với. E cũng đang rất muốn làm IVF. Định sang tuần đi khám ở Tâm Anh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mẹ Léa
    Mình vừa làm ivf ở TAnh. Nói chung mọi chỉ số đều bình thường nhưng hôm nay sau 14 ngày nhận đc kq là thất bại. ( bs hoàng chọc trứng và chuyển phôi)Hic. Mình nghĩ cái này cũng phụ thuộc vào may mắn nhiều.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Căn bản là chồng mình bị quai bị chạy hậu nên 1 bên bị teo. Do đó thể tích tinh dịch + tỉ lệ tinh trùng di chuyển thấp
    Thấy thuốc thang chả ăn thua mấy sợ đổ tiền thuốc thang xong cuối cùng vẫn phải IUI với IVF thì vừa mất thời gian vừa mất nhiều tiền hơn nên mới chủ đích làm TTNT sớm để tránh càng để lâu tuổi càng lớn thì tỉ lệ thành công càng thấp đi
    • 815 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn cứ nói luôn ra đi có phải dễ không. Nói điều này bạn đừng giận. Mà thôi giận cũng được. Ý kiến cá nhân mình thôi. Em họ mình bị biến chứng quai bị nên mình biết. Có IVF thì nhiều khả năng bác sỹ mà có tâm thì họ cũng không dám nhận đâu. Vì biết là không hiệu quả cao.
    Mà thôi cứ cố hết khả năng. Nếu không được thì có thể xin con nuôi tạo phước bạn ạ. Chúc bạn sớm có tin vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 155 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh1983 Xem bài viết
    Kinh nghiệm mình đã từng làm IUI chia sẻ với bạn. Nhà mình thì chồng tinh trùng yếu, mình thì bị rối loạn nội tiết nặng. 8 năm mới có bé yêu đầu tiên. Mình không cần phải IVF mà có con tự nhiên.
    Nếu tinh trùng yếu để phục hồi khỏe thì đơn giản. Tầm 3-4 tháng là ok (đó là kinh nghiệm mình đã nhờ chuyên gia chữa cho chồng mình). Việc IUI hay IVF, nếu trên nền tinh trùng yếu thì khả năng thành công cũng không cao, kể cả bác sỹ họ nói là "sàng lọc tinh trùng khỏe mạnh", câu nói đó chỉ mang tính "tâm lý", ông anh họ mình tinh trùng yếu cũng đã tốn 2 lần IVF ở bệnh viện Bưu điện nhưng không thành công. IVF tại Bệnh viện Bưu điện ở HN là chi phí "hợp lý" nhất bây giờ. Nhưng "tiền nào của nấy" thôi. Mỗi lần thấy bảo tốn khoảng 100 triệu.
    Nếu sức khỏe nội tiết nữ mà tốt, trứng đẹp mà chỉ là nguyên nhân của chồng yếu thôi thì giờ chữa quá đơn giản. Chữa nội tiết nữ kém như mình thì mới khó và phải kiên trì lâu dài.
    Bạn nên nghiên cứu kỹ rồi hãy làm IVF trong trường hợp này. Có thể làm IUI trước xem sao. Chúc gia đình bạn có niềm vui sớm.
    Chị Vân Anh ơi, chồng chị điều trị TTY như thế nào ah? Chồng em cũng bị TTY. A chỉ có 7% thôi. A+B cũng chỉ 27 % thôi chị ah. Hình dạng bình thường cũng chỉ 2% thôi ah. Em đã cố gắng ăn uống cãi thiện, cho chồng uống giá mỗi ngày (trong 6 tháng) thì hình dạng bình thường cũng chỉ tăng lên được có 3% thôi ah. A di chuyển nhanh vẫn vậy chị ạ.
    Em thì bình thường. Em cũng đã IUI 1 lần tháng rồi. Nhưng thất bại rồi chị ơi. Em nghỉ ngơi một tháng. Em tính tháng sau IUI lần. Nhưng em lo quá. Hi vọng lần này may mắn sẽ mĩm cười với em.
    Mong sớm nhận được hồi âm và chia sẽ của chị!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 155 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To chi Vananh,
    Hợp thử của chị đã đầy rồi ah, nên em không thể gửi tin nhắn cho chị được ah
    Ngày 20/08/2018, Chị San Thái tặng số may mắn 159
    • 688 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

e cũng muốn tìm hiểu mom ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn bình thường mà chồng tty thì chỉ cần iui cũng đc. Vốn dĩ nhìn 2% tưởng ít. Nhưng 2% nó là hàng trăm nghìn tinh trùng chứ ít à. Mà mình chỉ cần 1 con thôi. Hjhj
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi thời điểm khi nào thì cần IUI ạ? Vc em cưới nhau đc 1 năm và kiểm tra kết quả mọi thứ bình thường ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh1983 Xem bài viết
    Chị ơi chị chữa nội tiết ở đâu đó ạ? E bị u tuyến yên, iui 2 lần rồi vẫn hỏng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, 1 năm thì k lo đâu. Vợ ck mình lấy nhau đc năm rưỡi tính đi làm IUI rồi. thế nào đúng tháng đợi nó đến tháng để đi làm thì lại có bầu tự nhiên ý. Mà cũng đúng tháng ý mình không thuốc thang gì luôn. Trước đi khám mọi thứ bình thường cả hai vợ chồng. Sau thấy còn có một lí do cuối cùng mà gọi là mơ hồ xíu là tử cung lạnh. Mình mới thử mua túi chườm ấm về chườm bụng vs chân và uống trà gừng. Thế nào đúng tháng ý lại có. Không rõ có phải do vậy không nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng em cũng thả từ tháng 3 mà chưa thấy gì mọi người ạ,hôm qua em mới đi canh trứng,kích thước đc 19x20mm,nhưng bsi nói trứng tháng này ko ổn lắm,phóng noãn vùng xuất huyết gì đó,
    Trước đó vc e đi ktra ở phụ sản hà nội,của e cơ bản là bthường,bị lộ tuyến 1cm,bác sĩ nói ko ảnh hưởng gì cả,ktra nội tiết cũng ok tuy nhiên chồng e tỷ lệ hình dạng bình thường có 3% thôi.
    Tháng này nếu vẫn ko có e sẽ làm iui vào tháng tới mọi người ạ, lội mãi ko thấy có bài nào chia sẽ kĩ về thủ tục rồi quy trình chi phí làm iui,mọi ng chia sẻ với em đi ạ tính e hay nghĩ nên stress dã man,buồn bã chán nản lắm (