TIN TÀI TRỢ.

không rụng trứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.49K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em chút lời khuyên với
    Ba tháng nay e phải uống thuốc điều chỉnh vòng kinh, đến hôm nay là ngày 14 của chu kì rồi ( vì e bị vào ngày mùng 1) mà đi kiểm tra nang noãn thì buồng trứng trái không có trứng, buồng trứng phải có vào nang noãn nhỏ... E buồn quá
    E lấy ck đã lâu rồi mà chưa có e bé... :,(
    Không có trứng thì làm sao có thai được đây? Như vậy là bị làm sao ạ?
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của quangthuy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangthuy Xem bài viết
    Ba tháng nay e phải uống thuốc điều chỉnh vòng kinh, đến hôm nay là ngày 14 của chu kì rồi ( vì e bị vào ngày mùng 1) mà đi kiểm tra nang noãn thì buồng trứng trái không có trứng, buồng trứng phải có vào nang noãn nhỏ... E buồn quá
    Mẹ nó ơi. mẹ nó đừng bi quan quá như thế. cũng có thể do ckk mẹ nó dài thì sao.
    Cứ theo dõi thêm xem sao. mình cũng mong như mẹ nó đây. thôi cùng cố gắng vậy. lấy chồng hơn 2 năn rồi mà sao mãi chẳng có. nhiều lúc thấy buồn lắm ấy. nhưng rồi cũng pải nghĩ tích cực lên chứ bit lsao.😢😢😢

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaonguyen180390
    • 544 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Cứ kiên trì nàng nhé! Vòng kinh mình dài có khi ngày 20 mà trứng mới lớn được xíu. Cứ 2 ngày đi siêu âm trứng phát triển đều là được 😍

À kinh nghiệm là tích cực uống sữa đậu nành, ăn bơ, ăn sầu riêng từ ngày bắt đầu có kinh đến khi nào trứng trưởng thành thì ngưng. Tốt cho trứng lắm đấy!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chaulephi2010
    • 2,469 Bài viết

• 4,055 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, mình đã có một bé rồi, bé đã lớn và muốn có bé thứ 2.
    Mình thả từ đợt bé ngựa, nhưng bị sảy tự nhiên sau khi check lên 2 vạch. Tiếp tục đến khi mình chuẩn bị cho bé Dê, thì mình lại bị thai ngoài tử cung. Vỡ nên phải cắt vòi trứng phải.
    Thật sự rất buồn. Mình biết cơ thể mình chủ yếu phát triển và rụng trứng ở buồng phải. Nhưng giờ vòi đã bị cắt, chắc chắn ko thể thụ thai được nếu rụng ở buồng phải.
    Buồng trái thì trước giờ, kể cả từ khi bé thứ nhất mình hay đi soi trứng, cho đến sau đó, đều thấy chỉ phát triển ở buồng phải thôi. Trái ko thấy rụng.
    Giờ biết làm thế nào các mẹ? có cách nào kick trứng trái cho rụng không ạ?
    Nếu có thì cần nhờ bác sỹ ko vậy, mình ở Cầu Giấy, muốn đến chỗ nào gần để tiện đi lại.
    Thank chị em nhé
    Ex2hp7

Mong con yêu luôn khỏe mạnh nhé. yêu con thật nhiều
    FZOJp7
    NB:22.12 : Kem 3.0 kg
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc là được mn ạ. em thì có noãn nhưng noãn ko phát triển nè. bác sĩ sẽ cho uống thuốc kích trứng rồi hẹn ngày soi trứng, trứng ổn là cho 1 liều làm rụng lun. sau đó 2 vk ck xxx là được.. t6 này mình sẽ đi soi trứng nè. mn thử đi khám coi sao rồi báo mình biết nha
    • 2,469 Bài viết

• 4,055 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantran6213 Xem bài viết
    Chắc là được mn ạ. em thì có noãn nhưng noãn ko phát triển nè. bác sĩ sẽ cho uống thuốc kích trứng rồi hẹn ngày soi trứng, trứng ổn là cho 1 liều làm rụng lun. sau đó 2 vk ck xxx là được.. t6 này mình sẽ đi soi trứng nè. mn thử đi khám coi sao rồi báo mình biết nha
    Bạn ngantran ui, bạn soi với kích trứng ở đâu vậy?
    Ex2hp7

FZOJp7
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Bạn ngantran ui, bạn soi với kích trứng ở đâu vậy?
    Mình đi soi ở bác sĩ Tuyết (bệnh viên Gia Định) gần chùa Vĩnh Nghiêm đấy ạ. hic. mà niêm mạc mình mỏng te ak. 2mm. tháng này ngày ngày ăn sầu riêng, sữa đậu nành và uống thuốc. t6 đi siêu âm coi có trứng và niêm mạc có dày ko nữa nè. hồi hộp quá. thả lâu quá ko có rồi. để mình lấy địa chỉ cụ thể rồi nt cho mn nha. bác sĩ làm từ 5h chiều đến 7h30 tối. mà phải đi sớm nha chớ trễ là đợi lâu lắm.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ui mẹ nó tận Hà Nội lận ạ. mình lại ở trong TP. HCM. nhìn xớn xác thế nào tưởng mn lại ở TP. HCM cơ.
    • 2,469 Bài viết

• 4,055 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, mình ở HN. Mình cũng có vài chỗ quen, nhưng xa quá nên ngại. Mình bắt đầu thả từ tháng này.
    Hy vọng chúng ta sớm bắt được bé nhé
    Ex2hp7

FZOJp7
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi, mình ở HN. Mình cũng có vài chỗ quen, nhưng xa quá nên ngại. Mình bắt đầu thả từ tháng này.
    Hy vọng chúng ta sớm bắt được bé nhé
    Hic. mong được tin từ mn nha. mn có zalo hay viber gì ko? add mình đi. có gì thì ủng hộ nhau nha. 0938219091
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ động viên nhé, e phức tạp ở chỗ e đã uống thuốc điều chỉnh vòng kinh 3 tháng nay đều 30 ngày, từ tháng vừa rồi hụt e bị kqd đúng ngày, nếu tính đúng chu kì 30 ngày thì e sẽ rt vào ngày 16 hàng tháng. Thế nhưng ngày 10 e đi siêu âm trứng dc có 7mm, ngày 12 siêu âm dc 15mm, niêm mạc mỏng dc có 8mm thui cm ạ! Bsi hẹn 3 ngày sau đến s.a lại thì e sốt ruột quá 2 ngày sau đến lun thì trứng đã rụng từ bao giờ rồi ý
    Thế là công toi mà chẳng bik kích cỡ nó dc bao nhiu. Hôm ý nhà lại mất điện nóng nực cũng chẳng bùn gần gũi chồng... Hix

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyen180390 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi. mẹ nó đừng bi quan quá như thế. cũng có thể do ckk mẹ nó dài thì sao.
    Cứ theo dõi thêm xem sao. mình cũng mong như mẹ nó đây. thôi cùng cố gắng vậy. lấy chồng hơn 2 năn rồi mà sao mãi chẳng có. nhiều lúc thấy buồn lắm ấy. nhưng rồi cũng pải nghĩ tích cực lên chứ bit lsao.😢😢😢

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaonguyen180390
    Chu kì của e có 30 ngày thui, tính ra ngày 16 e mới rt mà, thế mà ngày 14 ra s.a đã k thấy trứng đâu r, huhu
    E cũng lc hơn năm r, chẳng bik lsao mà gian nan thế... Cùng cố gắng nha mn!

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaulephi2010 Xem bài viết
    Cứ kiên trì nàng nhé! Vòng kinh mình dài có khi ngày 20 mà trứng mới lớn được xíu. Cứ 2 ngày đi siêu âm trứng phát triển đều là được 😍

À kinh nghiệm là tích cực uống sữa đậu nành, ăn bơ, ăn sầu riêng từ ngày bắt đầu có kinh đến khi nào trứng trưởng thành thì ngưng. Tốt cho trứng lắm đấy!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chaulephi2010
    E cảm ơn mn nha! E sẽ thử cách này xem sao, sốt ruột quá rồi mn ạ
    Đợi kqd đến để chiến đấu tiếp vậy!

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi, mình đã có một bé rồi, bé đã lớn và muốn có bé thứ 2.
    Mình thả từ đợt bé ngựa, nhưng bị sảy tự nhiên sau khi check lên 2 vạch. Tiếp tục đến khi mình chuẩn bị cho bé Dê, thì mình lại bị thai ngoài tử cung. Vỡ nên phải cắt vòi trứng phải.
    Thật sự rất buồn. Mình biết cơ thể mình chủ yếu phát triển và rụng trứng ở buồng phải. Nhưng giờ vòi đã bị cắt, chắc chắn ko thể thụ thai được nếu rụng ở buồng phải.
    Buồng trái thì trước giờ, kể cả từ khi bé thứ nhất mình hay đi soi trứng, cho đến sau đó, đều thấy chỉ phát triển ở buồng phải thôi. Trái ko thấy rụng.
    Giờ biết làm thế nào các mẹ? có cách nào kick trứng trái cho rụng không ạ?
    Nếu có thì cần nhờ bác sỹ ko vậy, mình ở Cầu Giấy, muốn đến chỗ nào gần để tiện đi lại.
    Thank chị em nhé
    Vậy là cứ rt ở buồng phải là có bé gái ạ? E nghĩ do tinh trùng quyết định giới tính con thôi chứ ạ? E tìm hiểu thì thấy nếu trứng rụng mà gặp tinh trùng Y khoẻ tiếp cận thì sinh bé trai mà. Lạc quan lên mn nhé!

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantran6213 Xem bài viết
    Tháng này đợi KQĐ cái e cũng làm như mn xem sao. Nhưng niêm mạc e mỏng quá, mn nhớ báo kq cho cả nhà hy vọng nhé! ❤️

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Báo với cm e có bầu dc 4 tuần rồi... Mừng rơi nước mắt ...

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chu kì e không đều có khi 2 tháng hơn. Làm sao canh đây các mẹ ạ. Em nôn quá. Hic. Đợt rồi gần 3 tháng ko có kinh. E sợ quá đi siêu âm thì lúc đó bs nói nang noãn trội phải 22 mm. Xong 2 vc chiến đấu, nhưng cuối cùng cũng có kinh lại. E lo lắng quá các mẹ àh. Vòng kinh như vậy e k thể nào canh nổi. Ko lẽ sử dụng que rụng trứng xuyên suốt. 😥😥
    comment by WTT mobile view
    • 279 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maika198935 Xem bài viết
    Chu kì e không đều có khi 2 tháng hơn. Làm sao canh đây các mẹ ạ. Em nôn quá. Hic. Đợt rồi gần 3 tháng ko có kinh. E sợ quá đi siêu âm thì lúc đó bs nói nang noãn trội phải 22 mm. Xong 2 vc chiến đấu, nhưng cuối cùng cũng có kinh lại. E lo lắng quá các mẹ àh. Vòng kinh như vậy e k thể nào canh nổi. Ko lẽ sử dụng que rụng trứng xuyên suốt. ������������
    Mình chu kỳ cũng k đều nên không biết bjo trứng rụng. Mình nghĩ với người như chúng mình nên đi canh trứng mẹ nó à. Mình cũng chưa có bé nào, sau đợt kinh này mình cũng đi canh trứng đây. Nói là canh nhưng mình cũng thỏa thuận với ck là khoảng 2-3 ngày xxx 1 lần, đợt nào bác sĩ bảo trứng sắp rụng sẽ xxx liên tục xem thế nào. Nói chung đang mong e bé 2 vk ck phải tích cực đi lại chứ k riêng j ngày rụng trứng. hihii
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhang_89 Xem bài viết
    Mình chu kỳ cũng k đều nên không biết bjo trứng rụng. Mình nghĩ với người như chúng mình nên đi canh trứng mẹ nó à. Mình cũng chưa có bé nào, sau đợt kinh này mình cũng đi canh trứng đây. Nói là canh nhưng mình cũng thỏa thuận với ck là khoảng 2-3 ngày xxx 1 lần, đợt nào bác sĩ bảo trứng sắp rụng sẽ xxx liên tục xem thế nào. Nói chung đang mong e bé 2 vk ck phải tích cực đi lại chứ k riêng j ngày rụng trứng. hihii
    Sau có kinh bao lâu thì bạn đi canh vậy. Mình k biết đi ngày nào nữa. Huhu. Giai đoạn này ráng ăn uống bổ dưỡng vào. Bị trật vài lần cảm giác lo sợ rồi bạn ơi. Đợt rồi canh sát ngày siêu âm rụng trứng, 2 vc xxx kiếm con mà cũng k có kết quả. Uống gì đều kinh đây mẹ nó ơi. Bạn ở đâu vậy. Có đang theo bsĩ nào ko. 😳😳
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ động viên nhé, e phức tạp ở chỗ e đã uống thuốc điều chỉnh vòng kinh 3 tháng nay đều 30 ngày, từ tháng vừa rồi hụt e bị kqd đúng ngày, nếu tính đúng chu kì 30 ngày thì e sẽ rt vào ngày 16 hàng tháng. Thế nhưng ngày 10 e đi siêu âm trứng dc có 7mm, ngày 12 siêu âm dc 15mm, niêm mạc mỏng dc có 8mm thui cm ạ! Bsi hẹn 3 ngày sau đến s.a lại thì e sốt ruột quá 2 ngày sau đến lun thì trứng đã rụng từ bao giờ rồi ý
    Thế là công toi mà chẳng bik kích cỡ nó dc bao nhiu. Hôm ý nhà lại mất điện nóng nực cũng chẳng bùn gần gũi chồng... Hix

Mẹ nó uống gì để đều kinh vậy. Hic. Trứng đạt kích thước bao nhiêu thì rụng vậy mẹ nó. Em đang rối đây.😥😥
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2