TIN TÀI TRỢ.

Khám tổng quát và chích ngừa trước khi mang thai

• 3 Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 716 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banglangtim2004
    Mình cũng mốn đi tiêm phòng quá nhưng phải sau 3 tháng mới có baby được sao?Mình đang mong ngày mong đêm đây! Thế còn vụ tẩy run thí sao nhỉ??? Tẩy run xong bao lâu thì có baby được???? Có mẹ nào biết chỉ cho mình với????
    Híc, về vụ tẩy giun thì em ko biết rùi, khi nào chị đi tiêm phòng thì hỏi BS vậy.
    ticker5
    Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,060 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bop & Bip
    Shimizu oi, mình vừa đi tiêm phòng Rubella và Viêm gan B về đấy.
    BS nói tiêm Rubella thì chỉ sau 2 tháng là có bầu được thôi( tốt nhất là 3 tháng). Bạn nên đi tiêm đi ( ở 50C Hàng bài ấy)
    Chúc vui nhé.
    shimizu đang tiêm Viêm gan B rồi,còn một mũi nhắc lại nữa, 6 tháng nữa thì phải, nên trong tgian này không được có em bé. Nếu Bop&Bip giờ mới tiêm Viêm gan B thì phải lâu lâu nữa mới được có em bé đấy nhé, thấy bác sỹ dặn thế. :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 228 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shimizu
    shimizu đang tiêm Viêm gan B rồi,còn một mũi nhắc lại nữa, 6 tháng nữa thì phải, nên trong tgian này không được có em bé. Nếu Bop&Bip giờ mới tiêm Viêm gan B thì phải lâu lâu nữa mới được có em bé đấy nhé, thấy bác sỹ dặn thế. :1:

U, mình cũng không cần gấp mà -10 tháng nữa là ok. :1:
    • 14 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dua em gai cua em moi lay chong, dinh ke hoach vai thang roi moi co baby. Em em the trang yeu, bi viem xoang nen rat hay om va cam cum nen no rat lo lang. Em thay gan day co vacxin cam cum, cac chi khuyen no co nen di tiem khong a? Da me nao tiem nhu vay chua?
    Con la tinh yeu lon nhat cua cha, me.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có chị đây. Theo bác sĩ thì sau khi tiêm vacxin cúm thì nên để 2-3 tháng sau hãy có bầu em ạ. Tiêm vacxin này không ảnh hưởng gì đâu.
    • 14 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng tiêm vacxin phòng cúm trước khi có bầu vì mình rất dễ bị cúm. Vậy là hồi có bầu không bị lần nào. Bây giờ không biết có phải do đẻ xong yếu đi không hay là tại không tiêm vacxin mà lại hay bị. Hôm nào lại phải đi tiêm mới được.
    • 14 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Oi the thi tot qua, cam on 2 chi nhieu nghe. Em se bao dua em em di tiem thoi, ma em truoc khi lam tap 2 cung phai di tiem moi duoc.
    Con la tinh yeu lon nhat cua cha, me.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Quan trọng nhất đối với những mẹ muốn mang bầu là tiêm vác xin chống Rubella đấy. Vì cúm ở VN không nhiều (đừng nhầm với cảm lạnh nhé, vì tớ đây cảm lạnh liên tục trong lúc mang bầu, và rất nặng mà không sao hết), tất nhiên, nếu có điều kiện phòng cúm cũng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ Voichim ơi, thế khi tiêm BS không dặn gì à? Khi tiêm vacxin đó xong BS sẽ đưa cho mình một thẻ tiêm phòng cúm và hẹn phải tiêm nhắc lại mỗi năm 1 lần vì nó chỉ có tác dụng trong vòng 1 năm thôi.
    • 14 năm
    • 116 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với!!!
    Em mới get married được 2 tháng. Do điều kiện gia đình nên không sinh baby được luôn, phải để đến sang năm sau. Từ bây giờ vợ chồng em nên chuẩn bị những gì để sang năm là có baby luôn vậy?
    • 131 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu có kế hoạch sang năm mới sinh baby thì ngoài việc lựa chọn cho mình biện pháp tránh thai phù hợp, em nên chú ý đến nâng cao sức khỏe, mẹ khỏe thì con mới khỏe được
    Chúc em hạnh phúc.
    • 685 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Mời bạn vào trang chủ, mục Bà Mẹ phần Chuẩn bị mang thai để đọc bài về sự chuẩn bị 6 tháng trước khi mang thai, các biện pháp tránh thai phù hợp, 11 cách chóng có thai, chăm sóc sức khoẻ và dinh dưỡng cho ông bố và bà mẹ tương lai. Bạn cũng có thể tiêm phòng Rubella nữa.

Chúc bạn vui
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 116 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhé,
    Nhưng mà Rubella là bệnh gì vậy? Có thể tiêm phòng ở đâu? Em còn có 1 thắc mắc nữa là chồng nên giã từ bia rượu bao lâu trước khi quyết đinh sinh baby. Phải kiêng tuyệt đối hay là chỉ giảm bớt lượng bia rượu thôi?
    Các bậc tiền bối chỉ giáo em với.
    • 14 năm
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Rubella la bệnh sởi Đức. Bình thường sẽ không ảnh hưởng nhiều, nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều tới thai nhi khi phụ nữ mang thai bị bệnh này. Phải tiêm phòng trước 3 tháng mang thai nhé. Vì Vacxin phòng bệnh cũng bị ảnh hưởng tới thai nhi đấy.

Bạn có thể tiêm phòng ở bất kì trung tâm y tế nào. Nếu ở Hà Nội thì lên phố Sơn Tây- TRung tâm phòng dịch quốc gia để tiêm phòng.

Chúc bạn mạnh khoẻ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Mình năm nay 29 tuổi, Ông xã 30 tuổi. vì bận học hành nên bây giờ mới có điều kiện sinh em bé. Mình đang sống và làm việc tại Vũng tàu. Trang web của các mẹ hay quá đã giúp mình có nhiều kinh nghiệm và kiến thức trong việc làm mẹ sắp tới. Nhân tiện đây mình muốn hỏi các mẹ thêm một ít. Mình và Ông xã muốn đi khám tổng quát trước khi có em bé, cần phải khám những gì ?. Cần phải chuẩn bị những gì để có được một bé khoẻ mạnh thông minh?. Mình muốn đi khám ở Tp HCM, các mẹ cho mình một vài địa chỉ tin cậy nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào Me_yaanchi

Em cũng đi khám tổng quát trước khi mang thai, không biết ở Tp HCM thế nào chứ ở chỗ em bác sĩ thường test một số thứ như sau:
    Kiểm tra âm đạo xem có viêm nhiễm gì không.
    Thử máu: qua thử máu sẽ kiểm tra Rhesus, có bị thiếu máu không và 1 số bệnh lây nhiễm như HIV,Rubrlla viêm gan B,C, Rubella. Nếu trong máu chưa có một số kháng thể như viêm gan or Rubella bác sĩ sẽ khuyên chị đi tiêm phòng trước khi mang thai, vì những bệnh này rất dễ bị nhiễm đối với thai phụ, sau khi tiêm phòng 3-6 tháng mới được có thai.
    Thử nước tiểu: để kiểm tra lượng Protein và đường trong nước tiểu xem có bị tiểu đường không.
    Siêu âm vùng ổ bụng xem có u bướu gì không và bác sĩ thường hỏi một số câu hỏi về tiền sử mang thai...
    Sau 1 tuần chị có thể đến lấy kết quả và lúc đó bác sĩ sẽ cho chị lời khuyên đã đủ điều kiện để có thai hay chưa.

Chúc chị sớm có kết quả tốt và nhanh có baby.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,587 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

mình có cô bạn thân lấy chồng từ năm ngoái mà đến tận bây giờ vẫn chưa có bầu, đã bị sẩy 2 lần, các mẹ có biện pháp nào giúp bạn mình với nhé, làm thế nào để giữ được thai, có nên uống thuốc bắc ko nhỉ? khổ thân bạn mình quá, mong có một mụn con mà mãi chẳng thấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 711 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đúng là trước khi có thai nên đi kiểm tra tổng quát như mẹ puppy nói, tuy nhiên mình đi khám tổng quát luôn trong 1 đợt khám sức khoẻ định kỳ của cơ quan, vì cơ quan mình có làm tất cả các xét nghiệm như thế. Nhất là khi mình chưa bao giờ có thai, mình hỏi han được cô khám phụ khoa một số điều ,về áp dụng, tháng sau có thai luôn!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, ở cơ quan mình cũng có khám sức khoẻ định kỳ, nhưng nhiều khi Bác sỹ khám cũng không được kỹ vì thế chắc trước khi có bầu mình phải lên Tp HCM khám một lần cho chắc ăn. cám ơn mẹ puppy về những thông tin đã cung cấp cho mình, có mẹ nào ở Tp HCM chỉ cho mình bệnh viện nào uy tín chất lượng với. Mình biết bệnh viện PS Từ Dũ nhưng ở đó đông quá sợ họ khám không kỹ, xin hỏi các mẹ khám ở Bv Phụ sản Quốc tế tại sài gòn có tốt không?, chi phí ở đó có đắt lắm không?. Mẹ nào biết chỉ giúp cho mình với nhé.
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Em chào các chị,

Em mới vừa tham gia vào diễn đàn này và học hỏi được rất nhiều điều bổ ích qua các lời khuyên của các chị.

Em định đầu năm 2006 se để mang thai, em vừa mới chủng ngừa Rubella cuối tháng 9,tháng 10 này người ta mới cho phép em chủng ngừa cảm cúm. Cho em hỏi, em cần phải chích ngừa thêm gì nữa không ạ?

Với lại từ giờ em uống sữa Enfa Mama được chưa vậy các chị. Các chị có lời khuyên nào cho việc chuẩn bị lần đầu mang thai không thi giúp em với.

Thanks các chị nhiều nhé.

Vân