Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hư thai do tinh trùng yếu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 303 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình lập gia đình được 3 năm thì 2 lần hỏng thai và đã đi kiểm tra, mình hoàn toàn bình thường nhưng OX nhà mình thì tinh trùng quá yếu 1%. Vậy có ai như mình không? Chí sẻ với!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19,210 Bài viết

• 4,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha. Xem bài viết
    Mình lập gia đình được 3 năm thì 2 lần hỏng thai và đã đi kiểm tra, mình hoàn toàn bình thường nhưng OX nhà mình thì tinh trùng quá yếu 1%. Vậy có ai như mình không? Chí sẻ với!
    TT yếu vẫn có khả năng thụ tinh vì xxx đúng thời điểm vừa mới RT, chỉ có điều sau khi kết hợp với trứng thụ tinh thành phôi rồi thì phôi yếu hoặc bị lỗi nên mới bị hỏng thai 2 lần như vậy. Tớ chẳng biết TT ox tớ có yếu kô nhưng tớ cũng 1 lần sảy, 1 lần lưu rồi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chưa nghe nói về viêc TT yếu làm hư thai. CHỉ có TT yếu thì không thụ thai được. Vi vay bạn bị hư thai nhu vậy cần kiểm tra và theo dõi kỷ khi bắt dầu cấn thai. Còn TT yếu chưa hẩn đã không thụ thai được đâu. OX mình cũng có kết quả sau kiểm tra và xét nghiệm là 1%, nhưng rồi vợ chông mình vẫn có baby đấy. Hiện tại mình đang mang bầu 5 tháng và bé rất khoẻ.
    Có thời gian bạn hãy vào trang web của Từ Dũ và một số trang khác để xem và tìm hiểu thêm về những dấu hiệu và nguyên nhân gay hư thai nhé.
    Đừng nghĩ do Õ, oan cho ổng lắm đó!. Chúc vợ chồng bạn nhanh chóng có tin vui nhé.
    • 325 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Chồng mình cũng TT yếu, yếu đến nỗi BS nói muốn có con phải làm TTON, nhưng rồi vợ chồng mình cũng có 01 bé bằng phương pháp tự nhiên (khi có thai mnình hoàn toàn bất ngờ vì mình vừa chích ngừa Rubella được 01 tháng). Sau đó mình cũng bị xảy thai hai lần vào năm 2007. BS theo dõi cho mình có nói rằng xảy thai không phải do lỗi của TT, khi thụ thai xong là TT hết nhiệm vụ. Không biết có đúng không nhỉ?:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

yếu hay ít các bạn ui
    theo mình hiểu là BS nói yếu là ít, vì bạn nào đấy nói 1% thì mình nghĩ đến là số lượng TT ít rùi mới có cái 1%

nếu là TT ít, vẫn có khả năgn có thai bình thường ( dù là may mắn ) , chứ thông thường thì phải làm TTTON
    và nếu may mắn thụ thai bình thường được, thì đúng như bs đã nói với mẹ huongchip là khi thụ thai xong là TT đã hêt nhiệm vụ, và việc xảy thai là do nhiều tác nhân khác liên quan chứ ko liên quan gì đến TT nữa á
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    TT yếu vẫn có khả năng thụ tinh vì xxx đúng thời điểm vừa mới RT, chỉ có điều sau khi kết hợp với trứng thụ tinh thành phôi rồi thì phôi yếu hoặc bị lỗi nên mới bị hỏng thai 2 lần như vậy. Tớ chẳng biết TT ox tớ có yếu kô nhưng tớ cũng 1 lần sảy, 1 lần lưu rồi đấy.
    Đúng như 81vantreranh nói đấy. Chồng tớ cũng yếu, lần đầu đi xét nghiệm số TT chuyển động là 0%. Nhưng uống thuốc thì có khỏe lên được 1 tí nhưng vẫn bị lưu lần đầu. AX nhà tớ uống thuốc mãi rồi chắc bây giờ khỏe nên đã có Ku Tý gần 6 tháng rồi đấy. Chúc các mẹ sớm may mắn nhé.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 303 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em thì không biết như thế nào nhưng em cũng đã ktra kỹ lắm rồi. Em chẳng sao cả, chr có mỗi ox nhà em là yếu thôi nên phụ sản họ nói là tinh trùng nhw vậy thì chỉ có IUI or TTON mà thôi. Buòn thối ruột luôn! ông xã buồn đến 1 tháng trời làm mình đến khổ. Thôi thì cũng thuốc thang nhưng cũng chẳng ăn thua, đang lên kế hoạch ăn tết hoành tráng rồi đi làm IUI vậy. Chán quá cơ các chị ạ. Em thấy mình cũng co lôi, aaaaaaaaaaaa:Sad:
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

em thấy tt ox chị yếu mà chị đậu thai 2 lần chứng tỏ chị cũng nhậy lắm, chị chịu khó bồi dưỡng thêm ox cho tt khoẻ lên chút là bé yêu vê với chị liền. Đừng lo lắng quá chị à.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 303 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    em thấy tt ox chị yếu mà chị đậu thai 2 lần chứng tỏ chị cũng nhậy lắm, chị chịu khó bồi dưỡng thêm ox cho tt khoẻ lên chút là bé yêu vê với chị liền. Đừng lo lắng quá chị à.
    Cảm ơn bạn nhiều! Nghe lời động viên của bạn mà mình thấy nhẹ lòng lắm. Mĩnh sẽ cố gắng hơn, chiến đấu ác hơn (không khéo chồng sợ thì chết, hehe:Battin ey
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautrang Xem bài viết
    Mình chưa nghe nói về viêc TT yếu làm hư thai. CHỉ có TT yếu thì không thụ thai được. Vi vay bạn bị hư thai nhu vậy cần kiểm tra và theo dõi kỷ khi bắt dầu cấn thai. Còn TT yếu chưa hẩn đã không thụ thai được đâu. OX mình cũng có kết quả sau kiểm tra và xét nghiệm là 1%, nhưng rồi vợ chông mình vẫn có baby đấy. Hiện tại mình đang mang bầu 5 tháng và bé rất khoẻ.
    Có thời gian bạn hãy vào trang web của Từ Dũ và một số trang khác để xem và tìm hiểu thêm về những dấu hiệu và nguyên nhân gay hư thai nhé.
    Đừng nghĩ do Õ, oan cho ổng lắm đó!. Chúc vợ chồng bạn nhanh chóng có tin vui nhé.
    Có chứ tinh trùng yếu ngoài khó có con, ở 1 số trường hợp cũng gây ra tình trạng phôi thai ko khoẻ nữa. Tốt nhất nên đi khám chuyên khoa sâu để có kết luận và tư vấn chuẩn xác
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    Tinh thần thoải mái lạc quan cũng sẽ làm mọi việc tốt đẹp hơn đấy bạn ạ. Chúc bạn sớm toại nguyện!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Ax nhà mình cũng TT yếu! 2 vc kéo nhau lên PSTW làm hồ sơ TTON, chưa hoàn tất thủ tục khám thì có bầu... Quan trọng là tinh thần phải thoải mái nhé chị.:Smiling:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 303 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Ax nhà mình cũng TT yếu! 2 vc kéo nhau lên PSTW làm hồ sơ TTON, chưa hoàn tất thủ tục khám thì có bầu... Quan trọng là tinh thần phải thoải mái nhé chị.:Smiling:
    Nghe các bạn động viên mình thấy hẹ hết cả lòng, mà không hiểu các mẹ cócho chồng ăn nhân sâm gì không mà có bé xinh thế? Chồng mình uống tây y, đông y cả rồi nhưng vẫn tười như hoa héo ý. Chỉ thấy tròn ung ủng ra thôi. trong khi đấy mình gầy dơ xương. hic:Crying:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 576 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomeKuty Xem bài viết
    Đúng như 81vantreranh nói đấy. Chồng tớ cũng yếu, lần đầu đi xét nghiệm số TT chuyển động là 0%. Nhưng uống thuốc thì có khỏe lên được 1 tí nhưng vẫn bị lưu lần đầu. AX nhà tớ uống thuốc mãi rồi chắc bây giờ khỏe nên đã có Ku Tý gần 6 tháng rồi đấy. Chúc các mẹ sớm may mắn nhé.
    Chị ơi cho em hỏi tí, chồng chị uống thuốc gì để tinh trùng khoẻ thế? Chồng em cũng thế nè, số lượng ít (10Tr), chất lượng kém nên gần 3 năm rồi chưa có em bé (Có một lần nhưng thai nhi bị dị tật nặng nên phải bỏ) Em hoang mang quá, giúp em với để cải thiện tình hình OX và mong có em bé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss.Family Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi chồng chị uống thuốc gì mà tinh trùng khỏa và có em bé vậy?Vợ chồng em cũng khó khăn quá.Chồng em cũng bị yếu và ít tinh trùng,.Chán thật 2 năm rồi mà chưa có em bé .Em rất buồn mong các chị có kinh nghiêm chỉ cho em với.Cảm ơn các chị
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cam on. rat hay
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 378 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I Am Bin Xem bài viết
    ui...chị thích thật đấy...e lấy chồng đc hơn 1 năm rùi mà chưa có baby lần nào...
    2vc e đang định ăn tết xong thì khám tổng thể mà e run quá....
    e sợ chụp xq vòi trứng...hix..đau lém chị ơi....huhu
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

anh nha c uong thuoc j vay
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chẳng biết như nào nữa đây, mình có thai nhưng bị lưu 1 lần, giờ mình đi kiểm tra nội tiết, máu và buồng trứng, tử cung xem có sao ko.
    Mong là ko sao vì tính mình hay suy nghĩ lắm.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha. Xem bài viết
    Nếu biết nguyên nhân chính sác thì tìm cách giải quyết . tăn cường sức mạnh cho tinh trùng lên thì ổn chứ sao . có các bài thuốc hay lắm đó.