Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

hỏi về nguyên nhân gây thai lưu liên tiếp???

• 40 Lượt chia sẻ
  • 67.7K Lượt đọc
  • 337 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,170 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 130113 Xem bài viết
    uhm. tớ là Diệp, cưới cũng đc 1,5 năm nhưng mà thực tế 2 vc ở vs nhau tính đến h có 9 tháng thôi. chồng t đi tàu mà nên xa nhau suốt thế nên t 2 vc t cang sốt ruột chuyện con cái. nhưng từ hôm xem tử vi thấy ngta phán 2016 t lại ung dung roài vì nghĩ số đã thế thì đành để đến lúc trời cho lộc vậy. h cứ kệ thôi trúng thì trúng k trúng thì chờ. hihi
    Chào mẹ nó, mình ở bên nhà thầy Duẩn, lại gặp mẹ nó ở bên này rùi ^^.
    Mình cũng lưu hai lần như mẹ nó, chỉ có điều mình chưa làm các xn tìm nguyên nhân đủ như mẹ nó, hxx, mình mới xn đc nội tiết và viêm gan B thui, mà nội tiết thì mình lại làm sau khi lưu lần 2 khoảng 1 năm ( tức là gần đây) nên có thể kết quả không phản ảnh rõ được liệu ngày trc bị lưu là có phải do nội tiết không, kq nôi tiết của mình đều bình thường, lưu lần 2 mình có tiêm nội tiết mà vẫn k ăn thua. hix.
    Còn xn Anti chắc em phải đợi khi nào có bầu mới đi làm đc, RH thì nghe nói khi nào có bầu làm cũng đc, có nhiều mẹ phát hiện Rh- khi đang có bé rồi nên em nghĩ đó không phải là nguyên nhân gây lưu thai
    Mẹ nó đang lo lắng vụ xn NST đúng k, em cũng sợ đây mà chưa dám đi xn nữa, hix.
    Mẹ chồng em đi xem bói thì nói là em khó khăn con cái, hỏng 2 lần đến lần thứ 3 sẽ đc, chẳng biết có đúng k nữa. Chỉ biết cố hết sức thui.
    À thế chồng mẹ nó bình thường chứ? Chồng em tinh trùng hơi yếu nên cũng lo. haizz
    ywBHp7

26/10/2012: con đã bỏ mẹ đi mất rồi
    8/5/2013: sao các con không muốn ở lại với bố mẹ??
    18/9/2014: 3 đứa cứ lần lượt bỏ bố mẹ mà đi
    11/03/2016: mẹ lại mất con lần nữa
    05/2017: Thai sinh hoá
    07/2017: Con yêu, hãy mạnh mẽ lên, ở lại với mẹ nhé

Cầu cho các con sớm siêu thoát đầu thai làm kiếp người, rủ các em về với bố mẹ!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecushin23 Xem bài viết
    Chào mẹ nó, mình ở bên nhà thầy Duẩn, lại gặp mẹ nó ở bên này rùi ^^.
    Mình cũng lưu hai lần như mẹ nó, chỉ có điều mình chưa làm các xn tìm nguyên nhân đủ như mẹ nó, hxx, mình mới xn đc nội tiết và viêm gan B thui, mà nội tiết thì mình lại làm sau khi lưu lần 2 khoảng 1 năm ( tức là gần đây) nên có thể kết quả không phản ảnh rõ được liệu ngày trc bị lưu là có phải do nội tiết không, kq nôi tiết của mình đều bình thường, lưu lần 2 mình có tiêm nội tiết mà vẫn k ăn thua. hix.
    Còn xn Anti chắc em phải đợi khi nào có bầu mới đi làm đc, RH thì nghe nói khi nào có bầu làm cũng đc, có nhiều mẹ phát hiện Rh- khi đang có bé rồi nên em nghĩ đó không phải là nguyên nhân gây lưu thai
    Mẹ nó đang lo lắng vụ xn NST đúng k, em cũng sợ đây mà chưa dám đi xn nữa, hix.
    Mẹ chồng em đi xem bói thì nói là em khó khăn con cái, hỏng 2 lần đến lần thứ 3 sẽ đc, chẳng biết có đúng k nữa. Chỉ biết cố hết sức thui.
    À thế chồng mẹ nó bình thường chứ? Chồng em tinh trùng hơi yếu nên cũng lo. haizz
    mình thì chưa xn nội tiết b ah. mình tính có bầu sẽ làm cái đấy cho nó chính xác. đợt tới mình lên hn tư vấn bs và xn NST. nếu bs chỉ định làm thêm gì nữa thì làm, chồng mình thì chưa kiểm tra gì hết, nhưng mà chồng mình thì chăm sóc sk và thể dục thể thao trộm vía chắc là ok. nhưng tiện lên hn mình sẽ nịnh anh xã kiểm tra luôn cho yên tâm. tử vi mình cũng nói ban đầu vất vả con cái, muộn con chứ k phải k có. trộm vía trộm vía thế là tốt rồi.gian nan phải cố thôi. mẹ nó cũng cưới bằng tầm mình ấy. thôi thì cùng cố gắng vậy. mình thấy mọi ng nói chụp TCVT đau, hic mình đang hãi quả phải đi chụp cái đó. vì tử cung di dạng cũng gay thai lưu mà. hx khổ gê
    29/5/2013: 2 vạch
    08/6/2013: bức ảnh đầu tiên
    22/6/2013: con 7 tuần rồi mà k thấy nhịp tim...mẹ đã khóc khi 1 mình ở bệnh viện.
    1/7/2013: tạm biệt con yêu.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    1/4/2014: 2 vạch mờ ảo.
    13/4/2014: có thể sẽ là 2baby...
    22/4/2014: mẹ thấy phập phồng nhịp tim con.
    12/5/2014: 10 tuần con của mẹ đáng ra phải cao lớn và nghịch ngợm rồi chứ? sao con vẫn nhỏ xíu và yên lặng thế này. con lưu lúc 7 tuần - mẹ thấy đau quặn lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Đọc những dòng tâm sự của các mẹ em thấy rất buồn và lo lắng vì cũng khá nhiều mẹ đồng cảnh ngộ. Em cũng bị lưu khi thai 7 tuần,nhưng buồn nỗi em bị lưu là do sự tắc trách của bsi. E có dấu hiệu ra 1 ít dịch màu hồng nên lo lắng đi khám bs ở viện sản HN nhưng bs lại kết luận thai e bình thường về nhà nghỉ ngơi. E cug làm theo lời bs về nằm bất động, thế nhưng 2 tuần sau e đi khám lại thì đã bị thai lưu rồi. Bs ở nơi e khám nói thai lưu ở gđ 7w,đúng vào cái tg e đi khám trc ấy. Giờ cũng đã 4m sau làm thủ thuật rồi, mấy ngày gần đây e bị buốt ở bụng dưới muốn đi khám để xđ ng.nhân và làm các xn để khi có thai lần 2 sẽ ko bị lưu nữa nhưng e thấy mù mịt quá các mẹ ạ. E ko biết cần phải làm những xn j và khám ở đâu cho đảm bảo nữa. Ai cũng mong 1 lần đc làm mẹ mà sao khó quá. Mẹ nào biết chỉ giúp em với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tháng này mình ko có kqđ.đã trẽ 16 ngày nhưng mình chưa thả,sáng nay mua que thử thì chỉ 1 vạch.mình bị sao thế nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahuytap Xem bài viết
    tháng này mình ko có kqđ.đã trẽ 16 ngày nhưng mình chưa thả,sáng nay mua que thử thì chỉ 1 vạch.mình bị sao thế nhỉ.
    không sao đâu bạn ah. do mới bỏ thai nên nội tiết rối loạn 1 tí. sau bỏ thai mình cũng trễ kinh 10 ngày mới có lại. mua que thử đủ loại cũng 1 vạch thôi. bạn cứ bình tĩnh nhé
    22/6/2013: con 7 tuần rồi mà k thấy nhịp tim...mẹ đã khóc khi 1 mình ở bệnh viện.
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    12/5/2014: 10 tuần con của mẹ đáng ra phải cao lớn và nghịch ngợm rồi chứ? sao con vẫn nhỏ xíu và yên lặng thế này. con lưu lúc 7 tuần - mẹ thấy đau quặn lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 130113 Xem bài viết
    không sao đâu bạn ah. do mới bỏ thai nên nội tiết rối loạn 1 tí. sau bỏ thai mình cũng trễ kinh 10 ngày mới có lại. mua que thử đủ loại cũng 1 vạch thôi. bạn cứ bình tĩnh nhé
    ko.mình bỏ thai hơn 1 năm rồi bạn ah.mình vẫn chưa thả lại.bình thường tháng nào cũng đều hết.thế mà tháng này mình ko có.đã thử 2 que rồi nhưng đều 1 vạch bạn ah.thấy lo quá
    • 1,156 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Haizz,cứ loay quay hết top này đến top khác,đi đâu cũng gặp ng quen .sao mn ko tụ lại 1 top thôi,we chia sẻ và giúp đỡ nhau có phải hay ko.nếu ai theo đông y thì theo top thầy duẩn cũng tốt,có nhiều kinh nghiệm.còn nếu theo tây y thì sang bên nhà bác Dũng kim ngưu,hoặc nếu cứ theo top này thì mn duy trì liên lạc,chia sẻ để qua giai đoạn khoa khăn này.t định sang top khác no thấy mn bàn luận bên này nên lại nhảy vào.
    T chưa đi xn j cả.vẫn đang chờ đợi.làm sao cho nhanh qua 6 tháng bây h???
    • 84 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các chị, cho e tham gia top này với. Chị 130113 giống vợ chồng e quá, e sn 89 cũng cùng mệnh mộc với c, ox e 85, đúng là khắc khẩu lắm, ox e lại còn nóng nảy nữa, e đi xem cũng nói vất vả con cái. Đọc tâm sự của các c thấy buồn và đồng cảm lắm, e mới lấy chồng đc 8th bị thai lưu 1 lần lúc 9tuan, đã có tim thai, 2vc e đau khổ buồn bã rồi hàng tá mâu thuẫn nảy sinh sau đó vừa do tính cách mới cưới chưa hoà nhập và cả mất con nữa. E cưới 2th thì có bầu, lúc 5 tuần e bị ra chút máu lúc đi vs, sau đó đến phòng khám sản gần nhà ktra thì ngưng ngay rồi, bsi soi thì nói ko ra nữa, sau đó e tiêm nội tiết kết hợp uống đến tuần thứ 7 thì bsi nói ngưng tiêm, ko cần thiết nữa, cho e thuốc giảm co dặn khi nào có cơn đau thì uống ngay và duphaston về uống. Đợt bsi nói ngưng tiêm và cho thuốc e về uống cũng đúng dịp nghỉ tết 2 tuần trời. Sau tết e đi siêu âm ktra thì bv sản kl thai kém phát triển, bsi cho e thuốc uống và nói về tích cực điều trị sau khám lại, e lại đi siêu âm phòng khám tư của bsi có tiếng ktra lần nữa cho chắc thì bsi cũng kl y như vậy, tâm trạng cả 2 vc đã bắt đầu bất an rồi. Nhưng bsi phòng khám tư kia lại chỉ siêu âm thôi chứ ko điều trị, và bảo e cứ về tiêm nội tiết ở phòng khám gần nhà cũng đc, tiêm nội tiết đâu cũng vậy. E lại tới phòng khám gần nhà tiêm 1 tuần 2 mũi, mũi đầu tiên thì đêm đó e có cơn đau bụng, uống thuốc giảm co thì 1 lúc mới hết, sáng hôm sau gọi đt hỏi bsi nói ko sao, đến ngày tiêm mũi tiếp theo, em ko hiểu sao mũi này tiêm mông đau quá, tiêm xong e ko đi nổi, cảm giác thuốc đến đâu xé từng thớ thịt tới đó. Rồi tối hôm đó về e đau bụng quằn quại, lần này uống giảm co cũng ko hết, phải rất lâu sau, mấy tiếng sau cơn đau mới dịu dần đi. Em đã linh tính rằng ko ổn, vì tại sao lại đau thúc bụng dưới quằn quại hệt như con muốn ra vậy. Kqua là sáng hôm sau e đi siêu âm thì mất tim thai, vậy mà gọi đt hỏi bà bsi phòng khám gần nhà vẫn nói ko sao, đợi c đi chùa về c siêu âm lại rồi tiêm tiếp. E hút con ra đúng ngày valentine, tới h sắp 5th rồi mà vc e thả 3th nay rồi ko có gì. Chồng e con trưởng, a ấy lại thích trẻ con vô cùng, nên e áy náy với chồng và bố mẹ chồng lắm. Có khi nào đang tiêm nội tiết mà dừng 2 tuần thì thai yếu đi ko các mẹ. Em hỏi nhiều chỗ ngta nói như vậy chẳng khác nào đang cho em bé ăn rồi bỏ đói em bé vậy. Ko biết bao h con yêu mới về lại đây? Hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenlinh123456
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlinh123456 Xem bài viết
    Chào các chị, cho e tham gia top này với. Chị 130113 giống vợ chồng e quá, e sn 89 cũng cùng mệnh mộc với c, ox e 85, đúng là khắc khẩu lắm, ox e lại còn nóng nảy nữa, e đi xem cũng nói vất vả con cái. Đọc tâm sự của các c thấy buồn và đồng cảm lắm, e mới lấy chồng đc 8th bị thai lưu 1 lần lúc 9tuan, đã có tim thai, 2vc e đau khổ buồn bã rồi hàng tá mâu thuẫn nảy sinh sau đó vừa do tính cách mới cưới chưa hoà nhập và cả mất con nữa. E cưới 2th thì có bầu, lúc 5 tuần e bị ra chút máu lúc đi vs, sau đó đến phòng khám sản gần nhà ktra thì ngưng ngay rồi, bsi soi thì nói ko ra nữa, sau đó e tiêm nội tiết kết hợp uống đến tuần thứ 7 thì bsi nói ngưng tiêm, ko cần thiết nữa, cho e thuốc giảm co dặn khi nào có cơn đau thì uống ngay và duphaston về uống. Đợt bsi nói ngưng tiêm và cho thuốc e về uống cũng đúng dịp nghỉ tết 2 tuần trời. Sau tết e đi siêu âm ktra thì bv sản kl thai kém phát triển, bsi cho e thuốc uống và nói về tích cực điều trị sau khám lại, e lại đi siêu âm phòng khám tư của bsi có tiếng ktra lần nữa cho chắc thì bsi cũng kl y như vậy, tâm trạng cả 2 vc đã bắt đầu bất an rồi. Nhưng bsi phòng khám tư kia lại chỉ siêu âm thôi chứ ko điều trị, và bảo e cứ về tiêm nội tiết ở phòng khám gần nhà cũng đc, tiêm nội tiết đâu cũng vậy. E lại tới phòng khám gần nhà tiêm 1 tuần 2 mũi, mũi đầu tiên thì đêm đó e có cơn đau bụng, uống thuốc giảm co thì 1 lúc mới hết, sáng hôm sau gọi đt hỏi bsi nói ko sao, đến ngày tiêm mũi tiếp theo, em ko hiểu sao mũi này tiêm mông đau quá, tiêm xong e ko đi nổi, cảm giác thuốc đến đâu xé từng thớ thịt tới đó. Rồi tối hôm đó về e đau bụng quằn quại, lần này uống giảm co cũng ko hết, phải rất lâu sau, mấy tiếng sau cơn đau mới dịu dần đi. Em đã linh tính rằng ko ổn, vì tại sao lại đau thúc bụng dưới quằn quại hệt như con muốn ra vậy. Kqua là sáng hôm sau e đi siêu âm thì mất tim thai, vậy mà gọi đt hỏi bà bsi phòng khám gần nhà vẫn nói ko sao, đợi c đi chùa về c siêu âm lại rồi tiêm tiếp. E hút con ra đúng ngày valentine, tới h sắp 5th rồi mà vc e thả 3th nay rồi ko có gì. Chồng e con trưởng, a ấy lại thích trẻ con vô cùng, nên e áy náy với chồng và bố mẹ chồng lắm. Có khi nào đang tiêm nội tiết mà dừng 2 tuần thì thai yếu đi ko các mẹ. Em hỏi nhiều chỗ ngta nói như vậy chẳng khác nào đang cho em bé ăn rồi bỏ đói em bé vậy. Ko biết bao h con yêu mới về lại đây? Hic

chia buồn cùng em. chị em mình có thai chỉ tin tưởng vào bác sĩ người có chuyên môn và kinh nghiệm vậy mà bs còn giải thích ậm ờ, coi chuyện có thai rồi sảy thai lưu thai là chuyện bt nên chỉ khổ chị em mình. chị chưa điều trị nội tiết bằng tiêm thuốc bao giờ nên k bít ngưng thuốc như e có ảnh hưởng gì k. nhưng mà tiêm thuốc nội tiết chị tưởng để an thai mà lại bị đau bụng thì lạ thật.
    chuyện qua rồi e đừng tự dằn vặt làm gì. chồng chị cũng thích trẻ con lắm, cứ thấy bạn bè mới có bé là đều vô tư khoe với vợ, lúc ấy mình chẳng bít nói gì luôn. tinh thần quan trọng lắm, giờ chị k nghĩ ngợi nhiều nữa cứ thoải mái tinh thần vừa đỡ mệt mỏi mình mà cũng đỡ mệt người thân xung quanh e ah.
    • 1,156 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Đúng là nếu dừng đột ngột lúc e bé đang cần thì là ko tốt,no ko phải cứ tiêm là giữ đc đâu e ạ,nó còn tuỳ thuộc vào thai và do số nữa.nên đừng suy nghĩ hay áy náy nhé.ko phải m ko cố gắng mà là cố ko đc,e nghĩ nhiều con ko siêu thoát đc đâu.lần sau thì e chọn 1 bsy giỏi và theo luôn từ bây h khi chưa bầu đi để ng ta theo dõi cho m luôn nhé.
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

M bị 3 lần cách xa nhau, lần 2 mình kiêng 1 năm liền.cứ 7w là ko có tim thai mọi ng ah.2 vc làm NST rồi, mọi thứ bình thường hết, làm tất cả các xét nghiệm rùi, giờ chỉ còn chụp tử cung vòi trứng nữa thui.
    Giờ mình đang theo BS Dục. KO biết có mẹ nào theo BS Dục ko?. Mình lo lắng lắm bỏ con dc 6thang rùi mà ko dám thả .
    • 1,156 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

T chưa khám bác dục bao h vì nhà bác ấy xa nhà t quá,bác ấy cũng nổi tiếng lắm.b đi khám từ khi chưa có j để theo bác theo dõi từ đầu cho.
    • 1,156 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Hình như cũng có 1 top về bác Dục đấy,b tìm thử xem.
    • 41 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng bị mới bị lưu bé này là thứ 2 rùi, bé đc 30 tuần rùi, cố gắng giữ gìn cẩn thận lắm mà vẫn b, cũng chưa có bé nào nên mong mỏi lắm. Thật sự đúng là rất tuyệt vọng, chỉ có những ng như chúng mình mới hiểu đc nhau thôi nhỉ. cũng đang mong có bé sơm lắm.
    Cầu chúc cho tất cả chúng ta đều sớm bế bồng đc đứa con thân yêu nhé...........
    • 41 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Có lần mình đọc được trên trang VnExpress, cô này bị lưu nhiều lần lắm đi khám chữa trị kg ăn thua gì. Thế là đến ông thầy lang này mua thuốc bắc nhưng ông ý bảo kg cần thuốc chỉ cần từ lúc biết có bầu ăn mỗi ngày 1 khúc mía luộc, hấp hoặc nướng(miễn sao cho nó chính là được), ít nhất trong 3 tháng đầu, nếu cần thì ăn suốt cả quá trình mang thai. Thế là cô ý làm theo và bảo từ đấy kg bị lưu nữa và đến giờ được mấy ngươi con khỏe mạnh rùi.
    Mình chỉ nhớ như vậy thui, bạn nào quan tâm thì vào trang VnExpress tìm thử xem. Mình chưa có thai lại nên chưa áp dụng nên kg biết có hiệu quả hay ảnh hưởng gì kg. Chỉ chia sẻ với mọi ngươi thêm 1 cách thôi, không biết có giúp đươc gì không.
    Nhưng bình thường ăn mía cũng tốt mà, nên có ăn thêm theo cách này thì cũng kg các tác hại gì.hii. Chúc mọi ng sớm có tin vui nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh16110503 Xem bài viết
    Mình cũng bị mới bị lưu bé này là thứ 2 rùi, bé đc 30 tuần rùi, cố gắng giữ gìn cẩn thận lắm mà vẫn b, cũng chưa có bé nào nên mong mỏi lắm. Thật sự đúng là rất tuyệt vọng, chỉ có những ng như chúng mình mới hiểu đc nhau thôi nhỉ. cũng đang mong có bé sơm lắm.
    Cầu chúc cho tất cả chúng ta đều sớm bế bồng đc đứa con thân yêu nhé...........
    bé thứ 2 đc 30 tuần rồi mà vẫn k giữ đc hả bạn? nghe mà đau lòng quá. ngừoi thì dễ quá ngừoi thì khó như lên giời...hic
    • 1,156 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh16110503 Xem bài viết
    Có lần mình đọc được trên trang VnExpress, cô này bị lưu nhiều lần lắm đi khám chữa trị kg ăn thua gì. Thế là đến ông thầy lang này mua thuốc bắc nhưng ông ý bảo kg cần thuốc chỉ cần từ lúc biết có bầu ăn mỗi ngày 1 khúc mía luộc, hấp hoặc nướng(miễn sao cho nó chính là được), ít nhất trong 3 tháng đầu, nếu cần thì ăn suốt cả quá trình mang thai. Thế là cô ý làm theo và bảo từ đấy kg bị lưu nữa và đến giờ được mấy ngươi con khỏe mạnh rùi.
    Mình chỉ nhớ như vậy thui, bạn nào quan tâm thì vào trang VnExpress tìm thử xem. Mình chưa có thai lại nên chưa áp dụng nên kg biết có hiệu quả hay ảnh hưởng gì kg. Chỉ chia sẻ với mọi ngươi thêm 1 cách thôi, không biết có giúp đươc gì không.
    Nhưng bình thường ăn mía cũng tốt mà, nên có ăn thêm theo cách này thì cũng kg các tác hại gì.hii. Chúc mọi ng sớm có tin vui nhé.
    Cái vụ ăn mía hấp này m cũng đã đọc,chắc ng ta ko bịa đâu vì trên web cũng chính thống mà.lần sau we cứ thử xem sao,cái này ăn ko hại no cẩn thận tiểu đường thai kỳ.m có bà chị bị vậy sau ăn uống kiêng kem vất vả lắm.
    B bị 30w rồi mà vẫn lưu có tìm nguyên nhân ko?thai to lưu thì nguy hiểm hơn thai bé đấy.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe các Mẹ tâm sự mà mình cứ nghĩ mãi về chuyện của mình cách đây 3 năm. Mình cũng mang thai 3 lần nhưng không lần nào thành công, lần đầu thì bị sẩy lúc bé được 7 tuần, lần 2 do vc không kiêng cữ thế là bị lưu lúc 8 tuần, lần 3 thì thai trống (11 tuần nhưng không có phôi và tim thai). Mỗi lần như vậy mình đau buồn không từ nào diễn tả được, cứ tự trách bản thân đã làm gì có lỗi mà giờ phải chịu sự trừng phạt như thế.
    Lúc đó đối với mình tất cả như con số không, công việc vì thế cũng ảnh hưởng bởi cứ mỗi lần có thai mình xin nghỉ luôn để dưỡng thai, mà cũng không lần nào làm Mẹ được. Lúc đó mình hay tàu ngầm WTT, tình cờ vào 1 topic nghe các Mẹ tâm sự bày nhiều cách để giúp nội tiết tốt, trứng khỏe lên, rồi uống thuốc Bắc dưỡng thai (mình uống tới lúc gần sinh luôn), mình đã mang thai được Bé các Mẹ ạ.
    Quá trình mang thai cũng vất vả không kém vì lúc mới có mình bị động, phải nằm tại chỗ hơn cả tháng (lúc hết động xong hầu như mình cũng không làm việc gì cả, cơm nước, giặt giũ, chợ búa chồng lo hết). Phải nói là tâm lý mình lúc đó nặng nề lắm...Cuối cùng 39 tuần Bé đã chào đời, và lúc này Bé đã được gần 11 tháng.
    Mình mong các Mẹ cũng cố gắng lên nha. Đừng bi quan, lo lắng mà ảnh hưởng đến việc có thai. Các Mẹ hãy tìm hiểu làm sao để chuẩn bị cơ thể cho thật khỏe mạnh để khi có con thì có thể giữ con lại bên mình nha.
    Các cách mà hồi đó mình hay áp dụng là: Bổ sung Vitamin E (cứ cách 1 ngày 1 viên, dùng 1 tháng thì ngưng, đợi 1 time dùng lại tiếp), uống mật ong giúp trứng khỏe, ăn sầu riêng, uống sữa đậu nành (tránh những ngày trứng rụng vì đậu nành tốt cho trứng nhưng lại làm suy yếu tinh trùng) ăn các thức ăn bổ dưỡng khác, uống thuốc Bắc dưỡng thai (cái này tùy Mẹ hợp hay ko). Bên cạnh đó cũng chú ý tới sức khỏe của chồng nữa.
    Mình mong tâm sự và những kinh nghiệm mình đưa ra sẽ giúp các Mẹ thật nhiều trong hành trình tìm con yêu nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của các c mà đau lòng quá, e mới có 1 lần mà cảm thấy tinh thần đã khủng hoảng ghê gớm lắm rồi, đằng này các c còn tới 3 lần... Tháng này e cũng đi siêu âm trứng rồi về qh nhưng lại trượt rồi hay sao ấy, mai đến ngày qkd của e mà ngực đau chứ đầu ti lại ko đau, buồn quá, ko biết bao h mới hết mong ngóng các c nhỉ. Thôi chúng ta cùng động viên nhau, à nhà mình có chị nào thử đi làm iui chưa, e định tháng này qkd xong đi làm nè.

• 1,156 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của các c mà đau lòng quá, e mới có 1 lần mà cảm thấy tinh thần đã khủng hoảng ghê gớm lắm rồi, đằng này các c còn tới 3 lần... Tháng này e cũng đi siêu âm trứng rồi về qh nhưng lại trượt rồi hay sao ấy, mai đến ngày qkd của e mà ngực đau chứ đầu ti lại ko đau, buồn quá, ko biết bao h mới hết mong ngóng các c nhỉ. Thôi chúng ta cùng động viên nhau, à nhà mình có chị nào thử đi làm iui chưa, e định tháng này qkd xong đi làm nè.

Sao lại phải đi làm iui,đã thả lâu chưa mà b sốt ruột vậy.cứ bình tĩnh đã đừng sốt ruột nha.