TIN TÀI TRỢ.

hỏi về dấu hiệu của ngực khi mang thai

• 6 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 396 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mọi người cho e hỏi. Chu kì cua e là 37 ngày.còn 1 tuần nữa là đến ngày kinh dự kiến. Nhưng sáng nay sau khi đi vệ sinh xong e lại thấy ra dịch trong và dai.kéo ra dc.ko biêt có phải là rụng trứng k các mẹ.mà nếu là rụng trứng thỳ tại sao k phải vào giữa chu kì ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Triệu chứng của mình có phải có thai không các mẹ ơi: cả tuần này m luôn bị đau lưng, mỏi chân tay, chóng mặt vào buổi sáng (1 buổi duy nhất), ngực căng, to dần lên, núm vú thấy to ra, và hình như cũng đen hơn thì phải(k chắc lắm nhưng m có hỏi ck thì ck bảo có đen hơn,), đi tiểu nhìu hơn, bụng thì đau(phần đau bụng này thường hay đau vào lúc nửa đêm, đau kinh khủng khó chịu làm m đang ngủ phải thức giấc, đau bụng 2 hôm nay, hôm đầu tiên m bị đau bụng cũng thời gian nửa đêm, mà vừa đau bụng vừa có cảm giác như muốn đi cầu, nhưng chỉ khoảng 10-15p là hết đau, có khi đau quá m lại nôn tháo thốc, chảy nước miếng như trúng gió vậy), ban ngày thì cảm giác muốn nằm thôi, m chưa dám thử que hay đi khám sợ thất vọng lắm. trước giờ QKĐ của m k hề có các triệu chứng này. QKĐ của m k đều nên mình k biết lúc nào nên thử nữa, mn cho e ý kiến với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuthucanh Xem bài viết
    Có mẹ nào mới có thai mà có hiện tượng như thế không ạ. Vú và núm vú mềm ra ấy ạ.???
    M mới 2 vạch, trễ kinh hơn 3 tuần. Lúc bắt đầu trễ hơn 1 tuần ngực vẫn ko lên, chỉ có ê đầu ti thôi. Sang tuần thứ 2 bắt đầu đau bầu ngực và hơi căng, giờ thì bầu hết đau và mềm lại rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngongiodem.1612 Xem bài viết
    Mọi người cho e hỏi. Chu kì cua e là 37 ngày.còn 1 tuần nữa là đến ngày kinh dự kiến. Nhưng sáng nay sau khi đi vệ sinh xong e lại thấy ra dịch trong và dai.kéo ra dc.ko biêt có phải là rụng trứng k các mẹ.mà nếu là rụng trứng thỳ tại sao k phải vào giữa chu kì ạ
    Không nhất định là trứng chỉ rụng giữa ck thôi đâu mn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mn srt bị đau đầu ti sau 2/3 hôm đầu ti bớt đau thì chuyển sang căng tức ngực mà có bầu ko? Mình kích trứng và tiêm rụng ck này là lần 2 rồi ko biết có nên cơm cháo gì ko. Hic mong con gần năm rồi mà vẫn ko có
    • 109 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ngực e nó căng, to, và nổi gân xanh khắp ng luôn, bụng thì đau kinh khủng, giờ thì lâm râm thui, mệt mỏi, uể oải chân tay. Liệu như này m có khả năng có thai không các mẹ.

Tuần trước m bị các triệu chứng trễ kinh, đau bụng, đi tiểu nhiều, ngực căng to trong 1 tuần m có đi siêu âm thì chỉ thấy nội mạc dày, đường kinh tử cung lớn hơn bt thôi, k có gì cả. Đến nay được 3 ngày rùi m thấy ngực, chân tay, bụng, trên cổ có nổi gân xanh.

Mẹ nào rành, trải qua rồi giải thích dùm m với.
    • 162 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ ơi cho em hỏi tí, từ bữa giữa chu kỳ đến nay hai núi đôi của em to và đau, và chỉ đau khi chạm vào, xung quanh đầu ti có những hột lấm chấm, và em ăn nhiều lên cân nhanh, không biết có dấu hiệu gì ko, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ cho e với
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthao0690 Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi tí, từ bữa giữa chu kỳ đến nay hai núi đôi của em to và đau, và chỉ đau khi chạm vào, xung quanh đầu ti có những hột lấm chấm, và em ăn nhiều lên cân nhanh, không biết có dấu hiệu gì ko, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ cho e với
    Mẹ này jong e. E an khoe kinh khung Ăn khoẻ dễ có ebe lắm. Mk trưa chậm kinh. Còn 3 ngày nữa mà sáng qua thử 2v. Mong là con yêu khoẻ mạnhmOwmUPF

Gởi từ ứng dụng Webtretho của SaoXauXi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, chúc mừng mẹ đón khỉ con về nhà nè, hi vọng mình cũng vậy, mà mình sợ cái cảm giác thấy 1v nên tới giờ chưa thử luôn ..............mong sẽ được 2v như mẹ
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

T thì ngực hơi căng, nóng, đầu ti vẫn mềm, có lúc sẫm màu hơn . T lên vạch mờ từ ngày 10, hum nay là ngày 15srt thì vạch đã đậm hơn rùi mn ah. Chúc mn may mắn

image_5
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e hỏi với ạ! Kinh nguyệt e k đều. rất thất thường, e đã qh với ox 5 tuần trước, nhưng khoảng từ tuần thứ 2, thứ 3 sau lần qh đó e có cảm giác kích thước vùng ngực to hơn trước rõ rệt, vùng bụng dưới đau râm ran kéo dài, bây giờ, thỉnh thoảng cơn đau vẫn lại xuất hiện, khoảng những ngày đầu của tuần thứ 5, e cảm thấy chán ăn, bụng rất khó chịu, mặc dù trước đó e ăn vô độ, vì chu kì KN không đều, nên e k xác định được thời gian trứng rụng. những chịu chứng trên có phải dấu hiệu mang thai k ạ? ox e rất muốn e có con, nhưng e thì chưa muốn có con lúc này, làm ơn cho e biết với ạ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi tí nhé.
    ngực mình mềm, nhũ hoa sẫm màu, đôi khi chạm vào ngực có cảm giác đau nhức. vậy có phải mình có thai r k?
    minh chua co con nen cung cung k ro lam. mong cac ban chi minh giup,minh rat mong con. thank nhiu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy nhiều câu hỏi mà k ai trả lời nhỉ? M có thai lần 1 thì sau rụng trứng ngực đau ti 1 tuần, đầu ti to ra! Xong nó giảm đau nhưng bầu vẫn to lên, chậm kinh thì đau cả ti cả ngực, chưa trễ kinh mình đã lên 2 vạch rõ ràng rồi nhưng mình nghĩ cũng Tuỳ từng ng thôi, k phải ai cũng giống ai đâu! Lần này m cũng đang cố gắng để có nhưng cũng thấp thỏm lắm! Nếu bạn chăm chỉ thì m nghĩ nên đo vòng mông cho chính xác' cứ tăng lên chắc chắn có baby chúc bạn sớm có tin vui nhé! Báo m bt với!'
    comment by WTT mobile view
    • 108 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Cả nhà cho em hỏi với ạ. Có phải ai mang thai thì núm vú và quầng vú đều căng tức và sẫm màu lại không ạ. Nếu có thì dấu hiệu đó bắt đầu từ khi nào?
    Em bị chậm kinh 5 ngày nhưng núm vú chỉ mềm ra thôi, màu sắc không thay đổi, hơi đau lâm râm bụng dưới (khi bên trái, khi bên phải), ngoài ra không có dấu hiệu gì khác thì không biết có thể hi vọng 2 vạch được không nữa?
    Các chị có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với nhé! Em cảm ơn các chị nhiều!!!
    Bạn mới chậm kinh được 5 ngày lên các triệu chứng khi mang thai vẫn chưa rõ ràng bạn nên đợi khoảng 7- 10 ngày thì bạn dùng que thử hoặc đi khám bác sĩ nhé
    Hồng Phúc chuyên cung cấp dịch vụ bảo dưỡng điều hòa với dịch vụ sửa điều hòa tại nhàsửa tủ lạnh tại nhà Uy Tín
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi chào cả nhà nhé. e vừa gia nhập GĐ ahi

E KN không đều, không biết uống Duphaston được không cả nhà nhỉ. E mong tập 2 con yêu lắm mà từ lần lưu đến giờ 3 năm rồi chưa có
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimcoi21 Xem bài viết
    Có mẹ nào mới có thai mà có hiện tượng như thế không ạ. Vú và núm vú mềm ra ấy ạ.???
    M mới 2 vạch, trễ kinh hơn 3 tuần. Lúc bắt đầu trễ hơn 1 tuần ngực vẫn ko lên, chỉ có ê đầu ti thôi. Sang tuần thứ 2 bắt đầu đau bầu ngực và hơi căng, giờ thì bầu hết đau và mềm lại rồi.
    Mình trể 1 tuần ngực thì mềm xèo, nhưng đầu ti bắt đầu chạm vào là đau, mấy tháng trước cứ gần đến ngày là âm đạo kho như hạn hán, mà giờ thì cả 2 tuần nay nước tràn như lũ. Không biết có gì kỳ diệu đến k ta. Hi vọng lắm luôn ý
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodat02 Xem bài viết
    Hi chào cả nhà nhé. e vừa gia nhập GĐ ahi

E KN không đều, không biết uống Duphaston được không cả nhà nhỉ. E mong tập 2 con yêu lắm mà từ lần lưu đến giờ 3 năm rồi chưa có
    Em kinh nguyệt trước khi bị thai lưu thì loạn, khi 28, khi 34,khi 45,khi 57. Sau khi bị thai lưu thì đều 45ngay, qua 2 chu kỳ tròn 3 tháng thì e thả, đến giờ 50 ngày ckk rồi, k biết có đón được con yêu k hay là đón mụ phù thủy QKD nưã. Buồn bản thân mình ghê
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Test que đi cho chắc em nhé. Kinh mình không đều nên trước giờ không để ý mấy, thấy đau ngực tưởng là sắp có kinh. Thế mà đau tức mãi 3 luần liền, nghi ngờ nên thử que thì lên 2 vạch. Siêu âm đầu dò ra song thai. Mừng thôi là mừng ))
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giờ e ms nhập hội mình đc!
    E cưới đc 6t .. ckk của e từ 32-39 ngày . Tháng này e có qh vào ngày trứng rụng( e đi siêu âm canh trứng ) đến hôm nay 9 ngày sau khi qh e chả có triệu trứng gì ngoài đau đầu ti mà ngực mềm .. bụng dưới hơi râm râm.. e thử que chỉ
    Có 1v 😞 .. e cũng mong con lắm các mẹ ạ!
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pepepapa Xem bài viết
    Giờ e ms nhập hội mình đc!
    E cưới đc 6t .. ckk của e từ 32-39 ngày . Tháng này e có qh vào ngày trứng rụng( e đi siêu âm canh trứng ) đến hôm nay 9 ngày sau khi qh e chả có triệu trứng gì ngoài đau đầu ti mà ngực mềm .. bụng dưới hơi râm râm.. e thử que chỉ
    Có 1v 😞 .. e cũng mong con lắm các mẹ ạ!
    Bạn chu kỳ dài thế cănh trứng thì nó rơi vào tầm ngày thứ bao nhiêu vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yool_bluespill