TIN TÀI TRỢ.

hỏi về dấu hiệu của ngực khi mang thai

• 6 Lượt chia sẻ
  • 204K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Cả nhà cho em hỏi với ạ. Có phải ai mang thai thì núm vú và quầng vú đều căng tức và sẫm màu lại không ạ. Nếu có thì dấu hiệu đó bắt đầu từ khi nào?
    Em bị chậm kinh 5 ngày nhưng núm vú chỉ mềm ra thôi, màu sắc không thay đổi, hơi đau lâm râm bụng dưới (khi bên trái, khi bên phải), ngoài ra không có dấu hiệu gì khác thì không biết có thể hi vọng 2 vạch được không nữa?
    Các chị có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với nhé! Em cảm ơn các chị nhiều!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 451 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Mình chưa mang thai nên cũng ko biết rỏ,theo các mẹ mới mang thai thì nói là ngực căng và đau,còn núm vú và quầng vú thì vẫn bình thường,có lẻ khi có thai khoảng 6 tháng trở lên thì núm vú mới thay đổi hay sao ấy.Còn dấu hiệu đau lâm râm bụng thì trước khi kqđ đên có nhiều mẹ vấn có hiện tượng đó.Như mình nè,ck tháng rồi có những biểu hiên hơi khác những ck trước cứ tưỡng con yêu về nhưng trể 2d thì kqđ đến,đôi khi những dấu hiệu cũng làm mình lầm đó bạn,nếu muốn biết chính xác thì chỉ có đi thử máu thôi,có mẹ trể kinh 1m mà thử máu bảo ko có thai,thêm 8d trể nữa mới đi xét nghiệm lại thì con yêu thật sự đã về đó bạn,nên bạn cố gắng đợi thêm nữa đi.Chúc mẹ nó 2v nha
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruaconcm Xem bài viết
    Mình chưa mang thai nên cũng ko biết rỏ,theo các mẹ mới mang thai thì nói là ngực căng và đau,còn núm vú và quầng vú thì vẫn bình thường,có lẻ khi có thai khoảng 6 tháng trở lên thì núm vú mới thay đổi hay sao ấy.Còn dấu hiệu đau lâm râm bụng thì trước khi kqđ đên có nhiều mẹ vấn có hiện tượng đó.Như mình nè,ck tháng rồi có những biểu hiên hơi khác những ck trước cứ tưỡng con yêu về nhưng trể 2d thì kqđ đến,đôi khi những dấu hiệu cũng làm mình lầm đó bạn,nếu muốn biết chính xác thì chỉ có đi thử máu thôi,có mẹ trể kinh 1m mà thử máu bảo ko có thai,thêm 8d trể nữa mới đi xét nghiệm lại thì con yêu thật sự đã về đó bạn,nên bạn cố gắng đợi thêm nữa đi.Chúc mẹ nó 2v nha
    Cám ơn mẹ nó nhé. Tại kinh nguyệt của mình cứ lung tung bèng nên chẳng biết nữa, so với tháng trước là trễ 7 ngày rùi mà thử cũng chưa thấy 2v. Nhưng mình nghe nói trứng rụng sau 14 ngày nếu k dc thụ thai sẽ QKD nên vẫn cứ hi vọng đây. Mong con yêu lắm ý!!!
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào mới có thai mà có hiện tượng như thế không ạ. Vú và núm vú mềm ra ấy ạ.???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 451 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Chưa kqđ là còn hy vọng mẹ nó àh,cố lên nha.Mình mong là con yêu sễ đến bên bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 470 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Mình thử que 2v khi chưa trễ kinh ngày nào, giờ đã trễ 6 ngày. Triệu chứng của mình là đau bụng râm ra tới giờ vẫn còn, ngực và núm vú đau khi chạm vào nhưng vẫn mềm, núm vú ko đổi màu. Mẹ chồng mình nói khi nào mang thai 5 tháng mới thấy sẫm màu rõ rệt bạn nhé. Tháng này chưa trễ nhưng mình thấy từ giữa tháng có hiện tượng chán quan hệ, nên mua que về cầu may, ai ngờ con yêu về thật. bạn chờ thêm 2 ngày nữa thử que nha, chúc bạn nhìn thấy 2v nét son như mình
    d6aIp7

eNortjKzUjK0tDQyM1OyBlwwFcQC3g,,20

NB: 3.5kg
    1M: 5kg
    2M: 6.2kg

1.5M biết nhìn, biết hóng chuyện
    2 tháng biết nói ê a (Hưng nói A Ku ), biết giỡn với ba, biết cười khi ngủ dậy thấy mẹ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maneki_Neko Xem bài viết
    Mình thử que 2v khi chưa trễ kinh ngày nào, giờ đã trễ 6 ngày. Triệu chứng của mình là đau bụng râm ra tới giờ vẫn còn, ngực và núm vú đau khi chạm vào nhưng vẫn mềm, núm vú ko đổi màu. Mẹ chồng mình nói khi nào mang thai 5 tháng mới thấy sẫm màu rõ rệt bạn nhé. Tháng này chưa trễ nhưng mình thấy từ giữa tháng có hiện tượng chán quan hệ, nên mua que về cầu may, ai ngờ con yêu về thật. bạn chờ thêm 2 ngày nữa thử que nha, chúc bạn nhìn thấy 2v nét son như mình
    bạn thấy tức bung QKD và tức bụng do phôi làm tổ khác nhau ở chỗ nào, chỉ cho bọn mình với để bọn mình phân biệt
    Bắt đầu hành trình tìm con yêu tập 2
    Hy vọng con sớm về nhà mình để chơi với anh Bon nhé.
    Yêu và mong các con nhiều nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maneki_Neko Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé. Mình cũng có lâm râm đau bụng nhưng không bị đau ngực mẹ nó ạ. Hic, buồn ghê cơ, nhưng chua QKD thôi cũng cứ hi vọng mẹ nó ạ.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuthucanh Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Cả nhà cho em hỏi với ạ. Có phải ai mang thai thì núm vú và quầng vú đều căng tức và sẫm màu lại không ạ. Nếu có thì dấu hiệu đó bắt đầu từ khi nào?
    Em bị chậm kinh 5 ngày nhưng núm vú chỉ mềm ra thôi, màu sắc không thay đổi, hơi đau lâm râm bụng dưới (khi bên trái, khi bên phải), ngoài ra không có dấu hiệu gì khác thì không biết có thể hi vọng 2 vạch được không nữa?
    Các chị có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với nhé! Em cảm ơn các chị nhiều!!!
    Mẹ nó ơi, mua que thử thai về thử cho nhanh. Hic. Tại sao phải đi xem quầng vú?
    • 470 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon2004 Xem bài viết
    bạn thấy tức bung QKD và tức bụng do phôi làm tổ khác nhau ở chỗ nào, chỉ cho bọn mình với để bọn mình phân biệt
    QKD và tức bụng do phôi làm tổ mình thấy cũng giống nhau, tại vì tháng này mình gần ngày QKD cũng thấy đau bụng râm ran, nhưng tại thèm thử que nên mua về thử đại nào ngờ con về. Trễ kinh khoảng 3 ngày thì đau bụng râm ran kèm theo cảm giác thỉnh thoảng lói bên trái và phải, lần đầu biết 2v thấy vẫn còn đau râm ran mình lo quá nên hỏi chị mình đã có 2 cháu, chị ấy bảo tại vì bây giờ tử cung đang co thắt nên sẽ đau tới 8 tuần mang thai. Hiện giờ trễ kinh 1 tuần mình vẫn còn đau và kèm theo căng ngực.
    d6aIp7

eNortjKzUjK0tDQyM1OyBlwwFcQC3g,,20

NB: 3.5kg
    1M: 5kg
    2M: 6.2kg

1.5M biết nhìn, biết hóng chuyện
    2 tháng biết nói ê a (Hưng nói A Ku ), biết giỡn với ba, biết cười khi ngủ dậy thấy mẹ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kn của mình không đều lắm, nhưng tháng này chậm 12 ngày so với tháng trước rồi, nhưng thử vẫn 1v. Mình thấy ngực mềm, sờ vào thấy hơi đau. Liệu có cơ hội nào con yêu về không các mẹ? Sợ cảm giác động vào cái que thử lắm rồi. Thử mà biết là sẽ 1v ấy, hic.
    Mong con yêu sớm đến với bố mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

The jo me da co e be chua a.chuthucanh
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E trễ kinh 4ng , thử 2v nhg 1v Mờ , ngực e thấy to ra, đau tức cả bầu ngực và đầu ti nhg rất mềm ko như đau đến kqd.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lstranganh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi, nếu thụ thai thành công thì sau bao lâu mới đau ngực ạ? Em tháng này đau ngực và hơi sưng từ sau khi rụng trứng, nhưng chỉ chạm vào mới đau thôi ạ, chả bít thế nào mà lần
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mn đã có tin vui j chưa? Chia sẻ đi cho mọi người bít với, mình đang gần giống mn, nhưng chưa tới kỳ kinh, chưa dám thử, sợ 1v lắm í
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me. Minh thi dau nguc sau rung trung toi gio, 7ngay sau rung trung thi dau lung, dau hong, Chong mat, dau nguc, toi gio thi chi dau nguc thoi, 3 ngay nua toi ck cua Minh. Vua roi thu que 1 vach, nan qua cm oi. Chic cm 2 vach do chot nha.
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo như mình thấy thì tùy vào cơ địa mỗi người khác nhau thôi: mình thì sau RT là đau đầu ti, vài ngày sau đau luôn cả bầu ngực, đau kinh khủng í. Bầu ngực to ra, đau, đầu ti sậm màu, nhìu hạt nổi xung quanh ti. người mình bừng bừng nóng sốt liên tục đến ngày QKD. Từ sau RT là dịch AD ra nhìu, trắng đục kéo dài tới ngày QKD (các tháng trước minh ko như thế này đâu). Lưng mình mỏi nhìu hơn, người mệt mỏi lắm í. Ngày thứ 10 sau RT là mình thử thì v2 nhìn mờ mờ. Ngày 12 mình thử thì V2 mờ mờ. Đến trước ngày QKD dự kiến thì ngực mình giảm hẳn đau, chỉ còn đau đầu ti thôi. Dịch AD vẫn nhìu cảm giác ẩm ướt lắm. Bụng mình cảm giác nhoi nhói 1 tí ở bụng phải. Và khi trễ 1ng QKD mình thử là 2v đỏ liền ak.
    Đó là cảm nhận của mình. Mình cảm thấy nó rất khác với các tháng trước lắm. Các mẹ cứ theo dõi, nếu thấy cơ thể có dấu hiệu khác các tháng trước là có baby đó.
    Chúc các mẹ 2v đỏ chót nha
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi acbhuyen Xem bài viết
    Chao cac me. Minh thi dau nguc sau rung trung toi gio, 7ngay sau rung trung thi dau lung, dau hong, Chong mat, dau nguc, toi gio thi chi dau nguc thoi, 3 ngay nua toi ck cua Minh. Vua roi thu que 1 vach, nan qua cm oi. Chic cm 2 vach do chot nha.
    mẹ acbhuyen ơi!
    Tình hình của mn sao rồi. có gì mới không
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucvang50 Xem bài viết
    Theo như mình thấy thì tùy vào cơ địa mỗi người khác nhau thôi: mình thì sau RT là đau đầu ti, vài ngày sau đau luôn cả bầu ngực, đau kinh khủng í. Bầu ngực to ra, đau, đầu ti sậm màu, nhìu hạt nổi xung quanh ti. người mình bừng bừng nóng sốt liên tục đến ngày QKD. Từ sau RT là dịch AD ra nhìu, trắng đục kéo dài tới ngày QKD (các tháng trước minh ko như thế này đâu). Lưng mình mỏi nhìu hơn, người mệt mỏi lắm í. Ngày thứ 10 sau RT là mình thử thì v2 nhìn mờ mờ. Ngày 12 mình thử thì V2 mờ mờ. Đến trước ngày QKD dự kiến thì ngực mình giảm hẳn đau, chỉ còn đau đầu ti thôi. Dịch AD vẫn nhìu cảm giác ẩm ướt lắm. Bụng mình cảm giác nhoi nhói 1 tí ở bụng phải. Và khi trễ 1ng QKD mình thử là 2v đỏ liền ak.
    Đó là cảm nhận của mình. Mình cảm thấy nó rất khác với các tháng trước lắm. Các mẹ cứ theo dõi, nếu thấy cơ thể có dấu hiệu khác các tháng trước là có baby đó.
    Chúc các mẹ 2v đỏ chót nha
    Doc Trieu Chung Cua Mn Ma Minh Hoi Hop Qua. Den Khi Thay Mn Bao 2 v Minh Cung Vui. Vi Minh Cung Y Chang Mn Nay, nhung Doi Them 8 ngay Nua Minh Moi Thu Que .hic.hi Vong 2v .
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=roiconyeuseve88;33552231]Doc Trieu Chung Cua Mn Ma Minh Hoi Hop Qua. Den Khi Thay Mn Bao 2 v Minh Cung Vui. Vi Minh Cung Y Chang Mn Nay, nhung Doi Them 8 ngay Nua Minh Moi Thu Que .hic.hi Vong 2v .[/Q

HIHI. Mn đã thử QT lần nào chưa? Tháng này mình thấy cơ thể khác các tháng trước nhìu lắm, vì CKK của mình đều nên mình dễ theo dõi lắm> Nhưng công nhận cái cảm giác khi cầm QT lần nào cũng giống nhau: Run và hồi hộp í, tim như nhảy loạn xạ
    Chúc mn 2v đỏ chon chót nha!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3