TIN TÀI TRỢ.

Hiện tượng co trứng (em đang hoang mang vì đi canh trứng) help!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 672 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Em năm nay trên 30 tuổi, đang rất rất mong có em bé nhưng thả 3 tháng rồi không thấy gì!!! (Mấy tháng liên mong quá bị hoang tưởng, cứ sắp đến kỳ là có biểu hiện như bà bầu nhưng 1-2 ngày sau lại đến tháng).
    Tháng này em quyết định đi canh trứng. Vòng KN của em là 30 ngày (thường là thế). 18.2.11 em đến kỳ và 13 ngày sau (tính từ ngày 18.2.11) em đi siêu âm trứng la 14.5mm. BS dặn ko quan hệ đến ngày thứ 15 SA lại là 19.6mm. BS chỉ định ngày thứ 16 QH và ngày thứ 17 SA lại trứng CO còn 19mm. ngày thứ 19 SA lại thì trứng CO tiếp còn 18.3mm và không chịu rụng (câu này của BS). BS SA nói với BS ghi phiếu là "trường hợp này phức tạp đây!" còn em hỏi gì cũng bảo cứ đến ngày thứ 21 quay lại. Không giải thích... không có gì cả làm em hoang mang vô cùng . Cứ cách 1ngày (đúng ngày chẵn theo chỉ định của bs) VC em lại quan hệ rồi kê gối cao sau mông... (em học được trên WTT về việc kê gối sau mông)
    Chị nào có kinh nghiệm có thể cho em 1 lời khuyên. Trứng em đang phát triển rồi co lại như vậy và đến ngày thứ 19 vẫn chưa rụng thì có sao không? Và đến hôm qua chỉ còn 18mm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,898 Bài viết

• 3,822 Được cảm ơn

@bs dặn bạn là ngày 21 ck quay lại để lấy máu xn nội tiết vì hiện tg trứng teo đi cũng lien quan đến nội tiết của bạn. Bạn đừng lo lắng cứ nghe theo bs chỉ định, trường hợp của bạn có trứng trội nên ko lo lắng nếu cần thiết bs sẽ tiêm rụng trứng cho bạn. Cứ theo dõi tiếp nhé, có tin tức gì thì thong báo cho mình nhé. Chúc bạn may mắn.
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con, con xin trời phật che chở cho chúng con

Ba đầu di ba, Đầu di đề tỳ, Hề ni hê ni, Hề di chư, Chư la chưa lê, Hầu la hầu la, Do lệ do la, Do lệ ba la ba lệ văn, Chế san điệt, Tần điệt bát thể mạt điệt trì na ca, Ta bà ha

PWhVp7

qtaGp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 672 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katieneo Xem bài viết
    @bs dặn bạn là ngày 21 ck quay lại để lấy máu xn nội tiết vì hiện tg trứng teo đi cũng lien quan đến nội tiết của bạn. Bạn đừng lo lắng cứ nghe theo bs chỉ định, trường hợp của bạn có trứng trội nên ko lo lắng nếu cần thiết bs sẽ tiêm rụng trứng cho bạn. Cứ theo dõi tiếp nhé, có tin tức gì thì thong báo cho mình nhé. Chúc bạn may mắn.
    Cảm ơn chị nhiều! chiều nay BS dặn quay lại SA, không biết có XN gì không nữa. Thú thật là không đi bs thì cũng hoang mang không biết mình thế nào? đi về cũng hoang mang vì cứ có cảm giác mình bất thường. Chiều nay em sẽ lại qua đó, và sẽ thông báo cho chị tình hình. Cảm ơn chị lần nữa. Ox em hay bảo em bị hoang tưởng vì cứ suy đoán lung tung :Crying:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có em ạ, tháng trước em uống clomid thì trứng ko lớn đc nên bác sĩ cho tiêm kích trứng sau tiêm 2 mũi thì ko còn gì cả, huhu liệu em có bị sao ko các chị?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmiphetbo Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhiều! chiều nay BS dặn quay lại SA, không biết có XN gì không nữa. Thú thật là không đi bs thì cũng hoang mang không biết mình thế nào? đi về cũng hoang mang vì cứ có cảm giác mình bất thường. Chiều nay em sẽ lại qua đó, và sẽ thông báo cho chị tình hình. Cảm ơn chị lần nữa. Ox em hay bảo em bị hoang tưởng vì cứ suy đoán lung tung :Crying:
    Chị ơi, chị khám bác sĩ nào? ở đâu vậy ạ?
    • 13 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình cũng muốn đi soi trứng để sinh em be, nhưng nhà mình có 1 bé gái rồi bây giờ muốn sinh con trai không biết soi trứng có chính xác không? ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình và bạn nào quan tâm để có định hướng. Cảm ơn mọi người nhé.:Thinking:
    • 672 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Mình ở Vũng Tàu. Thực ra Vt mình không thật sự yên tâm BS nào nhưng mình phải đi làm mà canh trứng thì phải theo dõi liên tục nên không thể lên SG được.
    Mà chán ghê, cái phiếu cach trứng của mình chỉ có 2 thông tin: kích cỡ trứng và niêm mạc tử cung. Đến thời điểm ngày 8/3 (ngày thứ 19 chu kỳ) thì kích thước T la 18.3 (trước đó là 19) và NMTC là 10.5 (trước đó là 9).
    Bạn ở đâu vậy?
    • 672 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ho-trau-nge Xem bài viết
    mình cũng muốn đi soi trứng để sinh em be, nhưng nhà mình có 1 bé gái rồi bây giờ muốn sinh con trai không biết soi trứng có chính xác không? ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình và bạn nào quan tâm để có định hướng. Cảm ơn mọi người nhé.:Thinking:
    Em thấy mọi người cũng đi canh trứng để cỏ bé trai đấy. Nghe nói muốn con trai thì bS chỉ định ngày QH chính xác lắm, thấy còn tạo môi trường này nọ nữa...
    Em thì thèm em bé lắm rồi, trai hay gái cũng đựoc (OX thì khoái trai hơn)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Con bạn mình cũng đi kích trứng nhưng k hiệu quả các chị ạ! Hơn thế nữa nó được chỉ định dùng thuốc tây nên tác dụng phụ khiến nó cũng mệt mỏi.
    Mình cũng nghiên cứu rất nhiều về vấn đề sức khỏe đặc biệt là tình trạng khó sinh nở ở chị em phụ nữ đang gia tăng. Và có nhận thức như sau: tất cả các vấn đề này phần lớn đều do có rối loạn nội tiết, mà nội tiết có vấn đề thì đều có nguyên nhân gốc rễ là do 2 yếu tố: cơ thể có độc tố và thiếu dinh dưỡng. Khi có độc tố và thiếu dinh dưỡng bổ sung cho các tế bào thì chức năng của từng bộ phận trong cơ thể sẽ bị bệnh, suy yếu dần đi và nó sẽ ko làm đúng chức năng vốn có của nó, do vậy về nội tiết vấn đề này cũng sẽ tương tự xảy ra với không chỉ các chị em mà với cả các quý ông nữa. Do vậy để giải quyết được vấn đề của mình thì các chị nên giải quyết từ nguyên nhân gốc rễ đó. Phải đào thải độc tố và cân bằng dinh dưỡng trong cơ thể, để các tế bào được đầy đủ chất và khỏe mạnh, khi đầy đủ chất thì các bộ phận được tạo nên từ tế bào khỏe mạnh đó sẽ khỏe mạnh và chức năng của từng bộ phận ấy cũng sẽ được làm đúng. Nếu chị em chỉ dùng thuốc là hóa chất thì chỉ thêm độc tố vào người hơn thế thuốc chỉ chữa trị phần ngọn, chỉ trị được các triệu chứng mà ko thể tác động đến được gốc rễ của vấn đề, thêm vào đó chị em lại phải chịu những tác dụng phụ mà nó gây nên. Oải lắm....nếu các chị thấy nhận thức em thu lượm được là có lý thì có thể cùng em trao đổi tiếp...:d em rất sẵn lòng....:LoveStruc:
    Mobilephone: 091 585 6884
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leoxinh Xem bài viết
    Con bạn mình cũng đi kích trứng nhưng k hiệu quả các chị ạ! Hơn thế nữa nó được chỉ định dùng thuốc tây nên tác dụng phụ khiến nó cũng mệt mỏi.
    Mình cũng nghiên cứu rất nhiều về vấn đề sức khỏe đặc biệt là tình trạng khó sinh nở ở chị em phụ nữ đang gia tăng. Và có nhận thức như sau: tất cả các vấn đề này phần lớn đều do có rối loạn nội tiết, mà nội tiết có vấn đề thì đều có nguyên nhân gốc rễ là do 2 yếu tố: cơ thể có độc tố và thiếu dinh dưỡng. Khi có độc tố và thiếu dinh dưỡng bổ sung cho các tế bào thì chức năng của từng bộ phận trong cơ thể sẽ bị bệnh, suy yếu dần đi và nó sẽ ko làm đúng chức năng vốn có của nó, do vậy về nội tiết vấn đề này cũng sẽ tương tự xảy ra với không chỉ các chị em mà với cả các quý ông nữa. Do vậy để giải quyết được vấn đề của mình thì các chị nên giải quyết từ nguyên nhân gốc rễ đó. Phải đào thải độc tố và cân bằng dinh dưỡng trong cơ thể, để các tế bào được đầy đủ chất và khỏe mạnh, khi đầy đủ chất thì các bộ phận được tạo nên từ tế bào khỏe mạnh đó sẽ khỏe mạnh và chức năng của từng bộ phận ấy cũng sẽ được làm đúng. Nếu chị em chỉ dùng thuốc là hóa chất thì chỉ thêm độc tố vào người hơn thế thuốc chỉ chữa trị phần ngọn, chỉ trị được các triệu chứng mà ko thể tác động đến được gốc rễ của vấn đề, thêm vào đó chị em lại phải chịu những tác dụng phụ mà nó gây nên. Oải lắm....nếu các chị thấy nhận thức em thu lượm được là có lý thì có thể cùng em trao đổi tiếp...:d em rất sẵn lòng....:LoveStruc:
    cám ơn mẹ Leo nhìu nha, mìn thấy những điều bạn nói rất có lý, nhưng hiện nay các chị phải làm thế nào?
    • 43 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chị đừng lo lắng quá nhé. Cứ thoải mái tư tưởng rồi sẽ ổn chị ạ. Em cũng tương tự như chị, và đến tháng theo dõi thứ 2 bác sĩ tiêm rụng trứng, rồi cũng chẳng hy vọng gì, chẳng trông mong như các tháng trước. Giờ em bé nhà em được 23w rồi chị ạ Chúc chị may mắn!
    Em năm nay trên 30 tuổi, đang rất rất mong có em bé nhưng thả 3 tháng rồi không thấy gì!!! (Mấy tháng liên mong quá bị hoang tưởng, cứ sắp đến kỳ là có biểu hiện như bà bầu nhưng 1-2 ngày sau lại đến tháng).
    Tháng này em quyết định đi canh trứng. Vòng KN của em là 30 ngày (thường là thế). 18.2.11 em đến kỳ và 13 ngày sau (tính từ ngày 18.2.11) em đi siêu âm trứng la 14.5mm. BS dặn ko quan hệ đến ngày thứ 15 SA lại là 19.6mm. BS chỉ định ngày thứ 16 QH và ngày thứ 17 SA lại trứng CO còn 19mm. ngày thứ 19 SA lại thì trứng CO tiếp còn 18.3mm và không chịu rụng (câu này của BS). BS SA nói với BS ghi phiếu là "trường hợp này phức tạp đây!" còn em hỏi gì cũng bảo cứ đến ngày thứ 21 quay lại. Không giải thích... không có gì cả làm em hoang mang vô cùng . Cứ cách 1ngày (đúng ngày chẵn theo chỉ định của bs) VC em lại quan hệ rồi kê gối cao sau mông... (em học được trên WTT về việc kê gối sau mông)
    Chị nào có kinh nghiệm có thể cho em 1 lời khuyên. Trứng em đang phát triển rồi co lại như vậy và đến ngày thứ 19 vẫn chưa rụng thì có sao không? Và đến hôm qua chỉ còn 18mm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em không biết các chị đang cho gia đình mình sử dụng những thực phẩm gì để có tác dụng loại bỏ độc tố trong cơ thể và sau đó là bổ sung đầy đủ khoáng tố, vitamin cho các tế bào trong cơ thể.
    Còn em thì đang cho cả gia đình dùng thực phẩm bổ sung dinh dưỡng có hoạt tính sinh học cao, vì chỉ có nó mới làm được 2 nhiệm vụ loại bỏ độc tố và cung cấp dinh dưỡng....loại này nghiên cứu kỹ thì trên thị trường hiện nay ko đáp ứng đủ 2 nhiệm vụ đó đâu chị ạ! Các chị dùng của nhà sản xuất Arkopharma của Pháp ấy. Vì Pháp nổi tiếng về dược phẩm mà.
    Mobilephone: 091 585 6884
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng đang mong co em bé lắm, mình cũng canh ngày rụng trứng, mà sao vẫn chưa có, dù mình đã thả gần một năm rồi. Mình nghe nói có thể bơm tinh trùng để có em bé, không biết cách này có hiệu quả và có đau đơn gì không, có bạn nào biết chỉ mình với nha.
    • 7 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào mọi người.Mình cũng mong con gần 2 năm nay rồi.Kinh nguyệt luôn đều đều nhưng ko hiểu sao con vẫn chưa về với mình.Tháng rồi mình cũng đi canh trứng.Trứng đẹp,nm đẹp nhưng vẫn trượt.Tháng này mình chuyển sang Đông Y,hi vọng thật nhiều thì giờ mình càng chán nản.Mình mới vừa khóc hết nước mắt cho lòng thanh thản,nhưng vẫn ko bớt được tí nào.Buồn lắm!
    Con yêu ơi hãy về bên mẹ! Mẹ thành thật xin lỗi và mong con tha thứ,xin hãy về bên mẹ con ơi!!!!!!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 672 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconnhieu1103 Xem bài viết
    Chào mọi người.Mình cũng mong con gần 2 năm nay rồi.Kinh nguyệt luôn đều đều nhưng ko hiểu sao con vẫn chưa về với mình.Tháng rồi mình cũng đi canh trứng.Trứng đẹp,nm đẹp nhưng vẫn trượt.Tháng này mình chuyển sang Đông Y,hi vọng thật nhiều thì giờ mình càng chán nản.Mình mới vừa khóc hết nước mắt cho lòng thanh thản,nhưng vẫn ko bớt được tí nào.Buồn lắm!
    Cố lên chị nhé. Em cũng nghe nói việc đi canh trứng cũng là hên xui chị ạ. Em cũng chỉ thử 1 lần để biết thế nào thôi, lần này không được em không canh nữa và cứ để tự nhiên, thoải mái. Con cái là trời cho chị ạ.
    • 344 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Chị đừng lo lắng quá chị ạ! E rất hiểu rõ tâm trạng của chị, bởi vì e cũng thả 3 tháng giống như chị và cũng canh trứng (nhưng e tự canh ngày 16-18 của CK) mà chưa có, thấy mấy chị ở xóm, ngoài đường ai cũng có bầu, chị em bà con cũng có làm e nôn muốn chếtrooling:rooling:rooling:, e cứ nghĩ là mình bị "điếc" luôn rồi :Nottalkin:, nhưng e hỏi thăm mấy chị bầu quen, mấy chị ấy cũng nói là chị để 6 tháng mới có, làm e cảm thấy yên tâm và hết lo lắng. Bây giờ e với chị đừng lo lắng, căng thẳng quá trứng cũng không thụ tinh được, cứ nghĩ là mấy tháng sau thế nào rồi cũng có. Chừng nào trên 6 tháng canh trứng liên tục và gần chồng đều đặn mà ko có hãy bận tâm nhe chị. Tháng sau chị nhớ báo tin cho e và cả nhà biết nhé. E cũng sẽ cập nhật tin của mình cho nhà ta biết mỗi tháng luôn. "Chưa QKĐ là còn hy vọng" - đó là khẩu hiệu của nhà ta đó. Chúc chị sớm có tin vui.:Rose::Rose::Rose:
    • 31 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ho-trau-nge Xem bài viết
    o^j zoi, soi xét làm gì, cứ để tự nhiên cho lành bạn ạ
    [url=https://www.weddingcountdown.com]
    • 344 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Đọc đoạn Text này sao e thấy xúc động quá. :Crying:Tại sao có nhiều người có con thì lại bỏ, còn mình thì trông hoài không thấy. Chắc có con cũng là duyên số, nhưng mình cố gắng thì ông trời sẽ không phụ lòng đâu chị ạ, có nhiều chuyện tưởng đâu buông xuôi thì lại được may mắn bất ngờ. :Battin ey:Chị đừng lo lắng quá sẽ ảnh hưởng đến việc thụ tinh nữa. E thấy chị làm cùng cơ quan để hoài không có, uống thuốc bắc 2 tháng là có thai luôn, bây giờ con chị ấy hơn 3 tuổi và đã có thêm em bé trong bụng 5 tháng (để tự nhiên). Vạn sự khởi đầu nan mà chị. Chúc chị sớm có tin vui và hạnh phúc.:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 575 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

hic. cùng tâm trạng với chủ topic.. đang mong mà mãi chưa được.
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng giống chị nè.em cũng mong em bé hơn năm rùi mà chưa có kết quả j nữa.ck của em rối loạn nhiều thường phải 4 tháng mới có 1 lần.hic.em buồn lắm áp lực gia đình nữa chư.chị nào có kinh nghiệm điều trị kinh nguyệt ko đều giúp em nha.tks
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2