TIN TÀI TRỢ.

help me!! các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.5K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà, mình đang rối quá không biết sao nên kêu cứu cả nhà. Mình đã canh trứng được 4 tháng, tháng này được 2 em 2,4cm bên trái và 2,7cm bên phải , NM 0,7cm và mình được bsi chích thuốc rụng, như mọi tháng trước mình QKD rất đúng ngày, lần này trễ 2 ngày mà thử que chỉ có 1 vạch nên mình mới đi siêu âm & xét nghiệm. Xét nghiệm thì không có thai:Crying:, còn siêu âm thì phát hiện ra có 1 nang bên phải 2,1cm:Sigh khó hiểu )nội mạc thì chỉ có 0,6cm, bsi nói là có thể phải 10 ngày nữa mình mới QKD và có thể nang đó không phải nang noãn. Sau đó mình về nhà thì thấy bị ra máu nhưng ít thôi, không như QKD mà hơi đen. Mình lo quá không biết bị sao, có mẹ nào biết giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,236 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katie_bi Xem bài viết
    chào cả nhà, mình đang rối quá không biết sao nên kêu cứu cả nhà. Mình đã canh trứng được 4 tháng, tháng này được 2 em 2,4cm bên trái và 2,7cm bên phải , NM 0,7cm và mình được bsi chích thuốc rụng, như mọi tháng trước mình QKD rất đúng ngày, lần này trễ 2 ngày mà thử que chỉ có 1 vạch nên mình mới đi siêu âm & xét nghiệm. Xét nghiệm thì không có thai:Crying:, còn siêu âm thì phát hiện ra có 1 nang bên phải 2,1cm:Sigh khó hiểu )nội mạc thì chỉ có 0,6cm, bsi nói là có thể phải 10 ngày nữa mình mới QKD và có thể nang đó không phải nang noãn. Sau đó mình về nhà thì thấy bị ra máu nhưng ít thôi, không như QKD mà hơi đen. Mình lo quá không biết bị sao, có mẹ nào biết giúp mình với.
    Giờ mẹ nó ra máu có nhiều không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, mình QKD rồi, hôm wa va hôm nay ra rất nhiều, nhưng sao siêu âm thì niêm mạc của mình chỉ có 0,6cm nên bsi noi la 10 ngày nữa mình mới QKD, có mẹ nào niêm mạc mỏng nhưng vẫn QKD không nhỉ?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,236 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katie_bi Xem bài viết
    hic, mình QKD rồi, hôm wa va hôm nay ra rất nhiều, nhưng sao siêu âm thì niêm mạc của mình chỉ có 0,6cm nên bsi noi la 10 ngày nữa mình mới QKD, có mẹ nào niêm mạc mỏng nhưng vẫn QKD không nhỉ?
    Mẹ nó ơi, khi chuẩn bị QKD thì niêm mạc mỏng đi mẹ nó ạ. BS chỉ phỏng đoán thôi. Chứ gần đến kì mà NM dày nghĩa là có thai, còn mỏng là sắp QKD
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,061 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymilu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, khi chuẩn bị QKD thì niêm mạc mỏng đi mẹ nó ạ. BS chỉ phỏng đoán thôi. Chứ gần đến kì mà NM dày nghĩa là có thai, còn mỏng là sắp QKD
    lạ nhỉ, sao tháng trước nữa đúng hôm mình đi SÂ xong thì bị QKD ngay trong ngày hôm đó mà niêm mạc lại dày hơn (9,5mm)
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Kô phải e ạ, gần đến ngày QKĐ thì NM sẽ dày :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,236 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Kô phải e ạ, gần đến ngày QKĐ thì NM sẽ dày :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    . vậy mà lần trước bs bảo em NM gần đến ngày QKD sẽ mỏng đi. Vì em SA thấy sau RT nó dày, bs bảo là trứng đã rụng. Sau đó gần ngày QKD thì lại mỏng. Bs bảo mỏng để chuẩn bị ra :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

. vậy mà lần trước bs bảo em NM gần đến ngày QKD sẽ mỏng đi. Vì em SA thấy sau RT nó dày, bs bảo là trứng đã rụng. Sau đó gần ngày QKD thì lại mỏng. Bs bảo mỏng để chuẩn bị ra :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    Mẹ nó ơi! tui cũng vậy nè, sắp đến ngày hành kinh thì niêm mạc mỏng lắm!
    chắc là cơ địa mỗi người một khác hay sao ý mẹ nó à, chứ tui xem ở quển sách người ta mô tả chu kì kinh thì thấy ngày hành kinh NM vẫn dày. hay là tui với mẹ nó có vấn đề? các mẹ mà ko nói ra thì tui cũng ko để ý đâu. tui hơi lo, để mai đi khám tui hỏi lại bs xem sao.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,236 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi invatun Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! tui cũng vậy nè, sắp đến ngày hành kinh thì niêm mạc mỏng lắm!
    chắc là cơ địa mỗi người một khác hay sao ý mẹ nó à, chứ tui xem ở quển sách người ta mô tả chu kì kinh thì thấy ngày hành kinh NM vẫn dày. hay là tui với mẹ nó có vấn đề? các mẹ mà ko nói ra thì tui cũng ko để ý đâu. tui hơi lo, để mai đi khám tui hỏi lại bs xem sao.
    Mẹ nó cứ hỏi nhé, tui hỏi bs giải thích mỗi người 1 kiểu:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ hỏi nhé, tui hỏi bs giải thích mỗi người 1 kiểu:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    chào các mẹ,em chỉ ưen ở bên nhà lam sao biet co thai khi sắp đến kì QKD nhưng hôm nay lại sang đây chơi cho đỡ buồn cái.
    em lạic o một bệnhlà mỗi khi QKD thì bên dưới rất khó chịu và kinh nguyệt ra máu đen,vậy khó chó thai đúng không hả các mẹ?bệnh này là bệnh gì vậy?:Surprise::Surprise:
    f663383182884c1cb30836a1a297f0f6.0
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happylady Xem bài viết
    chào các mẹ,em chỉ ưen ở bên nhà lam sao biet co thai khi sắp đến kì QKD nhưng hôm nay lại sang đây chơi cho đỡ buồn cái.
    em lạic o một bệnhlà mỗi khi QKD thì bên dưới rất khó chịu và kinh nguyệt ra máu đen,vậy khó chó thai đúng không hả các mẹ?bệnh này là bệnh gì vậy?:Surprise::Surprise:
    Tui thỉnh thoảng cũng vậy mẹ nó ạ.tui nghe người ta nói ra máu đen là ko tốt nhưng ko ai nói là khó có thai cả. có mẹ nào biết rõ ko nói cho tui và me happylady biết với nhé! cảm ơn các mẹ nhiều nhièu...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

TUi hỏi rùi. bs cũng nói như mẹ nó vậy.:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đấy mẹ invatun cũng bị bênh giống tui hả,chán ghê,mà dạonày càng mong em bé mình thấy càng bị nhiều bệnh hay sao ý,hay lâu có quá nên tưởng tưởng ra?:Silly:mà tui còn khi QKD tgì phần xung quanh âm đạo cứ nhói và buốt nữa, đã tránh mặc quần bó sát rồi,tui nghĩ do băng vệ sinh càng ngày càng chonhiều hóa chất và chất thơm vào nên co skhi mình bị bệnh hay sao?nốt hôm nay là mình hết QKD rồi,lại tiếp tục kế hoạch đấu tranh quyên flàm mẹ,hic
    buồn ghê,lại thấy đau đau vùng quanh âm đạo nữa,mệt ghê:Thinking::Thinking:
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

đấy mẹ invatun cũng bị bênh giống tui hả,chán ghê,mà dạonày càng mong em bé mình thấy càng bị nhiều bệnh hay sao ý,hay lâu có quá nên tưởng tưởng ra?:Silly:mà tui còn khi QKD tgì phần xung quanh âm đạo cứ nhói và buốt nữa, đã tránh mặc quần bó sát rồi,tui nghĩ do băng vệ sinh càng ngày càng chonhiều hóa chất và chất thơm vào nên co skhi mình bị bệnh hay sao?nốt hôm nay là mình hết QKD rồi,lại tiếp tục kế hoạch đấu tranh quyên flàm mẹ,hic
    buồn ghê,lại thấy đau đau vùng quanh âm đạo nữa,mệt ghê:Thinking::Thinking:
    :Crying::Crying::Crying: Tui thấy tui còn nhiều bệnh hơn mẹ nó ấy chứ. ngoài những cơn đau mẹ nó tả thì tui còn bị đau lưng, đau ngực, đau bụng, buốt phần dưới và nhức cả 2 cơ đùi kinh khủng nữa :Crying::Crying::Crying:. mẹ nó biết ko, tháng nào bị tui cũng phải uống thuốc giảm đau, nếu ko uống thì có lần tui bị ngất xỉu nữa đấy! đi khám nhưng bs nói lấy chồng sẽ hết...thế mà tui chống lầy đc gần 2 năm rùi mà có hết đâu. mẹ nó yên tâm nhé, mẹ nó vẫn sướng hơn tui nha.:LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mẹ nó làm em vui cứ thấy lâng lâng thế nào ấy,en cũng thấy mình bị bệnh tưởng tưởng mẹ invatun à,đọc thư mẹ em thây buồn cười vì hai chị em mình quá,em thấy em cũng bị nhiều bệnhlắm,mong sao con nhan về thì hết biọ bệnh tưởng tượng thôi mẹ nó nhỉ,không biết thậtmình có bị bệnh không nữa,em cũng sợ bác sỹ lăm rồi.
    :Laughing::Laughing:chị sang thăm nhà mới ở làm sao biết có thai khi chưa đến ngày QKD chưa?bên đấy co 4 mẹ hai vạch rồi,:Silly::Laughing:rooling:rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tó cũng hai năm rồi,chúng mình đấu tranh tháng 10 này có nghé nhé,xem ai nhanh hơn nàorooling:rooling:
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

mẹ nó làm em vui cứ thấy lâng lâng thế nào ấy,en cũng thấy mình bị bệnh tưởng tưởng mẹ invatun à,đọc thư mẹ em thây buồn cười vì hai chị em mình quá,em thấy em cũng bị nhiều bệnhlắm,mong sao con nhan về thì hết biọ bệnh tưởng tượng thôi mẹ nó nhỉ,không biết thậtmình có bị bệnh không nữa,em cũng sợ bác sỹ lăm rồi.
    :Laughing::Laughing:chị sang thăm nhà mới ở làm sao biết có thai khi chưa đến ngày QKD chưa?bên đấy co 4 mẹ hai vạch rồi,:Silly::Laughing:rooling:rooling:
    Tui vô rồi mẹ nó a! he he.. ở đâu tui cũng hóng hớt cả. tui hỏi mẹ nó tí nha: chuyện là tui IUI đc 2 ngày rùi, trước IUI cũng chích thuốc rụng trứng. đến hôm nay tui đi sâ lại vẫn còn nhiều trứng to, thế là thế nào mẹ nó nhỉ? chẳng lẽ thuốc ko có tác dụng đối với tui à? thế tui uổng công IUI hả mẹ nó ơi? tui thang này là ko hi vọng gi nữa sao? mẹ nó biết hiện tượng của tui là gì ko, giải đáp giúp tui với nhé!..bây giờ chỉ có nhờ vào mẹ nó và các mẹ thôi...:Crying::Crying::Crying:
    xcGo2hjGp7
    [B] BĐ: 3,5kg =>1m: 4,6kg =>2m:5,6kg =>3m:6,7kg :Laughing: => 4m: 7,7kg :Applause::Applause: => 5m: 8,6kg :Applause::Applause:=> 6m: 9,2kg...75cm...2 răng nhỏ xinh :Applause:=> 7m: 9,8kg...76cm :Laughing:=> 8m: 10,5kg => 9m: 10,7kg...ốm :Silly:=> 10m: 11,2kg=> 11m: 11,8kg...80cm, 6 răng :Applause:=> 12m: 12,5kg.. đi 10 bước:=> 13m: 13kg:Applause::Applause:=> 14m: 13,6kg, 8 răng:=> 15m: 13kg>>>ốm vì 2 hàm, 2 nanh...mẹ cai sữa:Sick:=> 16m,17m: 13kg, 85cm, mọc 16 răng. biết nói câu 3 từ:LoveStruc:
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Híc,đọc xong câu chuyện của mọi người thấy con đường phía trước khó khăn quá.Sau kỳ QKD này em định đi khám và nghe tư vấn để có em bé lần đầu tiên.Em biết mình bị bệnh từ trước rùi nhưng nay mới bắt đầu "phấn đấu".Các chị có thể kể cho em 1 chút kinh nghiệm được không ạ.Em cám ơn các chị nhiều:Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

rooling:làm iui mà còn nhiều trứng to như vậy thì càng có cơ hội để có em bé đáy invatun à,mẹ cố gắng lên,đừng co lắng gì nhé, không tâm lý không thoải mái đâu,có quả trứng nào thì phải triệt để quả trứng đấy ngay:Laughing:
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

rooling:làm iui mà còn nhiều trứng to như vậy thì càng có cơ hội để có em bé đáy invatun à,mẹ cố gắng lên,đừng co lắng gì nhé, không tâm lý không thoải mái đâu,có quả trứng nào thì phải triệt để quả trứng đấy ngay:Laughing:
    Lại gặp mẹ nó ở đây a? ha ha... có duyên thật đấy!
    xcGo2hjGp7
    [B] BĐ: 3,5kg =>1m: 4,6kg =>2m:5,6kg =>3m:6,7kg :Laughing: => 4m: 7,7kg :Applause::Applause: => 5m: 8,6kg :Applause::Applause:=> 6m: 9,2kg...75cm...2 răng nhỏ xinh :Applause:=> 7m: 9,8kg...76cm :Laughing:=> 8m: 10,5kg => 9m: 10,7kg...ốm :Silly:=> 10m: 11,2kg=> 11m: 11,8kg...80cm, 6 răng :Applause:=> 12m: 12,5kg.. đi 10 bước:=> 13m: 13kg:Applause::Applause:=> 14m: 13,6kg, 8 răng:=> 15m: 13kg>>>ốm vì 2 hàm, 2 nanh...mẹ cai sữa:Sick:=> 16m,17m: 13kg, 85cm, mọc 16 răng. biết nói câu 3 từ:LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2