Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Help! help! giúp em tìm hiểu về xét nghiệm tế bào: âm đạo, cổ tử cung

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.44K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với: Chả là hôm qua em đi khám để canh trứng tháng này hành động thì thấy bác sỹ cho làm xét nghiệm khí hư rồi hướng dẫn đến kỳ kinh lần sau thì đi làm xét nghiệm tế bào: âm đạo, cổ tử cung. Hic, em chẳng hiểu phải làm xét nghiệm đấy để làm gì nữa. Lo quá thôi! có mẹ nào biết giải thích giúp em với đc ko ạ? Thanks các mẹ nhiều lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 668 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacchunbong Xem bài viết
    Các mẹ giúp em với: Chả là hôm qua em đi khám để canh trứng tháng này hành động thì thấy bác sỹ cho làm xét nghiệm khí hư rồi hướng dẫn đến kỳ kinh lần sau thì đi làm xét nghiệm tế bào: âm đạo, cổ tử cung. Hic, em chẳng hiểu phải làm xét nghiệm đấy để làm gì nữa. Lo quá thôi! có mẹ nào biết giải thích giúp em với đc ko ạ? Thanks các mẹ nhiều lắm!
    Những xét nghiệm đó cũng bình thường thôi bạn ah, xét nghiệm xem có bị nấm hay ko, làm xét nghiệm cũng nhanh lắm giống như khám phụ khoa vậy thôi ko có gì đâu đừng lo lắng nhiều
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi van77 Xem bài viết
    Những xét nghiệm đó cũng bình thường thôi bạn ah, xét nghiệm xem có bị nấm hay ko, làm xét nghiệm cũng nhanh lắm giống như khám phụ khoa vậy thôi ko có gì đâu đừng lo lắng nhiều
    Cảm ơn mẹ nó nhé, nhưng tớ vẫn no lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 668 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé, nhưng tớ vẫn no lắm!
    Lúc trước mình cũng làm rồi, họ đạt vào trong 1 miếng mỏng giống như phim vậy đó rồi bỏ vào 1 cái hủ đem đi XN, mình ko biết bạn làm ở đâu mình làm ở TỪ Dủ thì qua ngày hôm sau mới có kết quả.
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi van77 Xem bài viết
    Lúc trước mình cũng làm rồi, họ đạt vào trong 1 miếng mỏng giống như phim vậy đó rồi bỏ vào 1 cái hủ đem đi XN, mình ko biết bạn làm ở đâu mình làm ở TỪ Dủ thì qua ngày hôm sau mới có kết quả.
    Mình ở ngoài HN nên là Bsỹ chỉ định cho mình làm xét nghiệm ở trung tâm. Bạn cho mình hỏi bạn làm thế có đau ko? mình mang thai lần đầu, đi khám định để canh trứng thì Bsỹ cho làm những xét nghiệm đó.
    • 2,337 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

xét nghiệm ái đó như 1 lần khám Phụ khoa thôi mẹ nó à, ko đau đâu.
    Xét nghiệm để thứ nhất là xem có bị nấm ko? sau đó thì xét nghiệm kiểm soát tế bào ung thư tử cung và cổ tử cung thôi.
    Không có vấn đề gì đâu, mọ nó an tâm hen.
    Em là Đôi Dép ạ : 0907.360046
    Đồ xách tay Đức, Nhật, Hàn, Mỹ, Pháp, Úc: [https://zaodich.com/forum/f2484/mitom...ang-a-1603734/

MTI0MTY4MDE4Mg
    eNortjKzUjK0tDAyslSyBlwwFbcC3A,,84eNortjKzUjK0tDAyNlCyBlwwFaAC1A,,94
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 668 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Mình ở ngoài HN nên là Bsỹ chỉ định cho mình làm xét nghiệm ở trung tâm. Bạn cho mình hỏi bạn làm thế có đau ko? mình mang thai lần đầu, đi khám định để canh trứng thì Bsỹ cho làm những xét nghiệm đó.
    Hoàn toàn bình thường ko có gì đau hết, bạn có SA bằng đầu dò chưa nó giống y như vậy , bạn làm XN như vậy để xem mình có nhiễm nấm gì ko và để biết mình dể đậu thai hay ko đó mà, ko có gi 2 phải lo hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 668 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Hoàn toàn bình thường ko có gì đau hết, bạn có SA bằng đầu dò chưa nó giống y như vậy , bạn làm XN như vậy để xem mình có nhiễm nấm gì ko và để biết mình dể đậu thai hay ko đó mà, ko có gi 2 phải lo hết.
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơ các mẹ nhé! Mình mang thai lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì hết, nên thấy mình có vấn đề gì là cứ cuống hết cả lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng được bs dặn là sạch kinh 2-3 ngày kiêng quan hệ thì đến làm xét nghiệm tế bào âm đạo, nhưng nghe bs nói với bệnh nhân vào trước là làm xét nghiệm 30k hay 500k??? Tại sao lại có sự chênh lệch về giá cả vậy? Bạn nào đã làm rùi giải thích dùm mình với!
    • 432 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình cũng mới làm cái xét nghiệm này, cái này kiểm tra tế bào ung thư và nấm cũng như các dấu hiệu viêm nhiễm. Hình như mình làm xét nghiệm khoảng 200k Congkoi ạ.
    Các bạn tham khảo cái này nè : http://megafun.vn/cuoc-song/suc-khoe...ng-Pap-161758/
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các Mẹ vào Links này để xem cách xét nghiệm