TIN TÀI TRỢ.

Hay thủ dâm có phải là lý do khiến phụ nữ khó có thai ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.42K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có nhỏ e gái nó có chồng được 1 năm mấy nay rùi, nó có 1 số chụt chặt mà jờ nó sợ và kể cho mình nge, nó nói no có 1 chứng bệnh la thủ dâm trước khi lấy chồng lận nhưng từ khi có chồng thì nó đã giảm bớt, mình muốn hỏi có phải vì thế mà nó chậm có con ko mặc dù 2 vc nó ko co ngừa mà vẫn ko có, các mẹ hãy júp mình với và cho mình hỏi phụ nữ thủ dâm vậy có hại ko và có ảnh hưởng tới vấn đề sinh con ko, mà sao 1 năm mấy nay mà e mình vẫn chưa có thai đc mình lo wá, cám ơn các mẹ trước nha. mong đc júp đỡ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 641 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

"1 năm mấy nay" là cưới được 1 năm hay là mấy năm nay rồi bạn? nếu là 1 năm thì không có gì phải quá lo thế đâu bạn ạ, có thể bảo vợ chồng em đó đi khám, xét nghiệm xem sao. Việc TD kia mình nghĩ kg phải là nguyên nhân gây muộn con đâu.
    Bố mẹ yêu con trai
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mituothn Xem bài viết
    "1 năm mấy nay" là cưới được 1 năm hay là mấy năm nay rồi bạn? nếu là 1 năm thì không có gì phải quá lo thế đâu bạn ạ, có thể bảo vợ chồng em đó đi khám, xét nghiệm xem sao. Việc TD kia mình nghĩ kg phải là nguyên nhân gây muộn con đâu.
    1,5 năm rùi nhà mình cũng đang rất lo vc e mình cũng đang thu xếp để vào sg khám, vậy cho mình hỏi nếu khoảng bao nhiêu năm ko có con thì mình mới đáng lo hả bạn. mình cám ơn bạn nhiều lắm :Rose::Rose::Rose:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Việc có con sớm hay muộn cũng tùy thuộc vào từng người. Tốt nhất cả hai vợ chồng đi khám sức khỏe, tiêm ngừa những thứ cần thiết, ăn uống đủ chất là thả lỏng tinh thần. Căng thẳng quá cũng khó có con. Việc TD chẳng liên quan gì đến việc khó có con cả. Những nếu bị viêm nhiễm thì cần điều trị dứt. Mới có 1 năm mà chưa có con cũng chẳng có gi đáng ngại. Nhỏ bạn mình 3 năm rồi mà cũng chưa có. Bác sĩ bảo hai vợ chồng bình thường. Nhiều khi không đúng lúc nên chưa thụ thai được bạn ạ. Việc tiêm ngừa sẽ mất thời gian để ngừa vì sợ tác dụng phụ của thuốc. Nên tuyệt đối tuân theo hướng dẫn của bác sĩ nhé.
    Nemo