TIN TÀI TRỢ.

Gửi chị bị thai lưu 3 lần liên tiếp và các chị cũng cùng cảnh ngộ !

• 3.95K Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthiai Xem bài viết
    Không biết phải nói gì. Đúng là không có nỗi đau nào hơn nữa. Sinh ra là phụ nữ đã khổ, chọn nhầm chồng thì lại càng khổ hơn. Chị ấy thật đáng thương và đáng khâm phục. Nghị lực và sức mạnh của chị thật hiếm có. Nếu soi vào mình, mình thấy thật đang xấu hổ. Có lẽ ông trời bất công với chị ấy quá. Tuy nhiên, xin lỗi bạn chủ top vì đó là anh trai bạn. Nhưng thực sự là như vậy. Chị ấy cũng chính là người làm cho mình khổ. Một người chồng sống và đối xử với mình như thế thì không có gì phải níu giữ làm gì. Con người có mức chịu đựng giới hạn. Phụ nữ phải có chính kiến và bản lĩnh của mình trong việc này. Không lẽ cứ phải đau khổ mãi sao?? Trong khi đường con cái đã trăm bề khó khăn, cực nhọc???
    Con cần có cha. Nhưng cha không xứng đáng sẽ là nguyên nhân dẫn đến nhiều hệ lụy sau này. Một đứa trẻ sinh ra sống trong môi trường đó liệu có ảnh hưởng??? Chị ấy phải nghĩ cho bản thân và cho đứa con hiện tại đã vật lộn vất vả mới có được.
    Dù sao, chị đã được an ủi đến giờ phút này. Bởi bên chị đã có một thiên thần nhỏ đáng yêu. Chúc chị và bé có 1 cuộc sống tốt đẹp nhất, hạnh phúc nhất để bù lại những ngày tăm tối đã qua.
    Đặc biệt, mình cảm ơn bạn"badmama1009". Bạn đã cho mình thấy được 1 tấm gương nghị lực để mình có thêm niềm tin hơn. Rất khó nói rằng mình sẽ thay đổi ý nghĩ cũng như quyết định chiến đấu tiếp hay không nhưng mình khẳng định rằng mình sẽ không đau buồn hay than thân trách phận nữa. Mình sẽ sống vui vẻ hơn, vì cuộc sống này còn nhiều điều đáng sống và để mình cố gắng. Chúc bạn có 1 thai kỳ khỏe mạnh.
    Cảm ơn chị, chị cố gắng lên nhé. Mặc dù em biết chặng đường để có con yêu bên mình sẽ rất là dài, rất gian nan và khó khăn, nhưng đừng nản lòng chị nhé. Tìm được một người chồng yêu thương mình, chia sẻ với mình không hề dễ.... Cuộc đời chỉ có 1 lần.. Đừng để đến lúc nào đó phải nói câu "giá như" chị nhé! Chúc vợ chồng chị gặp vạn điều may mắn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi badmama1009 Xem bài viết
    Đừng mất hi vọng bạn ạ. để ít hôm mình hỏi chị ấy xem cái bác sỹ chị ấy điều trị chính xác ở đâu thì mình báo cho đến đó thử xem sao. Thấy bảo bác sỹ ở Đê La Thành, chuyên chữa trị hiếm muộn và đieu trị vấn đề về nội tiết dẫn đến ko giữ được thai. Bạn còn có chồng yêu thương, đây chị sống trong đau khổ suốt thời gian dài, ừ thì chị ấy ko được xinh đep, trẻ trung như mấy con bồ kia nhưng chị ấy tốt tính và biết tha thứ! Chỉ tội lấy phải ông anh khốn kiếp nhà mình. Nghĩ mà thương!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của badmama1009
    Trơi, bo thang cha nôi nay đi, con sôngvơi ong ngay nao la con tưc chêt đoa
    • 208 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cái nghiệp của chị ấy, nên mới ko bỏ đc, bạn nên khuyên chị ấy ly hôn thì tốt cho chị ấy và con
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc xong mà m không thể cầm đk nước mắt , mong chị và con luôn luôn khoẻ mạnh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuongvu8691
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng 2 lần lưu liên tiếp, h chỉ mong trời phật thương xót mà giúp đỡ thôi à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mamafun
    • 107 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sáng nay e vừa đi s.â bác sĩ cũng kết luận e bị thai lưu 8 tuần. Buồn quá các mẹ ạ! Chưa thấy ai như e cả,mổ đẻ 2 lần thì mất 1. Sau lại bị TNTC mổ nội soi cắt 1 bên vòi trứng. Vừa có bầu lại đang hy vọng mọi điều tốt đẹp thì lại bị lưu thai. Giờ e ko biết làm sao nữa 😪😪😪

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tuyen_Linh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tai sao tren doi nay moi dau kho va vat va do het len dau nguoi phu nu chu? Ho cung co quyen tan huong hanh phuc co ma, doc ma thuong chi qua? Sau bao gian nan vat va tren duong di tim dua con cua minh gio lai dennong chong? Theo minh dung nen tha thu cho ong ay

Gởi từ ứng dụng Webtretho của qoat
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đồng cảm với bạn. mình cũng vừa bị thai lưu lần 2. buồn đến não lòng. lần nào khi thai 7 tuần túi ối đều kém căng. có yolksac ko phôi ko tim thai. kết quả cuối cùng bác sĩ bảo thai lưu.. buồn lắm các mẹ ạh
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Sinh ra là phụ nữ đã khổ, chọn nhầm chồng thì lại càng khổ hơn
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị lưu thai 2 lần rồi. Đọc bài viết của bạn mình thấy lo và sợ quá. Hành trình tìm con yêu của những người kém may mắn như chúng mình thật gian nan quá.
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị đã có e bé lại chưa ạ. Giống e quá. E cũng 2 lần rồi. Giờ đang lo quá.
    • 62 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thôi ráng trả nợ đời cho thằng quỷ ấy xong, chị mà là em chị ấy hả, chuỵ chém chết mẹ thằng này, chắc nó cũng ngang ngửa với dog

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hongthuy83nt
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi egghouse Xem bài viết
    Đọc bài viết của bạn xong mà nước mắt lã chã rơi, thương chị ấy quá! Phận đàn bà sao mà hẩm hiu đến thế. Cứ ngỡ nỗi đau của mình là đau đớn nhất rồi, hóa ra trên đời còn nhiều số phận bất hạnh quá. Mong chị ấy mạnh mẽ và vượt qua tất cả, dù sao bên cạnh cũng có con yêu rồi. Em cũng từng nghĩ nếu có con yêu bên cạnh em sẽ bất chấp tất cả, vượt qua mọi khó khăn, thế nhưng con lại bỏ em đi mất, giờ em chẳng biết em cần gì và muốn gì, cố gắng vì gì nữa
    Bạn có thể hỏi giúp cho mình địa chỉ bác sỹ tiêm thuốc nội tiết ko bạn. 0911178686
    • 221 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuycengroup Xem bài viết
    Bạn có thể hỏi giúp cho mình địa chỉ bác sỹ tiêm thuốc nội tiết ko bạn. 0911178686
    Bạn ấy trả lời phía trên rồi mà, bạn lội lại xem.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenanh91 Xem bài viết
    Em văn ko có hay, em chỉ viết trong cảm xúc thôi. Mọi người biết không, Đau khổ chị ấy vẫn chưa chấm dứt, còn bi luỵ hơn.. Hôm nọ chị ấy gọi điện cho em, chị ấy nói " Các em sắp có chị dâu mới rồi"! Rồi chị ấy kể sau khi đưa tiền cho ông anh đưa con bồ đi giải quyết, cứ ở nhà hi vọng... Ai ngờ, đời có đơn giản thế đâu.. Ảnh cầm số tiền đó đưa con bồ lên Sa Pa chơi, rồi còn ghé vào nhà vợ cũ chơi.. Chị vợ cũ thấy thế, bực quá gọi về cho chị dâu em mách.. các chị tưởng tượng được tâm trạng chị ấy như thế nào không??? Khó lắm phải không?? Chạy vạy khắp nơi vay tiền cho chồng, hi vọng để cứu lấy hạnh phúc nhỏ nhoi.. Đứa con thì còn chưa biết gì.. Biết than với ai, mẹ thì già yếu vất vả, chẳng dám kêu ca lời nào.. Thương chị chẳng biết làm sao, em thì cũng đang chửa, nên cũng hiểu tâm trạng chị như thế nào, đằng này đẻ xong, con cái cũng đủ tối tăm mặt mày rồi, đằng này chồng ko đỡ đần, tiền ko có, lại đâm vào chị nhát dao như thế... Bất hạnh quá

E giờ cũng đang nằm trên giường bệnh với sự thật đau lòng e k dám tin, e mới mất đi đứa con ngày đêm mong ngóng, lần này là lần thứ 2 e mất đi cơ hội làm mẹ, lần đầu tiên e đau 1 thì lần thứ 2 này e đau gấp 10, e k hiểu và k biết được nguyên nhân vì sao mình lại có thể sảy thai tự nhiên được, trong khi phát hiện chậm kinh là e nằm 1 chỗ mọi thứ đều do chồng e lo, k dám bước chân xuống giường, k dám cử động mạnh ... vậy mà kết quả vẫn là con số 0 khi e lại sảy... mọi người vẫn nói e vẫn có nhiều cơ hội làm mẹ nữa, e vẫn hi vọng nhưng e lại sợ, e sợ 1 nỗi đau mà mình vẫn phải chịu lấy nhiều lần, đau đớn thể xác, đau đớn tâm hồn, nhưng đau đớn hơn e thấy mình thật có lỗi với chồng, chồng e vẫn là chỗ dựa vững chắc cho e lúc này dù trong lòng a ấy đau cũng như e, nhưng a ấy cố gắng chăm sóc , động viên e, lo cho e từng thứ, vừa đi làm vừa cơm nước , quần áo cho e... bình thường e hạnh phúc bao nhiêu thì giờ e lại thấy có lỗi, thương chồng bấy nhiêu... Đoc bài này e mới thấy ai cũng có cái bất hạnh và ai cũng có cái may mắn cả, chí ít giờ đây chị cũng đã có được một đứa con trai , c hãy cố gắng sống và vượt qua hết lo cho con, còn 1 người chồng như thế k đáng cho mẹ con chị phải khổ thêm nữa. Sống vì con chị ơi... Còn e e vẫn hi vọng cơ hội làm mẹ sẽ đến với vc e bình an...
    Cố lên mẹ nó ơi. E cũng lưu thai 2 lần. Đau đến thắt tim gan. Hai lần có thai em đều khỏe mạnh. Lần đầu được 9 tuần lần thứ 2 được 7 tuần. Chỉ đi kiểm tra thử mới biết thai lưu chứ không có biểu hiện gì. Bác sỹ nói e bị lỗi gen di truyền có thai là 50% sẽ không giữ được. Tới nay đã gần 1 năm mà e vẫn chưa có thai lại. Giờ có cũng sợ không có cũng buồn các mẹ ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,593 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trường hợp bị sẩy thai định kì hay sẩy thai liên tiếp thì các Bạn dùng dây cứt qua.
    • 685 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mong mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với các mom
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-nam-moi-2433736/
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mocliendd Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yenanh91 Xem bài viết
    Em văn ko có hay, em chỉ viết trong cảm xúc thôi. Mọi người biết không, Đau khổ chị ấy vẫn chưa chấm dứt, còn bi luỵ hơn.. Hôm nọ chị ấy gọi điện cho em, chị ấy nói " Các em sắp có chị dâu mới rồi"! Rồi chị ấy kể sau khi đưa tiền cho ông anh đưa con bồ đi giải quyết, cứ ở nhà hi vọng... Ai ngờ, đời có đơn giản thế đâu.. Ảnh cầm số tiền đó đưa con bồ lên Sa Pa chơi, rồi còn ghé vào nhà vợ cũ chơi.. Chị vợ cũ thấy thế, bực quá gọi về cho chị dâu em mách.. các chị tưởng tượng được tâm trạng chị ấy như thế nào không??? Khó lắm phải không?? Chạy vạy khắp nơi vay tiền cho chồng, hi vọng để cứu lấy hạnh phúc nhỏ nhoi.. Đứa con thì còn chưa biết gì.. Biết than với ai, mẹ thì già yếu vất vả, chẳng dám kêu ca lời nào.. Thương chị chẳng biết làm sao, em thì cũng đang chửa, nên cũng hiểu tâm trạng chị như thế nào, đằng này đẻ xong, con cái cũng đủ tối tăm mặt mày rồi, đằng này chồng ko đỡ đần, tiền ko có, lại đâm vào chị nhát dao như thế... Bất hạnh quá

E giờ cũng đang nằm trên giường bệnh với sự thật đau lòng e k dám tin, e mới mất đi đứa con ngày đêm mong ngóng, lần này là lần thứ 2 e mất đi cơ hội làm mẹ, lần đầu tiên e đau 1 thì lần thứ 2 này e đau gấp 10, e k hiểu và k biết được nguyên nhân vì sao mình lại có thể sảy thai tự nhiên được, trong khi phát hiện chậm kinh là e nằm 1 chỗ mọi thứ đều do chồng e lo, k dám bước chân xuống giường, k dám cử động mạnh ... vậy mà kết quả vẫn là con số 0 khi e lại sảy... mọi người vẫn nói e vẫn có nhiều cơ hội làm mẹ nữa, e vẫn hi vọng nhưng e lại sợ, e sợ 1 nỗi đau mà mình vẫn phải chịu lấy nhiều lần, đau đớn thể xác, đau đớn tâm hồn, nhưng đau đớn hơn e thấy mình thật có lỗi với chồng, chồng e vẫn là chỗ dựa vững chắc cho e lúc này dù trong lòng a ấy đau cũng như e, nhưng a ấy cố gắng chăm sóc , động viên e, lo cho e từng thứ, vừa đi làm vừa cơm nước , quần áo cho e... bình thường e hạnh phúc bao nhiêu thì giờ e lại thấy có lỗi, thương chồng bấy nhiêu... Đoc bài này e mới thấy ai cũng có cái bất hạnh và ai cũng có cái may mắn cả, chí ít giờ đây chị cũng đã có được một đứa con trai , c hãy cố gắng sống và vượt qua hết lo cho con, còn 1 người chồng như thế k đáng cho mẹ con chị phải khổ thêm nữa. Sống vì con chị ơi... Còn e e vẫn hi vọng cơ hội làm mẹ sẽ đến với vc e bình an...
    Cố lên mẹ nó ơi. E cũng lưu thai 2 lần. Đau đến thắt tim gan. Hai lần có thai em đều khỏe mạnh. Lần đầu được 9 tuần lần thứ 2 được 7 tuần. Chỉ đi kiểm tra thử mới biết thai lưu chứ không có biểu hiện gì. Bác sỹ nói e bị lỗi gen di truyền có thai là 50% sẽ không giữ được. Tới nay đã gần 1 năm mà e vẫn chưa có thai lại. Giờ có cũng sợ không có cũng buồn các mẹ ah.
    B ơi. B có lại chưa
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthanh2026 Xem bài viết
    Chị đã có e bé lại chưa ạ. Giống e quá. E cũng 2 lần rồi. Giờ đang lo quá.
    B có lại chưa ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Trường hợp bị sẩy thai định kì hay sẩy thai liên tiếp thì các Bạn dùng dây cứt qua.
    Dây cứt quạ này ở đâu có ạ