TIN TÀI TRỢ.

Giúp e với dịch nhầy lòng trắng trứng lẫn máu nâu giữa chu kỳ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình thật sự là rất hoang mang và bế tắc vì triệu chứng dịch nhầy lẫn máu nâu xuất hiện trong thời kỳ rụng trứng được 6 chu kỳ thì đúng 6 chu kỳ mình chưa thể có e bé mặc dù 2 vc xxx đều đặn quanh mấy ngày này, mình đi siêu âm thấy có trứng và đo nhiệt độ cũng có 2 pha rõ rệt.
    Mình hoang mang vì mình đi khám nhiều chỗ, đã siêu âm, phết tế bào cổ tử cung nhưng kết quả tử cung, buồng trứng bình thường. Bác sĩ tây y cũng chỉ nói ngày rụng trứng có thể ra 1 ít máu. Mình tìm tất cả tài liệu tiếng anh trên google cũng ko có kết luận rõ ràng về chứng bệnh của mình. Mình nghĩ chắc chắn là có vấn đề vì nửa năm gần đây sau khi ngừng thuốc tránh thai mình mới bị chứ trước kia thì không. Có mấy tháng đầu mình còn bị ộc ra chút máu nhưng mấy tháng gần đây chỉ bị dịch nâu thôi. Trên diễn đàn có mẹ nào bị giống mình và sau đó có e bé ko, giúp mình với.
    Mình thấy đa số các mẹ chậm con vì đa nang cũng có nguyên nhân và cách chữa trị rõ ràng. Còn mình đây, đi khám hỏi bao nhiêu bác sĩ về cái vụ dịch nâu bsi cũng ậm ờ ko rõ, chỉ nói chu kỳ sau đến kích trứng.
    Tháng trước mình thấy ra nhiều dịch lòng trắng trứng mà chưa thấy cái dịch nâu quái ác đó thì mừng lắm, vậy mà đến trưa nó ra 1 dây dài ơi là dài dịch dai lẫn máu nâu. Vậy là dù cho mình sa có trứng 20mm, về thử que rt LH 2v đậm rồi xxx mà vẫn trượt. 
    Làm thế nào để cái dịch nâu đó biến mất bây giờ. Sao lại có 1 chứng bệnh mà bsi ko trả lời được. Các bạn giúp mình với. 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng khoảng 5 chu kỳ gần đây bị y như bạn, đi khám các kiểu bs họ cũng chỉ ậm ừ bảo ko vấn đề gì, lúc đầu mình nghĩ do mình dùng cốc nguyệt san bị viêm nhưng ko phải. Mình cũng tìm tòi các kiểu mà ko biết tại sao nữa.hix

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ami9359
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,648 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame02 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình thật sự là rất hoang mang và bế tắc vì triệu chứng dịch nhầy lẫn máu nâu xuất hiện trong thời kỳ rụng trứng được 6 chu kỳ thì đúng 6 chu kỳ mình chưa thể có e bé mặc dù 2 vc xxx đều đặn quanh mấy ngày này, mình đi siêu âm thấy có trứng và đo nhiệt độ cũng có 2 pha rõ rệt.
    Mình hoang mang vì mình đi khám nhiều chỗ, đã siêu âm, phết tế bào cổ tử cung nhưng kết quả tử cung, buồng trứng bình thường. Bác sĩ tây y cũng chỉ nói ngày rụng trứng có thể ra 1 ít máu. Mình tìm tất cả tài liệu tiếng anh trên google cũng ko có kết luận rõ ràng về chứng bệnh của mình. Mình nghĩ chắc chắn là có vấn đề vì nửa năm gần đây sau khi ngừng thuốc tránh thai mình mới bị chứ trước kia thì không. Có mấy tháng đầu mình còn bị ộc ra chút máu nhưng mấy tháng gần đây chỉ bị dịch nâu thôi. Trên diễn đàn có mẹ nào bị giống mình và sau đó có e bé ko, giúp mình với.
    Mình thấy đa số các mẹ chậm con vì đa nang cũng có nguyên nhân và cách chữa trị rõ ràng. Còn mình đây, đi khám hỏi bao nhiêu bác sĩ về cái vụ dịch nâu bsi cũng ậm ờ ko rõ, chỉ nói chu kỳ sau đến kích trứng.
    Tháng trước mình thấy ra nhiều dịch lòng trắng trứng mà chưa thấy cái dịch nâu quái ác đó thì mừng lắm, vậy mà đến trưa nó ra 1 dây dài ơi là dài dịch dai lẫn máu nâu. Vậy là dù cho mình sa có trứng 20mm, về thử que rt LH 2v đậm rồi xxx mà vẫn trượt. 
    Làm thế nào để cái dịch nâu đó biến mất bây giờ. Sao lại có 1 chứng bệnh mà bsi ko trả lời được. Các bạn giúp mình với. 
    Triệu chứng của Bạn là xuất nang buồng trứng giữa kỳ trứng rụng là do rối loạn chức năng nội tiết buồng trứng sau khi dùng thuốc tránh thai. Tất cả giữa chu kì trứng rụng có dịch nâu hoặc vệt máu lẫn dịch nhầy như lòng trắng trứng đều là nang noãn bị suy hoàng thể, nang không nuôi được noãn nếu có thụ tinh.
    Phép trị: Chứng này thì trên lâm sàng dùng bài Nội huyết thang- để điều hòa nội tiết tố.
    Chỉ định: Triệu chứng xuất huyết nang cũng được gọi là Rong kinh cơ năng thì không nên Bổ sung nội tiết bằng các loại thuốc Ngừa thai, vòng nội tiết, duphaston,... nó sẽ có tác dụng phụ khó lường như trước dây Bạn đã dùng để tránh thai. Mà Phải "Điều hòa nội tiết tố buồng trứng" nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,648 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ami9359 Xem bài viết
    Mình cũng khoảng 5 chu kỳ gần đây bị y như bạn, đi khám các kiểu bs họ cũng chỉ ậm ừ bảo ko vấn đề gì, lúc đầu mình nghĩ do mình dùng cốc nguyệt san bị viêm nhưng ko phải. Mình cũng tìm tòi các kiểu mà ko biết tại sao nữa.hix

Triệu chứng của Bạn cũng tương tự như Bạn trên.
    Phát đồ chữa trị như sau: Về chỉ định là bắt buộc phải điều hòa nội tiết tố.
    Cho nên tùy trường hợp cơ địa mà phải dùng đối pháp lập phương(nghĩa là bài Nội huyết thang gia giảm).
    Liệu trình: Khi thấy xuất hiện xuất huyết nang thì dùng thuốc từ 3-5 ngày.
    Lặp lại: dùng liên tiếp 2-3 chu kì rụng trứng liền kề.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn có dùng thuốc tránh thai hay thuốc gì không trước khi bị vụ dịch nâu này. Bạn có đang cố gắng thụ thai không. Tháng này mình lại bị như vậy nữa rồi bạn à. Buồn quá đi mất. Mình đọc các trang tiếng anh, hỏi đáp đều nói dấu hiệu rụng trứng bình thường nhưng mình hoang mang quá vì thả mấy tháng chưa có thai, ko biết do đâu
     Còn bài thuốc nam gì bạn thnua quảng cáo mình thấy đi đâu trên wtt cũng thấy nhưng độ xác thực và hiệu quả ko biết ra sao, chưa nghe ai phản hồi là uống xong thì khỏi. 
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết

Triệu chứng của Bạn cũng tương tự như Bạn trên.
    Phát đồ chữa trị như sau: Về chỉ định là bắt buộc phải điều hòa nội tiết tố.
    Cho nên tùy trường hợp cơ địa mà phải dùng đối pháp lập phương(nghĩa là bài Nội huyết thang gia giảm).
    Liệu trình: Khi thấy xuất hiện xuất huyết nang thì dùng thuốc từ 3-5 ngày.
    Lặp lại: dùng liên tiếp 2-3 chu kì rụng trứng liền kề.
    Bạn thnhua ơi, mình thấy bạn đề cập đến bài thuốc này rất nhiều trên wtt. Bạn có thể giải thích rõ hơn chút về xuất huyết nang trứng hay rối loạn nội tiết tố cụ thể là sao không. Nghĩa là nang trứng bị xuất huyết trước khi phóng noãn, lúc đang phóng noãn hay sau khi phóng noãn vậy. Mình đi siêu âm trứng có thấy được không. Hay là rối loạn nội tiết tố là cơ thể thiếu hóc môn nào, đi xét nghiệm nội tiết có thể phát hiện ra không. Bạn có thể giải thích rõ cho mọi người hiểu hơn được không vì chắc bạn đã có nghiên cứu kỹ chứng bệnh này.
    Có ai đã khỏi bệnh sau khi dùng bài thuốc của bạn không vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,648 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Như thế này nhé.
    Ra máu khi trứng rụng(phóng noãn): là rong kinh cơ năng.
    Trứng này vẫn có khả năng thụ thai bình thường.
    Nhưng vì nang trứng này bị suy hoàng thể, nên không nuôi dưỡng được phôi thai, dẫn đến thai lưu.
    Vì vậy khi gặp triệu chứng trên thì sẽ không có thai nếu không được chữa trị.
    Rối loạn chức năng nội tiết buồng trứng thì chỉ có giá trị khi xét nghiệm nội tiết tố.
    Mình giải thích rõ rồi, Bạn đọc từng câu sẽ rõ các vấn đề BẠn hỏi.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Như thế này nhé.
    Ra máu khi trứng rụng(phóng noãn): là rong kinh cơ năng.
    Trứng này vẫn có khả năng thụ thai bình thường.
    Nhưng vì nang trứng này bị suy hoàng thể, nên không nuôi dưỡng được phôi thai, dẫn đến thai lưu.
    Vì vậy khi gặp triệu chứng trên thì sẽ không có thai nếu không được chữa trị.
    Rối loạn chức năng nội tiết buồng trứng thì chỉ có giá trị khi xét nghiệm nội tiết tố.
    Mình giải thích rõ rồi, Bạn đọc từng câu sẽ rõ các vấn đề BẠn hỏi.
    Cảm ơn bạn đã trả lời.
    Nhân tiện bạn giải đáp giúp mình với
    1. Máu nâu nghĩa là máu cũ, vậy nó phải tồn tại lâu trong cơ thể trước khi ra ngoài. Vậy tại sao máu này theo b nói là máu ra từ nang trứng bị xuất huyết lại có màu nâu mà ko phải là đỏ tươi vậy.
    2. Suy hoàng thể là cơ thể mình bị thiếu hoc môn gì và mình có thể làm xét nghiệm nội tiết ntn, vào lúc nào của cki để biết cụ thể là cơ thể đang thiếu hụt ra sao.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,648 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame02 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã trả lời.
    Nhân tiện bạn giải đáp giúp mình với
    1. Máu nâu nghĩa là máu cũ, vậy nó phải tồn tại lâu trong cơ thể trước khi ra ngoài. Vậy tại sao máu này theo b nói là máu ra từ nang trứng bị xuất huyết lại có màu nâu mà ko phải là đỏ tươi vậy.
    2. Suy hoàng thể là cơ thể mình bị thiếu hoc môn gì và mình có thể làm xét nghiệm nội tiết ntn, vào lúc nào của cki để biết cụ thể là cơ thể đang thiếu hụt ra sao.
    khi trứng rụng nếu có xuất huyết nang thì máu sẽ tự chảy từ vòi trứng ra ngoài theo cơ chế đào thải của cơ thể, khác với máu hành kinh là do niêm mạc tử cung bong nhanh tróc gọn được tử cung co bóp để tống nhanh ra ngoài. Vì vậy thông thường máu kinh có màu đỏ tươi, trừ một số trường hợp tử cung bị đờ do bị giãn quá mức thì xuất hiện dịch màu nâu.
    Chức năng nội tiết buồng trứng bị rối loạn > suy hoàng thể. Nghĩa là buồng trứng làm việc bất thường, các hormon do buồng trứng tiết chế theo kiểu một chiều không theo qui luật. Để làm XN nội tiết buồng trứng thì sau khi sạch kinh nên đến chuyên khoa phụ sản để được các BS chỉ định cụ thể.