TIN TÀI TRỢ.

em bối rối quá, mọi người tư vấn cho em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 809 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em bắt đầu quá trình săn nghé 4 tháng nay thì kinh nguyệt tự dưng thất thường. trong đó có 1 tháng phải kiêng vì em đi chụp TCVT. đến tháng này so với kỳ qkd của tháng trước em đã chậm 11 ngày. khi chậm dc 4 ngày em thử que ko có gì 1v. nhưng sáng nay em thử thì lên luôn 2v, em bất ngờ quá nên ox đi mua ngay 2 que nữa về thử (khác loại) cũng 2v rõ nhưng vạch thứ 2 ko nét bằng vạch 1. vậy là chúng em dắt nhau đi siêu âm ở bv Thanh Nhàn, nhưng khi vào siêu âm bác sỹ nói chưa thấy túi phôi, mọi thứ bt và niêm mạc tử cung dày 16mm nên có khả năng có thai và thai chưa di chuyển đến. hơn tuần nay em hay bị đau bụng âm ỉ một chút rồi thôi có khi cả đêm như là trước khi bị qkd nên em cứ nghĩ sắp đến ngày và ko có bất kỳ triệu chứng gì của có thai như nghén.... em muốn hỏi liệu em có thai ko? và đau bụng như vậy có ai bị ko liệu có ảnh hưởng gì? bài viết của em hơi dài và lủng củng nhưng rất mong mọi người tư vấn giúp em với vì lúc này em bối rối quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,905 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

thế chắc chắn là em có thai rồi, nhưng thai sớm, chưa siêu âm thấy.
    đau bụng lâm râm cũng là tình trạng chung, nhiều mẹ cũng bị mà.
    bs hẹn khi nào đi khám lại thì đi, k thì em đợi khoảng 8 tuần tính từ ngày đầu tiên của CK trước thì đi.
    nhưng trong trường hợp đau bụng quá hoặc ra máu thì phải đi viện ngay nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi somebody Xem bài viết
    em bắt đầu quá trình săn nghé 4 tháng nay thì kinh nguyệt tự dưng thất thường. trong đó có 1 tháng phải kiêng vì em đi chụp TCVT. đến tháng này so với kỳ qkd của tháng trước em đã chậm 11 ngày. khi chậm dc 4 ngày em thử que ko có gì 1v. nhưng sáng nay em thử thì lên luôn 2v, em bất ngờ quá nên ox đi mua ngay 2 que nữa về thử (khác loại) cũng 2v rõ nhưng vạch thứ 2 ko nét bằng vạch 1. vậy là chúng em dắt nhau đi siêu âm ở bv Thanh Nhàn, nhưng khi vào siêu âm bác sỹ nói chưa thấy túi phôi, mọi thứ bt và niêm mạc tử cung dày 16mm nên có khả năng có thai và thai chưa di chuyển đến. hơn tuần nay em hay bị đau bụng âm ỉ một chút rồi thôi có khi cả đêm như là trước khi bị qkd nên em cứ nghĩ sắp đến ngày và ko có bất kỳ triệu chứng gì của có thai như nghén.... em muốn hỏi liệu em có thai ko? và đau bụng như vậy có ai bị ko liệu có ảnh hưởng gì? bài viết của em hơi dài và lủng củng nhưng rất mong mọi người tư vấn giúp em với vì lúc này em bối rối quá
    Đúng như BS nói đó, có khả năng bạn rụng trứng muộn và trứng được thụ tinh muộn, hơn nữa CK của bạn thất thường nên khi đi SA mới chưa thấy túi thai trong TC.

Mới thử que lên 2v như bạn thì chưa nghén được đâu, nhiều khi dấu hiệu có thai và dấu hiệu chuẩn bị QKĐ cũng giống nhau nên khó phân biệt. Bạn mới có thai thì việc bụng đau lâm râm, thi thoảng thấy nhoi nhói là bình thường khi có thai vì đó là hiện tượng thai đang làm tổ, lúc nào đau quặn, đau từng cơn, có kèm theo ra máu/dịch nâu hoặc kô mới cần lo lắng nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cám ơn mọi người nhé. ban ngày thì bụng em rất tức thỉnh thoảng đau đau 1 chút ko đáng kể. nhưng về đêm thì nhiều khi đau nhói khiến cho đang ngủ cũng bị tỉnh dậy hoặc ngủ mơ là đau bụng khi tỉnh lại thấy đau thật. đau quằn thì em ko bị nhưng đau nhói thì mấy đêm nay đêm nào cũng bị và cứ như là có cái gì đó muốn ra mà ko ra dc. em sợ nếu có bầu thật mà cứ bị đau bụng như này rồi ra máu