TIN TÀI TRỢ.

Em bị rối loạn kinh nguyệt nhưng đang rất mong có em bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.95K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị chậm kinh 3 tháng ( 29/7/2012- đến nay chưa có) . Hôm 31.10 e có đi khám, bác sĩ làm tất cả các xét nghiệm như siêu âm, thử máu đều không có em bé. Rồi kê thuốc cho e uống: Lutelyn và Enat 400. Vợ chồng e đang rất mong có e bé. Cho e hỏi là trong thời gian điều trị vợ chồng e qh ko dùng biện pháp tránh thai có tỷ lệ mang thai không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8,542 Bài viết

• 6,618 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stinkybee Xem bài viết
    Em bị chậm kinh 3 tháng ( 29/7/2012- đến nay chưa có) . Hôm 31.10 e có đi khám, bác sĩ làm tất cả các xét nghiệm như siêu âm, thử máu đều không có em bé. Rồi kê thuốc cho e uống: Lutelyn và Enat 400. Vợ chồng e đang rất mong có e bé. Cho e hỏi là trong thời gian điều trị vợ chồng e qh ko dùng biện pháp tránh thai có tỷ lệ mang thai không ạ
    mình cũng đang săn rắn con và cũng đang rối loạn đây, ở mình trễ kinh 17 ngày, đi khám đợt 1 bs cho thuốc 10 ngày sau k ra..... mình đi khám thì siêu âm bs bảo bị máu đông tử cung j đó. cho uống thuốc..... thì hôm nay QKd đã đến rồi, nhưng bs khuyên mình nên để chu kì ổn định hoặc đi soi trứng, chắc k sao đâu mẹ nó ạ......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 179 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình cũng KN không đều nè, từ giữa tháng 7, cũng đang chán. Vợ chồng mình mong có bé quá mà chưa được. Mình đang theo BS Bình - Đội Nhân uống thuốc bắc.
    • 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Kinh nguyệt không đều cũng là một trong những nguyên nhân gây muộn con đấy bạn ạ, mình nghĩ là bạn nên bình tĩnh cho kinh nguyệt ổn định rồi hãy tính. Nhưng trong thời gian dùng thuốc mà vợ chồng bạn vẫn không dùng biện pháp tránh thai nào thì khả năng vẫn có em bé mà. Thôi cứ thoải mái rồi con yêu sẽ nhanh về!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 454 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cái này bạn phải theo bác sĩ điêù trị nha bạn . Khám thường xuyên vì ảnh hưởng tơí việc sinh con sau này . Chúc bạn thành công nhé .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 204 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

vẫn có khả năng có thai bình thường bạn ạ . bạn mình bị đa nang buồng trứng, kinh nguyệt ko đều , mất kinh từ tháng 4 tới bây giờ,nó đi khám rồi cũng uống thuốc mà vẫn ko ra kinh, mới đây đi khám lại thì đã có bầu hơn 1 tháng rồi đó . bạn gắng lên đừng nản . mình cũng lấy chồng gần năm nay mà chưa có gì cả , cũng đang uống thuốc bắc chữa đa nang buồng trứng đây , nhưng kionh nguyệt của mình thì tháng nào cũng có chỉ có điều là ko trùng ngày cho lắm thôi . chúc cả nhà mình sớm có tin vui nhé
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhé. Hy vọng là sớm có tin vui. Mình uống đến hôm nay là này thứ 8 rồi mà vẫn chưa thấy KN gì cả, thấy lo qá các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ stinkybee đừng lo lắng quá nhé. Mình nghĩ con cái là lộc trời cho vậy đó. Chia sẻ với mẹ là CKK của mình cũng thất thường lắm, dao động từ 30 - 45 ngày cơ, vậy mà thả là có luôn đó. Mình nghĩ mình thật may mắn. Chúc mẹ sớm được như ý nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 193 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stinkybee Xem bài viết
    em à, kn k đều cũng ảnh hưởng đến có thai đó em. Ăn uống bồi dưỡng đầy đủ, ko ăn kiêng (kiêng kem quá cũng ảnh hưởng), tập td đầy đủ. Em lấy chồng lâu chưa? Kn cho thấy nếu trên 1 năm mà vẫn k có thai tự nhiên thì mới cho là hiếm muộn, khi đó em phải đi bs đi nha.
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi, e mới thả được có 2 tháng thôi. Nhưng mà 2 tháng nay KN cũng k đều, mà e thử que thử RH cũng k được. Vạch T toàn mờ hơn vạch C thôi
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mmcc Xem bài viết
    Mẹ stinkybee đừng lo lắng quá nhé. Mình nghĩ con cái là lộc trời cho vậy đó. Chia sẻ với mẹ là CKK của mình cũng thất thường lắm, dao động từ 30 - 45 ngày cơ, vậy mà thả là có luôn đó. Mình nghĩ mình thật may mắn. Chúc mẹ sớm được như ý nha!
    Cảm ơn mạ nó nhé, e cũng đang hy vọng tin vui sẽ đến
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhdu Xem bài viết
    em à, kn k đều cũng ảnh hưởng đến có thai đó em. Ăn uống bồi dưỡng đầy đủ, ko ăn kiêng (kiêng kem quá cũng ảnh hưởng), tập td đầy đủ. Em lấy chồng lâu chưa? Kn cho thấy nếu trên 1 năm mà vẫn k có thai tự nhiên thì mới cho là hiếm muộn, khi đó em phải đi bs đi nha.
    e lấy cùng gần 1 năm rồi, nên mới thấy lo mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 119 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình cũng kinh ko đều chút nào, có khi 3 tháng mới có kinh. Mình uống thuốc nam/bắc/đông và cả Tây y mãi mà cũng vẫn vậy.
    Mình đã đi siêu âm trứng vào ngày 14 CK, Bs nói ko thấy có trứng. Kê cho mình 10 viên Clomiphene uống 1v/ngày. Sau đó đến ngày 12CK siêu âm trứng to, nhưng chưa đủ kích cỡ. Ngày 14CK siêu âm trứng to, sắp rụng, 2vc xxx luôn mấy ngày. Thế là trúng luôn.
    Giờ 2 mẹ con đang 19w rồi.

Siêu âm trứng cũng hiệu quả lắm các mẹ à.

Chúc các mẹ thành công.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeZizi Xem bài viết
    mình cũng đang săn rắn con và cũng đang rối loạn đây, ở mình trễ kinh 17 ngày, đi khám đợt 1 bs cho thuốc 10 ngày sau k ra..... mình đi khám thì siêu âm bs bảo bị máu đông tử cung j đó. cho uống thuốc..... thì hôm nay QKd đã đến rồi, nhưng bs khuyên mình nên để chu kì ổn định hoặc đi soi trứng, chắc k sao đâu mẹ nó ạ......
    Con yêu đã về, mẹ yêu con nhiều lắm. Mẹ sẽ cố gắng để con chào đời mạnh khỏe. Yêu con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Ấy đừng lo nhé. tớ cũng bị kinh ko đều từ lúc bắt đầu bị cơ.
    Thế mà đúng 1 tháng quan hệ ko bảo vệ đã có em bé rồi đấy,
    Cứ sau ngày bắt đầu kinh khoảng 10 ngày hay hơn, cách ngày minh XXx một lần. để tinh trùng lúc nào cũng sống trong cơ thể mình và trực chờ trứng rụng...
    Đừng lo lắng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bi kn ko đều.lấy chồng đã 6 thang rồi mà vẫn chưa có bé .huhu buồn quá.
    • 264 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Mình có thắc mắc này mong mẹ nào biểt giải đáp .Nghe các mẹ nói 2,3 tháng mới có kinh là KN ko đều...còn em thì tháng nào cũng có hết, có đều nó ko đúng ngày thôi, có khi 28,32,38 ngày...vẫy em cũng là kinh nguyệt ko đều dúng ko các mẹ.
    vL0up7
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    01/01/2014: QKD - 19/03/2014: QKD
    nick nhà nhiệt độ : phuongthao6888 Pass: 15101988
    Con yêu của mẹ, đừng rong chơi nữa,mau về với Ba Mẹ nào. Ba Mẹ mong chờ con lâu rồi
    • 3,324 Bài viết

• 4,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SkynieThao Xem bài viết
    Mình có thắc mắc này mong mẹ nào biểt giải đáp .Nghe các mẹ nói 2,3 tháng mới có kinh là KN ko đều...còn em thì tháng nào cũng có hết, có đều nó ko đúng ngày thôi, có khi 28,32,38 ngày...vẫy em cũng là kinh nguyệt ko đều dúng ko các mẹ.
    2-3 tháng mới có kinh gọi là kinh thưa
    còn nàng mới đúng là kinh nguyệt ko đều á, chênh lệch vài ngày
    https://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/
    fmtAp7

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !
    bqDep7

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình lấy Ck 8 Tháng rồi đang mong có Bé mà mai van chưa thấy 2v đâu cả hjc hjc.Mình bị RLKN th áng nào ck cũng hỏi đã đến ngày RT chưa (ngại wa )minh ko biết trả lời sao cả .trước kia kn của mk 45 ngày sau khj lay Ck thì hơn 3 tháng mới bi QKD. Hôm 6/3 t ới giờ vẫn chưa thấy QKD. Minh đọc trên mạng thấy bảo AD ra dịch dai trong thi xxx.Ngày 28/3 minh cũng thấy hiện tượng rt mình cũng xxx nhưng chắc tháng này lai ko dc roi.huhu ......
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ước gì mình cũng dc như mẹ nó nhỉ .mình kn ko đều ngày thứ 11 cua Ck đi siêu âm bs bảo tháng này ko có trứng mình buồn quá .mình có nên hi vọng tí ko nhỉ .chuc 2 me con sk nha.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meovacho Xem bài viết
    Chào các mẹ!Mình cũng kinh ko đều chút nào, có khi 3 tháng mới có kinh. Mình uống thuốc nam/bắc/đông và cả Tây y mãi mà cũng vẫn vậy. Mình đã đi siêu âm trứng vào ngày 14 CK, Bs nói ko thấy có trứng. Kê cho mình 10 viên Clomiphene uống 1v/ngày. Sau đó đến ngày 12CK siêu âm trứng to, nhưng chưa đủ kích cỡ. Ngày 14CK siêu âm trứng to, sắp rụng, 2vc xxx luôn mấy ngày. Thế là trúng luôn. Giờ 2 mẹ con đang 19w rồi. Siêu âm trứng cũng hiệu quả lắm các mẹ à. Chúc các mẹ thành công.