TIN TÀI TRỢ.

Em bị chậm kinh 9 ngày bị ra máu như kinh nguyệt nhưng que thử thai vẫn lên 2 vạch???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị trong diễn đàn, mong các chị tư vấn giúp em với: CK của em là 30 ngày và đều nhưng tháng này em bị trễ 9 ngày. Cơ thể mệt mỏi, có dấu hiệu tiểu nhiều, đau ngực và quầng ti lan rộng ra. Đến ngày thứ 9 em có thử que vào sáng sớm thì que thử lên 2 vạch. Đến tối thì em lại bị ra máu nhiều như kinh nguyệt màu đỏ tươi không vón cục chỉ hơi tức bụng với mỏi chân. Em tiếp tục thử vào buổi tối hôm đó và sáng ngày hôm sau thì nhìn kiểu gì que thử thai vẫn lên 2 vạch nhưng hơi mờ so với lần đầu. Em sợ quá không biết mình có em bé hay là sao, mà lạ ở chỗ bị ra máu như đến kỳ mà vẫn 2 vạch. Em có đến bệnh viện kiểm tra thì lúc siêu âm bác sĩ bảo sảy tự nhiên ra máu khoảng 2 tuần thì hết, xét nghiệm HCG thì âm tính, còn bác sĩ chuẩn đoán khẳng định không có thai kể cả trường hợp sảy thai. Em đang lo lắng quá, nếu không có thai thì còn đỡ mà có thai để bị sẩy thì em ân hận lắm. Tháng vừa rồi em lại đi lại nhiều, căng thắng đầu óc nữa. Có chị nào ở trường hợp như em không tư vấn giúp em với. Hiện giờ em vẫn đang bị ra máu.
    À em xin nói thêm là những tháng trước em có thử trước CK nhưng chưa bao giờ que thử lên 2 vạch mà tháng này chậm thì lại lên???
    Giúp em với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 210 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chắc là e bị que thử lừa rùi đó. chị mấy lần cũng 2v nhưng vẫn KQĐ như thường. lúc đó e nên thử một que loại khác nữa thì sẽ biết &nbsp;ngay e ak.<br>Chúc e khỏe và nhanh đón con yêu. chị cũng đang mong chờ mụ KQĐ đừng đến đây. cố lên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ vậy nên đã thử Quicstick và Quic test đều lên 2 vạch nhưng vạch dưới hơi mờ. Những lần trước em đều mong có em bé thì thử que chỉ lên 1 vạch, tháng vừa rồi e chả mong mỏi gì thì que lại nên như vậy. Em hoang mang lắm. Lạ một cái là ra máu rồi thử vẫn lên 2 vạch mà xét nghiệm HCG lại âm tính chị ạ!
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trường hợp của đằng ấy cũng giống của mình quá...cũng quá ngày...2 V, rồi lại kn bt...nghĩ mà nản ghê.. canh mãi mới nên được 2v, mừng ơi là mừng, nhưng rồi thất vọng đến tận cùng của thất vọng.. haiz... chiến đấu tiếp tập sau thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hết bị ra máu thì em lại thèm ăn, thèm ngủ, lúc nào cũng chỉ muốn nằm nhưng lại bị nôn ọe suốt nên khó chịu. Không biết chị có bị giống em không?