TIN TÀI TRỢ.

Dùng thuốc điều trị bệnh có ảnh hưởng đến kết quả của que thử thai không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới trong diễn đàn. Nay em có chút vấn đề cần gỡ rối. Mong các mẹ giúp.

Em hiện bị viêm dạ dày, trào ngược thực quản và viêm xoang dị ứng. Mới uống thuốc điều trị 1 tuần nay nhưng từ sau tết đến giờ cứ tưởng là cảm cúm và đầy hơi nên đã dùng thuốc tây + thuốc bắc hơn 1 tháng rồi.

Lần QH gần nhất là lúc em sạch kinh khoảng 10 ngày, oxã e cũng xt ngoài (vì bọn em mới cưới nên chưa vội có con). QKD của em cũng rất linh tinh, trước khi lập gia đình cũng hay 2 - 3 tháng mới xuất hiện. Ngày trước em đi khám cũng được cho kết quả là buồng trứng đa nang, dễ bị rối loạn kinh nguyệt. Vì vậy lần này trễ 2 tháng rồi em cũng cảm thấy bt. Từ sau lần QH đó, oxã em đi theo công trình, không ở nhà thường xuyên nên bọn em chưa QH lần nào nữa.

2 tuần trước em có đi khám để lấy thuốc bắc về trị cảm cúm, đầy hơi (lúc này em chưa biết mình bị viêm dạ dày và viêm xoang), thầy thuốc bắt mạch cả 2 tay, thậm chí có đo nhịp tim theo đồng hồ nhưng chỉ nói về bệnh, không nói gì đến việc em có thai. Lúc đó là được 1 tháng rồi.

1 tuần trước em đến phòng khám để khám cho ra bệnh vì uống thuốc mãi không hết bệnh. Bsĩ có yêu cầu em xét nghiệm máu xem trong dạ dày có virus HP gì ý không. Sau khi lấy kết quả cũng chỉ cho kết quả dương tính đối với virus, không có đề cập đến chuyện có baby. Theo em nghĩ là nếu xét nghiệm mà có baby thì bên xét nghiệm phải nói với bsĩ để được tư vấn việc dùng thuốc chứ các mẹ nhỉ !?

Đến hôm qua em đi mua liền 2 que Quickstrip về thử. 1 lần thử vào 2h sáng lên 2 vạch, 1 lần khác vào 8h kém cũng 2 vạch. Nhưng vạch màu hồng mờ lắm các mẹ ạ, nhìn không kỹ tưởng là không có ý. Nhiều mẹ bảo vạch mờ là thai ít tuổi, mà vợ chồng em từ lần QH đó đến nay đã 4-5 tuần. Em cũng không đau tức ngực, không buồn nôn, không thèm thứ gì hay trào nước bọt.

Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với. Việc em đang dùng thuốc có ảnh hưởng đến kết quả que thử không? sợ kết quả dương tính giả, mừng hụt thì buồn các mẹ ạ Dù chưa muốn có bé nhưng oxã em là trai trưởng trong nhà, ông bà nội cũng đang mong cháu.

Em cám ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_me_ Xem bài viết
    Em là thành viên mới trong diễn đàn. Nay em có chút vấn đề cần gỡ rối. Mong các mẹ giúp.

Em hiện bị viêm dạ dày, trào ngược thực quản và viêm xoang dị ứng. Mới uống thuốc điều trị 1 tuần nay nhưng từ sau tết đến giờ cứ tưởng là cảm cúm và đầy hơi nên đã dùng thuốc tây + thuốc bắc hơn 1 tháng rồi.

Lần QH gần nhất là lúc em sạch kinh khoảng 10 ngày, oxã e cũng xt ngoài (vì bọn em mới cưới nên chưa vội có con). QKD của em cũng rất linh tinh, trước khi lập gia đình cũng hay 2 - 3 tháng mới xuất hiện. Ngày trước em đi khám cũng được cho kết quả là buồng trứng đa nang, dễ bị rối loạn kinh nguyệt. Vì vậy lần này trễ 2 tháng rồi em cũng cảm thấy bt. Từ sau lần QH đó, oxã em đi theo công trình, không ở nhà thường xuyên nên bọn em chưa QH lần nào nữa.

2 tuần trước em có đi khám để lấy thuốc bắc về trị cảm cúm, đầy hơi (lúc này em chưa biết mình bị viêm dạ dày và viêm xoang), thầy thuốc bắt mạch cả 2 tay, thậm chí có đo nhịp tim theo đồng hồ nhưng chỉ nói về bệnh, không nói gì đến việc em có thai. Lúc đó là được 1 tháng rồi.

1 tuần trước em đến phòng khám để khám cho ra bệnh vì uống thuốc mãi không hết bệnh. Bsĩ có yêu cầu em xét nghiệm máu xem trong dạ dày có virus HP gì ý không. Sau khi lấy kết quả cũng chỉ cho kết quả dương tính đối với virus, không có đề cập đến chuyện có baby. Theo em nghĩ là nếu xét nghiệm mà có baby thì bên xét nghiệm phải nói với bsĩ để được tư vấn việc dùng thuốc chứ các mẹ nhỉ !?

Đến hôm qua em đi mua liền 2 que Quickstrip về thử. 1 lần thử vào 2h sáng lên 2 vạch, 1 lần khác vào 8h kém cũng 2 vạch. Nhưng vạch màu hồng mờ lắm các mẹ ạ, nhìn không kỹ tưởng là không có ý. Nhiều mẹ bảo vạch mờ là thai ít tuổi, mà vợ chồng em từ lần QH đó đến nay đã 4-5 tuần. Em cũng không đau tức ngực, không buồn nôn, không thèm thứ gì hay trào nước bọt.

Các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với. Việc em đang dùng thuốc có ảnh hưởng đến kết quả que thử không? sợ kết quả dương tính giả, mừng hụt thì buồn các mẹ ạ Dù chưa muốn có bé nhưng oxã em là trai trưởng trong nhà, ông bà nội cũng đang mong cháu.

Em cám ơn các mẹ nhiều.

Bạn nên đi thử máu thì sẽ biết kết quả chính xác hơn. Mình cũng giống bạn uống thuốc trị HP được 1 tuần thử quictick cũng vạch đậm vạch mờ đi thử máu bsi nói là thai trong tử cung nhưng còn sớm nên chưa xác định được tuổi thai, hẹn 1/4 này tái khám
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_me_ Xem bài viết

Em cám ơn các mẹ nhiều.
    Chào Bạn! Mình theo dõi diễn đàn này cũng lâu rồi nhưng hôm nay mới chia sẻ cùng mọi người. Mình đã gặp trường hợp giống bạn là Mình bị BTDN 6 năm từ 2008_2012, đầu năm 2012 kết hôn được 6 tháng mà ko có baby vợ chồng mình mới lo nên đi khám lại. Bsi Phó GĐôc BVien Từ Dũ kết luận 2 buồng trứng nhiều nang, kinh nguyệt ko đều, rong kinh, khó có thai, bán thuốc tây về uống cả 2 vợ chồng sau 1 time ko có kqua. Nghe ngta qcao sau đó mình có dùng thuốc Bắc nhưng càng ngày càng nặng, ko ăn uống gì được, rong kinh và bế kinh càng nặng. Có lúc gặp trường hợp như bạn trễ kinh thử que 1 đậm 1 mờ, đi SA và xét nghiệm máu ko có gì. Thật sự mình cũng ko tin lắm vào que thử thai. Cũng rất may mắn cho vợ chồng mình trong lúc bế tắc lại gặp được thuốc hay_Bsi giỏi, đầu năm 2013 anh chị Gdoc cũ biết tình trạng vchok mình như vậy nên chỉ chổ Bsi vợ chồng mình gặp cầm theo 3 cuốn sổ và sa xét nghiệm mấy năm theo để Bsi cho thuốc uống. Thật may mắn bạn ak mình uống rất đều trong vòng 9 tháng, vừa rồi trong tháng 3 đi khám và Sa lại kết quả 2 buồng trứng hết nang nhỏ và trở lại bình thường. Vợ chồng mình đang HP vô cùng và canh rụng trứng để có baby vào năm đến! Mình chia sẻ thật tình bệnh BTDN rất khổ sở, hành hạ mình trong 6 năm ròng rã, mình bị stress nặng. Bạn tin khong trong 6 năm tháng nào có chu kỳ thì kéo dài 7-25 ngày, còn có lúc 1_3 tháng khong có. Còn khi gặp được bsi giỏi này tháng đầu dùng thuốc là chu ky trở lại 4 ngày và đều từ tháng 1 đến tháng 9. Minh giờ rất HP và thoải mái đầu óc vì đã trở lại 1ng bình thường khỏe mạnh!