Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dùng kháng sinh mới biết có thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.23K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới bị viêm phổi nên bác sĩ đã kê đơn thuốc cho em điều trị tiêm Ceftriaxone , uống clarithromycin và thuốc bổ sung sắt. Hết đợt điều trị em mới biết mình có bầu. Em tìm hiểu trên mạng thì những loại kháng sinh trên thuộc danh sách có nghiên cứu trên động vật mang thai với liều lượng gấp 10-17 lần nhưng ko có ảnh hưởng đến phôi thai. Nhưng chưa đc nghiên cứu trên phụ nữ mang thai nên ngta khuyên nên thận trọng khi dùng. E hoang mang quá và ko biết phải làm sao. Em rất mong có em bé. Các mẹ có kinh nghiệm nào tư vấn giúp em với. Chắc chắn em sẽ đi khám bác sĩ nhưng mong kinh nghiệm của các mẹ để yên tâm hơn. Em buồn lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 614 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Chào mẹ nó. Đêm hôm rùi p nghỉ ko ảnh hướng đến con nhé. Bạn mai đi khám bs luôn đi. Mang theo thuốc đã dùng. Nhớ cả tờ hướng dẫn sd để bs xem thành phần thuốc nhé. Sẽ ổn cả thôi. Đừng lo nghĩ nhìu. Chúc 2 mẹ con khoẻ !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 417 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Mình thấy mẹ Pjmxinh nói đúng đó. Bạn nên mang theo cái vỏ thuốc tới gặp bs. Lần bầu đứa đầu mình cũng phải bỏ vì lỡ uống thuốc ks đấy. Lần sau rút kinh nghiệm, có bị bệnh đi mua thuốc cũng phải nói bs bán thuốc cho bà bầu để họ biết, chứ chả mấy dược sĩ nào hỏi cặn kẽ mình đâu.
    Hạnh phúc đến muộn là hạnh phúc ở lại lâu. Cảm ơn cuộc đời!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 279 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bạn bình tĩnh, đi siêu âm các mốc quan trọng 6 tuần, 12 tuần, 15 tuần v.v.....để bác sĩ sàng lọc kỹ, tớ cũng uống kháng sinh đây, và bác sĩ khuyên để và 12 tuần siêu âm kỹ rùi mới quyết định, nhiều bạn trên webtretho này uống ks rùi sinh bé hoàn toàn khỏe mạnh, ko sao đâu, nó mới chưa là phôi, ko ảnh hưởng, con mới chỉ ăn uống qua nội tiết của mẹ, chưa ăn qua nhau thai
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi mặc dù bài đăng đã cũ rồi nhưng em tình cờ đọc được bài này của chị. Em lúc mang thai 26 tuần bị viêm tiết niệu uống augmentin không khỏi bác sỹ chỉ định tiêm rocephin (tương tự như loại kháng sinh chị đã dùng trong bài ấy ạ, chỉ là tên gọi khác thôi) trong 5 ngày. Em đã nghiên cứu thì biết loại rocephin này được phân vào kháng sinh loại B thử nghiệm trên động vật nhưng khôg trên phụ nữ có thai. Em siêu âm thì em bé phát triển bình thường nhưng em rất lo lắng thuốc có thể ảnh hưởng đến trí tuệ của con. Chị có thể cho em biết tình hình hiện nay của bé nhà mình không ạ? Em bé có phát triển tốt không chị?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngày tớ có bầu đc 4 tuần không biết, nên cũng uống 2 liều thuốc say xe. Bgio thì sinh rồi hiện tại thấy bé vẫn bt.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của girl87nh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, bầu bí lúc nào cũng nhiều cái cần lo. Không biết có chị nào dùng kháng sinh giống giống em không ?
    • 379 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

c cứ bình tĩnh rồi đi khám bác sĩ thôi ạ, xin kinh nghiệm cũng là mong bản thân yên tâm, vậy c cứ yên tâm tinh thần trước đi đã
    Hy vọng một ngày mai tươi sáng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)