Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dính tử cung - Kinh nghiệm điều trị và chia sẻ của các mẹ để sớm đón được bé (Tầng 2)

• 20 Lượt chia sẻ
  • 278K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misa83 Xem bài viết
    Ko em ơi, chị đi khám thì bs bảo là nghi dính, cho đi xét nghiệm chlamydia. Kết quả ok thì chỉ định chụp CTC-VT
    Chụp xong quay lại bs xem phim chuẩn đoán là dính TC và chỉ định MNS

E đừng lo lắng nhiều thế ảnh hưởng sức khoẻ mà cũng ko được gì. E chọn bác sĩ hoặc bv e tin cậy, chị thấy rất nhiều chị đã giới thiệu rồi, sau đó cứ đặt lịch và khám thôi. Đến đâu tính đến đó.
    Hôm trc e khám ở viện C. Ngta cũng cho làm các xn. Thì bảo viêm nhẹ. Ko nâm. Ko Chlamydia. Chưa chụp đc. Bảo cho thuốc đặt rồi để đến kỳ kinh sau.
    Nhưng mà chị ơi. Khí hư mà họ đem xét nghiệm và bảo là viêm nhẹ đấy. E nghĩ là những dịch của chu kỳ còn sót lại. Mà nếu như thế thì lần sau đi khám lại thì vẫn là viêm ạ( vì chu kỳ nào e cũng có dịch sót lai rai như thế, muốn hết thì fai 10 ngày tình từ nbgayf đầu bị mới hết)
    Mà nếu thế thì cứ trị viêm rồi đến bjo mới chụp TC - VT đc.?????
    Mà nong tách thì đc thực hiện vào ngày thứ mấy của chu kỳ ạ?
    Mổ nội soi thì thực hiện vào ngày thứ mấy của chu kỳ??????
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misa83 Xem bài viết
    Mình tàu ngầm nhà m lâu rồi, mà hôm nay nhận kết quả khám xong, tâm trạng bị đi xuống hết cỡ, nên hy vọng vào đây tâm sự xả bớt buồn phiền đi.

M bị thai lưu khi được 7 tuần, đã hút vào tháng 2. M đã vào đây tham khảo các vấn đề xảy ra sau hút và đọc rất kĩ bài của chị MeKen&Em, nhưng ước gì ngay từ đầu m có thể tìm hiểu nó nghiêm túc hơn. M đọc mà ngỡ như là tìm hiểu kiến thức, chứ chưa bao giờ nghĩ là nó sẽ xảy đến với m.

Sau hút m siêu âm vài lần và các bs đều kết luận là sạch sẽ rồi. Sau đó 3 tháng, do KN rất ít nên m đã đến khám ở một số phòng khám tư và bệnh viện Hồng Ngọc. Nhưng mà hồi đó ngố, đi khám mà ko tìm hiểu kĩ, nên khi bs hỏi han rồi nói là về bồi bổ là được, m ko yên tâm mà ko biết hỏi lại gì. Rồi cố vớt vát: "Nhưng mà KN cháu ko đều thế thì có phải khám hay chữa gì ko?", thì bs kê cho m thuốc tránh thai 3 tháng để tạo chu kì giả. Sau khi tìm hiểu kĩ tác dụng của thuốc tránh thai thì m ko uống.

Đến giờ là 6 tháng rồi, KN càng ngày càng ít đi, các triệu chứng chị MeKen&Em list ra ngày càng rõ ràng hơn thì m bắt đầu sợ thật sự và đọc kĩ lại từ đầu, và đặt lịch khám với Bs Hinh. Bs chỉ định chụp TCVT sau khi nghe m mô tả tình trạng. Sau chụp kết quả trên phim ghi là hoàn toàn bình thường, vòi trứng thông, ... Cái cảm giác vui mừng khi đọc kết quả này, m nghĩ bất cứ ai ở tình trạng như m mới có thể hiểu được. M đã nhiều tuổi rồi, mới kết hôn và chưa có bé nào, nếu mà dính thì ko biết bao giờ mới có thể điều trị xong để ôm em bé của m được đây.

Vui vẻ hớn hở là thế, mà khi mang kết quả chụp cho bs đọc, bác ấy nhìn một cái là kết luận luôn: dính nhẹ lòng tử cung đây này, mổ nội soi nhé. Cái cảm giác sợ run lẩy bẩy này, cũng phải nhưng mẹ giống như m chắc mới hiểu được.

Giờ m vẫn chưa biết tiếp theo như thế nào, ko hiểu sao bs bên chụp hình ảnh kết luận bt mà m lại bị dính. Có nên kiểm tra chéo với bs khác ko. Vì theo m biết, bs Hinh là chuyên gia đầu ngành trong lĩnh vực này rồi.

Vẫn biết là phải lạc quan lên, vẫn biết là tinh thần sẽ chi phối rất nhiều về vấn đề sức khoẻ mà m ko vực lên được. Trong vòng nửa năm, m từ rất rất vui mừng vì biết có thai, rồi sau đó thì động thai, rồi tim thai của bé mất, thai lưu, hút sót, ... Cứ mỗi lần m nghĩ là tệ lắm rồi, phải lạc quan lên kết quả mới tốt hơn, thì sau đấy m lại nhận vấn đề còn tệ hơn lần trước, ko biết bao giờ mới là kết thúc.

Hic, trong lúc tâm trạng nặng nề, xả hơi tí với mọi người. M đi vực lại tinh thần của m đây. Đây là cuộc chiến rất dài mà ...
    Tin bs đi bạn, mình cũng được phòng chụp kết luận bình thường, k dính tắc j cả nhưng chính bản thân mình khi xem film chụp vẫn thấy bất an vì mình k có chuyên môn mà vẫn thấy đốm đen như hạt đậu trên film, mình mang film đến bs Hinh và 2 bs nữa đều kết luận mình bị dính và bs Hinh đặt luôn lịch mổ cho mình trông tuần luôn, k phải chờ đợi nhé. Bác mát tay lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiaconkienvang Xem bài viết
    Tin bs đi bạn, mình cũng được phòng chụp kết luận bình thường, k dính tắc j cả nhưng chính bản thân mình khi xem film chụp vẫn thấy bất an vì mình k có chuyên môn mà vẫn thấy đốm đen như hạt đậu trên film, mình mang film đến bs Hinh và 2 bs nữa đều kết luận mình bị dính và bs Hinh đặt luôn lịch mổ cho mình trông tuần luôn, k phải chờ đợi nhé. Bác mát tay lắm
    Cảm ơn chia sẻ của b. M đọc một số bài post của b và biết rằng b đang có bầu 3 tháng rồi, chúc mừng b nhé. Thực sự b mang lại cho m nhiều hy vọng lắm. Chắc m đợi qua tháng cô hồn này rồi sẽ đặt lịch với bs Hinh. Hy vọng m cũng sẽ được suôn sẻ như vậy
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cam on các me da dong vien an ủi minh ! Chuyện minh co bệnh minh vo noi voi gd Ck dau . Minh cung may man hon các m la minh da co con roi , nhung thu thật la minh luon luon khao khát co một đua nua , hoi minh co thai lưu nam ngoai lúc thai đuợc 7 Tuan co tim thai roi minh con đạt ca ten cho con vay ma con lai bo minh di . Xin loi các m minh hoi tam trang lam các m buồn ! Thoi thi ca nha minh hay co len !
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi e cx đọc qua thấy TH của c muốn chữa dính tử cung xong đặt vòng 1-2 năm phải k ạ. K biết c đã chữa đc chưa vì e bị dính và cx muốn vài năm sau ms thả
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C ơi chị cho e địa chỉ gmail đi e xin chị ít kinh nghiệm ạ
    • 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cohoilame Xem bài viết
    Chị ơi e cx đọc qua thấy TH của c muốn chữa dính tử cung xong đặt vòng 1-2 năm phải k ạ. K biết c đã chữa đc chưa vì e bị dính và cx muốn vài năm sau ms thả
    Bạn đã có con chưa?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeuconnhieu_123 Xem bài viết
    Bạn đã có con chưa?
    Chưa c ạ. Hiện tại e đang còn đi học, e thấy hối hận lắm. K biết TH của e có cứu vớt đc k
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị kiaconkienvang ơi, c có thể cho e gmail để trao đổi đc k ạ. E sốt ruột quá
    • 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cohoilame Xem bài viết
    Chưa c ạ. Hiện tại e đang còn đi học, e thấy hối hận lắm. K biết TH của e có cứu vớt đc k
    • 84 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn có thể ll vs mình quá mail phamvananh267@gmail.com
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có thể ll vs mình quá mail phamvananh267@gmail.com
    Cảm ơn c nhiều. C ơi c check mail đi ạ
    • Điều hành
    • 7 năm
    • 3,902 Bài viết

• 1,329 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f90/d...g-3-a-2305441/

Các bạn sang nhà mới cho rộng rãi nhé.
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Thông báo về việc mở các topic về lựa chọn giới tính thai nhi: https://www.webtretho.com/forum/wttsh...72&postcount=2
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: https://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/
    Quy định của diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)