Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dính tử cung - Kinh nghiệm điều trị và chia sẻ của các mẹ để sớm đón được bé (Tầng 2)

• 20 Lượt chia sẻ
  • 278K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em sau hút thai lưu 10w2d từ đầu tháng 12 năm 2014 thì 3 ck gần đây em theo dõi niêm mạc thì thấy bị mỏng < 6mm. Hôm nay ngày 14 Ckk em đi sa cũng chỉ đc 5.8mm. Anh bs bảo nghi dính. Em lo lắng và hoang mang quá. Hic hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvl Xem bài viết
    Em sau hút thai lưu 10w2d từ đầu tháng 12 năm 2014 thì 3 ck gần đây em theo dõi niêm mạc thì thấy bị mỏng < 6mm. Hôm nay ngày 14 Ckk em đi sa cũng chỉ đc 5.8mm. Anh bs bảo nghi dính. Em lo lắng và hoang mang quá. Hic hic
    Kinh bạn nhiu ko ?có đau lưng đau bụng gì khi có kinh ko ?
    Có chị đi ivf bên Thái nói bên đó có máy siêu âm kiểu gi mà siêu âm đc cả có dính buồng tử cung ko ý ko bit thât ko. ?hic.bên mih chỉ có chụp tcvt thui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhphuong8988 Xem bài viết
    Các chị ơi, các chị có biết thông tin hay số điện thoại của chị vuduybao hay chị dieppink ko thì cho em xin với a. số ĐT của em là 0989544359
    các chị a. Em đi khám ở HP , khám 3 bác sĩ chuyên khoa hiếm muộn thì 3 bác sĩ đều kết luận em dính toàn bộ tử cung vì sau 3 tháng hút thai ko có kinh, siêu am niêm mạc siêu mong từ 2.7-4.5mm. uống thuốc 02 lần duphaston mà ko ra kinh. em buồn và đang muốn nhờ chị vuduybao tư vấn giúp.
    cầu trời cho em và mọi người gặp nhiều may mắn
    Mình không có số điện thoại chị vuduybao mình chỉ có face của chị ấy thôi. bạn nên đem phim chụp lên Hn gặp bác sĩ Hoàng hoặc bác Tiến để xin tư vấn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhue13cta Xem bài viết
    Kinh bạn nhiu ko ?có đau lưng đau bụng gì khi có kinh ko ?
    Có chị đi ivf bên Thái nói bên đó có máy siêu âm kiểu gi mà siêu âm đc cả có dính buồng tử cung ko ý ko bit thât ko. ?hic.bên mih chỉ có chụp tcvt thui
    Em có bị mỏi lưng thôi, kinh nguyệt thì ít hơn ngày trc,màu cafe nữa chứ.hic
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em ko được đi chụp tử cung VT vì ko có kinh chị a. chị cho em xin địa chỉ Face của chị vuduybao cung dc a
    • 86 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em ko được đi chụp tử cung VT vì ko có kinh chị a. chị cho em xin địa chỉ Face của chị vuduybao cung dc a
    C khám nhà cô hà ngô gia Tự chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nick face chị ấy là Gấu Béo bạn nhé. chị ấy mới sinh xong ấy bạn. ảnh face có hình bà mẹ đang bế đứa bé ấy bạn
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ. trước mình lội top này suốt vì sau bỏ thai lưu mình cứ nghi ngờ bị dính nên cứ tìm hiểu. Nhưng may quá mình đi chụp thì kết quả bình thườngMình có quen 1 chị, chị ấy bị tắc 2 bên vòi trứng, cả bị dính nữa, vào phụ sản TW thì bác sỹ nói là phải đặt mua cái loại vòng gì đó cơ. vậy là chị ấy về, tìm hiểu và chữa tại 1 bà lang Huế ở dốc Bình Lục hay Lục Bình thuộc Hà Nam , nghe chị ấy nói là bà này chuyên chữa về tắc và dính/. Chị ấy tìm đến và chữa thì sau 2 tháng đã có bầu. ở đó nhiều mẹ đến chữa và đều có kết quả. Các mẹ thử tìm hiểu và tới đó xem sao. Có bệnh thì vái tứ phương. Chúc nhà mình ai cũng sớm đón được con yêu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongbaby221013 Xem bài viết
    Chào các mẹ. trước mình lội top này suốt vì sau bỏ thai lưu mình cứ nghi ngờ bị dính nên cứ tìm hiểu. Nhưng may quá mình đi chụp thì kết quả bình thườngMình có quen 1 chị, chị ấy bị tắc 2 bên vòi trứng, cả bị dính nữa, vào phụ sản TW thì bác sỹ nói là phải đặt mua cái loại vòng gì đó cơ. vậy là chị ấy về, tìm hiểu và chữa tại 1 bà lang Huế ở dốc Bình Lục hay Lục Bình thuộc Hà Nam , nghe chị ấy nói là bà này chuyên chữa về tắc và dính/. Chị ấy tìm đến và chữa thì sau 2 tháng đã có bầu. ở đó nhiều mẹ đến chữa và đều có kết quả. Các mẹ thử tìm hiểu và tới đó xem sao. Có bệnh thì vái tứ phương. Chúc nhà mình ai cũng sớm đón được con yêu.
    BẠn hỏi lại chị ấy và cho mọi người số điện thoại và địa chỉ cụ thể đi bạn ơi
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

để 1 vài hôm nữa mình đến chỗ làm của chị ấy mình hỏi và pm lại cho mọi người sau nhé. vì mình không có sđt của chị ấy
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suju_hp Xem bài viết
    Nick face chị ấy là Gấu Béo bạn nhé. chị ấy mới sinh xong ấy bạn. ảnh face có hình bà mẹ đang bế đứa bé ấy bạn
    Đây là nick face của 1 người cũng bị dính tử cung và đã có e bé chứ ko phải của chị vuduybao các bạn đừng nhầm nhé
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post33198344
    https://www.facebook.com/matonghoarungHoaBinh?ref=hl
    Chuyên cung cấp sỉ, lẻ mật ong hoa rừng nguyên chất 100% núi rừng Hòa Bình.
    Call: 0904950115 hoặc 01677577732
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuong.pth Xem bài viết
    Đây là nick face của 1 người cũng bị dính tử cung và đã có e bé chứ ko phải của chị vuduybao các bạn đừng nhầm nhé
    oh thế mình thấy chị Vuduybao để lại địa chỉ mail thì mình gõ vào ra địa chỉ face này mà nhỉ chị ấy cũng uống thuốc ông lang Xiềng sau khi mổ nội soi mà
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi. Hôm trước em lên HN rồi. em nhờ bác sĩ lê Hoàng khám, chú ấy hỏi em hiện tượng và nhìn siêu âm niêm mạc rồi kết luận em bị dính BTC toàn bộ vì mất kinh. chú ấy chỉ định mổ, em hỏi ko có kinh vẫn mổ được ah. chú ấy bảo mổ bình thường. Như vậy là em ko được chụp TC VT mà mổ luôn hả các chị
    + Thứ 2 là các chị uống thuốc ông Lang xiềng thì khi sắc thuốc bắc có rửa ko a. ko rửa thì sợ bẩn mà em rửa thì thuốc màu vàng vàng lại trôi gần hết vì nó bé quá
    + Thứ 3 là các chị cho em hỏi 1 ca mổ tách dính ở 56 hai bà trưng bây giờ là bao nhiêu tiền a
    • 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các chị ơi. Hôm trước em lên HN rồi. em nhờ bác sĩ lê Hoàng khám, chú ấy hỏi em hiện tượng và nhìn siêu âm niêm mạc rồi kết luận em bị dính BTC toàn bộ vì mất kinh. chú ấy chỉ định mổ, em hỏi ko có kinh vẫn mổ được ah. chú ấy bảo mổ bình thường. Như vậy là em ko được chụp TC VT mà mổ luôn hả các chị
    + Thứ 2 là các chị uống thuốc ông Lang xiềng thì khi sắc thuốc bắc có rửa ko a. ko rửa thì sợ bẩn mà em rửa thì thuốc màu vàng vàng lại trôi gần hết vì nó bé quá
    + Thứ 3 là các chị cho em hỏi 1 ca mổ tách dính ở 56 hai bà trưng bây giờ là bao nhiêu tiền a
    Chào b.tih hih của bạn sau 1 thoi gian đọc thi mih hiểu nôm na là uêg thuôc ra kinh mà kinh ko ra nổi thì dính nặng rồi .bsi chỉ đinh thi b theo đi.vì ntn ko có bầu thì mổ đc thôi bạn .có vđế gi đâu.chụp tcvt thi cũng ra là dính thôi.chứ có hơn gi đâu.mà chụp thi ko thễ chih xác bằng mổ nôi soi có đèn soi bs nhìn trưc quan vết dính và xử lý cho bạn
    Tiêp nữa uông thuôc băx thi b nên nhăt riêng ra vi thuôc to rua riêng ra .vi nhỏ thi rửa tiêng .tránh rơi mât vi nhỏ.Và rữa thật kỉ .nên dội nước (vòi nước ko đc ngâm khoảng 2,3 lượt nước dội wa cho sach bụi bẩn phơi phong của nhà thuôc và thuôc bảo quản
    Còn vđế mất dưỡng chât thi b đừng lo .vì hầm hì 2,3tiếng thuôc mới ra chất .thì cớ gì mà dội nước mà mất chẫt đc .
    Cô lên b ơi
    • 194 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

buổi chiều chị gọi dt cho em đấy. đây là nick của chị nhé
    Số may mắn mẹ San Thái cho 347
    • 194 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Mình cũng ngoan cố bị dính mà không mổ, cứ làm ivf này. 2 lần làm thì đậu cả 2 lần nhưng 1 sảy, 1 lưu. Lần này mình chả dám liều nữa. Mình đoán là ngoài nội tiết ra, vết dính ảnh hưởng tới thai nhi rất nhiều. Thai của mình có tim thai rồi mà vẫn không giữ được.
    Lần này chắc phải mổ thôi. Các mẹ cứ cân nhắc nhé. Chỉ có điều mình biết mấy người bạn bị dính thì mổ xong phần lớn đều bị dính lại, thậm chí còn nặng hơn. Vì thế mà niềm hy vọng đang ngày càng ít ỏi... Có vẻ như ông trời bắt mình phải nhờ đến mang thai hộ, giải pháp cuối cùng!
    chị Pony ơi, không biết chị còn nhớ em ko. ngày trước em cũng tham gia nhà siêu âm trứng của anh Sơn, cũng từng lên than khóc vì cái vụ rong kinh do quá sản nmtc ấy. rồi giờ em lại gặp chị bên đây. em mới mns hôm 8/7 vừa rồi do anh Lê Hoàng mổ mới biết là bị dính BTC. hix, cũng vì do nạo để chữa quá sản mà h em bị dính BTC. đúng là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. chán kinh luôn ấy. chị tính bao h mổ hả chị.
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chi bombom oi. E thay thay xieng bao moi phau thuat thi tuyet doi kieg thit ga nhe. Vi thit ga gay dih tro lai chj a
    • 148 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suju_hp Xem bài viết
    BẠn hỏi lại chị ấy và cho mọi người số điện thoại và địa chỉ cụ thể đi bạn ơi
    Các bạn phải có số đt trước đã. Vì cả làng này chữa vô sinh nhưng chỉ có 1 người là gia truyền, còn lại là ăn theo hết. Đúng là bà này chuyên dính tắc và rất nhiều mẹ đã có con nhờ bà ấy. Xác định đến đây chữa là phải ở trọ từ 1 tuần đến vài tháng, vì bà xông thuốc qua âm đạo chứ không phải là cắt thuốc về sắc đâu. Chị họ mình 10 năm ko màn thai đc mà lên đó 1 tháng về có em bé luôn. Những người hiếm muộn đến đó hầu hết đều có tin vui đấy. Cơ mà em ko có số điện thoại để cho các mẹ.
    • 194 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chi bombom oi. E thay thay xieng bao moi phau thuat thi tuyet doi kieg thit ga nhe. Vi thit ga gay dih tro lai chj a
    hix, hôm chị mổ ở an thịnh họ lại cho ăn cơm thịt gà mất rồi . hix, mình chả biết gì cả, mổ ra mới biết bị dính nên giờ mổ xong mới bắt đầu mon men tìm hiểu về vụ dính BTC này
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chi tich cuc uong sua dau lanh, an sau rieng vao nhe. Hinh nhu e thay thay xieng bao mua cam thao ve uong de tu cung thong thoang day chi a. Sau nay chi nho uong kem enat. Nho la kieng thit ga chj nhe