TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi ( tầng 21)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 433 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chuyển phôi tươi ngày 16/11, tính đến hnay là đc 8 ngày scp, mấy ngày đầu thì tức ngực, 2 hnay kg còn đau ngực nữa, bụng có lúc lâm râm lúc thì bt như kg có j. Vậy có hy vọng k kg các chị?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của loanptn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sáng nay e thử que thì đc vạch thứ 2 thì hơi mờ như vậy có hy vọng kg các mẹ, tính đến hnay là e đc 8,5 ngày scp đấy, e hồi hộp qá các mẹ ah

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[IMG]https://i.imgur.com/5dtrJ3T.jpg[/IMG

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loanptn Xem bài viết
    [IMG]https://i.imgur.com/5dtrJ3T.jpg[/IMG

Ngày 8 bạn thử máu là lên r đấy. Tớ ngày 8 thử máu đã lên 39,94 rùi ý. Hầu hết mọi người ivf đều thử ngày 8 với ngày 9 đều lên hcg rồi nếu thành công.
    • 159 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botanic091 Xem bài viết
    esao rùi?
    Em được 23w rồi chị ah, 1 bé gái xinh xắn, trộm vía em bé phát triển tốt mà em thì ko tăng cân mấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gavang89 Xem bài viết
    Cảm ơn Aries90.
    Cũng đã chuẩn bị tinh thần trước, nhưng nghe kết quả mà nước mắt cứ rơi ko ngừng. Phụ nữ chúng mình thật khổ. Giờ chẳng biết bắt đầu lại từ đâu, bạn thật may mắn hơn mình
    E đừng buồn quá, hãy bồi bổ sức khỏe , lần sau làm lại biết đâu con iu sẽ về với ba mẹ nè, 1 cặp luôn nhé! cố lên! ở diễn đàn này nhiều người như e lắm, chị cũng vậy, nhiều lần mới thành công chứ có được lần đầu đâu. so61g mạnh mẽ lên e!
    Em cảm ơn chị. Mấy hôm nay e cũng đỡ rồi, nhưng ai hỏi đến là lại muốn khóc chị à.
    Ngày nào cũng tự nhủ chắc e chưa tốt nên con chưa chịu đến với em.
    E nay ngày 3 chu kì rồi, đang định quay trở lại pk để chuyển tiếp chu kì này luôn. Theo chị e làm như vậy có được ko chị?
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Apollinaire Xem bài viết
    Em được 23w rồi chị ah, 1 bé gái xinh xắn, trộm vía em bé phát triển tốt mà em thì ko tăng cân mấy.
    uhm, không tăng cân nhưng con phát triển tốt là ok rùi nè, thường đến tuần thứ 28 trở lên người mẹ mời tăng ký đó em, mặc dù mình ăn cũng vậy, hỏng hiểu sao cứ mỗi lần lên bàn cân là cứ nhích ký lên í, hồ trước chị 4 tháng đầu chị còn sụt hết 6kg, sau đó mới tăng dần đến tuần thứ 28 trở lên mỗi tuần chị tăng nửa kg, có khi 1 kg , đi khám bác sĩ la seo bảo ăn nhiều tinh bột, mà mình có ăn nhiều đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries90 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries90 Xem bài viết
    Vừa mới nghe báo kết quả thử thai mà e như rơi xuống địa ngục chị à, ko còn nỗi đau nào lớn hơn thế này. 3 lần cp rồi, sao con iu lại mãi chơi thế chị. Ko biết còn đủ tinh thần để bước tiếp trên con đường này ko..
    Đừng nhụt chí cố gắng lên hạnh phúc ai cũng có phúc phần được hưởng. Bản thân tớ cũng từng nếm trải 2 năm ròng rã mới chớm thành công thôi. Ở khu tớ ở có đôi còn 10 năm 15 năm mới được nếm hạnh phúc làm cha mẹ ý
    Cảm ơn Aries90.
    Cũng đã chuẩn bị tinh thần trước, nhưng nghe kết quả mà nước mắt cứ rơi ko ngừng. Phụ nữ chúng mình thật khổ. Giờ chẳng biết bắt đầu lại từ đâu, bạn thật may mắn hơn mình
    Tớ hiểu cảm giác thất bại ý. Tớ tuy 2 năm thôi nhưng nếm đủ mọi cảm giác. Iui thất bại, iui thành công tưởng đón đc con yêu nhưng lại bị mất con lúc 11 tuần. Ivf phôi tươi thất bại, ivf phôi trữ cảm giác tắt ngấm niềm tin vì điều kiện quá xấu, niêm mạc có 9,1 chia 2 lá, phôi xấu tế bào nát, bs còn sợ phôi k sống được. Thế mà có 1 bé phôi quyết tâm ở lại với tớ, hiện giờ bé phôi chuyển giai đoạn lên thành bào thai 10w rồi. Cố lên rồi con sẽ về với bạn, đừng suy sụp quá. Lấy ck chỉ lãi mỗi đứa con thôi bạn ah. Mình phải cố vì bản thân mình trước
    Hy vọng lần này tớ sẽ thành công dc như cậu. Lần nào làm bsi cũng bảo phôi tốt, nm đẹp nhưng 3 lần đều thất bại, cảm giác như mình tự tay giết chết con mình vậy.
    Hiện giờ tớ ko biết phải làm ntn nữa. Aries90 có biết ai cũng bị thất bại làm tổ nhiều lần như tớ ko, giúp tớ với
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cảm ơn chị. Mấy hôm nay e cũng đỡ rồi, nhưng ai hỏi đến là lại muốn khóc chị à.
    E nay ngày 3 chu kì rồi, đang định quay trở lại pk để chuyển tiếp chu kì này luôn. Theo chị e làm như vậy có được ko chị?
    E khám ở đâu? e đã hết phôi trữ ? có làm lại từ đầu ko? nếu còn phôi trữ thì có thể chuyển được liền nhưng quan trọng là tinh thần ? e nên để vài chu kỳ kinh hãy làm lại để hồi phục cơ thể. Nếu đã hết phôi trữ, e hãy hoãn đến 6 tháng sau, chăm tập thể dục để máu huyết lưu thông, rất quan trọng nhé. Hồi trước chị đã hoãn luôn 1 năm trời , chạy bộ 1 năm trời, đồng thời kết hợp uống vitamin prenatal tong hop, axit folic, ....rùi mới làm lại, hút trứng xong trữ lại toàn bộ đến 5 tháng sau chị mới cuyển phôi. Vậy là đậu thai
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E khám ở đâu? e đã hết phôi trữ ? có làm lại từ đầu ko? nếu còn phôi trữ thì có thể chuyển được liền nhưng quan trọng là tinh thần ? e nên để vài chu kỳ kinh hãy làm lại để hồi phục cơ thể. Nếu đã hết phôi trữ, e hãy hoãn đến 6 tháng sau, chăm tập thể dục để máu huyết lưu thông, rất quan trọng nhé. Hồi trước chị đã hoãn luôn 1 năm trời , chạy bộ 1 năm trời, đồng thời kết hợp uống vitamin prenatal tong hop, axit folic, ....rùi mới làm lại, hút trứng xong trữ lại toàn bộ đến 5 tháng sau chị mới cuyển phôi. Vậy là đậu thai
    E khám ở NL chị à. Lần này e làm là kích lần 2 rồi chị. Lần trước e đã chuyển 2 lần nhưng ko dc. E đợi gần 1 năm mới làm lại hôm tháng 10 và kết quả như chị thấy đó, thất bại lần 3.
    Em còn 9 phôi chia làm 3 tốp nữa. nhưng sao cứ lo sợ, sợ lại như 3 lần trước nữa chị ơi. Bsi nói e bị thất bại làm tổ, cả 3 lần beta đều ko >1 nghĩa là bé phôi của e ko thể bám dc luôn trong khi hình ảnh siêu âm nm hầu như ko thấy bị gì.
    C có thấy ai bị như e mà có cách giải quyết ko chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E khám ở NL chị à. Lần này e làm là kích lần 2 rồi chị. Lần trước e đã chuyển 2 lần nhưng ko dc. E đợi gần 1 năm mới làm lại hôm tháng 10 và kết quả như chị thấy đó, thất bại lần 3.
    Em còn 9 phôi chia làm 3 tốp nữa. nhưng sao cứ lo sợ, sợ lại như 3 lần trước nữa chị ơi. Bsi nói e bị thất bại làm tổ, cả 3 lần beta đều ko >1 nghĩa là bé phôi của e ko thể bám dc luôn trong khi hình ảnh siêu âm nm hầu như ko thấy bị gì.
    Lần sau bạn thử thêm phương pháp cào nội mạc tử cung xem thế nào, uống thêm omega 3 sẽ giúp phôi làm tổ tốt hơn. Đôi khi cần duy tâm 1 tý bạn ah. Trước khi chuyển phôi bạn thử theo 1 khoá lễ cầu con với thánh mẫu thử xem sao. Tớ trước khi chuyển phôi trữ cũng cắn răng bỏ ra hơn 1tr theo 1 khoá lễ cầu con đấy. Ngay bản thân bs tớ theo vẫn bảo với bệnh nhân tâm k nguyện thì k thể thành công, đôi lúc bác làm hết cách bệnh nhân vẫn k thành công, bí quá bác xui nó đi lễ xong về tiếp tục. Dù y học phát triển đến đâu yếu tố may mắn vẫn chiếm ưu thế. Cố gắng lên nhé. Mình cứ thử hết cách đi đầy người còn thê thảm hơn mình kìa k có trứng mà làm luôn ý. Như mình thì vẫn chưa phải là hết cách. Cứ AQ mình như thế cho tươi bạn ah
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E đừng bi quan vậy. như e nói là kết quả siêu âm nội mạc e bình thường mà, có thể mình chưa may mắn. Tử cung chị bị sơ hóa mà vẫn thành công đây. Chị cũng mấy lầ kích mới có baby mà. E có thể tham khảo kinh nghiệm cách uống thuốc, cách đặt thuốc của những người thành công, trước chị lên diễn đàn và làm theo một chị và đã thành công. Chị rút ra như thế này: giờ giấc đặt thuốc phải đúng giờ; thời gian mình nằm cho thuốc thấm nè; liều lượng đặt thuốc và uống thuốc phải tỷ lệ và cùng lúc (cái này quan trọng nhé em), nhiều thứ lắm,... E hãy kiên trì đọc và ghi chép lại phương pháp của họ, đừng nóng lòng, khi nào mình cảm thấy sức khỏe ok và kiến thức sẵ sàng hãy chuyển phôi trữ, e sẽ thành công. Cố lên! Trước khi chuyển phôi e có thời gian đi lên Núi Bà Đen ở Tây Ninh xin Thánh mẫu cầu con. Chị hồi trước làm vậy về chuyển phôi thành công. Mình làm hết sức nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn ơi, cố gang lên, thế nào cũng thành công thôi.
    Lần 2 mình khám chuẩn bị niêm mạc ở NL, bs nói khả năng mình ko chuyển đc lần này vì niêm mạc day quá. Tới chủ nhật mình thuê xe đi Chùa Bà Châu đốc, khan vái cầu xin. May mắn lần sau khám lại, bs bảo mình chuẩn bị chuyển, đến giờ em bé của mình đã được 23w rồi. Mn cố lên nha, luôn giữ tinh thần vui vẻ và lạc quan nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đừng bi quan vậy. như e nói là kết quả siêu âm nội mạc e bình thường mà, có thể mình chưa may mắn. Tử cung chị bị sơ hóa mà vẫn thành công đây. Chị cũng mấy lầ kích mới có baby mà. E có thể tham khảo kinh nghiệm cách uống thuốc, cách đặt thuốc của những người thành công, trước chị lên diễn đàn và làm theo một chị và đã thành công. Chị rút ra như thế này: giờ giấc đặt thuốc phải đúng giờ; thời gian mình nằm cho thuốc thấm nè; liều lượng đặt thuốc và uống thuốc phải tỷ lệ và cùng lúc (cái này quan trọng nhé em), nhiều thứ lắm,... E hãy kiên trì đọc và ghi chép lại phương pháp của họ, đừng nóng lòng, khi nào mình cảm thấy sức khỏe ok và kiến thức sẵ sàng hãy chuyển phôi trữ, e sẽ thành công. Cố lên! Trước khi chuyển phôi e có thời gian đi lên Núi Bà Đen ở Tây Ninh xin Thánh mẫu cầu con. Chị hồi trước làm vậy về chuyển phôi thành công. Mình làm hết sức nhé!
    Em cảm ơn chị nhìu lắm. Kỳ này e ko chuyển nữa, hôm qua đi gặp bs thì bác có kêu em nên suy nghĩ đi mổ nội soi tử cung và ổ bụng xem thực tế có bị viêm nm hoặc polip mà siêu âm ko thấy dc hay ko.
    Kết quả có thể nếu viêm thì trị mà nếu ko bị gì nữa thì chỉ có 1 cách duy nhất là cứ chuyển đến khi nào dc thì thôi.
    Em đang định đi mổ lun nhưng vẫn muốn hỏi ý kiến các chị xem có chị nào phải mổ như e hay ko, để e có động lực mà đi tiếp chị à. Vì bác nói nếu đi mổ thì tháng sau phải chuyển luôn thì cơ hội thành công mới cao dc. E đang rối quá chị
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Apollinaire Xem bài viết
    Bạn ơi, cố gang lên, thế nào cũng thành công thôi.
    Lần 2 mình khám chuẩn bị niêm mạc ở NL, bs nói khả năng mình ko chuyển đc lần này vì niêm mạc day quá. Tới chủ nhật mình thuê xe đi Chùa Bà Châu đốc, khan vái cầu xin. May mắn lần sau khám lại, bs bảo mình chuẩn bị chuyển, đến giờ em bé của mình đã được 23w rồi. Mn cố lên nha, luôn giữ tinh thần vui vẻ và lạc quan nữa.
    Cảm ơn Alliponaire vì đã động viên mình. Hy vọng mình cũng sẽ dc may mắn như bạn.
    Bạn có thể chia sẻ cho mình cách bạn làm trước và trong quá trình cp dc ko? Để tớ và các mẹ chuẩn bị làm tiếp có kinh nghiệm và niềm tin nha
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cảm ơn chị nhìu lắm. Kỳ này e ko chuyển nữa, hôm qua đi gặp bs thì bác có kêu em nên suy nghĩ đi mổ nội soi tử cung và ổ bụng xem thực tế có bị viêm nm hoặc polip mà siêu âm ko thấy dc hay ko.
    Kết quả có thể nếu viêm thì trị mà nếu ko bị gì nữa thì chỉ có 1 cách duy nhất là cứ chuyển đến khi nào dc thì thôi.
    Em đang định đi mổ lun nhưng vẫn muốn hỏi ý kiến các chị xem có chị nào phải mổ như e hay ko, để e có động lực mà đi tiếp chị à. Vì bác nói nếu đi mổ thì tháng sau phải chuyển luôn thì cơ hội thành công mới cao dc. E đang rối quá chị
    uhm, vấn đề này chị cũng từng bị như em, tại hồi trước chị từng làm bên NL và cũng từng được chỉ định mổ polyp. Vi khi siêu âm thông thường không phát hiện được polyp và niêm nm đâu, phải siêu âm bơm nước muối sinh lý vào mới phát hiện, lúc bơm nước vào thật sư là chi đau khoảng 10 phút ấy, lúc mổ thì ko đau, mổ nhanh về trong ngày, mổ qua âm đạo
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honggamdang Xem bài viết
    Chào các Mẹ đang và chuẩn bị làm IVF. Các Mẹ hãy lạc quan và vui vẻ tự tin con sẽ về với mình. Mình xin nói về quá trình tìm bé yêu của mình nha. BV Mỹ Đức ngày 23/10 sáng đi chuyển phôi là k đặt thuốc tới 7g siêu âm xong hẹn 11g-11g30 quay lại, Mình đi ăn sáng. Đến giờ Cô y tá kêu vô phòng thay quần áo, mình max tiểu đi tiểu ra uống 2 ly nước vào ngồi đợi khoảng 15-20 phút gọi tên vào CP ngày 3, 2 cái phôi loại 2 ra nghỉ 30 phút, mình đi tiểu tiếp ( Các Mẹ đừng sợ đi tiểu không ra được phôi đâu, Mình có hỏi BS rồi) ra nói chồng mua cho tô cháo cá chép ở căn tin có bán ăn hết. 2 vợ chồng chở nhau bằng xe máy đi khoảng 25km về tới nhà 2g chiều đặt thuốc nghỉ 2 tiếng, dậy nấu cháo ăn xong đi tắm, tối 10g đặt thuốc. Sáng hôm sau mình vẫn tự chạy xe máy chở con đi học và đi làm bình thường có điều đi nhẹ nhàng thôi ( mình có 1 con trai 9 tuổi tự nhiên). Tại mình làm văn phòng công việc thỏa mái lên mình đi làm cho nhanh hết ngày, tối về vẫn nấu cơm, cúi người quét nhà và lau nhà ( các Mẹ làm nhẹ nhàng và từ từ thôi nha). Đến chiều ngày 12 SCP mình thử que lên 1 vạch buồn quá mà BS hẹn 13 ngày SCP lên xét nghiệm máu đang phân vân k biết có đi không nữa. Đến sáng ngủ dậy ngày 13 scp mình thử lên 2 vạch mừng lắm luôn, chiều đi xét nghiêm beta 264,2 ( trong 13 ngày scp hầu như ngày nào mình cũng ăn 1 bữa cá chép nấu cháo với nghệ và nêm rau thì là, 0.5ml sữa đậu nành, 1 hũ sữa chua, 1 bịch sữa tươi k đường, 1 quả cam hoặc quýt, 1 ly bột ngũ cốc). Các MN trong 13 ngày CP mình k có dấu hiệu thay đổi mấy đâu đừng dựa vào dấu hiệu vì thuốc đặt làm cho mình tác dụng đó và các MN 13 ngày SCP thử k lên thì cũng đừng buồn, trong nhóm CP cùng với mình cũng nhiều Mẹ thử k lên nhưng xét nghiệm máu biết mình có thai. Chúc Các Mẹ may mắn và thành công.
    Chào c, e cũng vừa cp ngày 5 đc 4 hôm, lần đầu tiên ivf nên cũng hơi lớn lắng. Hôm chuyển BS sa niêm mạc 10.3 3 lá. E mong con 3 năm rồi
    • 159 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình lần 1 ko thành công, khám cp lần 2, bs nói khả năng mình bị polip nên đi siêu âm bơm nước. Có kết quả mình nội soi luôn và đốt lạc nội mạc, Mình nghỉ sang chu kì sau làm lại thì thành công luôn đó.Mn cố lên nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 72 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ conlatatca ơi, em được bao nhiêu tuần rồi? Bé trai hay bé gái? Lâu lắm rồi kg thấy em lên diễn đàn
    • 286 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hihi,lâu rồi không lên nhà,chúc nhà mình có nhiều người thành công nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hoatuylip84