TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi ( tầng 21)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 433 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào mọi người.
    Nay em cũng chuyển phôi được 13 ngày.
    Hết nhịn nổi nên mua que về thử thì được vậy.
    Em cũng ko yên tâm mấy vì BS bảo thử que không chính xác do làm TTON cần lượng nội tiết cao lắm.
    6 năm lặn lội tìm con, TNTC 2 lần, cắt 1 bên VT, một bên bị khô héo luôn rồi.
    Đây là lần đầu em chuyển phôi các mn ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Carolita

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jaelyn Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tram1188 Xem bài viết
    Chào cả nhà! Mình năm nay 39 tuổi. Mình đã bắt đầu theo ivf gần 1 năm nay rồi. Hai vc mình cũng đã hiếm muộn 6 năm nay rồi. Hai vc mình đều ko có vấn đề gì, đến khi đi làm ivf, sau khi có phôi, theo dõi niêm mạc thì luôn không đủ 8 để chuyển phôi. Tháng 12 vừa rồi mình cũng đã đạt được 1 lần 8mm nhưng chuyển phôi không thành công. Đợt này mình lại tiếp tục quay trở lại. Mới hôm thứ 2 vừa rồi ngày 10 niêm mạc đã lên tới 9mm, mình đang rất phấn khởi thì hôm nay đi khám lại (ngày 14) thì lại giảm còn 6.5mm. Mình buồn quá. Có bạn nào có kinh nghiệm về niêm mạc mỏng có thể chia sẻ cho mình với. Mình cũng đã dùng sầu riêng, bơ, đậu nành, vitamin E, thực phẩm chức năng, đông y mà vẫn chưa đâu vào đâu cả. Hôm nay, đúng là suy sụp luôn...Mình buồn quá, không biết phải làm thế nào để thành công nữa mà tuổi thì đã ngày càng cao...
    Chào chị,
    Em năm nay đã 37 tuổi rồi nè, niêm mạc cũng mỏng, lại còn bị suy buồng trứng (AMH có 0.3 thôi). Em chuyển 2 phôi lần đầu thất bại, tháng kế tiếp nội mạc lại mỏng không đủ tiêu chuẩn nên bị cancel, tháng đó em cũng được NM 8.6 đến ngày chuyển thì còn lại 6.0 thôi. Em được bác sĩ đổi phác đồ điều trị, cho tiêm thuốc vào bụng 3 mũi. Sau đó đến ngày chuyển bác sĩ bảo NM em khá đẹp rồi, chỉ có điều cũng chỉ 8.2 thôi, không chịu dày lên thêm, nhưng thôi bác vẫn chuyển. Em chuyển 2 phôi (loại 1, loại 2) vào ngày 23/3, đến thứ 5 vừa rồi ngày 4/4 em vào lấy máu thử thai thì beta 246 rồi chị ạ. Giờ em đang uống thuốc dưỡng thai chờ ngày siêu âm túi phôi và tim thai. Lời khuyên của em dành cho chị là phải THẬT BÌNH TĨNH và tuyệt đối TIN TƯỞNG bác sĩ chị nhé. Mấy năm nay em đều sốt ruột thử que, không biết bao nhiêu que thử thai 1 vạch rồi chị ạ. Lần này em chuyển phôi về lại rất vô tư, đi làm bình thường, quên nó luôn, đến ngày mới lót tót lên viện thử máu chứ cũng không thử que trước nữa. Lúc chờ kết quả, vợ chồng em cũng ra quán cà phê ngồi ăn sáng, nhâm nhi sinh tố. Bác sĩ gọi đến em còn bỡ ngỡ, không tin kìa, vì em chẳng có biểu hiện gì là mang thai cả. Sau đó về cũng thử que lại vì lo sợ kết quả nhầm người nào khác. Lần đầu cầm que thử thai 2 vạch, em vui khôn tả chị ơi. Chị nghe em nè, đừng buồn, đừng bi quan, em biết rằng cũng khó đấy, nhưng cố lên chị nhé. Hiện chị đang ở SG hay HN, nếu SG thì inbox e tư vấn thêm cho chị nghen. Cố lên chị à, kiên trì thì có ngày con sẽ về thôi
    Hi chị cho em hỏi chị chút nhé trong 14ngày chị chưa thử beta trong chị có triệu chứng gì kg vậy chị, e cũng dng đợi đến thứ 2 này thử beta nè, vì e thể trạng giống chị nè cho e kinh nghiệm với 😀😀😀😀😀
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luckypigs21 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mongconyeulam_dn Xem bài viết
    Chào cả nhà, cho mình bán than một tý vì thật sự chẳng biết tâm sự với ai
    Mình 14 ngày scp thì kiểm tra beta có nhưng rất thấp, rồi gặp bs tư vấn, bs cho thuốc uống và đặt thêm vài ngày nữa rồi đi kiểm tra lại. Bs cũng có nói để cho mình chuẩn bị tâm lý là beta thấp như vậy có thể thai nằm sai vị trí hoặc thai sinh hóa không phát triển. Về nhà mình lên diễn đàn đọc rất nhiều bài và nhiều trường hợp các mẹ có beta thấp nhưng sau đó thai vẫn phát triển nên mình vẫn nuôi hi vọng, vẫn duy trì thuốc và hôm nay ngày 16scp mình không đi thử máu và test que xem thử có 2v không, vì nếu beta sau 2 ngày tăng thì thử que sẽ thấy 2v rồi, nhưng thất vọng các mẹ ạ, 1v căng nét nên mình chẳng còn chút hi vọng nào nữa.
    Giờ thì quay sang lo không biết có bị TNTC không vì nhiều trường hợp mình thấy beta thấp hay bị TNTC, không biết có mẹ nào giống mình không.
    Bạn ơi. Kết quả bạn sao rồi? Hôm làm cùng đợt với mình có 1 bạn IVM ngày 14 beta có 59 thôi. BS cũng bảo thêm thuốc rồi đợi mấy ngày sau kiểm tra lại. Sau đó 2 ngày bạn đó thấy ra máu báo nên gọi người đến xn beta thấy tăng đó bạn. T2 hôm qua PK Ngọc lan kiểm tra lại thì lên 400 mấy luôn. Nên bạn cứ thử que xem sao nha. Mình chúc bạn may mắn nhé!
    Bạn ơi bạn thế nào rồi, mình hôm nay 11 scp thử beta lên được 30, nản quá.
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình bị TNTC 2 lần hiện đã cắt hết 2 vòi trứng rồi, tinh thần mình đang rất suy sụp, và cũng đang theo dõi diễn đàn. Đọc từ tần 1 đến tầng 21 thì thấy thuong mẹ meo75 quá, hok biết giờ meo75 có tin vui chưa. Mình sinh năm 82 đang dưỡng sức khỏe để bước vào hành trình ivf giống các mẹ.
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hôm 29/4 mình vừa chuyển phôi trữ đợt chọc trứng thứ 2, 2 p n3l2. Beta n11 mình được 95, beta n14 được 385. 21 ngày scp mình có ra chút dịch nâu nên đi siêu âm thì thai đã vào tử cung đc 5,5 tuần ạ. Các mom còn lại cứ vững tin con yêu sẽ đến nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hôm 29/4 mình vừa chuyển phôi trữ đợt chọc trứng thứ 2, 2 p n3l2. Beta n11 mình được 95, beta n14 được 385. 21 ngày scp mình có ra chút dịch nâu nên đi siêu âm thì thai đã vào tử cung đc 5,5 tuần ạ. Các mom còn lại cứ vững tin con yêu sẽ đến nhé!
    Chuc mung mẹ no nhe.heo con về roi!Trong 14 ngày scp bạn có thấy dấu hiệu gì của mang thai ko?!m là ngày 5 scp,chẳng thấy gì, chắc là ko đc rồi.m chuyển phôi lần đầu.híc
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nha, giờ an tâm dưỡng thai nè!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sunflower122
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Belidt Xem bài viết
    Chuc mung mẹ no nhe.heo con về roi!Trong 14 ngày scp bạn có thấy dấu hiệu gì của mang thai ko?!m là ngày 5 scp,chẳng thấy gì, chắc là ko đc rồi.m chuyển phôi lần đầu.híc
    Trong 4 ngày đầu thì bụng to, cứ lình xình giống như ăn ko tiêu vậy đó, đau bụng lâm râm nữa. Đến ngày thứ 5 thì thấy hết nhưng bụng vẫn hơi to. Sau đó chuyển sang nặng bụng dưới như sắp bị vậy. Cứ nặng bụng dưới cho đến ngày 11 mình thử HCG là được 357. Ngực ko đau. Lưng thì cả ngày đi làm đến chiều mới nhức. Nói chung mỗi người một dấu hiệu khác nhau. Bạn cứ đợi đến ngày 11 scp có thể thử máu được rồi. Chúc bạn may mắn nhé.
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn , hôm nay mình xin post lại bài của mình đã đang ở các trang trước về kinh nghiệm của mình khi làm ivf, bạn có thể tham khảo nhé
    Người gửi: botanic091, 07/03/2017 04:06 AM Chào cả nhà, hôm nay có thời gian mình xin chia sẻ kinh nghiệm ivf của mình nhé!
    - Trước hết mình sẽ nói về tình trạng bệnh của mình: bị xơ hóa tử cung do đã từng mổ bóc u xơ tử cung năm 2008, u xơ rất to, kích thước lên đến 10cm, đa nhân xơ, siêu am nội mạc tử cung dày. và đã từng mổ polyp tử cung nữa. Túm lại tình trạng tử cung rất tệ. 6 năm kết hôn vẫn thất bại trong việc tìm kiếm con.
    - Trước khi làm ivf thì mình tập thể dục, chạy bộ ( 1 năm trời), uống thuốc prenatal vitamin tổng hợp khoảng 3 tháng.
    - Mình làm ivf được 10 phôi, trữ lại hoàn toàn vì nội mạc dày.
    - Sau 7 tháng mình mới chuyển phôi trữ để cơ thể phục hồi.
    - Vào ngày chuyển phôi: trước thời điểm chuyển phôi mình uống thật nhiều nước để mắc tiểu thì bác sĩ sẽ siêu âm rõ đặt phôi được tốt hơn. Sau khi chuyển phôi nửa tiếng mình đứng dậy đi tiểu , sau đó nằm nghĩ được một tiếng thì đặt thuốc, nằm nghĩ thêm 1 tiếng nữa thì ra về bằng taxi. Nhà mình cách xa chỗ bệnh viện khoảng 30km.
    - Sau khi chuyển phôi, về nhà nằm nghĩ ngơi, hạn chế đi lại là tốt nhât.
    - Sau đây là cách mình uống thuốc và đặt thuốc sau khi chuyển phôi:
    +6g30 thức dậy ăn sáng uống 1v vitamin E
    +7g uống 1v progy 2mg, đặt 1v utrogestan 200mg (hoặc 1 v cyclogest, tùy bác sĩ kê đặt âm đạo hay đặt hậu môn).
    +9g tiêm thuốc progest 25mg tiêm bắp 2 ống /1 lần
    +12g ăn trưa xong uống viên bổ tổng hợp prenatal , đặt 1v utrogestan (hay 1v cyclogest 200mg)
    +18g uống1v progy 2mg, đặt 1v utrogestan (hay 1v cyclogest 200mg)
    +10g đặt 1v utrogestan (hay 1v cyclogest 200mg)
    Sau cp 1 tuần tức ngày thứ 8 sau cp uống bổ sung thêm thuốc duphaston. 2v/1 ngày, hãy uống vào lúc sáng 6g30 và chiều 6g.
    đừng uống trước hay ngay sau cp sẽ làm thay đổi sự làm tổ của phôi nhé, khi nào động thai thì tăng lên 4v duphaston, khi hết thì lại trở về 2v, thuốc chống co bóp tc thì có thể mua 1 trong 2 loại spasmaverin hoặc no-spa đều được, 1 ngày tối đa 6v thôi nhé, bt thì 4v, nhưng khi nào bụng đau nhâm nhẩm thì mới uống chứ bình thường cũng k uống
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ohaio2016 Xem bài viết
    Mình bị TNTC 2 lần hiện đã cắt hết 2 vòi trứng rồi, tinh thần mình đang rất suy sụp, và cũng đang theo dõi diễn đàn. Đọc từ tần 1 đến tầng 21 thì thấy thuong mẹ meo75 quá, hok biết giờ meo75 có tin vui chưa. Mình sinh năm 82 đang dưỡng sức khỏe để bước vào hành trình ivf giống các mẹ.
    Chào bạn , hôm nay mình xin post lại bài của mình đã đ8ang ở các trang trước về kinh nghiệm của mình khi làm ivf, bạn có thể tham khảo nhé
    Người gửi: botanic091, 07/03/2017 04:06 AM Chào cả nhà, hôm nay có thời gian mình xin chia sẻ kinh nghiệm ivf của mình nhé!
    - Trước hết mình sẽ nói về tình trạng bệnh của mình: bị xơ hóa tử cung do đã từng mổ bóc u xơ tử cung năm 2008, u xơ rất to, kích thước lên đến 10cm, đa nhân xơ, siêu am nội mạc tử cung dày. và đã từng mổ polyp tử cung nữa. Túm lại tình trạng tử cung rất tệ. 6 năm kết hôn vẫn thất bại trong việc tìm kiếm con.
    - Trước khi làm ivf thì mình tập thể dục, chạy bộ ( 1 năm trời), uống thuốc prenatal vitamin tổng hợp khoảng 3 tháng.
    - Mình làm ivf được 10 phôi, trữ lại hoàn toàn vì nội mạc dày.
    - Sau 7 tháng mình mới chuyển phôi trữ để cơ thể phục hồi.
    - Vào ngày chuyển phôi: trước thời điểm chuyển phôi mình uống thật nhiều nước để mắc tiểu thì bác sĩ sẽ siêu âm rõ đặt phôi được tốt hơn. Sau khi chuyển phôi nửa tiếng mình đứng dậy đi tiểu , sau đó nằm nghĩ được một tiếng thì đặt thuốc, nằm nghĩ thêm 1 tiếng nữa thì ra về bằng taxi. Nhà mình cách xa chỗ bệnh viện khoảng 30km.
    - Sau khi chuyển phôi, về nhà nằm nghĩ ngơi, hạn chế đi lại là tốt nhât.
    - Sau đây là cách mình uống thuốc và đặt thuốc sau khi chuyển phôi:
    +6g30 thức dậy ăn sáng uống 1v vitamin E
    +7g uống 1v progy 2mg, đặt 1v utrogestan 200mg (hoặc 1 v cyclogest, tùy bác sĩ kê đặt âm đạo hay đặt hậu môn).
    +9g tiêm thuốc progest 25mg tiêm bắp 2 ống /1 lần
    +12g ăn trưa xong uống viên bổ tổng hợp prenatal , đặt 1v utrogestan (hay 1v cyclogest 200mg)
    +18g uống1v progy 2mg, đặt 1v utrogestan (hay 1v cyclogest 200mg)
    +10g đặt 1v utrogestan (hay 1v cyclogest 200mg)
    Sau cp 1 tuần tức ngày thứ 8 sau cp uống bổ sung thêm thuốc duphaston. 2v/1 ngày, hãy uống vào lúc sáng 6g30 và chiều 6g.
    đừng uống trước hay ngay sau cp sẽ làm thay đổi sự làm tổ của phôi nhé, khi nào động thai thì tăng lên 4v duphaston, khi hết thì lại trở về 2v, thuốc chống co bóp tc thì có thể mua 1 trong 2 loại spasmaverin hoặc no-spa đều được, 1 ngày tối đa 6v thôi nhé, bt thì 4v, nhưng khi nào bụng đau nhâm nhẩm thì mới uống chứ bình thường cũng k uống
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 39t, lần đầu gia nhập diễn đàn và lần đầu ivf, hôm nay ngày 11scp. Mình chuyển 2p loại 3. Ngày 3, Ko có phôi trữ.
    Ngày 1-2 scp: cơ thể bình thường, đi tiểu nhiều.
    Ngày 3scp: nặng bụng dưới, thỉnh thoảng nhói, bụng dưới đau lăm răm
    Ngày 4scp: bớt nặng bụng, vẫn thỉnh thoảng bị nhói líu ríu ở bên trái, đôi lúc bên phải, có huyết trắng
    Ngày 5scp: đau bụng, đêm không ngủ được, hơi khó thở
    Ngày 6scp: khó thở nhiều, nói như bị đứt quãng, đêm khó ngủ
    Ngày 7scp: ngày khó ngủ
    Ngày 8scp: hơi sốt nhẹ (2 lần) uốn nước vào thì hết, tối cảm giác bụng trướng lên (mặc dù mới ăn cháo cá xong), đau răm rang 1 bên buồng trứng trái phải, tối hơi đau đầu
    Ngày 9scp: đau đầu cả ngày, rất khó chịu nên khó ngủ
    Ngày10 scp: sáng dậy nôn quá thử que: 1v, haizzz, mất tinh thần..tự nhủ do đang đặt thuốc nên kết quả ko chính xác -> đợi 3 ngày nữa đi xn beta cho chắc và hứa là sẽ không thử que 1 lần nào nữa hic hic.
    Sáng dậy bớt đau đầu nhưng hơi thở hơi nặng hơn bình thường, cớ thể không còn triệu chứng gì hết nên hơi lo.
    Ngay 11 scp: hơi thở cũng giống ngày 10scp, còn lại thì bình thường.
    Có chị em nào biểu hiện giống mình mà có thai cho mình lên tinh thần chút nào.
    Do phòng mình ở lầu 1 nên ngày nào cũng lên xuống cầu thang (nhưng đi nhẹ) để nấu ăn, mình ko bị táo bón, từ ngày 1-7 hay xì hơi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungthanhthanh Xem bài viết
    Mình 39t, lần đầu gia nhập diễn đàn và lần đầu ivf, hôm nay ngày 11scp. Mình chuyển 2p loại 3. Ngày 3, Ko có phôi trữ.
    Ngày 4scp: bớt nặng bụng, vẫn thỉnh thoảng bị nhói líu ríu ở bên trái, đôi lúc bên phải, có huyết trắng
    Ngày 8scp: hơi sốt nhẹ (2 lần) uốn nước vào thì hết, tối cảm giác bụng trướng lên (mặc dù mới ăn cháo cá xong), đau răm rang 1 bên buồng trứng trái phải, tối hơi đau đầu
    Ngày10 scp: sáng dậy nôn quá thử que: 1v, haizzz, mất tinh thần..tự nhủ do đang đặt thuốc nên kết quả ko chính xác -> đợi 3 ngày nữa đi xn beta cho chắc và hứa là sẽ không thử que 1 lần nào nữa hic hic.
    Sáng dậy bớt đau đầu nhưng hơi thở hơi nặng hơn bình thường, cớ thể không còn triệu chứng gì hết nên hơi lo.
    Do phòng mình ở lầu 1 nên ngày nào cũng lên xuống cầu thang (nhưng đi nhẹ) để nấu ăn, mình ko bị táo bón, từ ngày 1-7 hay xì hơi.
    Tốt nhất mẹ nó đi thử máu đi.mình cp loại 3 ngày 5 sau 6 ngày cp mình thử máu beta đã 66 rồi.thử que thì một vạch mờ như sợi chỉ phải căng mắt mới thấy .còn chiệu trứng kệ nó đừng để ý nhiều mà hoang mang
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbeo132236 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungthanhthanh Xem bài viết
    Tốt nhất mẹ nó đi thử máu đi.mình cp loại 3 ngày 5 sau 6 ngày cp mình thử máu beta đã 66 rồi.thử que thì một vạch mờ như sợi chỉ phải căng mắt mới thấy .còn chiệu trứng kệ nó đừng để ý nhiều mà hoang mang
    BS hẹn ngày 13 scp xn beta hcg, nôn quá ngày 12scp mình đã đi xn thì hcg được có 16.29, BS hẹn 3 ngày sau xn lại. Có chị em nào hcg thấp nhưng khi xn lại thì tăng cao và vẫn có thai không các mẹ ơi? Hic hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    Mình 30 tuổi
    2 lần iui ko thành công, quyết định làm ivf luôn. Mình bị đa nang buồng trứng, tắt 1 bên, chồng tinh trùng yếu
    Mình làm ở từ dũ, theo bác sỹ lê tấn cảnh
    Mình hút được 25 trứng
    Tạo được 11 phôi ngày 3
    2 phôi ngày 5 
    1 phôi ngày 6
    Nay là ngày 7 của mình rồi, tính luôn ngày cp
    Triệu chứng
    Ngày 1 2 3 4 về xì hơi nhiều
    Ngày 5 người hơi sốt nhẹ ngực hơi cứng
    Ngày 6 7 đặt thuốc có cảm giác chật hơn
    Có mẹ nào bị vậy ko?