TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi ( tầng 21)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 433 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khaokhatconyeu Xem bài viết
    Có Mẹ nào như em không ạ, giúp em với. Hôm nay là 21ngay scp ngày5 Bác sĩ tính là thai 6 tuần tuổi, em đi siêu âm thì Bs soi chỉ thấy 2 túi thai 1 to và 1 nhỏ nhưng không thấy phôi thai. Bs cũng an ủi rằng còn sớm quá chưa thấy rõ nên tuần sau tái khám và bây giờ phải lấy máu để xét nghiệm xem phôi thai có pt bình thường không. Lúc đó Bs an ủi vậy em có đỡ lo nhưng sau đó Bs lại bảo với Chồng em là 6 tuần mà như này thì không khả quan. Huhuuuuuuu
    Phôi của bạn là phôi ngày mấy. Nếu phôi ngày 3 thì 21 ngày scp mới là 5w thôi nhé. Mình 5w cũng chỉ thấy túi ối chứ làm gì đã có noãn hoàng. 28 ngày scp mới là 6w. Bạn đừng lo lắng quá nhé. Tớ thấy tình trạng của bạn đang bt mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries90 Xem bài viết
    Có Mẹ nào như em không ạ, giúp em với. Hôm nay là 21ngay scp ngày5 Bác sĩ tính là thai 6 tuần tuổi, em đi siêu âm thì Bs soi chỉ thấy 2 túi thai 1 to và 1 nhỏ nhưng không thấy phôi thai. Bs cũng an ủi rằng còn sớm quá chưa thấy rõ nên tuần sau tái khám và bây giờ phải lấy máu để xét nghiệm xem phôi thai có pt bình thường không. Lúc đó Bs an ủi vậy em có đỡ lo nhưng sau đó Bs lại bảo với Chồng em là 6 tuần mà như này thì không khả quan. Huhuuuuuuu
    Phôi của bạn là phôi ngày mấy. Nếu phôi ngày 3 thì 21 ngày scp mới là 5w thôi nhé. Mình 5w cũng chỉ thấy túi ối chứ làm gì đã có noãn hoàng. 28 ngày scp mới là 6w. Bạn đừng lo lắng quá nhé. Tớ thấy tình trạng của bạn đang bt mà
    Của mình là phôi ngày 5 , hôm qua siêu âm thì mình tính là 21 ngày scp nhưng theo chu kì thì đã được 5,7 tuần rồi vì chu kì của mình rất đều. Mình thấy cũng nhiều mẹ như mình nhưng thấy kết quả chỉ có 30% là phôi tiếp tục pt tốt thôi. Lần trước mình cũng bị tạch trong tg này nên thành ra lo hơn, nhiệt độ cơ thể mình không còn tăng nhẹ như vài hôm trước và ngực đã hết đau rồi nên mình đang cực kì hoang mang.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Của mình là phôi ngày 5 , hôm qua siêu âm thì mình tính là 21 ngày scp nhưng theo chu kì thì đã được 5,7 tuần rồi vì chu kì của mình rất đều. Mình thấy cũng nhiều mẹ như mình nhưng thấy kết quả chỉ có 30% là phôi tiếp tục pt tốt thôi. Lần trước mình cũng bị tạch trong tg này nên thành ra lo hơn, nhiệt độ cơ thể mình không còn tăng nhẹ như vài hôm trước và ngực đã hết đau rồi nên mình đang cực kì hoang mang.
    Bạn đừng lo quá, cs có rất nhiều điều kì diệu. Tinh thần là quan trọng. Bạn vui vẻ con bạn mới có thể khoẻ mạnh. Tớ kể bạn nghe, bản thân tớ lần chuyển phôi tươi cái gì cũng tốt niêm mạc tốt phôi tốt đến bs cũng phải trầm trồ hy vọng tràn trề thế mà thất bại. Lần này tớ chuyển trữ niêm mạc mỏng, phân có 2 lớp phôi xấu tế bào nát be bét, bs bảo nát thế có sống được không. Tớ kệ. Bằng đó ngày chờ đợi đến tận khi thai 7w người nhẹ tênh k có gì khác thường. Thế nên c đừng lo lắng quá, ảnh hưởng k tốt đến nội tiết đâu. Cố thay đổi tâm trạng đi tuy tớ biết rất khó để làm được
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Bạn đừng lo quá, cs có rất nhiều điều kì diệu. Tinh thần là quan trọng. Bạn vui vẻ con bạn mới có thể khoẻ mạnh. Tớ kể bạn nghe, bản thân tớ lần chuyển phôi tươi cái gì cũng tốt niêm mạc tốt phôi tốt đến bs cũng phải trầm trồ hy vọng tràn trề thế mà thất bại. Lần này tớ chuyển trữ niêm mạc mỏng, phân có 2 lớp phôi xấu tế bào nát be bét, bs bảo nát thế có sống được không. Tớ kệ. Bằng đó ngày chờ đợi đến tận khi thai 7w người nhẹ tênh k có gì khác thường. Thế nên c đừng lo lắng quá, ảnh hưởng k tốt đến nội tiết đâu. Cố thay đổi tâm trạng đi tuy tớ biết rất khó để làm được
    Cảm ơn mn đã động viên từ tối qua đến bây giờ mình bị đau bụng dưới bên trái, không đau nhói buốt chỉ đau nhâm nhẩm và nhiều. Vừa rồi mình ra Bs khám thì không thấy bất thường j,Bs cũng nói không hiểu sao lại bị đau. Hn sa thì túi thai 15mm mà chưa có phôi và noãn hoàng trong khi tuổi thai là hơn 6 tuần rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To: khaokhatconyeu
    Tình hình của bạn thế nào rồi, mình hóng vs bạn quá. Mình hôm nay siêu âm mốc 9w r đây
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Đi khám hôm đó(22scp) về cả tối và ngày hôm sau mình bị đau bụng nhiều hơn,cả âm ỉ và nhói bụng luôn. Chiều hôm sau (23scp)mình dậy tắm gội, cắt móng chân móng tay , tất cả sạch sẽ như kiểu ngày mai hoặc chút nữa thôi sẽ là tận thế vậy. Mình lấy túi sách ra xếp quần áo và đồ dùng cần thiết cho 3,4 ngày , vì mình đau quá nên quyết định chuẩn bị hết đợi Chồng đi làm về đưa vào viện . Nhưng may thế nào mà 1,2 tiếng sau đó mình lại hết đau nên cũng k đi viện nữa, túi đồ cất lại vào tg tủ . Sáng hôm sau(24scp) mình lại bị đau 2 bên lưng (vùng xương chậu) đau nhói í, đau khoảng 3,4 tiếng rồi hết. Thời điểm hiện tại(16h40, 27scp) mình khỏe như bình thường , không mệt , căng tức bụng hay ngực, không nghén ngẩm j cả nên lại càng sốt ruột, đợi thêm 2 ngày nữa đi tái khám ( mình ở nước ngoài nên chậm hơn ở Vn 6 tiếng). Hy vọng sẽ nhìn thấy con mình khỏe mạnh, bình an.
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Lại một lần nữa Hạnh phúc không đến với mình rồi. M vừa đi sa về, túi thai méo, không có phôi Bs bảo ngừng tiêm và đặt thuốc để bong tự nhiên. Khi nào hết thì ra kiểm tra lại .
    Em out một tg các mẹ nhé, chúc tất cả gia đình mình sẽ sớm tìm thấy con yêu và luôn bình an
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chia buồn với mẹ khaokhatconyeu nhé. Nhất định rồi con yêu sẽ về với mẹ một ngày gần nhất. Mn cố gắng lên nhé.

Trường hợp của mình đang trong giai đoạn chờ siêu âm thai. Mình mới xét nghiệm máu hôm thứ 2. Mà tự dưng sáng nay đang ăn sáng, mình vã hết mồ hôi, tay run lên mắt hoa. Thế là mình sợ quá leo lên giường nằm 1 lúc thì thấy đỡ hơn, nhưng bụng lại cứ lâm râm có lúc nhói lên. Không biết các mẹ có bầu thế nào, mình thì từ ngày chuyên phôi cho tới xét nghiệm thì chẳng thấy dấu hiệu gì cả, nghĩ lần này chắc lại tạch nữa rồi, nhưng TRời thương ngày 8 scp (phôi mình ngày 5) đã lên 2v đậm và nhanh. Có mẹ nào có dấu hiệu như em không ạ? Cho em chút kinh nghiệm để em đỡ lo lắng
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa mới nghe báo kết quả thử thai mà e như rơi xuống địa ngục chị à, ko còn nỗi đau nào lớn hơn thế này. 3 lần cp rồi, sao con iu lại mãi chơi thế chị. Ko biết còn đủ tinh thần để bước tiếp trên con đường này ko..
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gavang89 Xem bài viết
    Vừa mới nghe báo kết quả thử thai mà e như rơi xuống địa ngục chị à, ko còn nỗi đau nào lớn hơn thế này. 3 lần cp rồi, sao con iu lại mãi chơi thế chị. Ko biết còn đủ tinh thần để bước tiếp trên con đường này ko..
    Đừng nhụt chí cố gắng lên hạnh phúc ai cũng có phúc phần được hưởng. Bản thân tớ cũng từng nếm trải 2 năm ròng rã mới chớm thành công thôi. Ở khu tớ ở có đôi còn 10 năm 15 năm mới được nếm hạnh phúc làm cha mẹ ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thuydung9087 Khách
    • 1 năm
    Haizzz đọc cm của các mẹ e cũng hoang mang qá,e mới chuyển phôi hnay là ngày t6,đag đợi 14 ngày đi ktra b-hcg đây các mẹ ah 😕 mong mọi điều may mắn sẽ đến vs các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng nhụt chí cố gắng lên hạnh phúc ai cũng có phúc phần được hưởng. Bản thân tớ cũng từng nếm trải 2 năm ròng rã mới chớm thành công thôi. Ở khu tớ ở có đôi còn 10 năm 15 năm mới được nếm hạnh phúc làm cha mẹ ý
    Cảm ơn Aries90.
    Cũng đã chuẩn bị tinh thần trước, nhưng nghe kết quả mà nước mắt cứ rơi ko ngừng. Phụ nữ chúng mình thật khổ. Giờ chẳng biết bắt đầu lại từ đâu, bạn thật may mắn hơn mình
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai bé nhà c yêu quá. E hôm nay đi siêu âm mốc 6 tuần đo tim thai đây. Cách đây 1 tuần mốc 5 tuần trộm vía con yêu phát triển vượt chuẩn c ah, tương đương gần như thai 6 tuần của người ta đã có tim thay nháy nháy tuy chưa xác định đc bao nhiêu lần/phút nhưng cũng may lắm rồi.
    e sao rùi?
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Apollinaire Xem bài viết
    Em hôm nay được 19w, thời gian trôi thật nhanh. Chúc các mẹ sớm đón con yêu về nhà.
    esao rùi?
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieusubin Xem bài viết
    các mẹ ơi e vừa cp ngày 30/10 vừa rồi mà nay thử máu 0,1 vậy là thất bại rồi, e định mấy ngày tới ra kinh đi khám rồi kích trứng luôn để làm phôi mới vậy có được k hay phải cách mấy tháng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tieusubin
    theo mình bạn nên bồi bổ sức khỏe và chăm tập thể dục ít nhất 6 tháng để phục hồi buồng trứng, trong thời gian này nên uống vitamin tổng hợp prenatal của Mỹ mỗi ngày 1 viên giúp cơ thể khỏe rùi hãy làm lại nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi botanic091 Xem bài viết
    Hai bé nhà c yêu quá. E hôm nay đi siêu âm mốc 6 tuần đo tim thai đây. Cách đây 1 tuần mốc 5 tuần trộm vía con yêu phát triển vượt chuẩn c ah, tương đương gần như thai 6 tuần của người ta đã có tim thay nháy nháy tuy chưa xác định đc bao nhiêu lần/phút nhưng cũng may lắm rồi.
    e sao rùi?
    E đang tuần thứ 10. Trộm vía bé khoẻ mạnh lúc nào phát triển cũng vượt chuẩn so với tuần thai c ah. E đi làm từ tuần thứ 6. Con ngoan nên k doạ dẫm gì mẹ cả, chỉ nũng nhiều khiến e nghén khủng khiếp. E được 1 bé thôi
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn Aries90.
    Cũng đã chuẩn bị tinh thần trước, nhưng nghe kết quả mà nước mắt cứ rơi ko ngừng. Phụ nữ chúng mình thật khổ. Giờ chẳng biết bắt đầu lại từ đâu, bạn thật may mắn hơn mình
    E đừng buồn quá, hãy bồi bổ sức khỏe , lần sau làm lại biết đâu con iu sẽ về với ba mẹ nè, 1 cặp luôn nhé! cố lên! ở diễn đàn này nhiều người như e lắm, chị cũng vậy, nhiều lần mới thành công chứ có được lần đầu đâu. so61g mạnh mẽ lên e!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn Aries90.
    Tớ hiểu cảm giác thất bại ý. Tớ tuy 2 năm thôi nhưng nếm đủ mọi cảm giác. Iui thất bại, iui thành công tưởng đón đc con yêu nhưng lại bị mất con lúc 11 tuần. Ivf phôi tươi thất bại, ivf phôi trữ cảm giác tắt ngấm niềm tin vì điều kiện quá xấu, niêm mạc có 9,1 chia 2 lá, phôi xấu tế bào nát, bs còn sợ phôi k sống được. Thế mà có 1 bé phôi quyết tâm ở lại với tớ, hiện giờ bé phôi chuyển giai đoạn lên thành bào thai 10w rồi. Cố lên rồi con sẽ về với bạn, đừng suy sụp quá. Lấy ck chỉ lãi mỗi đứa con thôi bạn ah. Mình phải cố vì bản thân mình trước
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E đang tuần thứ 10. Trộm vía bé khoẻ mạnh lúc nào phát triển cũng vượt chuẩn so với tuần thai c ah. E đi làm từ tuần thứ 6. Con ngoan nên k doạ dẫm gì mẹ cả, chỉ nũng nhiều khiến e nghén khủng khiếp. E được 1 bé thôi
    uhm, nghe vậy chị mừng lắm, chị chỉ mong các chị e trên diễn đàn người nào cũng thành công và về đích an toàn hết, hôm qua lên diễn đàn chị đọc được tin của e vespa mà chị cũng buồn theo. vì vespa cũng làm nhiều lần rùi
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mKbY20fcTCf8OOqvJss_UtXyRS_ig1yt63dQw5qvjNWUXCNkWb_bHWfxeDLjtbD43C17kXEpSAARXmtWKW3VhtZbFsWIOg
    thành quả của mình đây, thành quả sau 6 năm tìm kiếm con, các chị em đừng nản, rùi lần lượt các con sẽ đầu thai vào từng nhà nè!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)