TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi ( tầng 21)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 129K Lượt đọc
  • 448 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,779 Bài viết

• 8,062 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caledonia Xem bài viết
    @Pon510: ngoài quickstick mình thấy que thử loại sakura của Nhật ok bạn ạ. Mọi ng toàn bảo đọc kết quả trong vòng 3-5 phút nhưng những ngày đầu tiên í, mình chỉ nhìn đc vạch mờ tịt sau tầm 1-2h tiếng thui. Nên còn có thú vui tìm que để soi đèn nhìn chằm chằm tìm vạch í

@minhphuongnam: ừ, mình có 2 bé rồi, lần này chọn giới tính nên làm ivf cho yên tâm bạn ạ. Mình có 4 phôi trữ 5 ngày nhưng chỉ chuyển 1.

Mà mình thấy bác sĩ ở Thái họ làm các bc sau hơi khác ở VN:

1) Ngay trước khi chuyển phôi thật, họ chuyển phôi thử (mock transfer) để đưa HCG vào trước và tập quen với tử cung mình.

2) Lượng thuốc mình dùng cũng khá nhiều:
    Sáng đặt 1 que progesteron, uống 2v polygynax, 1 viên duphaston, 1 viên baby aspirin và 1 viên trắng trắng j đó

Tối uống như sáng và 2 viên utogestan trước khi đi ngủ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của caledonia
    Hey b có thể cho mình sdt để zalo or imess chat được hông haha. Giống mình quá, cũng 2 bé 1 bề và giờ mình đang canh thủ công thôi, hụt 2 tháng rồi. Cũng nghe nhiều người qua Thái chọn giới tính mà chưa biết tỏ tường như nào. Inbox mình nha. Thanks

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Amylia Xem bài viết
    mình cám ơn mẹ botanic nha
    mình tiếp tục đặt thuốc
    cuối tuần sau mới khám bsi, cầu xin mọi điều tốt đẹp

mà các mẹ cho mình hỏi chút
    tính ra là mình 6-7 tuần rồi, mà mình kg hề ngén, kg hề khó chịu gì cả, hoàn toàn bình thường
    có ai như mình kg ạ ...
    sao mình thấy ai bầu cũng ói ngén ..
    bạn Amylia thân mến, tùy th63 trạng từng người, có người nghén có người ko nhé, Mình trước lúc mang thai 2 th8a2ng khỉ con ko nghén ói gì cả trong 8 tuần đầu , qua đến 9 tuần mới bắt đầu khó chịu mùi thui, không ăn dược nhiều nhưng lại ói ít, tính ra cả uqa 1tri2nh mang thai tớ chỉ ói có 3 lần. Do đó bạn cũng đừng lo lắng quá lúc mang thai nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pon510 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pon510 Xem bài viết
    Cả nhà có ai chuyển phôi trữ ngày 5 không ạ? Có dấu hiệu gì để biết là có tín hiệu phôi đã làm tổ không cả nhà?
    Mình chuyển phôi trữ ngày 5 bạn ah. Phôi 4AB (A+), chiều thứ 7 23/6.

Chuyển phôi xong 5ph thì mình đi tè luôn vì uống nước hơi sớm, ko nhịn thêm đc. Tiếp, mình ăn uống đi lại bình thường, cũng ko tẩm bổ gì lắm. Sau đó 1 ngày thì bay về VN, máy bay trục trặc nên ngồi hơn 7 tiếng mới được về đến nhà. Nằm nghỉ 1 ngày nữa thì hôm sau đi làm luôn, đã đi bộ và xách nặng liên tục.

Mình đã sinh thường 2 bé, cả 2 bé mình đều phát hiện rất sớm sau khi xxx, khoảng 8-9 ngày sau xxx. Các dấu hiệu lần này, sau chuyển phôi, của mình tương tự như 2 lần trước như sau:
    1) Khoảng 3-4 tiếng sau chuyển phôi thì mình bị nhói bụng, sau đó là cảm giác nặng bụng đầy bụng.

2) Đang bình thường tự dưng buồn nôn, một lúc lại hết

3) Tự dưng váng đầu 1 lúc, sau lại hết

4) Nhanh đói hơn bình thường.

5) Người dễ mệt hơn bình thường

6) Âm đạo ngay sau khi chuyển phôi rất khô ráo, trừ lúc sau đặt thuốc thì bã thuốc ra thôi.

Dấu hiệu tự dưng rõ lên đến nỗi, tự dưng chiều nay đang ngồi làm việc, mình chợt nhận ra hình như mình bầu rồi. Lúc đó khoảng hơn 96h sau chuyển phôi. Đến chiều về mua que thử quickstick thì ban đầu ko thấy j, 1 lúc sau lên 1 vạch mờ vô cùng mà mình nhìn mãi mới thấy. Đưa chồng xem, ban đầu chồng ko thấy nhưng khi mình chỉ thì cũng bảo thấy. Theo lịch thì 3/7 mình mới thử máu nên chồng cứ động viên là kệ nó đi. Mà mình thì lại rất enjoy cảm giác soi que thử, haha. Soi từ lúc mờ tịt í. Hai lần trc mình cũng tốn mấy chục que cho thú vui này.

Mình có viết lại nhật kí lần này của mình, mẹ nào quan tâm mình share nhé. Mình thuộc loại có amh rất thấp, đây là lần ivf đầu tiên. Minh làm ở Thái mà tổng cộng xin nghỉ phép có 6 ngày làm việc cho cả quá trình từ đầu đến khi chuyển phôi xong xuôi.

Mình vừa chuyển phôi trữ sáng chủ nhật 24.6 tại Mỹ Đức. Đây là lần thứ 2 mình chuyển phôi vì lần đầu mình chuyển phôi tươi tháng trước vừa tạch xong. Lần này về mình chỉ có cảm giác đau nhíu nhíu ở bụng dưới thôi, nên không biết phôi có phât triển và bám không! Tới 5.7 mình mới có lịch xét nghiệm nên cũng đang k biết sao :"((
    Bạn ơi mình cũng chuyển phôi ngày 25/6 tại từ dũ. Mình ở lại một đêm xog sag mai đi máy bay về quê luôn. Hôm nay là ngay 6. Mình thấy âm đạo khô ráo từ hôm cp tới giờ, bụng cug thấy hơi đau nhói 2 bên, đau lưng .Nhưng mình nghe nói phải ra dịch âm đao nhiều mới có cơ hội. Chắc lac tạch nữa rồi, đã lần 2 rồi. Có gì chia sẻ mình với.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhhao0610 Xem bài viết
    chào mọi người. em hôm nay ngày 6 scp. cũng đang mong chờ từng ngày. em chuyển phôi lần này là lần 3 rồi 2 lần chuyển trc đều k được. ngày 3 scp cho tới hôm nay em thấy bụng lâm râm đau nhưng chỉ 1.2s là hết và có cảm giác nặng bụng. liệu như vậy có hy vọng dc không các mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Minhhao0610
    Mình cp ngày 25/6 phôi ngày 3. Bạn có dấu hiệu gì ko. Mình thấy đau nhói bung 2 bên, ko có dich âm đạo.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vanminhle mình chỉ thỉnh thoảng thấy đau bụng lâm râm 1.2s là hết thôi còn ngoài ra k có dấu hiệu gì cả.

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanminhle Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng chuyển phôi ngày 25/6 tại từ dũ. Mình ở lại một đêm xog sag mai đi máy bay về quê luôn. Hôm nay là ngay 6. Mình thấy âm đạo khô ráo từ hôm cp tới giờ, bụng cug thấy hơi đau nhói 2 bên, đau lưng .Nhưng mình nghe nói phải ra dịch âm đao nhiều mới có cơ hội. Chắc lac tạch nữa rồi, đã lần 2 rồi. Có gì chia sẻ mình với.
    Mình cũng lần 2, lần đầu phôi tươi nên chuyển phôi xong là mình đã có biểu hiện như tới ck luôn á! Còn lần này chỉ đau bụng lâm râm biết, âm đạo cũng khô ráo, thứ 5 mới có lịch xn nè!:"( chả biết đậu thì có biểu hiện gì nên mình cũng thua huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Pon510
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay là 8 ngày scp ngày 5 mà minh thấy đau bụng y như tới chu kỳ. :"( ngày mình có lịch xét nghiệm cũng là ngày ra kinh theo chu kỳ của mình luôn! Có ai đau bụng giống mình k hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Pon510
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào đặt thuốc crinone 8% mà phải móc bã thuốc không. em hôm nay ngày thứ 12 scp móc bã thuốc ra thấy bã thuốc có màu nâu và hơi có tý máu lẫn trong đó. không biết như vậy có sao không ạ. các mẹ chia sẻ cho em ít nghiệm, em đang hoang mang quá

• 38 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

có mẹ nào đặt thuốc crinone 8% mà phải móc bã thuốc không. em hôm nay ngày thứ 12 scp móc bã thuốc ra thấy bã thuốc có màu nâu và hơi có tý máu lẫn trong đó. không biết như vậy có sao không ạ. các mẹ chia sẻ cho em ít nghiệm, em đang hoang mang quá

Mình ko moc ra bạn ah, bã nó tự ra thôi. Âm đạo khi đặt thuốc sẽ nhạy cảm hơn bình thường, bạn tránh va chạm mạnh kẻo chảy máu nhiễm trùng á.
    còn việc spotting, ra 1 ít máu hồng hoặc máu nâu (máu cũ) là rất phổ biến nhé. trừ khi bleeding, ra máu đỏ tươi hay/ và ra nhiều thì mới đáng ngại. đừng lo lắng quá.
    hai ngày vừa qa mình có 1 phen hú hồn.
    mình thử máu ngày 4 sau chuyển phôi đc hcg 14, progesterone (P4) 35 ng/ml. Bsi báo xn sớm quá nhưng vẫn hẹn
    ngày 5 mình bị chướng bụng, nặng bụng, hơi khó chịu nên nghĩ thế nào ngày 6 xn lại, hcg lên 80 nhưng P4 lại giảm xuống còn 14. sợ ơi là sợ, gọi ngay cho bệnh viện thì bảo là đừng lo quá. bsi kê luôn 1 liều tiêm P4 loại cao (gấp 10 lần bt), vội vàng đi mua r tiêm luôn. nhưng hỏi có cần best rest ko, bsi bảo ko, cứ sinh hoạt bt. Thế là mình vẫn đi làm bình thường.

Ngày 7 xn lại, hcg lên 140 và P4 lên lại 25, yên tâm hơn 1 tí dù khi đợi kết quả tim đập thình thịch.

Ngày 8 sau cp xét nghiệm laị thì hcg lên 260, P4 lên hơn 40ng/ml. Ở mức an toàn nên có thể thở phào 1 tí rùi. Hành trình phía trc còn đai, hi vọng mọi điều bình an.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ko moc ra bạn ah, bã nó tự ra thôi. Âm đạo khi đặt thuốc sẽ nhạy cảm hơn bình thường, bạn tránh va chạm mạnh kẻo chảy máu nhiễm trùng á.
    còn việc spotting, ra 1 ít máu hồng hoặc máu nâu (máu cũ) là rất phổ biến nhé. trừ khi bleeding, ra máu đỏ tươi hay/ và ra nhiều thì mới đáng ngại. đừng lo lắng quá.
    hai ngày vừa qa mình có 1 phen hú hồn.
    mình thử máu ngày 4 sau chuyển phôi đc hcg 14, progesterone (P4) 35 ng/ml. Bsi báo xn sớm quá nhưng vẫn hẹn
    ngày 5 mình bị chướng bụng, nặng bụng, hơi khó chịu nên nghĩ thế nào ngày 6 xn lại, hcg lên 80 nhưng P4 lại giảm xuống còn 14. sợ ơi là sợ, gọi ngay cho bệnh viện thì bảo là đừng lo quá. bsi kê luôn 1 liều tiêm P4 loại cao (gấp 10 lần bt), vội vàng đi mua r tiêm luôn. nhưng hỏi có cần best rest ko, bsi bảo ko, cứ sinh hoạt bt. Thế là mình vẫn đi làm bình thường.

Ngày 7 xn lại, hcg lên 140 và P4 lên lại 25, yên tâm hơn 1 tí dù khi đợi kết quả tim đập thình thịch.

Ngày 8 sau cp xét nghiệm laị thì hcg lên 260, P4 lên hơn 40ng/ml. Ở mức an toàn nên có thể thở phào 1 tí rùi. Hành trình phía trc còn đai, hi vọng mọi điều bình an.
    Bạn chuyển phôi nuôi ngày mấy. Xn sớm vậy đã lên beta rồi hả. Như thế là có hi vọng rồi. Bạn làm ở bv nào.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chuyển phôi 22/6 hôm nay thử hcg 221,4 thì có thấp ko mọi người. mà mình thử que ko thấy lên ạ
    • 38 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

@vanminhle: mình làm ở Thái Lan bạn ạ, phải đi siêu âm có tim thai mới yên tâm bạn ah

@buihuongpt: số lượng hcg tại 1 thời điểm ko quan trọng bằng tốc độ tăng hcg theo thời gian, ví dụ hnay hcg 50 mà 2 ngày hôm sau tăng lên 120 là rất ok. Còn ví dụ hnay hcg 500, 2 ngày hôm sau là 700 thì rất đangs lo bạn ạ. Đó là lý do bsi thường yêu cầu xét nghiệm lại hcg sau 2-3 ngày xn đầu tiên.

Ngoài ra, theo mình thấy nên xét nghiệm thêm chỉ số progesterone để đảm bảo cơ thể có đủ nội tiết nuôi em bé. Có nhiều trường hợp em bé ptrien tốt, sau đó ko ổn lắm do cơ thể thiếu progesterone.
    Bsi của mình theo dõi khá chặt vụ này, nên vài ngày có thể thay đổi phác đồ thuốc nếu cần thiết í.

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BuiHuongpt Xem bài viết
    mình chuyển phôi 22/6 hôm nay thử hcg 221,4 thì có thấp ko mọi người. mà mình thử que ko thấy lên ạ
    Không thấp đâu bạn! 2 ngày nữa đi kiểm tra lại tăng gấp đôi là OK.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HT2018 Xem bài viết
    Mình chuyển phôi 25/6 . Sag nay thử que lên một vạch đậm 1 vạch mờ nhìn kỹ mới thấy, chừ mình đi thử máu thì được chưa mọi người. Mình cptrư có tiêm thêm thuốc kích trứng để làm dày niêm mạc liều nhẹ thôi, liệu có bị dương tính giả ko mn.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chuyển phôi 25/6 . Sag nay thử que lên một vạch đậm 1 vạch mờ nhìn kỹ mới thấy, chừ mình đi thử máu thì được chưa mọi người. Mình cptrư có tiêm thêm thuốc kích trứng để làm dày niêm mạc liều nhẹ thôi, liệu có bị dương tính giả ko mn.
    Xn máu đc rồi đấy bạn ơi! Lên 2 vạch là chắc có rồi. Chúc mừng!
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xn máu đc rồi đấy bạn ơi! Lên 2 vạch là chắc có rồi. Chúc mừng!
    Mình chờ thêm 2 ngày đi xnghiêm cho chắc. Thấy lo quá.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hnay thử máu đc rùi đó bạn. mình thử máu hôm 11scp, hnay 13scp mình vừa lấy máu xong chiều mới có kq. hồi hộp quá
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hnay thử máu đc rùi đó bạn. mình thử máu hôm 11scp, hnay 13scp mình vừa lấy máu xong chiều mới có kq. hồi hộp quá
    Hôm 11 bạn thử được bn rồi. Bạn làm tton bv nào vậy
    • 38 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Dương tính giả xảy ra khi bsi tiêm hcg vào người bạn, thường xảy ra trong 2 trương hợp sau:
    1) khi chuyển phôi tươi: do dư lượng hcg còn lại từ kì kích trứng
    2) khi chuyển phôi trữ: có 1 số phác đồ bsi chuyển hcg thử ngay trx ngày cp ( gọi là mock transfer). Tuy nhiên, mình ko thấy bsi VN làm cái này lắm.

Do đó, nếu bạn cp trữ và ko có đoạn cp thử trc khi cp thật thì khả năng dương tính giả là cực kì thấp. 2 vạch là có rất nhiều hi vọng rồi bạn ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm 11 bạn thử được bn rồi. Bạn làm tton bv nào vậy
    ngày 11 mình thử đươc 221,5. hôm nay ngày 13scp hcg mình đc 418,9 còn p(44,18nmol/l)