TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu thành công sau 14 ngày chuyển phôi ( tầng 21)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 433 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 297 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mod nhắc đã quá số trang nên mình mạn phép tạo tầng mới nhé! Chúc các bạn sắp và đang làm tton đạt kết quả thành công tốt đẹp, đón được bé iu về với ba mẹ nèpdu0KRk2uNLvqvB2Xnp3srAuKFH5LwlB_SdODfi-7rZVoe4z2gZsj7yNIG0LVVQntVoJkbsYvBO3qAYOibKnw9Rv-jUOuSo

Link nhà cũ:
    https://www.webtretho.com/forum/f90/d...-20-a-2460457/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai bé nhà c yêu quá. E hôm nay đi siêu âm mốc 6 tuần đo tim thai đây. Cách đây 1 tuần mốc 5 tuần trộm vía con yêu phát triển vượt chuẩn c ah, tương đương gần như thai 6 tuần của người ta đã có tim thay nháy nháy tuy chưa xác định đc bao nhiêu lần/phút nhưng cũng may lắm rồi.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

6 tuần la bao nhiêu ngày sau chuyển phôi vậy ban

Gửi từ ứng dụng Webtretho
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ hôm 26 ngày sau chuyển phôi beta đc 8666 thôi, có bạn nào beta thấp vậy mà thai vẫn ổn không. T chưa đến lịch siêu âm nên ko biết thai ntn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghakg Xem bài viết
    6 tuần la bao nhiêu ngày sau chuyển phôi vậy ban

Gửi từ ứng dụng Webtretho
    5 tuần là 21 ngày scp. 6 tuần là 28 ngày scp bạn nhé. Tớ siêu âm mốc 6 tuần hôm qua đã có tim thai chiều dài đầu mông 5mm. Nhịp tim 177/phút. Hôm chuyển nản lắm, phôi thì phôi trung bình niêm mạc có 9,1mm lại còn 2 lá. Lên bàn bs kêu phôi gì tế bào nát hết thế kia vậy mà con yêu vẫn về đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em hôm nay được 19w, thời gian trôi thật nhanh. Chúc các mẹ sớm đón con yêu về nhà.
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Hôm nay em được 10scp ngày 6 và lại có nguy cơ thất bại rồi các Mẹ ơi vì từ khi chuyển phôi em bị ho và hắt hơi nhiều lắm. Em đã ngậm chanh mật ong hàng ngày , cũng đỡ ho hơn nhưng vẫn bị hắt hơi đến tận bây giờ. Huhuuu đây đã là lần thứ 6 em làm ivf rồi , những lần trước đều thất bại mặc dù nm và phôi đều tốt.
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Apollinaire Xem bài viết
    Em hôm nay được 19w, thời gian trôi thật nhanh. Chúc các mẹ sớm đón con yêu về nhà.
    Mình cũng khao khát cảm giác có con yêu đang nằm trong bụng như các Mẹ quá . Chúc mẹ nó cán đích thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khaokhatconyeu Xem bài viết
    Hôm nay em được 10scp ngày 6 và lại có nguy cơ thất bại rồi các Mẹ ơi vì từ khi chuyển phôi em bị ho và hắt hơi nhiều lắm. Em đã ngậm chanh mật ong hàng ngày , cũng đỡ ho hơn nhưng vẫn bị hắt hơi đến tận bây giờ. Huhuuu đây đã là lần thứ 6 em làm ivf rồi , những lần trước đều thất bại mặc dù nm và phôi đều tốt.
    K sao đâu bạn ah. Ngày 3 scp tớ bị viêm mũi hắt hơi liên tục xong còn bị ngứa cổ ho suốt. Ngày 9 scp tớ xét nghiệm 93,9. Ngày 11 lên có 137 lo đứng lo ngồi tăng k đạt chuẩn ngày 15 xét nghiêm lại lên 541,89. Bây giờ thai tớ được 7w tim đập bùm bụp lại còn phát triển vượt cả chuẩn thai 7w ý. Bạn cứ tự tin lên, ngày 10scp bạn xét nghiệm đc rồi đấy. Chúc bạn thành công nhé
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries90 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khaokhatconyeu Xem bài viết
    K sao đâu bạn ah. Ngày 3 scp tớ bị viêm mũi hắt hơi liên tục xong còn bị ngứa cổ ho suốt. Ngày 9 scp tớ xét nghiệm 93,9. Ngày 11 lên có 137 lo đứng lo ngồi tăng k đạt chuẩn ngày 15 xét nghiêm lại lên 541,89. Bây giờ thai tớ được 7w tim đập bùm bụp lại còn phát triển vượt cả chuẩn thai 7w ý. Bạn cứ tự tin lên, ngày 10scp bạn xét nghiệm đc rồi đấy. Chúc bạn thành công nhé
    Cảm ơn bạn,lần này mình kiên trì chờ thêm 1 ngày nữa rồi xn thôi . Những lần trước mình đều nghe ngóng các dấu hiệu , thử que và xn trước nhưng đều tạch. Huhuuuuu hn 12scp rồi mà chả thấy gì, mình bị dị ứng thời tiết nên cứ bị nghẹt mũi hắt hơi suốt nên buồn lắm.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các Mẹ đang và chuẩn bị làm IVF. Các Mẹ hãy lạc quan và vui vẻ tự tin con sẽ về với mình. Mình xin nói về quá trình tìm bé yêu của mình nha. BV Mỹ Đức ngày 23/10 sáng đi chuyển phôi là k đặt thuốc tới 7g siêu âm xong hẹn 11g-11g30 quay lại, Mình đi ăn sáng. Đến giờ Cô y tá kêu vô phòng thay quần áo, mình max tiểu đi tiểu ra uống 2 ly nước vào ngồi đợi khoảng 15-20 phút gọi tên vào CP ngày 3, 2 cái phôi loại 2 ra nghỉ 30 phút, mình đi tiểu tiếp ( Các Mẹ đừng sợ đi tiểu không ra được phôi đâu, Mình có hỏi BS rồi) ra nói chồng mua cho tô cháo cá chép ở căn tin có bán ăn hết. 2 vợ chồng chở nhau bằng xe máy đi khoảng 25km về tới nhà 2g chiều đặt thuốc nghỉ 2 tiếng, dậy nấu cháo ăn xong đi tắm, tối 10g đặt thuốc. Sáng hôm sau mình vẫn tự chạy xe máy chở con đi học và đi làm bình thường có điều đi nhẹ nhàng thôi ( mình có 1 con trai 9 tuổi tự nhiên). Tại mình làm văn phòng công việc thỏa mái lên mình đi làm cho nhanh hết ngày, tối về vẫn nấu cơm, cúi người quét nhà và lau nhà ( các Mẹ làm nhẹ nhàng và từ từ thôi nha). Đến chiều ngày 12 SCP mình thử que lên 1 vạch buồn quá mà BS hẹn 13 ngày SCP lên xét nghiệm máu đang phân vân k biết có đi không nữa. Đến sáng ngủ dậy ngày 13 scp mình thử lên 2 vạch mừng lắm luôn, chiều đi xét nghiêm beta 264,2 ( trong 13 ngày scp hầu như ngày nào mình cũng ăn 1 bữa cá chép nấu cháo với nghệ và nêm rau thì là, 0.5ml sữa đậu nành, 1 hũ sữa chua, 1 bịch sữa tươi k đường, 1 quả cam hoặc quýt, 1 ly bột ngũ cốc). Các MN trong 13 ngày CP mình k có dấu hiệu thay đổi mấy đâu đừng dựa vào dấu hiệu vì thuốc đặt làm cho mình tác dụng đó và các MN 13 ngày SCP thử k lên thì cũng đừng buồn, trong nhóm CP cùng với mình cũng nhiều Mẹ thử k lên nhưng xét nghiệm máu biết mình có thai. Chúc Các Mẹ may mắn và thành công.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Các Mẹ ơi Hn là 13scp em vừa đi hiến máu về, khoảng 3 tiếng nữa sẽ biết kq. Vừa rồi tò mò quá nên em qua tiệm thuốc mua que thử, vạch 2 xuất hiện cùng v1 luôn sau 30 giây nhưng sau 5phut thì v2 cũng k đỏ như v1 thì liệu em đã có thai chưa ạ??? Em lo quá chỉ sợ dương tính giả
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Lần này em đã thành công rồi các Mẹ ơi, Bs báo em đã có thai nhưng k thấy nói chỉ số thế nào và dặn vẫn phải tiêm và đặt thuốc nữa. Vẫn còn mong manh nhưng thôi qua được giai đoạn nào là mừng gd đó rồi còn phải chờ đợi các mốc tiếp theo nữa. Chúc các Mẹ sớm có 2 vạch đỏ chót và cán đích an toàn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To: khaokhatconyeu
    Dấu hiệu k nói lên điều gì cả, kể cả là que thử nhé. Bản thân mình này chuyển phôi k có dấu hiệu gì cả, bây giờ bước sang tuần 8 vẫn khoẻ re k đau tức ngực k đau bụng lâm râm k nhói bụng k gì cả người cứ nhẹ tênh. Que thử càng chả nói lên điều gì, ngày 13 scp hcg của tớ lên 204,11 thử que vẫn 1v nét căng. Ngày 15 lên 541,89 vẫn 1v nét căng (que loại khác). Ck trêu may thử máu rồi chứ k thử que thế này e cho hà nội lụt mất. Đến ngày 18 scp hcg lên 1984 que mới chịu lên vạch thứ 2 mờ như sương khói nhìn kĩ mới thấy. Thế nên đừng tin que k tin dấu hiệu, chỉ tin thử máu. Thường ngày 10scp thử máu chắc chắn đã lên nếu phôi làm tổ thành công. Ngày 10 vẫn 0,1 thôi đừng hy vọng mất công (xin lỗi các mom e phũ nhưng nó là sự thật).
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng mẹ honggamdang,

Bài viết của mẹ nó hữu ích quá! Mình sẽ học hỏi kinh nghiệm của mẹ nó.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ ơi e vừa cp ngày 30/10 vừa rồi mà nay thử máu 0,1 vậy là thất bại rồi, e định mấy ngày tới ra kinh đi khám rồi kích trứng luôn để làm phôi mới vậy có được k hay phải cách mấy tháng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tieusubin
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries90 Xem bài viết
    Dấu hiệu k nói lên điều gì cả, kể cả là que thử nhé. Bản thân mình này chuyển phôi k có dấu hiệu gì cả, bây giờ bước sang tuần 8 vẫn khoẻ re k đau tức ngực k đau bụng lâm râm k nhói bụng k gì cả người cứ nhẹ tênh. Que thử càng chả nói lên điều gì, ngày 13 scp hcg của tớ lên 204,11 thử que vẫn 1v nét căng. Ngày 15 lên 541,89 vẫn 1v nét căng (que loại khác). Ck trêu may thử máu rồi chứ k thử que thế này e cho hà nội lụt mất. Đến ngày 18 scp hcg lên 1984 que mới chịu lên vạch thứ 2 mờ như sương khói nhìn kĩ mới thấy. Thế nên đừng tin que k tin dấu hiệu, chỉ tin thử máu. Thường ngày 10scp thử máu chắc chắn đã lên nếu phôi làm tổ thành công. Ngày 10 vẫn 0,1 thôi đừng hy vọng mất công (xin lỗi các mom e phũ nhưng nó là sự thật).
    Cảm ơn mẹ nó .đúng là dấu hiệu thì mỗi cơ thể có một đặc điểm khác nhau, que thử thì cũng có thể dương tính giả, chất lượng que thử hoặc thời điểm thử không chính xác. Nhưng chúng ta, những người đã cầu cứu đến ivf đều là những hoàn cảnh khó khăn trong việc tìm đến cái duyên với con cái . Có những mẹ vừa mới bắt đầu nhưng có những người như mình cũng đã cả vài năm trời mà còn chưa biết chặng đường tiếp theo sẽ như nào. Mỗi lần tiến là lại lo đủ thứ, sức khỏe thế nào, có được nhiều trứng tốt , phôi đẹp, có bị quá kích buồng trứng không rồi nội mạc thế nào bị mỏng hay dày.... mốc này vượt qua lại phải nghĩ đến những mốc tiếp theo nụ cười trên môi còn chưa kịp hé, hạnh phúc đến còn chưa kịp tròn. Chặng đường này quả thật rất dài và gian nan,vẫn biết là phải thoải mái thì mới dễ chứ nghĩ ngợi nhiều stresssssss cũng khó mà thụ thai nhưng không thể ngăn nổi bản năng phải để ý 1 chút, nghe ngóng cơ thể mình 1 chút để tìm kiếm những hy vọng nhỏ nhoi , mong manh nhưng cũng là đọng lực. Mẹ nó nói không sai nhưng những lời đó mình đọc hơi buồn, biết là đúng thì sẽ phũ nhưng từ ngữ Việt Nam mình phong phú mà . Có những câu nói thật khiến người khác "tỉnh" nhưng cũng có những lời nói vô tình khiến người nghe đau nhói.
    Chúc đại gia đình mình sớm tìm thấy con yêu,có 1 thai kì khỏe mạnh và bình an.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng từng hy vọng nhưng hy vọng vào những điều viển vông mình thấy hại não và tàn nhẫn quá. Từng trải qua nỗi đau mất song thai tuần thứ 11, từng trải qua ivf chuyển tươi thất bại nên mình hiểu hết. Tuần 9 rồi mình cũng chưa hết lo âu. Mình chỉ khuyên các mom mặc kệ nó đi, cái gì đến sẽ đến thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 257 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieusubin Xem bài viết
    các mẹ ơi e vừa cp ngày 30/10 vừa rồi mà nay thử máu 0,1 vậy là thất bại rồi, e định mấy ngày tới ra kinh đi khám rồi kích trứng luôn để làm phôi mới vậy có được k hay phải cách mấy tháng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tieusubin
    Mẹ nó nên đợi vài tháng cho buồng trứng nghỉ ngơi xong kích lại. Chứ vừa xong lại tiếp sợ buồng trứng chịu k nổi dễ bị quá kích ảnh hưởng sk và dự trữ buồng trứng của mình hơn nữa cố đấm ăn xôi chất lượng trứng kém lại xôi hỏng bỏng không. Mn cứ kiên trì đợi ít nhất 2 tháng nữa hãy tiếp tục
    • Khaokhatconyeu Khách
    • 2 năm
    Có Mẹ nào như em không ạ, giúp em với. Hôm nay là 21ngay scp ngày5 Bác sĩ tính là thai 6 tuần tuổi, em đi siêu âm thì Bs soi chỉ thấy 2 túi thai 1 to và 1 nhỏ nhưng không thấy phôi thai. Bs cũng an ủi rằng còn sớm quá chưa thấy rõ nên tuần sau tái khám và bây giờ phải lấy máu để xét nghiệm xem phôi thai có pt bình thường không. Lúc đó Bs an ủi vậy em có đỡ lo nhưng sau đó Bs lại bảo với Chồng em là 6 tuần mà như này thì không khả quan. Huhuuuuuuu